Chi hội KIA SOUL - Thông tin chuyên môn

amazoncafe

Xe tăng
Kính các bác, em mạn phép anh em Souler mở trang này nhằm mấy việc sau :
- Có tin tức gì anh em có thể nhắn nhủ, trao đổi với nhau rất nóng hổi :101:
- Hỏi han, trả lời, phổ biến kinh nghiệm, tư vấn về xe SOUL và từ A_Z các thứ liên quan :102:
- Giúp đỡ, tương trợ, biết đâu lại có việc làm khi thất nghiệp cũng nên :41:
- Hẹn hò, tụ tập, bàn tán xôn xao, vi vu hương đồng gió nội ... (c)
- Và nhiều việc khác nữa mà các bác sẽ nghĩ ra...:21:

Kính mong các bác ủng hộ (b) và cho ý kiến
Nhớ Vodka em mấy chén :69:

cupip_cupip

Xe đạp
Kính cụ ah.
Em đồng ý luôn. Em 2 bánh có được chung vui với các cụ ko ah
Đừng chê em nghèo nhé các cụ
Mai này em sẽ như các cụ thôi:69:

TrauSat

Xe tải
Em thấy có cái dây vừa sạc vừa đưa đường tiếng từ Ipod hoặc Iphone vào jac AUX trên xe, không biết đã có bác nào chuột bạch chưa, hiệu quả thế nào nhỉ?
Cái dây như hình ở dưới:

amazoncafe

Xe tăng
Em thấy có cái dây vừa sạc vừa đưa đường tiếng từ Ipod hoặc Iphone vào jac AUX trên xe, không biết đã có bác nào chuột bạch chưa, hiệu quả thế nào nhỉ?
Cái dây như hình ở dưới:
Bác đang đi xe Soul đúng không, xe soul không cân dường tiếng ngoài, cái này dùng cho xe như Staex ... có đường tiếng cắm thêm hỗ trợ nghe qua Iphone

patuana76

Xe điện
Em không có và cũng không có ý định dùng iphone, em dùng WM. Chỉ cần cái cáp Sync của nó là xong tất.

1. Đầu miniUSB cắm vào máy, đầu USB 2.0 cắm vào xe.
2. Duyệt danh sách bài hát của thẻ nhớ cắm trong máy luôn.
3. Xạc qua USB bình thường...

jrhan

Xe buýt
Kính các bác, em mạn phép anh em Souler mở trang này nhằm mấy việc sau :
- Có tin tức gì anh em có thể nhắn nhủ, trao đổi với nhau rất nóng hổi :101:
- Hỏi han, trả lời, phổ biến kinh nghiệm, tư vấn về xe SOUL và từ A_Z các thứ liên quan :102:
- Giúp đỡ, tương trợ, biết đâu lại có việc làm khi thất nghiệp cũng nên :41:
- Hẹn hò, tụ tập, bàn tán xôn xao, vi vu hương đồng gió nội ... (c)
- Và nhiều việc khác nữa mà các bác sẽ nghĩ ra...:21:

Kính mong các bác ủng hộ (b) và cho ý kiến
Nhớ Vodka em mấy chén :69:
Hoan hô tinh thần bác Amazoncafe:41::41::41: Rất mong các anh em Souler tham gia cho xôm tụ nhé...

ratmitdac

Xe tải
Bác Tungld "kính mến", em đang nhờ bạn Hải anh của bác làm cho cái chắn gầm máy, sơn gầm xe và bơm cao su non vào hộc bánh đấy ợ. Chú em vunguyen cũng máu rồi, đang chờ đợi kết quả của em đấy.

Mr.Chun

Xe tăng
cụ nào cho em biết 2u và 4u khác nhau như nào thế? bản đủ 4u nó như nào *-)

jrhan

Xe buýt
Bác Tungld "kính mến", em đang nhờ bạn Hải anh của bác làm cho cái chắn gầm máy, sơn gầm xe và bơm cao su non vào hộc bánh đấy ợ. Chú em vunguyen cũng máu rồi, đang chờ đợi kết quả của em đấy.
Haizzz, chiều nay vừa qua đấy thấy có em Soul đen đang lơ lửng trên cầu, chẳng ai đưa xuông cả vì chắc chủ xe đang đi uống bia:))cùng với anh em thợ...

Nguyễn Huy

Xe đạp
cụ nào cho em biết 2u và 4u khác nhau như nào thế? bản đủ 4u nó như nào
Reply With Quote
Bản 2u thì nó có phanh tang trống, có màn hình cao, không có cân bằng điện tử. Bản 4u đầy đủ thì bác đến chỗ em (l)

x1.1

Xe hơi
Thế có cụ nào biết Bluetooth trên Soul dùng thế nào không?

