Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

ceasarngoc

Đi bộ
Chịu khó tìm kiếm đi bác. Khi nào có đối tượng thì bác nhờ các cao thủ trong PC giúp đỡ, E cũng máu xe mà chẳng biết gì nhiều vừa rồi cũng nhờ các bác trong PC xem giúp và khênh 1 em rồi đấy ạ. E múc giá có 100 chai cho 1 em CD5-PS 2004 nên em nó khá là nát rồi tiểu sử TAXI =((, nhưng với 100 chai thì không thể đòi hỏi nhiều được. Chúc bác sớm có vợ 2.!
Cảm ơn bác, em cũng mong sớm có ah, Sao em nó lại taxi hả bác, em tưởng mấy em này toàn là tư nhân chứ nhỉ? xe bác biển M,N hay gì ah? bác đi thử thấy hàng họ còn ngon không ah, mà vụ giấy tờ của bác ntn, đã xong chưa ah?

thich_oto

Xe hơi
Cảm ơn bác, em cũng mong sớm có ah, Sao em nó lại taxi hả bác, em tưởng mấy em này toàn là tư nhân chứ nhỉ? xe bác biển M,N hay gì ah? bác đi thử thấy hàng họ còn ngon không ah, mà vụ giấy tờ của bác ntn, đã xong chưa ah?
Giấy tờ em cầm đầy đủ rồi, Biển V bác ạ. Em nghĩ là taxi vì của công ty kinh doanh vận tải thanh lý mà trên taplo vẫn còn nguyên vết đục giống như gắn đồng hồ tính tiền bác ạ! Xe em chủ cũ mới làm lại khá nhiều nên hiện tại đi thấy cũng ổn. Đây là thớt dành để thảo luận những vấn đề về kỹ thuật. Các vấn đề khác bác qua thớt này nhé!
http://otofun.net/showthread.php/194112-KIA-Pride-CD5-Beta-T%E1%BA%ADp-12A-M%C3%A3i-l%C3%A0-Ni%E1%BB%81m-t%E1%BB%B1-h%C3%A0o/page10

Lâm Phong

Xe buýt
Em cảm ơn bác Gió nhiều, dù chưa có CD nhưng em cứ đăng ký một chân trong hội, sau này có gì còn lấy tuổi, em dự là khoảng tháng 11-12 thì em sẽ cưới một bà hai các bác ah, bà cả cũng đã sơ bộ đồng ý các bác ah, chỉ còn xếp chai đủ là em chiến thôi. Các bác có thể cho em số dt được không, em sẽ làm phiền các bác đấy. Còn thủ tục thì tham gia PC thì chắc rồi, em mong mỏi từng ngày :!!với các bác. Bác Gió cho em hỏi thêm chút nữa là em thấy PriceB cũng khá đẹp, các bác có so sánh gì giữa hai em không ah?
11 trưa thứ 7 có buổi ọp chui ở Hiếu gầy- Kim liên mới, trân trọng mời bác tới dự.Bác sẽ gặp 2 em Pride B xanh ngọc rất đẹp, có khi còn có cả 1 em màu bạc biển 31A nữa bác ạ, Pride B và Pride CD5 cùng là Pride nên có nhều nét chung về cơ bản nhưng cũng có vài nét khác nhau, bác tới sẽ tiện so sánh.Bác quẳng cái số lên đây để bọn em í ới.
Đây ạ
http://otofun.net/showthread.php/194112-KIA-Pride-CD5-Beta-T%E1%BA%ADp-12A-M%C3%A3i-l%C3%A0-Ni%E1%BB%81m-t%E1%BB%B1-h%C3%A0o/page10

thainguyen1

Xe đạp
chào các bác a.hôm trươc có bác sms off nhwng vào ngay lẽ mà e ở thái nguyên citi lên không xuống được mong đươc phục vụ các bác lần sau và làm đơn xin vào hội luon a

thainguyen1

Xe đạp
à các bác ơi e vừa mua xe xong thì o anh vợ bán cd5 2000 con nay trước đây e gạ mua mà ô ấy không bán(e biêt dõ nguồn gốc luôn xe 2 chủ toàn là vip máy móc nguyên bản) nay bán thấy tiêc quá bác nào mua sms cho e nhé ja cả tự các bác làm việc biển 29m 1136(e đoán khoảng tầm 100)
số mobile của e 0915078999

Lâm Phong

Xe buýt
à các bác ơi e vừa mua xe xong thì o anh vợ bán cd5 2000 con nay trước đây e gạ mua mà ô ấy không bán(e biêt dõ nguồn gốc luôn xe 2 chủ toàn là vip máy móc nguyên bản) nay bán thấy tiêc quá bác nào mua sms cho e nhé ja cả tự các bác làm việc biển 29m 1136(e đoán khoảng tầm 100)
Bác làm cả 2 em cho máu, em fun tý thôi, thông tin này bác quẳng sang thớt chiên khoai đi, thùy linh ở bài trên của em. Bên này chiên môn em e không hợp- vả lại vắng lắm.

