Kia Sorento 2.4AT LX 2012 máy xăng: nhận xét sau 3 ngày sử dụng!!!

d-cash

Xe buýt
thế cụ chủ đã chạy innova chưa?? bên topic kia có cụ chê Sorento đi bị nhao lái, rung bần bật, qua ổ gà kếu pành pành, không bằng innova. Em thì đi innova rồi và biết chất lượng ra sao nên khi nghe cụ kia nói thế hoang mang quá, vì e đang định tìm Sorento cho ông bạn.

Bóng Chày

Xe lừa
thế cụ chủ đã chạy innova chưa?? bên topic kia có cụ chê Sorento đi bị nhao lái, rung bần bật, qua ổ gà kếu pành pành, không bằng innova. Em thì đi innova rồi và biết chất lượng ra sao nên khi nghe cụ kia nói thế hoang mang quá, vì e đang định tìm Sorento cho ông bạn.
Nếu bác đã đọc bài tìm SUV của em thì sẽ biết em đã đi thử INNOVA nhiều lần; thậm chí em rất thích nội thất INNOVA 2012. Lý do em không lấy INNOVA của Việt Nam vì công nghệ lạc hậu, nhất là các công nghệ an toàn bảo vệ tính mạng người lái. Xe đầu tiên em mua khi về VN là Camry 2001; sau đó em mua tiếp 2 xe Vios và Altis. Em vẫn rất thích Toyota. Tuy nhiên em nghi ngờ sự khách quan của người khen INNOVA so với SORENTO. Em cũng không định so sánh và marketing cho Sorento. Vì vậy em chỉ khuyên bác 2 ý thế này:
1/ Chọn xe theo nhu cầu sử dụng của bản thân và gia đình, trong đó nên tính đến tính kinh tế và tính an toàn của xe (thích bác gọi điện em nói rõ cho bác)
2/ Đi thử cả So và In trong cùng 1 cung đường và tình huống sẽ thấy sự khác biệt (nếu em là sâu muốn bán xe, em sẽ thu xếp xe cho bác đi thử)
Hết./.

Sent from my iPad using Forum Runner

RAVA

Xe ba gác
-Rõ khổ, anh Chí thời nay là đây!:))

pvdinh089

Xe máy
Xe này đẹp + rẻ = Đối thủ lớn của Fortuner :)

ljnh4nh

Xe hơi
E thấy mọi người cứ khen Fortuner là giữ giá, E lướt qua thử bonbanh, choxe, và box mua bán từ otofun đến otosaigon Giá cũng ko hơn thua bé So cho là mấy mà nhìu box cứ chê linh tinh làm j;)) Như cóa bác đã nói : mua xe để nó phục vụ mình, chứ chưa mua cứ hơn thua thương hiệu để còn hơn thua khi bán đi :D

Chỉnh sửa cuối:

d-cash

Xe buýt
-Rõ khổ, anh Chí thời nay là đây!:))
anh 29 tuổi, anh nghĩ chú ít tuổi hơn anh vì cách cư xử của chú rất trẻ con, từ giờ anh không chấp nữa.
Thứ 2 là anh hỏi cụ chủ topic rất đàng hoàng, cụ chủ cũng trả lời rất khách quan, chú thấy người ta nói thế nào rồi đấy, chú lờ luôn comment của cụ ấy đi xong ăn nói nhố nhăng cái gì thế, liên quan quá nhỉ?? chú cũng thấy topic review người ta viết nhiệt tình và nghiêm túc như thế nên anh nghĩ nếu chú muốn câu bài thì rõ ràng đây không phải chỗ của chú.
Thứ 3 là anh nhận thấy gần 5000 bài viết của chú chủ yếu là "làm xồn", nhắng nhít chứ comment chẳng mấy khi liên quan đến chủ đề.

RAVA

Xe ba gác
anh 29 tuổi, anh nghĩ chú ít tuổi hơn anh vì cách cư xử của chú rất trẻ con, từ giờ anh không chấp nữa.
Thứ 2 là anh hỏi cụ chủ topic rất đàng hoàng, cụ chủ cũng trả lời rất khách quan, chú thấy người ta nói thế nào rồi đấy, chú lờ luôn comment của cụ ấy đi xong ăn nói nhố nhăng cái gì thế, liên quan quá nhỉ?? chú cũng thấy topic review người ta viết nhiệt tình và nghiêm túc như thế nên anh nghĩ nếu chú muốn câu bài thì rõ ràng đây không phải chỗ của chú.
Thứ 3 là anh nhận thấy gần 5000 bài viết của chú chủ yếu là "làm xồn", nhắng nhít chứ comment chẳng mấy khi liên quan đến chủ đề.
-Xin lỗi bác Bóng để em đập chú trẻ trâu này phát.
-Bác còn trẻ, trình KT đã kém thì nên chịu khó học hỏi, đừng trẻ con thế! Người ta nói có 15 năm KN thì cũng phải biết cộng trừ để suy luận chứ, ở VN chắc ko có thằng nhãi ranh nào mới có 14 tuổi đã làm ra tiền để mua xe, còn nói về tuổi tác thì khi em học hết cấp 2 thì bác còn chưa ra đời đâu. Tốt nhất là bác nên tìm hiểu rồi phản biện lại xem vì sao khi chạy qua ổ gà thì Ỉn lại hơn So hay SF nhé, cái đấy hay hơn là chửi bới vô văn hóa nhé!3:-O

