Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 87 - Mãi là Niềm tự hào

hat65

Xe điện
Em chào các bác, em đang có 1 cái đầu DVD 1 din tháo từ xe cd5 ra, em đang đấu để nghe nhạc ở nhà. Ở nhà em có cục Nguồn
sặc laptop 12v 2A, em định dùng để cấp nguồn cho đầu DVD, các bác cho em hỏi : cục nguồn này có dùng được không?
Dùng đc cụ nhé

bluestar2006

Xe container
Chúc mừng Năm mới Pride's Club!

Năm mới, em xin kính chúc các bác các mợ luôn dồi dào sức khỏe, đạt nhiều thành quả trong công việc, luôn vui vẻ hạnh phúc trong cuộc sống. Luôn yêu Pride, và luôn an toàn trên mọi nẻo đường! :)

bluestar2006

Xe container
Em chào các bác, em đang có 1 cái đầu DVD 1 din tháo từ xe cd5 ra, em đang đấu để nghe nhạc ở nhà. Ở nhà em có cục Nguồn sặc laptop 12v 2A, em định dùng để cấp nguồn cho đầu DVD, các bác cho em hỏi : cục nguồn này có dùng được không?
Về điện áp ra của bộ nguồn đó 12V thì OK rồi, nhưng dòng cấp 2A max thì hơi yếu một chút bác nhé
Nói vậy không phải không sử dụng được bộ nguồn này, nhưng đầu DVD sẽ không dùng được hết công suất. Khi bật volume lớn (hoặc khi có tiếng bass mạnh) có thể bị sụt nguồn.

Cerato-6134

Xe container
Chúc mừng năm mới cả nhà, chúc các bác, các mợ một năm mới gặt hái nhiều thành công, sức khỏe và hạnh phúc.

bluestar2006

Xe container
Chào các bác!
Em quê Nha trang
Em mê con kia pride từ bé
Nay mới lấy bằng
Tìm mãi mới có hội này
Cho em tham gia với nhé
Ngặt là em chưa có vợ 2
Nhân đây tìm luôn
Mong các bác chỉ giáo
Năm mới chúc cả gia đình kia pride an khang thịnh vương
Năm mới, chào mừng bác đến với Pride's Club.
Chưa có xe không vấn đề gì bác ạ, quan trọng là niềm đam mê, tình yêu với Pride bác nhé!

cafe sáng

Xe buýt
Các bác cho em hỏi tác dụng của con hút đường xăng vào chế ngay trước kim ba cạnh. Xe em bị tắt xăng chỗ này, bỏ cả kim ba cạnh ra nhưng xăng không chảy vào.

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi tác dụng của con hút đường xăng vào chế ngay trước kim ba cạnh. Xe em bị tắt xăng chỗ này, bỏ cả kim ba cạnh ra nhưng xăng không chảy vào.
Nếu bơm xăng vẫn tốt (có xăng chảy về đường hồi khi đề máy) thì bác mạnh dạn tháo cái cối đó ra, bên trong hình như có thêm 1 cái lọc xăng nữa. Có thể nó tắc chỗ đó ạ

Bo_hanh

Xe đạp
Chào các bác!
CD5 của em đời 2004, ko rõ chủ trước đã làm máy chưa. Hiện giờ máy nổ rất êm nhưng có hiện tượng hao dầu, nhanh muội hoặc chết bugi, khói xanh thì em không nhìn thấy nhưng buổi sáng nổ xe khoảng 3 phút thì có mùi khói khét, thay 4 con bugi mới được chừng gần 5 tháng thì xe lại bị yếu, giật, nếu rửa hoặc thay bugi mới thì tạm ổn. Thợ bảo rằng hở séc măng và nói làm máy luôn 1 thể; anh bạn em mở nắp đổ dầu nhớt ra (lúc xe đang nổ máy) thì nói rằng ko có hơi nóng, máy còn ổn, không cần làm.
Các bác cho em xin lời khuyên: với hiện tượng trên thì có nên làm hơi chưa? nếu không làm hơi thì nên sửa những gì ạ? Em cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Chào các bác!
CD5 của em đời 2004, ko rõ chủ trước đã làm máy chưa. Hiện giờ máy nổ rất êm nhưng có hiện tượng hao dầu, nhanh muội hoặc chết bugi, khói xanh thì em không nhìn thấy nhưng buổi sáng nổ xe khoảng 3 phút thì có mùi khói khét, thay 4 con bugi mới được chừng gần 5 tháng thì xe lại bị yếu, giật, nếu rửa hoặc thay bugi mới thì tạm ổn. Thợ bảo rằng hở séc măng và nói làm máy luôn 1 thể; anh bạn em mở nắp đổ dầu nhớt ra (lúc xe đang nổ máy) thì nói rằng ko có hơi nóng, máy còn ổn, không cần làm.
Các bác cho em xin lời khuyên: với hiện tượng trên thì có nên làm hơi chưa? nếu không làm hơi thì nên sửa những gì ạ? Em cảm ơn các bác!
Theo bác tả thì em nghĩ thợ chẩn đoán đúng đó ạ.Khi mòn secmang thì đồng thời thành xilanh cũng bị mòn (chỉ là mức độ mòn thế nào thôi) nên nếu thay secmang mới giải quyết được một phần của vấn đề (có thể là phần lớn hơn).
Còn triệt để thì lên cốt hoặc đóng lại lòng xilanh (về cốt 0), thay secmang/piston,... bác ạ

