Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

banghuu

Xe đạp
Chảo các bác ! Chuyện là thế này hôm trước e có cho mượn đi hoà bình bạn e lại ko bt có vào sửa ở hoà bình đi song có về nói lại với e đã xúc rửa lại chế ....E thấy ko an tâm lên E muốn súc rửa chế và kiểm tra lại xem hôm trước đi bị giật giật thợ ở tỉnh hoà bình có xúc rửa chế cho e nó đi thì hết giật rồi nhưng bị cái bệnh mình đang tăng ga lên ngặp vật cản thì giảm ga song đạp lại ga lên thì xe bị hẫng lại song mới bốc lên dc , lúc trước khi chưa rửa chế e nó ko bị thế jio thì bị kiểu nhu vậy e đi thấy kho chịu quá??? Xin các bác chỉ bảo dùm nếu súc rửa thi rủa o đâu vậy
Xe em cũng bị như này hóng các bác :D

vuahung105

Xe container
Chào các bác! Xe em bị hiện tượng đánh lái (sang phải, trái) thì garanty từ 850-900rpm bị tụt xuống khoảng 500rpm. Nếu đánh kịch hết lái + giữ nguyên thì chỉ còn 300rpm và sắp sửa chết máy :( Xe em CD5 đời cuối 2001, đk lần đầu 2002 có trợ lực tay lái (ko biết chế cháo hay nguyên bản). Em gà mấy vụ này lắm mong các bác chỉ giáo, bắt bệnh và tư vấn cách khắc phục.
đời xe bác thì tức là trợ lực chế thêm, có lẽ vì thế mà thước lái k chuẩn, nên khi đánh lái hết nó nặng và cần nhiều lực hơn, vì vậy vòng tua máy mới giảm xuống.thôi bác hạn chế đánh hết lái vậy. cũng tốt cho lap mà.

huytruongtran

Xe hơi
bệnh này là do thợ căn chỉnh ít xăng quá thôi bác ah. nếu đúng thì bác chạy một lúc, dừng lại tháo bugi ra sẽ thấy đầu bigi trắng phau.
cách sử lý. bác dùng tovit 2 cạnh thò vào cái ống sắt nhỏ sau chế ( giáp vơí cabiin ) văn ngược chiều kim đồng hồ 1/2 vòng , sẽ khoỉ bệnh thôi.
Ok e đã vặn ra rồi và kiem tra bigi thấy màu đỏ gạch nhưng vẫn bị hiện tượng như thế

banghuu

Xe đạp
đời xe bác thì tức là trợ lực chế thêm, có lẽ vì thế mà thước lái k chuẩn, nên khi đánh lái hết nó nặng và cần nhiều lực hơn, vì vậy vòng tua máy mới giảm xuống.thôi bác hạn chế đánh hết lái vậy. cũng tốt cho lap mà.
Rõ khổ cái thân em, đánh xe từ ngõ vào sân nhà bao giờ cũng phải hết lái :( rồi thì quay đầu ở trên đường em toàn 1 đỏ hết lái ăn luôn. Có lẽ phải thay đổi thói quen ... :D

banghuu

Xe đạp
bệnh này là do thợ căn chỉnh ít xăng quá thôi bác ah. nếu đúng thì bác chạy một lúc, dừng lại tháo bugi ra sẽ thấy đầu bigi trắng phau.
cách sử lý. bác dùng tovit 2 cạnh thò vào cái ống sắt nhỏ sau chế ( giáp vơí cabiin ) văn ngược chiều kim đồng hồ 1/2 vòng , sẽ khoỉ bệnh thôi.
Em vừa hì hục chỉnh như bác hướng dẫn :D kết quả như nào chiều về em bc :)

vuahung105

Xe container
Ok e đã vặn ra rồi và kiem tra bigi thấy màu đỏ gạch nhưng vẫn bị hiện tượng như thế
giật khi bác đã nhả hết côn rồi đúng k ?
nếu chính xác thì e rằng lá côn cuả bác đã mòn quá rồi.

banghuu

Xe đạp
Em đã vặn lên gần 1/2 vòng và kết quả là đỡ bị hẫng ga nhiều rồi ạ. Chắc côn xe cũng hơi mòn nên bị giật nhẹ khi tăng ga. Cám ơn bác vuahung105 :)

ramada

Xe điện
Chỉnh ở chỗ nào vậy bác, đánh lửa sớm thì máy "bốc" hơn hay sao ạ.
Bác đọc lại ở đây:
http://www.otofun.net/threads/180454-kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2/page155

