Thảo luận KIA ra mắt xe mới

Hi đến giờ còn chưa có thông tin cụ thể của em nó đâu mấy bác ! Theo dự kiến thì em nó sẽ chính thức được bán ra tại một số thị trường nước khác vào cuối năm nay . còn về việt nam hay không thì còn xem xét :-?? . Em nó mà Cập bến cái là Hyundai Kona, Honda HR-V hay Ford EcoSport cũng phải lên tinh thần cạnh tranh mạnh =))=))

Eagle eye

Xe hơi

longk3vh

Xe hơi
Con Seltos này thiết kế vuông vắn quá ko mềm mại như kona, nhưng anh Hải nhập về em xin mua ngay và luôn

tuantu68

Xe buýt
Con Seltos này thiết kế vuông vắn quá ko mềm mại như kona, nhưng anh Hải nhập về em xin mua ngay và luôn
Em thì lại thích sự vuông vức góc cạnh , sắc nhọn của seltos . Anh Hải mang về em cũng xuống tiền ngay

longk3vh

Xe hơi
A Hải dạo này đầu tư cho Madza nhiều quá,bỏ rơi Kia rồi, Morning đời mới mãi ko có, Sorento mới cũng ko về
Vậy con Seltos này khó về lắm

tuantu68

Xe buýt
A Hải dạo này đầu tư cho Madza nhiều quá,bỏ rơi Kia rồi, Morning đời mới mãi ko có, Sorento mới cũng ko về
Vậy con Seltos này khó về lắm
Thật ra nếu anh hải chịu khó chăm chút và cập nhật cho kia thì thị phần kia tại vn cũng sẽ tốt nhiều đấy ạ

showluozixiang

Xe buýt
KIA đang mời truyền thông quốc tế và các nhà phân phối trên toàn thế giới đến trụ sở tại hàn quốc để test xe trước khi bán ra toàn cầu vào cuối năm nay. Không biết trong đó có a Hải không nhỉ \:D/

hatchback

Xe buýt
nhìn Cao to đẹp zai quá ạ.Anh hải ơi nỡ lòng nào thờ ơ với thời cuộc như vậy ạ ::((
Nhìn seltos hàn đẹp ngất người các cụ ạ . Càng ngắm em lại càng hận đời em sinh ra ở cái xứ sở thần tiên này . Có tiền muốn mua cái xe bình dân bên hàn mà cũng ko mua được
Mấy năm gần đây Thaco hình như không muốn nhập khẩu xe nữa mà chỉ tập trung lắp ráp các mẫu phổ thông, bán được nhiều. Giờ hình như không còn xe nhập nữa.
Cụ thể là mấy năm trước nhập 1 đợt Kia Sportage mới nhưng bán xong ngưng luôn. Con Sorento đời mới cũng không nhập, chắc tránh đụng đầu con cũ đang ráp trong nước.
Cũng nói thế chứ năm 2014 Thaco nhập 1 đợt Kia Soul về bán có chạy đâu, vì nó đắt hơn con K3 lắp ráp 100 triệu.
Sentos này về mà đắt hơn các con tương tự 100 triệu cac cụ chạy mất dép hết thì ảnh bán cho ai? :))

tuantu68

Xe buýt
Mấy năm gần đây Thaco hình như không muốn nhập khẩu xe nữa mà chỉ tập trung lắp ráp các mẫu phổ thông, bán được nhiều. Giờ hình như không còn xe nhập nữa.
Cụ thể là mấy năm trước nhập 1 đợt Kia Sportage mới nhưng bán xong ngưng luôn. Con Sorento đời mới cũng không nhập, chắc tránh đụng đầu con cũ đang ráp trong nước.
Cũng nói thế chứ năm 2014 Thaco nhập 1 đợt Kia Soul về bán có chạy đâu, vì nó đắt hơn con K3 lắp ráp 100 triệu.
Sentos này về mà đắt hơn các con tương tự 100 triệu cac cụ chạy mất dép hết thì ảnh bán cho ai? :))
Thế sao cụ không tính hộ anh Hải là lắp ráp seltos tại vn luôn , xe đẹp giá cạnh tranh tha hồ đắt hàng

