Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

hat65

Xe điện
Dạ của em thợ thử bugi ko có điện xong kiểm tra bobin ok, rồi tháo Delco ra ko kt gì hết bảo hư rồi thay chứ không sửa được
Thay hàng bãi tháo xe mà nhìn lộ cộ kinh luôn, bạo hành 1 tháng hụ hụ
Cụ giữ lại denco vừa thay ra nhé. vì còn nhiều chi tiết vẫn dùng đc

Lái thuê xe cỏ

Xe đạp
Kính chào các cụ
Bác cứ chuẩn bị sẵn 1 cái dây sơ cua đi thôi ạ. Dây côn cấu tạo như dây phanh nên cũng xơ, đứt như bình thường ạ
Kính chào các cụ. E là lái mới chưa có bằng kinh nghiệm về xe cộ bằng o. Mới vừa rồi e cưói e pride 2003 có 42m. Cụ CT và các cụ cho e hỏi ngu chút là mở cái nắp capo chỗ nào ah. Và xe e chạy 60km/h mà vòng tua đã lên 2400 thì có làm sao ko ah. Xe ít tiền quá nên e thấy lo quá. E đội iwn các cụ

bluestar2006

Xe container
Dạ em mang về vệ sinh ngay rồi
Nếu ở đầu bobin có đánh lửa, nhưng bugi ko có, thì chỉ chết nắp hoặc con quay chứ chưa chết IC bác nhé.

Còn nếu tại bobin không đánh lửa, thì khả năng là chết IC.

tupride

Xe đạp
Vậy của em chắc chết IC rồi sao, thợ thử thấy bobin không có lửa sao đó tháo bobin ra ngoài kiểm tra thì bảo là bobin không hư. Xong tháo Delco ra bảo hư delco
Nhưng em để ý thấy có một chiêu này: có 1 sợi dâu trắng sọc xanh lá lối vào 1 chân của bobin, nếu bỏ ra thì sẽ không nổ máy được. Em chưa mò xem nó chạy từ đâu tới
Em biết được là do khi thợ gắn bobin khác cho em thì quên gắn sợi dây đó do nó bị cắt thiếu một đoạn mới tới được cục bobin. Lạ
Nếu ở đầu bobin có đánh lửa, nhưng bugi ko có, thì chỉ chết nắp hoặc con quay chứ chưa chết IC bác nhé.

Còn nếu tại bobin không đánh lửa, thì khả năng là chết IC.

bi zon zon

Xe máy
Năm mới em chúc các cụ nhà ta vạn dặm bình an, đi đến nơi về đến chốn.
Nhân tiện các cụ cho em hỏi con vợ 2 em nó bị làm thao ạ, tình trạng là mới nổ máy nó kêu bé, nổ được tầm 10 phút nó có tiếng kêu to và đều gù gù gù như kiểu cọ cái gì đó (xe đứng yên garanti các cụ nhé, nóng máy lên nó mới kêu) liệu có phải dây curoa máy lạnh máy phát bị cọ nóng ko các cụ.

vip tien sinh

Xe ngựa
Nhân tiện các cụ cho em hỏi con vợ 2 em nó bị làm thao ạ, tình trạng là mới nổ máy nó kêu bé, nổ được tầm 10 phút nó có tiếng kêu to và đều gù gù gù như kiểu cọ cái gì đó (xe đứng yên garanti các cụ nhé, nóng máy lên nó mới kêu) liệu có phải dây curoa máy lạnh máy phát bị cọ nóng ko các cụ.
Cảm ơn cụ!

bluestar2006

Xe container
Bác theo dõi lúc đầu cái quạt sau két nước nó có quay không, rồi lúc máy kêu to thì quạt đó như thế nào (chắc là quay ạ).

hpleminh

Xe tải
Bác theo dõi lúc đầu cái quạt sau két nước nó có quay không, rồi lúc máy kêu to thì quạt đó như thế nào (chắc là quay ạ).
cụ chủ tịch ở đâu, cho em số đt lúc nào em qua. Từ ngày em chạy CD5 đến nay luôn theo dõi các bài viết của chủ tịch, rất muốn trực tiếp chạy thử xe của chủ tịch mà chưa có cơ hội

bluestar2006

Xe container
Cái quạt của em đấu tắt bác ạ, bật chìa khoá là quay, không phải nó bác ạ
Hiện tượng được tả như vậy cũng chưa xác định chính xác nguyên nhân. Nhưng nếu nghi dây cuaroa thì bác xịt RP7 vào dây lúc máy đang chạy, nếu hết kêu thì chính là nó ạ.

