Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

Matizcoi

Xe cút kít
Em đi 1 mình, năm thì đọ mươi lần đi 5n mà vẫn làm con 7 chỗ to tổ chảng. Quan trọng là mình thích và đủ khả năng thôi cụ. Chứ còn tệp khách này hay tệp khách kia cũng là money thôi.
Cụ lại giống cái cụ gì đó rồi, với số tiền mua Raize cụ í sẽ mua XL7, 2 cụ ko phải đối tượng để mua xe này, đã đủ rõ chưa nhỉ?
Vấn đề ngoài tiền ra còn có các yếu tố khác nữa cụ ạ.

Kurumasuki

Xe container
Vãi cả rẻ, cụ biết cuối 2018 giá con Rush bao nhiêu và lạc để được sở hữu nó là bao nhiêu ko mà kêu to thế ;))
Sau khi bị Xpander nó cho đo ván, mới loay hoay giảm giá, quảng cáo, khuyến mãi zầm zộ, nên giờ giá tạm chấp nhận được, nhưng sau khi tham khảo giá con XL7 và con Xpander thì giá con Rush vẫn đứng đầu :D
Trên kia có cụ nói Rush còn 600tr rẻ hơn Xpander rồi đó, sao vẫn chết dí?
Không thể nói kỹ sư Toy toàn mắt nhợn luộc, vì xe Toy ở Âu Mỹ thiết kế khá đẹp.
Hoàn toàn có thể nghi vấn bọn đấy cố tình làm xấu, mà chỉ có cố tình thì mới có thể xấu bền và xấu đến mức khó có thể xấu hơn như vậy.
Tại sao cùng chi phí thiết kế, cùng lượng vật liệu sản xuất mà lại làm ra sản phẩm xấu thế để bán ở ĐNA thì em chịu. Không lẽ để phân biệt chủng tộc?

Matizcoi

Xe cút kít
Trên kia có cụ nói Rush còn 600tr rẻ hơn Xpander rồi đó, sao vẫn chết dí?
Không thể nói kỹ sư Toy toàn mắt nhợn luộc, vì xe Toy ở Âu Mỹ thiết kế khá đẹp.
Hoàn toàn có thể nghi vấn bọn đấy cố tình làm xấu, mà chỉ có cố tình thì mới có thể xấu bền và xấu đến mức khó có thể xấu hơn như vậy.
Tại sao cùng chi phí thiết kế, cùng lượng vật liệu sản xuất mà lại làm ra sản phẩm xấu thế để bán ở ĐNA thì em chịu. Không lẽ để phân biệt chủng tộc?
Chuẩn 604 triệu đó, nhưng XL7 giảm giá còn có 550 và Xpander giá nhỉnh hơn tí đỉnh thôi cụ. Thế cụ có biết tại nơi sản xuất ra mấy con xe này của Toy thì con nào làm trùm ko, nếu cụ ko biết gúc thì em nói cho cụ biết là con xe Avanza đó, 1 năm nó bán tới tận mấy chục ngàn xe, cái thị trường VN bằng cái lỗ mũi thì sao bọn nó phải quan tâm nhiều. 1 chiếc xe bán chạy tại thị trường này nhưng ế tại thị trường khác là điều hoàn toàn bình thường.

dig31

Xe buýt
Em Sonet này thấy thông số khoảng sáng gầm lên tới hẳn 205 --- hơn cả sorento, tucson, santafe

Giá hạt rẻ hơn tí thì cháy hàng
Cụ đừng đùa, cụ có thấy thánh lật Fortuner ko? Con này xác nhẹ mà gầm cao thì đi đường cứ coi chừng, có phải cứ gầm càng cao càng tốt đâu cụ, ko đủ sức nặng trọng tâm, chưa nó tới vụ lật, riêng cái vụ xe bồng bềnh khi di chuyển cũng mệt thằng người rồi

Kurumasuki

Xe container
càng ngày càng nghĩ ra nhiều phân khúc xe cc nhỉ. E chưa hình dung ra phân khúc này xe nó to bằng nào, chắc bằng con i20 active ạ?
Không phải nghĩ ra nhiều phân khúc, mà là nghĩ thêm nhiều kiểu dáng cho cùng phân khúc.
Vì bây giờ chỉ còn là cuộc chiến về kiểu dáng và tiện nghi. Giá cả và doanh số phụ thuộc hoàn toàn vào xấu đẹp và đồ chơi chứ ko còn dựa vào cái tên nữa.
Em mong cho ToyVN toi hẳn vì xe nó đã xấu kinh niên, càng đời sau lại càng xấu mới lạ chứ.