hatchback

Xe buýt
Thế sao cụ không tính hộ anh Hải là lắp ráp seltos tại vn luôn , xe đẹp giá cạnh tranh tha hồ đắt hàng
Khó cụ ơi.
Xu hướng bây giờ mãi lực sedan giảm & SUV tăng. Nhưng do kết cấu SUV vẫn đắt hơn sedan cùng cấp kha khá nên doanh số hiện tại vẫn sẽ thấp hơn.
Dòng SUV phổ biến nhất là 7 chỗ thì có em Sorento đời cũ đang ráp rồi. Sedan dường như họ tập trung dòng C là con cerato nên con Rio hạng B bây giờ nó cũng không nhập.
Nói chung có vẻ như Thaco bây giờ ráp thuê cho cả Mazda, Peugeot và đang làm đại lý cho BMW, chắc lăm le ráp luôn, không còn mặn mà với Kia mấy nên chỉ giữ mấy mặt hàng cơ bản cho Kia, nom rất nghèo nàn.
Thế nên Kia ra xe mới liên tục, mẫu mã hấp dẫn mà có thấy ở VN đâu. Nhập ngoài thì đã có tấm bùa quy định về nhà nhập khẩu ủy quyền của CP ngăn giúp rồi, không lo cạnh tranh làm gì, chán!

tuantu68

Xe buýt
Khó cụ ơi.
Xu hướng bây giờ mãi lực sedan giảm & SUV tăng. Nhưng do kết cấu SUV vẫn đắt hơn sedan cùng cấp kha khá nên doanh số hiện tại vẫn sẽ thấp hơn.
Dòng SUV phổ biến nhất là 7 chỗ thì có em Sorento đời cũ đang ráp rồi. Sedan dường như họ tập trung dòng C là con cerato nên con Rio hạng B bây giờ nó cũng không nhập.
Nói chung có vẻ như Thaco bây giờ ráp thuê cho cả Mazda, Peugeot và đang làm đại lý cho BMW, chắc lăm le ráp luôn, không còn mặn mà với Kia mấy nên chỉ giữ mấy mặt hàng cơ bản cho Kia, nom rất nghèo nàn.
Thế nên Kia ra xe mới liên tục, mẫu mã hấp dẫn mà có thấy ở VN đâu. Nhập ngoài thì đã có tấm bùa quy định về nhà nhập khẩu ủy quyền của CP ngăn giúp rồi, không lo cạnh tranh làm gì, chán!
Ở bên hàn con seltos này có giá rẻ hơn con kona một chút . Anh trường hải mà lắp ráp bán với giá kém kona khoảng 30 tr em sợ lại cháy hàng

tuantu68

Xe buýt

Chiếc mầu vàng đồng ở xa xa là của em , em xí rồi . Còn lại cả bãi các mầu đấy mời các cụ chọn

Thonghd

Xe hơi

Chiếc mầu vàng đồng ở xa xa là của em , em xí rồi . Còn lại cả bãi các mầu đấy mời các cụ chọn
Trước em tưởng cụ chọn con vàng tranh của kona . Em này không thấy có mầu xanh đá các cụ nhỉ

quanspecial8800

Xe hơi
đẹp các cụ à, không biết lăn bánh ở hà nội giá thành sẽ là bao nhiêu các cụ nhỷ, nội thất chi tiết bên trong có thay đổi gì nhiều với anh em kia khác không ạ ???

CuongDM

Xe tải
Phê quá mà thaco không đưa vào danh sách để đánh chiếm phân khúc CUV B

tuantu68

Xe buýt
Thấy báo đăng là sắp về việt nam , chưa biết khi nào

nguyenducanh

Xe máy
e cũng hóng em seltos này đây, thông tin e nghe ngóng thì năm nay KIA đưa ra soluto vào tầm cuối tháng 8 or đầu tháng 9, Seltos chắc phải sang năm sau