Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

xuanquanbmc99

Xe tăng
Đọc đoạn trên thấy có bác bị hỏng dây cao áp nên chột dạ rút thử ra xem, kết quả là đúng 1 dây cắm vào bugi bị hỏng bay cá thép giữ đầu bugi. Hehe. Không biết có phải do vậy mà mấy hôm nay em nghe garanty máy nó cứ cạch cạch do bỏ 1 máy không, cắm chặt đầu dây vào thì hết. Các bác cho em hỏi là mua cả bộ dây cao áp ở đâu nhỉ để em trâu phi ra mua cái.
Bác google phụ tùng oto phạm gia là ra địa chỉ hoặc Hải Đăng 91 trần khát chân bác nhé

pothuongdan

Xe máy
Theo e thì nên thay cả bộ 5 dây cao áp. Hàng hịn có 240k thôi. Hiệu quả bất ngờ đấy. Bộ cũ giữ lại dự phòng
Dạ em cảm ơn các Bác ah! Để em kiểm tra như bác Pipo_nhoc chỉ dẫn sau đó nếu ko tốt sẽ thay luôn bộ ah!

pipo_nhoc

Xe buýt
Các bác chỉ giúp em với. Xe của em thắng tay k ăn khi đang đổ dốc đạp phanh bóp thắng tay xe vẫn lùi sau đó mới đứng lại được. Bác nào biết cách chỉnh thắng chỉ giúp em với! Xin chân thành cảm ơn!
Phanh, lốp, bộ phận liên quan đến lái xe là những thứ ko thế xem nhẹ cụ nhé, nguy hiểm cho bản thân, gia đình và xã hội cụ ạ, cụ nên thường xuyên để ý và bảo dưỡng những bộ phận này cụ nhé. Chúc cụ vui trên mọi cung đường.

Linh Đan 1414

Xe tải
Chào các Bác! Số là hôm qua cháu lấy V2 chở vợ cả và F1 đi về ngoại! Tự nhiên đang đi được tầm 15km thì tắt máy. Đề lại không nổ. Thế là mở nắp cabô ra, ngó vào lọc xăng thấy đầy đủ. Loay hoay một hồi tính gọi thợ lên xem mà sáng sớm thợ không có ở nhà. Thế là gọi ông chú nhờ giúp đỡ "ông bảo là kiểm tra dây cao áp trước". Thế là cháu kiểm tra và thấy cái dây chính nó hơi lỏng, rút ra cắm vào mạnh, sâu hơn nữa thì vào xe đề nổ máy chạy bình thường. Chiều đưa xe cho thg em đi thành phố bình thường (đi về tầm 150km). Nhưng nó nói xe lâu lâu có cảm giác lúc mạnh, lúc yếu. Các bác cho ý kiến là có cần phải thay dây cao áp không, nếu thay là thay nguyên bộ hay chỉ thay dây cái ah!
Đã thay thì thay cả bộ cụ nhé. Bộ cao áp rẻ thôi tầm 200_ 250k. Thay xong bất ngờ đấy cụ

hpleminh

Xe tải
Các cụ cao nhân cho em hỏi chút về vụ đăng kiểm. Xe em hôm nay mang đi đăng kiểm bị hành vụ khí thải, mấy lỗi như phanh tay, đèn pha. Nhưng lỗi khí thải nó hành em kinh quá, em đã để 200k mà vẫn ko ăn thua các cụ ạ. Nhà mình ai có kinh nghiệm gì ko ạ? Em làm đăng kiểm chỗ 29/10D khu chợ đầu mối ạ.

hpleminh

Xe tải
Em còn một việc nữa ạ, xe em cụm công tắc đèn bị lỗi nấc gạt cot và fa, xe giờ chỉ gạt đc fa thôi, cốt ko có tác dụng, em nhớ có cụ nào dư bộ cụm công tắc báo em với ạ.

vuahung105

Xe container
Các cụ cao nhân cho em hỏi chút về vụ đăng kiểm. Xe em hôm nay mang đi đăng kiểm bị hành vụ khí thải, mấy lỗi như phanh tay, đèn pha. Nhưng lỗi khí thải nó hành em kinh quá, em đã để 200k mà vẫn ko ăn thua các cụ ạ. Nhà mình ai có kinh nghiệm gì ko ạ? Em làm đăng kiểm chỗ 29/10D khu chợ đầu mối ạ.
Lỗi khí thải. Bác cứ làm như vầy cho e.
Vặn vít gió phía sau vào một chút
Tháo cất cái lọc gió đi
Phun nước vào ống xả trước khi đi khám
Đảm bảo đạt chuẩn :)

khoai123

Xe tải
Lỗi khí thải. Bác cứ làm như vầy cho e.
Vặn vít gió phía sau vào một chút
Tháo cất cái lọc gió đi
Phun nước vào ống xả trước khi đi khám
Đảm bảo đạt chuẩn :)
Cảm ơn cụ vuahung105. May quá xe em 11/3 đi đăng kiểm. Chắc áp dụng chiêu của bác. Xe có vẻ còn khỏe nhưng e vẫn lo vụ khí thải.

Chỉnh sửa cuối:

Dang ba

Xe máy
Website
www.nhomkinhcuacuon.com
nhà cháu muốn mua bộ công tắc lên xuống kính như này cho tiện . có cụ nào biết mua ở đâu không chỉ giúp cháu với ạ :)

Alo cho e hỏi cụ mua c tắc đó ở đâu đấy e mua mấy c thay

Hao_su_cu

Xe máy
331 - Khu 5 TT Kim Tân Thạch Thành - Thanh Hóa
em thì lót sàn 300k cho lành!

Chỉnh sửa cuối:

LT Vietnam

Xe tải
Em còn một việc nữa ạ, xe em cụm công tắc đèn bị lỗi nấc gạt cot và fa, xe giờ chỉ gạt đc fa thôi, cốt ko có tác dụng, em nhớ có cụ nào dư bộ cụm công tắc báo em với ạ.
Nhà cháu còn dư 1 bộ cũ, dưng vẫn dùng ngon. cụ cần thì ới nhà cháu. 0913060280

LT Vietnam

Xe tải
cụ cafe sáng có máu đu món này bên Trung Quốc về không? nhà em đang chuẩn bị ship về dùng đây ạ. để nhà em ship luôn 1 thể.

Hehe...ko khó hiểu khi em nó là Bate anh ạ :P
Đấy cuối cùng lợn cưới đã có áo mới. Hehe
Cái gì mà "lợn cưới áo mới" ? Beta mà không có 2 cái đó coi như đồ bỏ. CD5 mà có 2 cái đó mới độc nè ! Hỏi thử cả cái PC có cái CD5 nào có cái đó không ??? ( đừng hỏi xe nhà cháu nha vì có rồi ) Lợn cưới, Áo mới , Hột xoàn mới được tặng=))

xuanquanbmc99

Xe tăng
E thì lúc vào nói luôn là xe e có tuổi rồi nên các bác giúp e, xong e bồi dưỡng thêm, lúc cuối e gọi ô đo khí thải vs đèn đóm ra đưa cho 300k là xong ạ, nhưng theo e phanh phải ngon mới ok đc cụ ah