IP man

Tháo bánh
Cụ gặp phải thánh cuồng toy rồi né đi cho lành có tranh luận đến mùa quýt không xong😂😂😂
Tự dưng vào thớt này thấy nguyên cả đội sales Toy (bị tịch thu bằng lái hết) :))
Thảo nào thấy nhiều nick đi vios nhưng cứ mở mồm là chê xe khác cỏ :))
Bây giờ thì em đã hiểu…

Húp sụp sụp

Xe điện
Chuẩn 604 triệu đó, nhưng XL7 giảm giá còn có 550 và Xpander giá nhỉnh hơn tí đỉnh thôi cụ. Thế cụ có biết tại nơi sản xuất ra mấy con xe này của Toy thì con nào làm trùm ko, nếu cụ ko biết gúc thì em nói cho cụ biết là con xe Avanza đó, 1 năm nó bán tới tận mấy chục ngàn xe, cái thị trường VN bằng cái lỗ mũi thì sao bọn nó phải quan tâm nhiều. 1 chiếc xe bán chạy tại thị trường này nhưng ế tại thị trường khác là điều hoàn toàn bình thường.
Thì con hilux bên thái nó cũng bán chạy nhất đó, không ai chê chất lượng của toy cả, người ta chỉ chê cái hệ số giá/chất lượng nó cao hơn hãng khác tại thị trường Việt Nam

springsea

Xe container
Cụ đừng đùa, cụ có thấy thánh lật Fortuner ko? Con này xác nhẹ mà gầm cao thì đi đường cứ coi chừng, có phải cứ gầm càng cao càng tốt đâu cụ, ko đủ sức nặng trọng tâm, chưa nó tới vụ lật, riêng cái vụ xe bồng bềnh khi di chuyển cũng mệt thằng người rồi
Xe điện không dẫn động bằng cầu nên khoảng sáng chắc OK.

Cụ đừng dè bỉu IT, như thời bây giờ IT cũng được của nó đấy. Cụ lấy dẫn chứng số liệu đi, bất cứ tiêu chí nào cụ thích...
Gớm mấy anh i tờ ếch thì cái gì cũng hay, nào là sản xuất, nào là kỹ thuật, bây giờ lại làm giáo viên dạy văn ;))
Muốn thoát khỏi cái giếng thì chịu khó ra ngoài tìm hiểu xem bọn sản xuất ô tô nó nhập linh kiện từ đâu, đến lượt thằng sản xuất linh kiện nó nhập nguyên vật liệu từ đâu, sản xuất theo công nghệ nào nhá ;)). Đút con bò vào cái máy thì nó ra xúc xích bò chứ ra đĩa thịt chó thế đếch nào được.
Còn muốn tiếp tục trả tiền ngu phí thì cũng ok, không ai cấm cả ;))

santavn

Xe tải
Update mới nhất, đại lý đã chào Rái zơ 530 củ, giá này với Sonet thì chắc ăn tốt rồi

chudong12

Đi bộ
Vào đây thấy các cụ tranh luận khiếp thật :D Em chả phải fan của dòng nào cứ xe nào ngon bổ rẻ em đi thôi

pisces_hn

Xe container
Bác nào chốt hạ em Sonet 609 này thì đúng em xin khâm phục nhiều phần :))
Đồng ý với cụ. Tầm tiền đâý nếu vẫn là fan Kia thì mua con Seltos hoặc K3 mới chứ đi morning nâng gầm kể cũng hơi phí. Mấy con bản base mua về cứ chơi cài màn hình to với cam 360, độ biled vào là ok hết.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Đồng ý với cụ. Tầm tiền đâý nếu vẫn là fan Kia thì mua con Seltos hoặc K3 mới chứ đi morning nâng gầm kể cũng hơi phí. Mấy con bản base mua về cứ chơi cài màn hình to với cam 360, độ biled vào là ok hết.
thêm đôi ba chục quật luôn K3 mới cụ ạ. K phải nghĩ

ubisapro

Xe trâu
Vâng cụ, em nghèo cũng vì cái trò đổi xe này ah he he
Có điều kiện thì mới đổi được chứ. E thì nhu cầu ko cao, chính xác có thì thừa, ko có thì thiếu. Thế nên e mua con xe cứ xác định 5 năm trở lên :D

• Vodka
Reactions: UFA