Lửa sớm muộn một chút thì cũng ko sao nhưng muộn nhiều quá hay bị giật khi tăng ga, máy ì, ko bốc và tốn xăng

bluestar2006

Xe container
Bác chạy dăm hôm, nếu hiện tượng này không hết thì nghĩ cách sử lý tiếp. Còn bây giờ bác cứ ngó xem xăng trong ô kính của CHK ở mức nào đã

bluestar2006

Xe container
Rõ khổ cái thân em, đánh xe từ ngõ vào sân nhà bao giờ cũng phải hết lái :( rồi thì quay đầu ở trên đường em toàn 1 đỏ hết lái ăn luôn. Có lẽ phải thay đổi thói quen ... :D
Xe bác có hiện tượng yếu hơi, ăn dầu chưa? Nếu ko bị thì bác nhờ thợ chỉnh lại CHK, lửa cho đúng sẽ khắc phục được một phần đấy. Em tạm chưa nghi cái thước lắm

huytruongtran

Xe hơi
Bác chạy dăm hôm, nếu hiện tượng này không hết thì nghĩ cách sử lý tiếp. Còn bây giờ bác cứ ngó xem xăng trong ô kính của CHK ở mức nào đã
O mức giữa bác ah jo có đỡ hơn một chút rồi ko bị khó chịu như mấy hôm trước

bluestar2006

Xe container
O mức giữa bác ah jo có đỡ hơn một chút rồi ko bị khó chịu như mấy hôm trước
Chạy vài hôm, những thứ nước rửa chế còn sót lại trong đáy CHK nó được hút hết vào buồng đốt, lúc đó xe trở về trạng thái bình thường bác nhé :D

huytruongtran

Xe hơi
Chạy vài hôm, những thứ nước rửa chế còn sót lại trong đáy CHK nó được hút hết vào buồng đốt, lúc đó xe trở về trạng thái bình thường bác nhé :D
Thak bác ct , ct cho e hỏi e đang có ý định lắp cam hành trình ct tư vấn cho e , lên hay ko lên ? Mà lên mua loại nào và mua ở đâu ạh ,

banghuu

Xe đạp
Xe bác có hiện tượng yếu hơi, ăn dầu chưa? Nếu ko bị thì bác nhờ thợ chỉnh lại CHK, lửa cho đúng sẽ khắc phục được một phần đấy. Em tạm chưa nghi cái thước lắm
Yếu hơi thì e ko rõ, nhưng ăn dầu thì thấy thợ máy bảo xe em có hiện tượng ăn dầu. E thay dầu trước tết, đến nay đi đc khoảng 1100km kiểm tra chưa thấy hao dầu.
Em sẽ nghiên cứu để chỉnh CHK và chỉnh lửa sớm hơn chút, hôm qua chỉnh thêm xăng thấy cũng tàm tạm rồi CT ạ :D Tại lười nên đi xe ọc ạch mãi thành quen, sau này ví dụ mà chỉnh dc ngon lại khổ mãi rồi sướng ko chịu đc bác nhể :D

cdmhongquan

Xe tải
Báo cáo CT em vừa đi về mới biết bị cháy bóng chiếu gần. CT hướng em cách mua và thay với. Em chưa tháo lần nào :D. Tiện đây em hỏi luôn, cánh cửa của em rất khó mở từ bên trong, điều chỉnh thế nào?

hat65

Xe điện
Báo cáo CT em vừa đi về mới biết bị cháy bóng chiếu gần. CT hướng em cách mua và thay với. Em chưa tháo lần nào :D. Tiện đây em hỏi luôn, cánh cửa của em rất khó mở từ bên trong, điều chỉnh thế nào?
Bác nhìn sau đèn thấy cái giắc cắm vào bóng ( rút nó ra), tháo chụp cao su, tháo phanh thép giữ bóng lấy bóng ra. Khi lắp vào thì ngược lại.
Nếu bác kéo tay mở trong hết cỡ mới mở đc cửa thì do thanh sắt nối từ tay mở đến khóa đang dài quá, bác tháo tappi ra uốn thanh đó hình chữ z cho khoảng cách 2 đầu ngắn lại chút là ok

cdmhongquan

Xe tải
Bác nhìn sau đèn thấy cái giắc cắm vào bóng ( rút nó ra), tháo chụp cao su, tháo phanh thép giữ bóng lấy bóng ra. Khi lắp vào thì ngược lại.
Nếu bác kéo tay mở trong hết cỡ mới mở đc cửa thì do thanh sắt nối từ tay mở đến khóa đang dài quá, bác tháo tappi ra uốn thanh đó hình chữ z cho khoảng cách 2 đầu ngắn lại chút là ok
Cám ơn bác Hat, em thực hành ngay

cdmhongquan

Xe tải
Hôm nay em thực hành bẻ cong cái thanh kéo khoá mà không ăn thua bác hat65 ạ. Có vẻ như khi bẻ cong thì thì khi mở khoá nó lại gioãng ra thôi.