Thảo luận Kia Rio - Tập hợp độ đẽo, kinh nghiệm sử dụng bảo dưỡng sửa chữa

tla

Xe điện
Xe mình lắp thêm 1 cái còi ốc chỗ gần cái còi báo động, đấu cùng cái còi chính dưới két nước nữa để mỗi lúc còi tiếng nghe to và hay hơn hẳn. Tạm hài lòng với bộ còi hiện tại
Cái siren horn kia nó có tác dụng khác , không phải để phụ họa với cái còi báo hiệu cho người đi đường gắn chỗ két nước. Khi nào em độ xong sẽ có report với các cụ.

Mời cụ Hiệp vào đây sinh hoạt với anh em: https://www.facebook.com/groups/Kiariovietnam/

thanhchaususu

Xe máy
Xe mình lắp thêm 1 cái còi ốc chỗ gần cái còi báo động, đấu cùng cái còi chính dưới két nước nữa để mỗi lúc còi tiếng nghe to và hay hơn hẳn. Tạm hài lòng với bộ còi hiện tại
Mình cũng dự định lắp thêm còi sên ngay chỗ như bạn nói đó. Nhưng đang tìm cách đấu dây từ còi lớn dưới két nước, có phải mình phải tháo miếng nhựa dưới két nước ra thì mới đấu dây được phải không bạn? Mình cũng sợ rờ le của còi lớn trong xe có vấn đề nên Muốn độ thêm 1 rờ le nữa được không bạn? Cảm ơn bạn nhiều!

hiephusky

Xe tải
Mình cũng dự định lắp thêm còi sên ngay chỗ như bạn nói đó. Nhưng đang tìm cách đấu dây từ còi lớn dưới két nước, có phải mình phải tháo miếng nhựa dưới két nước ra thì mới đấu dây được phải không bạn? Mình cũng sợ rờ le của còi lớn trong xe có vấn đề nên Muốn độ thêm 1 rờ le nữa được không bạn? Cảm ơn bạn nhiều!
Việc đi dây thì không cần tháo gì cả, trước xe mình làm cậu thợ của Ledtech làm giúp thôi nhưng đi dây rất cẩn thận và khéo, báo theo dây trên xuống rồi đấu vào thôi. Còn cái rơ le thì mình ko rõ lắm, hiện dùng chung và thấy ko vấn đề gì cả

chuoitay

Xe đạp
cụ tla và các cụ lắp bộ autolock tại Hà Nội thì contact vs cụ nào ah
thanks

tla

Xe điện
cụ tla và các cụ lắp bộ autolock tại Hà Nội thì contact vs cụ nào ah
thanks
Cụ liên lạc với bác Tri Lâm trong group trên facebook để mua, có hộp điều khiển rồi thì mang ra nhà ledtech để lắp. phần hướng dẫn lắp đặt em đã in màu ra để phân biệt các dây cắm, cụ cần qua em đưa cho mang về nghiên cứu hoặc trong phần tệp của group cũng có, em đã up lên đó rồi.

kimvinhbao

Xe hơi
số nhà 103 đặng thái thân-cửa nam-tp.vinh
bác thớt ơi.cho em sdt của bác cái ah.em cũng có con rio 2012 muốn thêm ít đồ như : bệ tỳ tay ghế lái.cách nhiệt nắp cabo và autolock cho con kia rio nhà em cái.có j bác sms cho em cái ah.sdt em đây ah 0978575757 .em cảm ơn ah

tla

Xe điện

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em lập topic này để trao đổi độ đẽo, kinh nghiệm sử dụng bảo dưỡng sửa chữa xe Kia Rio. Facebook: https://www.facebook.com/groups/Kiariovietnam/

Mở đầu, em đã độ ăng ten vây cá như sau:

Đặt hàng tại nhà Mast, giá 460k; lắp đặt theo hướng dẫn sau:

http://www.forteforums.com/forums/do-yourself-articles/8495-mod-factory-2010-ex-antenna-kia-shark-fin.html
Sao bác ko sơn (hoặc chọn) cái cũng màu xe ?
Em muốn lắp anten TV thì ở địa chỉ nào bác nhỉ ?

Bác add em vào group nhé, nick em là Stinger Ice, thank bác

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
mình mua miếng xốp cao su về cắt làm lót cốp sau nè ! có nó cũng đỡ khỏi bị ướt cốp . chỉ có 50k thôi!

ó
cái này mua đâu thế bác ? mà hình như chưa có lót cốp 3D cho rio nhỉ

Bộ này em mua 3tr, công lắp thêm 400k. Lúc đi em bơm 2.3 nhưng sau em chạy 1 lúc lốp nó nóng lên nên áp suất nó tăng thành 2.5 :).

Phân tích thêm về bộ cảm biến áp suất lốp em lắp là stell mate t169, loại này có ưu điểm là không phải đi dây gì hết, giá thảnh rẻ, đầu hiển thị cắm ngay vào ổ tẩu. Nhược điểm là khi đảo lốp phải tháo đầu cảm biến ra lắp lại đúng vị trí lốp.
Hình như bộ này có cảm biến rời đó bác, như cái nắp van chỉ việc vặn vào thôi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em mới lấy em này được 3 tuần, có điều này muốn các bác giải ngố giúp em
Số là em thấy RIO nó có eco mode, nhưng hình như là eco mode thụ động (em cứ gọi thế cho oai) theo em hiểu thì khi mình chạy xe đạt hiệu quả sử dụng nhiên liệu tối ưu so với công suất động cơ thì đèn eco sáng lên (như là 1 phần thưởng cho lái xe) còn chế độ eco chủ động (được kích hoạt bằng nút bấm) thì sẽ can thiệp vào hành vi lái xe của mình để đạt được hiệu suất đó. Em hiểu thế có đúng ko bác chủ thớt ? và nếu mình muốn convert từ eco thụ động sang eco chủ động thì phải nàm hao ?

