Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Vuha.bdann

Tháo bánh
Dạ, bác chỉ cho em là loại vật liệu là thép đặc hay rỗng, độ cứng ra sao và khớp nối là vít chặt hay động ạ. Em cảm ơn bác ạ.
sao ko đặt tabao cái bác. Dư thế này hết 475k thôi. Cứng cáp, ko rung lắc tay kái

Chỉnh sửa cuối:

Linh Đan 1414

Xe tải
Các bác ơi, hnay e đi vợ 2 có hiện tượng đạp côn cái là máy bị rú lên như đang đạp phải chân ga vậy:( thế là v2 em đang bị lsao vậy ah các bác? Cho e hỏi thêm là dầu máy xe nhà mình thay bao nhiêu lít vậy ah?
Bác xem nếu cả lúc nổ máy ko đóng số mà vòng tua vẫn cao thì chỉnh lại cái núm hoa khế ngược chiều kim đồng hồ. Còn chỉnh rồi mà vẫn bị thì hỏi thêm các cụ nhà mình

Zjzon

Xe hơi
Em đã chuyển bưu điện cho các cụ:
Vuahung105
Vuha.bdanm (khói cụ chuyển em tên vu ha viet phải không ạ?)
Duysuqkhi(cụ thổi khói cho em nhé)
3 cụ gửi về chỗ cụ vuahung105 nhé.
Cụ zjzon em cũng đã chuyển.
....
Thưa các cụ, bưu điện đòi trả phí chuyển trước lên các cụ thổi khói cho em xin luôn cước bưu điện 20k.
Cụ ơi em chuyển khói cho cụ từ hôm qua rồi đấy có gì cụ check lại dùm em.

29M-1732

Xe buýt
Các cụ ơi thằng cu học việc sửa xe nó lắp lốp kg có kinh nghiệm làm cháy ren trong một lỗ bánh sau con CD5 của e, bây giờ phải làm sao các cụ cho e xin chút kinh nghiệm giải quyết, có mua mới đuọc kg hay phải sử lý cách nào ạ?

Linh Đan 1414

Xe tải
Ô
Hà Nội mùa này sao lắm cơn mưa ? Mưa à ? Nắng đã có ô, mưa đã có camera:))

hay nhể. Hôn nào em lên bác chuyển thử sang xe em ít bữa để em cảm nhận bác Xồm nhé. Xong em bầy cho bác cách độ chế độ ga tự động cho chuẩn siu xe bác nhể.

LT Vietnam

Xe tải
Các cụ ơi thằng cu học việc sửa xe nó lắp lốp kg có kinh nghiệm làm cháy ren trong một lỗ bánh sau con CD5 của e, bây giờ phải làm sao các cụ cho e xin chút kinh nghiệm giải quyết, có mua mới đuọc kg hay phải sử lý cách nào ạ?
Theo nhà cháu thì làm cái mayơ mới cho nó yên tâm, vài trăm thôi ạ. Không thì hàn đắp rồi ta rô lỗ mới dùng cũng được. Nhà em trước cũng bị trờn 2 lỗ mayơ trước, mua hàng thường có 400k/ chiếc. Lắp vào yên tâm hẳn.

bluestar2006

Xe container
Theo em thì nên thay cái trống phanh (tămpua) mới cho an tâm bác ạ. Giá hàng hịn hôm trước em mua là 500k /cái, hàng thường khoảng 300-350k, địa chỉ mua là Phạm Gia ạ

Crydevil

Xe hơi
Bác xem nếu cả lúc nổ máy ko đóng số mà vòng tua vẫn cao thì chỉnh lại cái núm hoa khế ngược chiều kim đồng hồ. Còn chỉnh rồi mà vẫn bị thì hỏi thêm các cụ nhà mình
Em đi hôm sau lại thấy bình thường bác ah... nên em cũng ko rõ nguyên nhân là gì nữa :( hỏi thêm các cụ nhà mình để sau có bị còn biết cách khắc phục anh ah :D

Xôi sáng

Xe buýt
Theo em bánh trước thì cụ taro ren to lên 1 cỡ chứ bánh sau thì ko nên mà nên thay mới cái tang đó như bác Ct nói cho yên tâm ạ :)

29M-1732

Xe buýt
Theo em thì nên thay cái trống phanh (tămpua) mới cho an tâm bác ạ. Giá hàng hịn hôm trước em mua là 500k /cái, hàng thường khoảng 300-350k, địa chỉ mua là Phạm Gia ạ
Ôi đọc được thông tin của cụ chỉ chậm một giây thôi là mất toi 400k vì e vừa mua 950k mất rồi, mua tại Đà nẵng cụ ạ, tiện đây xin hỏi cụ thêm việc nữa là phanh tay bên phụ của e nó bị bó đi bị nóng trống phanh, đã thay má phanh và bảo dưỡng rất kĩ nhưng kg ổn, em định thay dây phanh, giá bộ dây phanh hin là bao. hiêu hở cụ?

Duysuqkhi

Xe tải
Nhờ bác duy bổ xung thêm 20k phí ship nhá. Hôm nào bọn e mời cafe :)
Của Vu hà. Ê gi là Vu hà việt trì. Chắc là nó cắt bớt chữ Tri đấy.
Thanks bác
Úi lại ko biết nên chuyển khoản cho chủ thớt đủ 100k, còn 20k phí ship em chuyển sau hoặc quy ra cafe, bún chả đc ko nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Ôi đọc được thông tin của cụ chỉ chậm một giây thôi là mất toi 400k vì e vừa mua 950k mất rồi, mua tại Đà nẵng cụ ạ, tiện đây xin hỏi cụ thêm việc nữa là phanh tay bên phụ của e nó bị bó đi bị nóng trống phanh, đã thay má phanh và bảo dưỡng rất kĩ nhưng kg ổn, em định thay dây phanh, giá bộ dây phanh hin là bao. hiêu hở cụ?
Lần này xin bác bình tĩnh ạ :)

Bó phanh đa phần không phải do dây phanh (giá chừng 320k - em nhớ ko biết có chính xác không ạ) mà là các khả năng sau:
- Kẹt cylinder phanh (heo con), giá hàng for Pride 160-180k, làm cho guốc phanh ko co lại được.
- Cơ cấu tăng phanh tự động bị thợ không hiểu nguyên lý, nên gẩy rẻ quạt lên quá nhiều làm guốc phanh bị đẩy xa nhau quá gây bó. Cách khắc phục là vệ sinh và tra dầu cho cơ cấu này, reset cái rẻ quạt về trạng thái co lại nhất bác ạ.

vuahung105

Xe container
Úi lại ko biết nên chuyển khoản cho chủ thớt đủ 100k, còn 20k phí ship em chuyển sau hoặc quy ra cafe, bún chả đc ko nhỉ?
Thôi đành vậy. Cho bọn e nợ ly cafe bác Tuấn nhé.
Mà phải tầm 20 e mới về đc kia bác ah. Về ăn tết luôn cho bõ.