Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

manhkinhh0n

Xe tải
các cụ cho e hỏi là v2 bị va chạm ở phía đầu, bị va vào hòn đá bong sơn cũng kha khá. không biết sơn lại cho v2 có đắt không các cụ nhỉ.

có cần tra dầu vào cái thanh này không a

Chỉnh sửa cuối:

nhim07

Xe tăng

CT giải ngố cho em tí, xe này chơi vành 12 cơ ạ.

DUONG TRUONG SO

Xe tải
các cụ cho e hỏi là v2 bị va chạm ở phía đầu, bị va vào hòn đá bong sơn cũng kha khá. không biết sơn lại cho v2 có đắt không các cụ nhỉ.

có cần tra dầu vào cái thanh này không a
Nếu sơn xe bác vẫn còn đẹp thì em nghĩ bác nên làm chỗ bị bong tróc thôi , rồi đánh bóng luôn cả xe là ổn , chắc là không quá một triệu . Còn nếu bác muốn sơn lại cả xe thì còn phụ thuộc xe bác có bị mọt nhiều hay ít , thợ họ còn đánh giá theo công gò hàn , thay tôn ...Nhưng nhiều lắm cũng chỉ tầm 7 - 8 triệu quay lại thôi bác ạ . Cái thanh ở cửa của bác em nghĩ chẳng cần cho dầu , vì có chỗ nào để tra đâu ? nếu cẩn thận thì bác nên cho 1 chút vào chỗ mạ trắng cho nó khỏi gỉ thôi .

bluestar2006

Xe container

CT giải ngố cho em tí, xe này chơi vành 12 cơ ạ.
Bác để ý tinh thế :D Thực ra xe nhà mình ngày xưa lúc xuất xưởng ở bển cũng dùng vành 12' đó bác ạ. Nhưng với xe liên doanh thì em không rõ, có thể có sự nhầm lẫn của mấy anh ĐK ở đây ạ.

haipm82

Xe tải
kính thưa các cụ,các cụ giúp em tìm cái cd5 tầm 100 củ với, ra tết cần đi nhiều quá mà cứ phải đi thuê xe với giá cắt cổ,em hạ quyết tâm tìm em cd5 để chinh chiến cùng các cụ trên đường cũng như trên of,mong các cụ giúp đỡ ah

haipm82

Xe tải
vâng thưa cụ
Vụ mua bán bác đừng post bài ở thớt này nhé. Đây là thớt chuyên môn bác ạ. Còn bài bên kia cũng sẽ được các mem của PC lưu ý, bác cứ theo dõi ở bển nhé. :)

sn8862

Xe máy
CT và các bác chỉ hộ em ngõ ra của cái CD này với ạ, em mới được tặng mà không biết ngõ ra của nó như thế nào. Tks các bác.

bluestar2006

Xe container
CT và các bác chỉ hộ em ngõ ra của cái CD này với ạ, em mới được tặng mà không biết ngõ ra của nó như thế nào. Tks các bác.

Em tìm mãi vẫn chưa ra sách của cái HU này (tìm được chỗ download rồi, nó bắt em phải làm bài test nhưng em chưa pass được :( )
Nếu khó quá thì bác tìm cách tháo cái vỏ HU ra, nhìn vào mạch in chỗ các chân giắc được hàn vào. Thông thường ở mạch in có ghi ý nghĩa các chân đó ạ.

vuahung105

Xe container
chia se kinh nghiệm.
báo cáo các cụ, hay nghịch ngợm nó cũng có cái hay -dở riêng. em chia sẻ để mọi người không phi vào vết xe đổ.
Hôm trước em sử lý việc ra dầu ở nắp máy, nhưng vẫn bị thấm - em sử lý tiếp bằng cách siết thêm ốc nắp máy. nhưng hơi quá tay nên chạy đc thời gian nó vỡ luôn 2 điểm bắt ốc -chết chửa.
dầu thấm ra nhiều hơn, hàn lại thì cũng khó - may mà có bác thợ sửa xe quý em nên bán rẻ cho em cái nắp máy khác ( thiệt hại cả công và keo mất 160 k ) - may quá.
rút kinh nghiệm cho cụ nào định nghịch ngợm như em thì cẩn thận nhé :x

sn8862

Xe máy
Em tìm mãi vẫn chưa ra sách của cái HU này (tìm được chỗ download rồi, nó bắt em phải làm bài test nhưng em chưa pass được :( )
Nếu khó quá thì bác tìm cách tháo cái vỏ HU ra, nhìn vào mạch in chỗ các chân giắc được hàn vào. Thông thường ở mạch in có ghi ý nghĩa các chân đó ạ.
Em cũng tháo ra rồi , nhưng ngay chỗ chân mạch in người ta không có in hướng dẫn. Nếu tìm được, CT post lên e xem với nhé. Tks CT.