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện
Em mới lấy em này được 3 tuần, có điều này muốn các bác giải ngố giúp em
Số là em thấy RIO nó có eco mode, nhưng hình như là eco mode thụ động (em cứ gọi thế cho oai) theo em hiểu thì khi mình chạy xe đạt hiệu quả sử dụng nhiên liệu tối ưu so với công suất động cơ thì đèn eco sáng lên (như là 1 phần thưởng cho lái xe) còn chế độ eco chủ động (được kích hoạt bằng nút bấm) thì sẽ can thiệp vào hành vi lái xe của mình để đạt được hiệu suất đó. Em hiểu thế có đúng ko bác chủ thớt ? và nếu mình muốn convert từ eco thụ động sang eco chủ động thì phải nàm hao ?
Rio có ECO chủ động, bác có thể ON hay OFF tùy thích. Bác bấm vào nút TRIP đến khi thấy dòng ECO thì bác bấm và giữ nút RESET mấy giây, nó sẽ chuyển từ ECO ON sang OFF hoặc ngược lại

tla

Xe điện
Hình như bộ này có cảm biến rời đó bác, như cái nắp van chỉ việc vặn vào thôi
Bộ đầu cảm biến rời không phù hợp với Rio vì vành rio nó rất phẳng, mặt lazang gần như thằng với mặt lốp, cái đầu cảm biến rời kia nó sẽ thò ra ngoài mặt phẳng lốp gần 1cm, như thế nếu đi sát vỉa hè dễ bọ bay chân van lắm.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Rio có ECO chủ động, bác có thể ON hay OFF tùy thích. Bác bấm vào nút TRIP đến khi thấy dòng ECO thì bác bấm và giữ nút RESET mấy giây, nó sẽ chuyển từ ECO ON sang OFF hoặc ngược lại
thế thì nó đưa ra thông số thống kê kiểu j bác ơi ? phải có tập hợp đánh giá tổng quát thì lx mới rút kinh nghiệm để điều chỉnh hành vi được chứ bác ? em thấy các xe có nút bấm eco đều thế cả. Em đi thì lúc nào cũng thấy đèn eco sáng, trừ khi chuyển sang chế độ tính tiêu hao nhiên liệu tức thời (cái này trong sách cũng có nói đến)

tla

Xe điện
thế thì nó đưa ra thông số thống kê kiểu j bác ơi ? phải có tập hợp đánh giá tổng quát thì lx mới rút kinh nghiệm để điều chỉnh hành vi được chứ bác ? em thấy các xe có nút bấm eco đều thế cả. Em đi thì lúc nào cũng thấy đèn eco sáng, trừ khi chuyển sang chế độ tính tiêu hao nhiên liệu tức thời (cái này trong sách cũng có nói đến)
Em không biết nhưng em thấy nếu em OFF nó đi thì xe đi bốc hơn hẳn

thanhchaususu

Xe máy
cái này mua đâu thế bác ? mà hình như chưa có lót cốp 3D cho rio nhỉ
Cái này mình mua ở tiệm bán phụ liệu làm phao, tấm lót cho tàu thuyền đấy bác! Nói chung cái này là vật liệu làm giày dép đó bác. Mình cũng mua mấy tấm mỏng khoảng 2 mm kích thước 1,5m x1,2m về cắt làm lót sàn luôn( vì ở mình không có mẫu lót sàn cho Rio). Hôm trước mình có hỏi bên Bảo Hà có thảm lót chân 4D cho Rio, nhưng không biết có lót cốp không nữa.

KiaMorning_2012

Xe máy
Các bác đang đi Rio cho em hỏi, em đang định lên đời xe này mà nghe nói hình như Rio anh Hải nhập về bị cắt bớt tính năng phân bố lực phanh điện tử (EBD) và cân bằng điện tử (ESP) phải không ạ? Em thấy đây là 2 tính năng rất hữu ích mà xe cỏ KiaMorning nhà em còn có, chẳng nhẽ xe xịn hơn như Rio mà lại bị cắt thì uổng quá.

tla

Xe điện
Các bác đang đi Rio cho em hỏi, em đang định lên đời xe này mà nghe nói hình như Rio anh Hải nhập về bị cắt bớt tính năng phân bố lực phanh điện tử (EBD) và cân bằng điện tử (ESP) phải không ạ? Em thấy đây là 2 tính năng rất hữu ích mà xe cỏ KiaMorning nhà em còn có, chẳng nhẽ xe xịn hơn như Rio mà lại bị cắt thì uổng quá.
Chính xác là anh Hải cắt mất 2 options này, chỉ còn mỗi ABS. Kiamorning bản full thì options không khác gì lexus, tuy nhiên đấy là với xe nhập lướt, chứ xe TH lắp ráp thì cũng chỉ còn ABS.
Tuy nhiên nếu bác muốn chọn 1 chiếc hatchback phân khúc B thì Rio là chiếc xe rộng rãi nhất, cốp cũng rộng nhất trong tầm tiền đấy.

caibang77

Xe hơi
Em đang có ý định mua RIO, em hỏi các cụ chút là nên mua bản nhập hay bản TH, giá hai bản này trả sát nhất là vào khoảng bao nhiêu"? E cam ơn