TrauSat

Xe tải
Hôm nào theo bác làm quả chắn gầm phát (b)
Hộc bánh xe chắc thôi vì em thấy chỗ nào cần thì đã được phun rồi thì phải.

amazoncafe

Xe tăng
cụ nào cho em biết 2u và 4u khác nhau như nào thế? bản đủ 4u nó như nào *-)
Bản 2U thì 2 phanh trước đĩa, 2 phanh sau tang trống, nhưng ABS đầy đủ, ghế thường nỉ, option trên xe thì tùy có xe 2U nhiều option hơn xe 4U, thường thì bản 2U không có hệ thống trống trơn trượt. nói chung xe về Việt Nam mình lung tung lắm bác ah, do anh em buôn xe tự đặt option để tối ưu hóa lợi nhuận. ngoài ra còn mầu sắc : trên catalog nước ngoài thấy 4U không có mầu trắng nhưng về VN 4U lại có mầu trắng... nói chung là không có chuẩn nào cho 2U và 4U ở Việt Nam mình.

amazoncafe

Xe tăng
cách xem ngày xuất xưởng của xe SOUL

Các bác cứ xem ở đoạn cuối phía sàn xe của cái dây an toàn ghế lái sẽ thấy in ngày xuất xưởng của cái xe đó, VD xe em là : 15-7-2009

Thỏ Béo

Xe hơi
Các bác cho em hỏi là Soul có bản nào 4WD hay AWD không ạ? ( dẫn động 4 bánh ). Em thấy option xuất Mỹ có nhưng hỏi mãi chẳng thấy Showroom nào có cả, thanks (b)(b)(b)

CelicaT23GT

Xe máy
Tháng 3 em về nước cũng định mua em Soul
Các bác cho em mấy thông tin cái cho xóa mù chữ cái nào :)
1) Mua ở đâu thì uy tín và đầy đủ option ( là những gì ấy các bác nhỉ :D )
2) Em muốn lắp DVD luôn thì lắp tại nơi mua hay ra ngoài lắp rẻ và tốt hơn ( cho em đại chỉ luôn )
3) Em muốn nhờ làm dịch vụ chuyển bằng luôn thì ở show nó có giúp ko ( em có cả bằng Nga cả bằng dịch Quốc tế 10 năm )
4) Soul em thấy có trắng sữa + trắng thường ( còn trắng gì nửa ko ạ ) em thì thích trắng nên chưa biết chọn trắng nào.
Các bác post lên đây cũng đc , bác nào dịch vụ giúp em đc thì PM cho em , em về em gọi luôn ,

freedownload

Xe hơi
Tháng 3 em về nước cũng định mua em Soul
Các bác cho em mấy thông tin cái cho xóa mù chữ cái nào :)
1) Mua ở đâu thì uy tín và đầy đủ option ( là những gì ấy các bác nhỉ :D )
2) Em muốn lắp DVD luôn thì lắp tại nơi mua hay ra ngoài lắp rẻ và tốt hơn ( cho em đại chỉ luôn )
3) Em muốn nhờ làm dịch vụ chuyển bằng luôn thì ở show nó có giúp ko ( em có cả bằng Nga cả bằng dịch Quốc tế 10 năm )
4) Soul em thấy có trắng sữa + trắng thường ( còn trắng gì nửa ko ạ ) em thì thích trắng nên chưa biết chọn trắng nào.
Các bác post lên đây cũng đc , bác nào dịch vụ giúp em đc thì PM cho em , em về em gọi luôn ,
Đến lúc đó cụ về hẵng hay cụ ạh.
Soul thì trừ khi đặt hàng còn người ta nhập về chỉ phân biệt 2u, 4u, commos và 2009 - 2010 cụ ạh. (E đi xem 4u ở rất nhiều nơi thấy ốp sừn kô khác gì với cùng một năm phiên bản).
Em thấy màu trắng sữa đẹp nhứt :)):)):)) (Giống xe e)

amazoncafe

Xe tăng
Các bác cho em hỏi là Soul có bản nào 4WD hay AWD không ạ? ( dẫn động 4 bánh ). Em thấy option xuất Mỹ có nhưng hỏi mãi chẳng thấy Showroom nào có cả, thanks (b)(b)(b)
Ở mình chưa thấy có đâu bác ơi, catalog nước ngoài cũng chưa thấy có bác ah. nếu có chắc chỉ có xe độ thôi,
mời bác tách cafe nóng vậy (c)

xecaitien111

Xe hơi
Thực sự phân biệt xe 2U và 4U thì không có tiêu chuẩn nào cả. Bên em bán 1 em 2U hôm em mang đi đăng ký gặp 1 em 4U option giống hệt nhau luôn ko khác gì cả (Khác mỗi chữ 2U và 4U).Cách kết nối bluetooth là bác vào setup chọn BT sau đó chọn phone rồi chọn pair ji` đấy là hiện lên tiếng hàn và dòng số 1234 bác bật bluetooth ở điện thoại lên rồi tìm thiết bị rồi kết nối, đánh code 1234 là kết nối rồi conect lại là được.Có bác nào có 4U màn hình DMB ko?

freedownload

Xe hơi
Thực sự phân biệt xe 2U và 4U thì không có tiêu chuẩn nào cả. Bên em bán 1 em 2U hôm em mang đi đăng ký gặp 1 em 4U option giống hệt nhau luôn ko khác gì cả (Khác mỗi chữ 2U và 4U).Cách kết nối bluetooth là bác vào setup chọn BT sau đó chọn phone rồi chọn pair ji` đấy là hiện lên tiếng hàn và dòng số 1234 bác bật bluetooth ở điện thoại lên rồi tìm thiết bị rồi kết nối, đánh code 1234 là kết nối rồi conect lại là được.Có bác nào có 4U màn hình DMB ko?
Hoặc bên cụ bán nhầm 4U thành 2U hoặc cụ nào đó bị lừa mua phải vỏ 4U (ruột 2U) :77:. Cụ bán xe mà phán thế này thì chết rồi *-)