Tuân120208

Xe máy
Hiện tượng được tả như vậy cũng chưa xác định chính xác nguyên nhân. Nhưng nếu nghi dây cuaroa thì bác xịt RP7 vào dây lúc máy đang chạy, nếu hết kêu thì chính là nó ạ.
chủ tịch cho em xin hỏi sửa thước lái với rotuyn lái khu vực Hà nội chỗ nào làm ạ

bluestar2006

Xe container
chủ tịch cho em xin hỏi sửa thước lái với rotuyn lái khu vực Hà nội chỗ nào làm ạ
Thước lái Pride có mấy dạng trục trặc hỏng:
- Thước không trợ lực chưa mòn, chỉ rơ bạc: Khắc phục bằng cách đóng lại bạc, gara nào hầu như cũng làm được
- Thước cơ cũ bị mòn răng: Thay thước mới là lựa chọn đúng đắn.
- Thước trợ lực cũ, chảy dầu: Chi phí khắc phục nhìn chung là lớn, gần bằng thước bãi, hoặc thêm chút làm cái thước Đài loan mới.
Địa chỉ phục hồi thuớc lái tốt em chỉ nghe có bác/ông Minh Khàn ở Kim ngưu (nhưng chi phí cao). Còn địa chỉ hỏi thước Đài loan bác có thể qua số 3 Nguyễn Công Trứ Hà nội nhé.

Còn rotuyn lái, hỏng thì thay chứ không khôi phục bác nhé.

Tuân120208

Xe máy
Thước lái Pride có mấy dạng trục trặc hỏng:
- Thước không trợ lực chưa mòn, chỉ rơ bạc: Khắc phục bằng cách đóng lại bạc, gara nào hầu như cũng làm được
- Thước cơ cũ bị mòn răng: Thay thước mới là lựa chọn đúng đắn.
- Thước trợ lực cũ, chảy dầu: Chi phí khắc phục nhìn chung là lớn, gần bằng thước bãi, hoặc thêm chút làm cái thước Đài loan mới.
Địa chỉ phục hồi thuớc lái tốt em chỉ nghe có bác/ông Minh Khàn ở Kim ngưu (nhưng chi phí cao). Còn địa chỉ hỏi thước Đài loan bác có thể qua số 3 Nguyễn Công Trứ Hà nội nhé.

Còn rotuyn lái, hỏng thì thay chứ không khôi phục bác nhé.
Dạ em cảm ơn chủ tịch ạ..

bi zon zon

Xe máy
Vâng cám ơn bác, sáng mai em dậy sớm ra xịt rp7, nó kêu to nghe xót ruột quá bác ạ.

bi zon zon

Xe máy
Bá cáo các bác em xịt rp7 vào dâu curoa máy lạnh máy phát nó kêu xè xè chứ ko hết tiếng gù gù khi nổ nóng máy ạ, liệu còn nguyên nhân nào làm nó nóng máy nó kêu như vậy không ạ, xe hơi mà kêu như công nông mất mặt với nhà gái quá các bác ạ

bluestar2006

Xe container
Bá cáo các bác em xịt rp7 vào dâu curoa máy lạnh máy phát nó kêu xè xè chứ ko hết tiếng gù gù khi nổ nóng máy ạ, liệu còn nguyên nhân nào làm nó nóng máy nó kêu như vậy không ạ, xe hơi mà kêu như công nông mất mặt với nhà gái quá các bác ạ
Thực sự rất khó bắt được bệnh chính xác nếu chỉ nghe tả tiếng kêu gù gù như vậy bác ạ. Chắc phải có thợ khám trực tiếp mới ra được nơi phát ra tiếng kêu đó.
Còn ở mức độ online, em chỉ tư vấn cho bác theo phương pháp kiểm tra để loại trừ dần các nguyên nhân thôi. Bác thăm, kiểm tra lại tất cả các mức dầu/nước của xe xem có bị dưới mức Low không (dầu máy, dầu hộp số, dầu trợ lực nếu có, nước mát trong két, trong bình phụ), thiếu dầu/nước bác cho bổ sung ngay và theo dõi xem tiếng kêu có hết/thay đổi không nhé.

bi zon zon

Xe máy
Thực sự rất khó bắt được bệnh chính xác nếu chỉ nghe tả tiếng kêu gù gù như vậy bác ạ. Chắc phải có thợ khám trực tiếp mới ra được nơi phát ra tiếng kêu đó.
Còn ở mức độ online, em chỉ tư vấn cho bác theo phương pháp kiểm tra để loại trừ dần các nguyên nhân thôi. Bác thăm, kiểm tra lại tất cả các mức dầu/nước của xe xem có bị dưới mức Low không (dầu máy, dầu hộp số, dầu trợ lực nếu có, nước mát trong két, trong bình phụ), thiếu dầu/nước bác cho bổ sung ngay và theo dõi xem tiếng kêu có hết/thay đổi không nhé.
Cám ơn bác, để em dò mìn dần