Bo_hanh

Xe đạp
Vâng, em cảm ơn bác Chủ tịch.

Bo_hanh

Xe đạp
Chào các bác!
Bình xăng xe em khi cố đổ đầy thì có hiện tượng xăng chảy ra bánh sau. Thợ nói rằng không phải bị thủng mà bị hở zoăng. Thợ nói không xử lí được vì không có zoăng thay. Các bác cho em xin hình ảnh, tên gọi cụ thể cái zoăng đó với ạ, để em nhờ anh em trên thủ đô mua giúp ạ.
Cảm ơn các bác!

hat65

Xe điện
Chào các bác!
Bình xăng xe em khi cố đổ đầy thì có hiện tượng xăng chảy ra bánh sau. Thợ nói rằng không phải bị thủng mà bị hở zoăng. Thợ nói không xử lí
được vì không có zoăng thay. Các bác cho em xin hình ảnh, tên gọi cụ thể cái zoăng đó với ạ, để em nhờ anh em trên thủ đô mua giúp ạ.
Cảm ơn các bác!
Xe cụ bị thủng đoạn ông từ miệng đổ xăng dẫn xuống bình xăng rồi.

Bo_hanh

Xe đạp
Xe cụ bị thủng đoạn ông từ miệng đổ xăng dẫn xuống bình xăng rồi.
Vâng, em cũng nghĩ như bác hat65 và nói thợ tháo ra hàn giúp. Em ngờ rằng thợ bận và ngại làm việc này nên nói rằng hỏng zoăng và không có để thay. Cảm ơn bác hat65 ạ!

vô kỵ

Xe đạp
Đang tìm đang tìm!!! Dưới 25 củ nhé các bác, giúp em với.

HoàngTQ3A

Xe máy
Bắc Bluestar ới bắt bện hộ e với ạ> con v2 e đi được khoảng 20km thì ặc ặc ko đi được nữa nhiệt độ nước em thấy vẫn ko nóng đề thì nó ko nổ nữa dừng khoảng 10p lại chạy được bình thường em chưa thử xem chặng 2 thì bao giờ nó lại nghỉ lỗi do đâu bác nhỉ? em đang nghi tắc két nước liệu phải ko bác nhỉ?

hat65

Xe điện
Bắc Bluestar ới bắt bện hộ e với ạ> con v2 e đi được khoảng 20km thì ặc ặc ko đi được nữa nhiệt độ nước em thấy vẫn ko nóng đề thì nó ko nổ nữa dừng khoảng 10p lại
chạy được bình thường em chưa thử xem chặng 2 thì bao giờ nó lại nghỉ lỗi do đâu bác nhỉ? em đang nghi tắc két nước liệu phải ko bác nhỉ?
Cụ ktra xăng thì đúng hơn. Trước mắt cụ thay lọc xăng đi. Nếu đi vẫn bị thì ngay lúc đó cụ xưm mức xăng ở ô kính xem có đủ ko?

bluestar2006

Xe container
Bắc Bluestar ới bắt bện hộ e với ạ> con v2 e đi được khoảng 20km thì ặc ặc ko đi được nữa nhiệt độ nước em thấy vẫn ko nóng đề thì nó ko nổ nữa dừng khoảng 10p lại chạy được bình thường em chưa thử xem chặng 2 thì bao giờ nó lại nghỉ lỗi do đâu bác nhỉ? em đang nghi tắc két nước liệu phải ko bác nhỉ?
Tức là nước trong két ko nóng chút nào phải ko bác?
Bị như vậy chắc do bơm nước ko hoạt động nên quá nhiệt, bó máy. Bác xem cuaroa máy phát/bơm nước có đứt ko.

HoàngTQ3A

Xe máy
Tức là nước trong két ko nóng chút nào phải ko bác?
Bị như vậy chắc do bơm nước ko hoạt động nên quá nhiệt, bó máy. Bác xem cuaroa máy phát/bơm nước có đứt ko.
Két nước hơi nóng thôi a còn day curoa ko đứt dây vẫn căng e thấy 2 dây vẫn chạy đều