d-cash

Xe buýt
-Bác còn trẻ, trình KT đã kém thì nên chịu khó học hỏi, đừng trẻ con thế! Người ta nói có 15 năm KN thì cũng phải biết cộng trừ để suy luận chứ, ở VN chắc ko có thằng nhãi ranh nào mới có 14 tuổi đã làm ra tiền để mua xe, còn nói về tuổi tác thì khi em học hết cấp 2 thì bác còn chưa ra đời đâu. Tốt nhất là bác nên tìm hiểu rồi phản biện lại xem vì sao khi chạy qua ổ gà thì Ỉn lại hơn So hay SF nhé, cái đấy hay hơn là chửi bới vô văn hóa nhé!3:-O
người lớn nói 1 là 1 - 2 là 2 - ko chấp là ko chấp. Nhiều tuổi mà cư xử kém đẻ bọn trẻ nó mắng ở rất nhiều topic thì anh nghĩ chú có tuổi mà ko có khôn, vẫn còn dại lắm.

cubi2010

Xe buýt
RAVA nói:
Mod lành thật chuẩn bị thành dân chợ búa rồi dạo này of ngôn từ mạnh quá

ljnh4nh

Xe hơi
Hi mí Cụ. E Mới lấy xe:x mà chỉ đc tặng lót chân + dán kính.
E chưa có exp nhìu nên muốn hỏi là cần thêm nhưng gì choa v2 ạ.
E mới nghĩ đến bậc lên xuống và thay da ở tay lái. bác BC show hàng cả tấm thảm nhung Phía trước hay wa mà ko bít mua ở đâu;)) Có lót hàng ghế thứ 3 ko ạ.
Mong chỉ giáo giùm e:">
thanks các cụ nhìu

Bóng Chày

Xe lừa
Hi mí Cụ. E Mới lấy xe:x mà chỉ đc tặng lót chân + dán kính.
E chưa có exp nhìu nên muốn hỏi là cần thêm nhưng gì choa v2 ạ.
E mới nghĩ đến bậc lên xuống và thay da ở tay lái. bác BC show hàng cả tấm thảm nhung Phía trước hay wa mà ko bít mua ở đâu;)) Có lót hàng ghế thứ 3 ko ạ.
Mong chỉ giáo giùm e:">
thanks các cụ nhìu
Bác show hàng xem đã nào, rồi cần gì em tư vấn miễn phó!

Sent from my iPhone using Forum Runner

pupil

Xe điện
Cụ Chày cẩn thận hộ em cái đi, nhỡ là ... mợ ... phật ý người ta thì sao, lại còn viết lộn líu ríu hết cả thế kia nữa chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ Chày cẩn thận hộ em cái đi, nhỡ là ... mợ ... phật ý người ta thì sao, lại còn viết lộn líu ríu hết cả thế kia nữa chứ :D
Mợ nào mà lại chạy So cụ Pu?

ljnh4nh

Xe hơi
Cụ nì lão làng lại nhìu kinh nên nói khó hỉu woa...:"> e còn bé đừng thế mà:(

Dạ để sang tuần ạ. vì mới lấy đặt cọc ở KiaTH thui;)) Xe thì đang đợi ship từ Quảng bình hay Quảng nam j j ấy ạ...
E lấy xe như cụ, Black 1 cầu AT...:x

pupil

Xe điện
Mợ nào mà lại chạy So cụ Pu?

Là em cứ nói thế còn hội mình có mợ Rẻ, mơ Hiếu thi thoảng vẫn chậy SO đấy ... à còn mợ Win nữa thì phải :D

pupil

Xe điện
Cụ nì lão làng lại nhìu kinh nên nói khó hỉu woa...:"> e còn bé đừng thế mà:(
Dạ để sang tuần ạ. vì mới lấy đặt cọc ở KiaTH thui;)) Xe thì đang đợi ship từ Quảng bình hay Quảng nam j j ấy ạ...
E lấy xe như cụ, Black 1 cầu AT...:x
Ủa! thì bọn em muốn hỏi cụ xem là cụ hay mợ thì mới tư vấn độ thêm cái gì cho phù hợp được chứ. Nói thế thôi chứ cụ gặp cụ Chày là đúng người rồi đó, còn bọn em thay mỗi cái bậc lên xuống ngoài ra chả độ thêm cái gì !