bluestar2006

Xe container
Có vẻ em đã tìm được rồi

Cái này bác sn8862 phải nghiêng nghiêng cái đầu chút:

Cái này là ý nghĩa các chân.

Bác dò xem cái cầu chì nó ứng với các chân nào, tiếp đó đo để xác định chân GND, sau đó suy luận ngược lại để tính số các chân còn lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

Giangdk0206

Xe máy
Các bác cho em hỏi xe em nó vào số 3 hơi bị chờn, tự trượt về mo, vào số cứ phải lắc lắc mấy cái; còn vào số 5 thì rất khó trả số ( cứ phải nhồi ga mới về số được)
Đã đóng lại 6 cái bạc rồi mà vẫn bị.
Giúp em với!
Thanks

bacloan

Xe máy
Em nghĩ là nó bị tuột hay đứt 1 cái dây điện từ bôbin sườn vào tới đồng hồ vòng tua thôi bác ạ. Theo lý thuyết dây này màu vàng sọc đen
em đã thử đấu tắt từ bobin sườn vào chân đồng hồ rồi mà ko đc ct ah.
trưa nay em đã tháo đồng hồ ra thấy một bóng đèn ở bảng đồng hồ bị cháy, ko biết cái này có bán sẵn ko ct nhỉ

bacloan

Xe máy
Cụ ở chỗ nào Thái vẫn còn Nguyên vậy nhỉ,hôm nào có dịp anh em ta giao lưu chút nhỉ.em cũng ở TN đó,em ở Tân Thịnh gần Việt Phượng đó bác ạ.
em ở trong z115 bác ah. hôm nào rảnh cho em giao lưu tý học hỏi kn

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi xe em nó vào số 3 hơi bị chờn, tự trượt về mo, vào số cứ phải lắc lắc mấy cái; còn vào số 5 thì rất khó trả số ( cứ phải nhồi ga mới về số được)
Đã đóng lại 6 cái bạc rồi mà vẫn bị.
Giúp em với!
Thanks

Bệnh này thường do bánh răng đồng tốc, hoặc nhông số mòn đó bác ạ. Thợ bắc thường khuyến nghị thay cả hộp số bãi (vì lười sửa và tìm đồ để thay)

em đã thử đấu tắt từ bobin sườn vào chân đồng hồ rồi mà ko đc ct ah.
trưa nay em đã tháo đồng hồ ra thấy một bóng đèn ở bảng đồng hồ bị cháy, ko biết cái này có bán sẵn ko ct nhỉ
Mấy cái bóng đèn này thuộc diện phổ thông, giá cũng rẻ bác ạ. Các hàng điện ô tô đều có sẵn cả.
Còn đồng hồ vòng tua xe bác có lẽ bị bệnh nặng hơn rồi, nhân tiện đã tháo đồng hồ ra, bác kiểm tra mạch xem có chỗ nào đứt hay chập cháy không?

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Mấy cái bóng đèn này thuộc diện phổ thông, giá cũng rẻ bác ạ. Các hàng điện ô tô đều có sẵn cả.
Còn đồng hồ vòng tua xe bác có lẽ bị bệnh nặng hơn rồi, nhân tiện đã tháo đồng hồ ra, bác kiểm tra mạch xem có chỗ nào đứt hay chập cháy không?
trong em bán 5k/ bóng. Mỗi tội cứ phải tháo bóng ra mà chọn to nhỏ có hết

ZINGGE

Xe tăng
em ở trong z115 bác ah. hôm nào rảnh cho em giao lưu tý học hỏi kn
Ồ vậy là em và bác cũng ở ngay gần nhau thôi mà,em cũng thi thoảng đi vào khu đó và hình như em đã gặp V2 của bác 1,2 lần ở chỗ cầu vượt thì phải.