ceasarngoc

Đi bộ
11 trưa thứ 7 có buổi ọp chui ở Hiếu gầy- Kim liên mới, trân trọng mời bác tới dự.Bác sẽ gặp 2 em Pride B xanh ngọc rất đẹp, có khi còn có cả 1 em màu bạc biển 31A nữa bác ạ, Pride B và Pride CD5 cùng là Pride nên có nhều nét chung về cơ bản nhưng cũng có vài nét khác nhau, bác tới sẽ tiện so sánh.Bác quẳng cái số lên đây để bọn em í ới.
Đây ạ
Kính bác Gió, hôm nay em mới vào OS nên mới bít tin này, tiếc quá. lần tới em xin qua mong gặp các bác. Bác cho hỏi cái link bác gửi sao em không access vào được nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Bác làm cả 2 em cho máu, em fun tý thôi, thông tin này bác quẳng sang thớt chiên khoai đi, thùy linh ở bài trên của em. Bên này chiên môn em e không hợp- vả lại vắng lắm.
Bác Gió nói đúng đấy ạ. Mời bác Trà mạn sang thớt chiên khoai nhé.

Bác ceasarngoc tìm được xe chưa ạ? Em cũng mời bác sang thớt chiên khoai luôn.

Địa chỉ thớt đó ở chữ ký của em nhé.

VLOLVN

Xe tải
Chào các cụ,

Em chưa có K-P, nhưng rất kết CD5 PS ( hy vọng 1 ngày không xa sẽ có), liệu có thể là thành viên của PC được không ạ? Thủ tục gia nhập, đơn viết tay, đánh máy, sms hay như thế nào các kụ nhỉ

xecoitico

Xe buýt
Chào các cụ,

Em chưa có K-P, nhưng rất kết CD5 PS ( hy vọng 1 ngày không xa sẽ có), liệu có thể là thành viên của PC được không ạ? Thủ tục gia nhập, đơn viết tay, đánh máy, sms hay như thế nào các kụ nhỉ
http://otofun.net/showthread.php/194112-KIA-Pride-CD5-Beta-Tập-12A-Mãi-là-Niềm-tự-hào/page42
Mời bác đăng ký nhập tịch ở đây. Thủ tục thì cũng không có gì nhiều, bác trình diện ở quán cà phê Hiếu gầy, chuẩn bị một số thứ lem nhem cho quan chức PC.

Fun tý thôi, Eo Căm bác đến với ra đình PC

beobeo

Xe hơi
Em đăng kí theo sự chỉ dẫn của Cụ rồi nhé :D

kia_cd6

Xe hơi
Chào các bác, xe em mấy hôm nay sinh bệnh vậy cho em mạn phép hỏi nneeus bác nào biết hay kinh qua chỉ cho em với, xem bệnh gì và sửa ở đâu nhé.
Cứ buổi sáng trời lạnh hay có mưa khởi động xe bình thường, vòng tua khoảng 1000, vào số chạy 5-10p bắt đầu sinh bệnh như kiểu thiếu xăng, vòng tua tụt xuống cỡ 300, và thường là chết luôn. Khi đó đề lại rất khó nổ, nhưng nếu đường vắng thì không để chét máy chạy tầm 30-40p máy nóng lên thì voàng tua lại khoảng 100 và chạy như không có vấn đề gì. Vậy tai sao các bác xăng, điện hay gió và kiểm tra ở đâu tốt vậy mấy bác CD5
( Khi máy voàng tua thấp chạy rất cà nhắc như kiểu thiếu xăng, khó tăng tốc vô cùng, rất nguy hiểm khi đi trong phố HN)

xecoitico

Xe buýt
Chào các bác, xe em mấy hôm nay sinh bệnh vậy cho em mạn phép hỏi nneeus bác nào biết hay kinh qua chỉ cho em với, xem bệnh gì và sửa ở đâu nhé.
Cứ buổi sáng trời lạnh hay có mưa khởi động xe bình thường, vòng tua khoảng 1000, vào số chạy 5-10p bắt đầu sinh bệnh như kiểu thiếu xăng, vòng tua tụt xuống cỡ 300, và thường là chết luôn. Khi đó đề lại rất khó nổ, nhưng nếu đường vắng thì không để chét máy chạy tầm 30-40p máy nóng lên thì voàng tua lại khoảng 100 và chạy như không có vấn đề gì. Vậy tai sao các bác xăng, điện hay gió và kiểm tra ở đâu tốt vậy mấy bác CD5
( Khi máy voàng tua thấp chạy rất cà nhắc như kiểu thiếu xăng, khó tăng tốc vô cùng, rất nguy hiểm khi đi trong phố HN)
VMC Hòa Bình, gặp bác 7 bác nhé

bluestar2006

Xe container
Bác có thể theo chỉ dẫn của bác Sờ Ti Cô, để bác Bảy vệ sinh và chỉnh lại CHK cho chính xác và ngon lành.

Nếu bác chưa có thời gian đi chỉnh, trước mắt bác kiểm tra bugi xem có con nào đen hơn 3 con còn lại, vệ sinh delco cho đảm bảo phần điện.
Rồi bác cung cấp thêm một số thông tin phục vụ chẩn đoán nhé:
- Những hôm trời nóng thì xe bác khởi động thế nào? vòng tua buổi sáng bao nhiêu? không AC nhé.
- Hiện giờ lúc vòng tua ở mức 300, có AC không? Nếu không bật AC, lúc vòng tua 300 bác xem mức xăng trong CHK (ở mắt kính bên cạnh, dưới bầu lọc gió) ở vị trí nào (trên hay dưới mức giữa, nếu không nhìn thấy có thể nhún nhún đầu xe xem). Bướm gió trong lúc này đóng hay mở.
- Lúc máy nóng lại, vòng tua 1000 thì mức xăng thế nào.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Sau khi nổ máy mà chạy đều đều 30-40km/h thì bình thường, còn rò rò tắc đường thì máy yếu xìu và bất đắc kỳ tử lúc nào ko biết phỏng bác ?
Giống xe em ngày xưa rồi. Phải xử lý toàn bộ, trước mắt là vệ sinh chế (nếu cần), căn chỉnh lại lửa cho chuẩn. Tệ hơn có thể phải thay séc măng. Khám cụ thể thì mới biết được.
Em chưa vào VMC bao giờ, nhưng hoojj PC nhiều bác rất tín nhiệm. Ngoài ra còn 2 lựa chọn khác là ra 85 Láng Hạ, gara Trường Giang hoặc số 2 Chùa Bộc ga ra Bắc Nam (chỗ này là chỗ em đã làm, nhưng hình như tay thợ cả ở đấy (tên Đồng hay Đậu chi đó) chuyển chỗ khác rồi, đàn em của hắn em chưa rõ)

bluestar2006

Xe container
Sau khi nổ máy mà chạy đều đều 30-40km/h thì bình thường, còn rò rò tắc đường thì máy yếu xìu và bất đắc kỳ tử lúc nào ko biết phỏng bác ?
Giống xe em ngày xưa rồi. Phải xử lý toàn bộ, trước mắt là vệ sinh chế (nếu cần), căn chỉnh lại lửa cho chuẩn. Tệ hơn có thể phải thay séc măng. Khám cụ thể thì mới biết được.
Em chưa vào VMC bao giờ, nhưng hoojj PC nhiều bác rất tín nhiệm. Ngoài ra còn 2 lựa chọn khác là ra 85 Láng Hạ, gara Trường Giang hoặc số 2 Chùa Bộc ga ra Bắc Nam (chỗ này là chỗ em đã làm, nhưng hình như tay thợ cả ở đấy (tên Đồng hay Đậu chi đó) chuyển chỗ khác rồi, đàn em của hắn em chưa rõ)
Riêng vệ sinh và tháo lắp CHK em tín nhiệm VMC vì trong đấy lắp các chi tiết trong ruột CHK là chuẩn nhất. Các chỗ khác dù thế nào đi nữa cũng hay lắp lộn mấy con ốc bên trong. Lý do sâu xa đấy bác ạ. :)

kia_cd6

Xe hơi
Cảm ơn các bác đã trả lời. Lúc mới nổ galenti ngon nhưng sau khoảng 10p thì không còn giữ được nữa mà nếu chết thì khởi động lại cực khó. Em sẽ vào VMC bảo dưỡng chế có bác nao biết giá cả bảo dưỡng chế và thời gian bao nhiêu không

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn các bác đã trả lời. Lúc mới nổ galenti ngon nhưng sau khoảng 10p thì không còn giữ được nữa mà nếu chết thì khởi động lại cực khó. Em sẽ vào VMC bảo dưỡng chế có bác nao biết giá cả bảo dưỡng chế và thời gian bao nhiêu không
Cái này nghe chừng giống bệnh nhà Sờ Ti Cô đây. Nên em mới hỏi bác về mức xăng trong CHK.

Vệ sinh, chỉnh CHK thì:
Về thời gian: Mất chừng 45 phút - 1h tính từ lúc mở nắp capo đến khi đóng lại (bao gồm cả chạy thử 1 vòng)
Chi phí: Làm chui - trả thẳng cho thợ: 200K. Làm chính thức chắc cũng hơn đó một chút thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
trong lúc chưa đi viện được bác làm thử cách này xem sao nhé: bác tháo bầu lọc gió ra sẽ nhìn thấy 1 bướm gió ở miệng CHK, nếu bướm này luôn đóng gần hết khi bác ko nổ máy, kể cả máy nóng và nguội thì bác tháo đầu lò xo của bướm ra để cho bướm luôn mở hết múc rồi bác đi vài hôm xem có dược ko

kia_cd6

Xe hơi
Cảm ơn các bác 1 lần nữa, hôm nay trên đường đi em để ý thấy khi máy sắp chết (sau khi nổ 10p) thì mức xăng trong chế tụt xuống còn 1/3 kính chắn, máy nổ khói đen kịt (chắc tốn xăng kinh khủng), em tháo ống hơi cắm vào bộ cam đánh lữa thì chạy có vẻ đỡ hơn chút (cái này do vàoVMC họ chỉnh điện em thấy họ tháo ra)