Kia Sportage 2011 đã về nhiều....

danmexe

Xe điện
Em lại nghĩ Thaco cắt cái luôn cái Radio - chỉ đồ hốc chờ cho mợ nào mua về thì lắp sau,giống như Rio mấy năm về trước$-) Như mợ Love Trư nói trên em nghĩ sẽ là hợp lý nhất cho nhưng ai không thể full tóe loe khi sức khỏe có hạn...

Condom

Xe hơi
Em mới đặt hàng bộ bodykit để chuyển Sportage thành Audi Q5. Có bác nào cùng đặt với em không?

sepbu

Xe điện
43,5k full, có DVD và 8 túi khí, làm gì giá 46 hả bác (hay bác tính cả thuế má)

E đang chờ xem cụ Thaco nhập bản như lào.

E đề xuất Thaco cắt những option sau để giá em nó là 35-36k:
+ Cắt cửa lóc kép chỉ để đơn (ở VN nóng như lửa để cửa lóc to thế làm gì)
+ Cắt sấy ghế (lý do như trên) (cái này cũng nhiều $)
+ Cắt điều hòa 2 vùng về 1 (cài này càng nhiều $)
+ Chỉ để 2 túi khí (càng tiếp kiệm nhiều $)
Điều hòa 2 vùng thì nên để Cụ ah ! Cái đó quá tiện ... giờ nhiều xe muốn có cũng chả được ý chứ !
Em thấy chiều dài con này tương đương với Cap, nếu có kiểu ghế 5+2 thì tuyệt, mặc dù có thể nhỏ nhưng nhét 2-3 đứa trẻ con thì có vẫn còn hơn không !

danmexe

Xe điện
Điều hòa 2 vùng thì nên để Cụ ah ! Cái đó quá tiện ... giờ nhiều xe muốn có cũng chả được ý chứ !
Em thấy chiều dài con này tương đương với Cap, nếu có kiểu ghế 5+2 thì tuyệt, mặc dù có thể nhỏ nhưng nhét 2-3 đứa trẻ con thì có vẫn còn hơn không !
7 chỗ thì đã có Sorento rồi bác, phân khúc rõ ràng ko lấn sân được đâu\:D/

hoasua_02

Xe tải
xin hỏi chứ Sportage so sánh với Sorento thì tất nhiên thua vài cái Option chứ còn về cách âm và sự êm ái thì sao ạ ?

ai test rồi cho em biết ý kiến với.

Phamquynhhy

Xe hơi
xin hỏi chứ Sportage so sánh với Sorento thì tất nhiên thua vài cái Option chứ còn về cách âm và sự êm ái thì sao ạ ?

Oài thấy cụ quan tâm lượn lờ bên box Bim lắm,em tưởng cụ đổi altis lấy Bim 5 hoặc RX350 roài,giờ lại Sportage ạ,cụ không dám mua xe Hàn,hay Đức đâu,cái Tôi yêu cô ta nó ngấm vào máu roài:))

hoasua_02

Xe tải
cụ này hình như thích móc họng người khác hả ? qua bên kia móc họng rồi qua đây làm tiếp à ? sao trẻ con quá vậy ?

em qua các box tham gia giao lưu và học hỏi, muốn biết thì hỏi thôi chứ chưa bao giờ phán câu nào liên quan đến vụ em mua Bim hay Mer cả, mà em có phải dân theo phong trào đâu mà Toy thấm vào máu ?????? nhưng em vốn khách quan ko thiên vị hay ghét hãng nào, kể cả Toy.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Dòng này so với Sorento thì vẫn thua về cách âm và sự êm ái ạ, nhưng ko đến mức thậm tệ đâu ạ, nó chỉ ở mức mình có thể hài lòng về nó thôi.

Cuabien

Xe điện
Dòng này so với Sorento thì vẫn thua về cách âm và sự êm ái ạ, nhưng ko đến mức thậm tệ đâu ạ, nó chỉ ở mức mình có thể hài lòng về nó thôi.
Cụ Ruồi đã quyết chưa ??? Sau khi xem Sportage về thì em quyết xách Sorento rồi, vừa lấy biển hôm qua ! \:D/

sepbu

Xe điện
Cụ Ruồi đã quyết chưa ??? Sau khi xem Sportage về thì em quyết xách Sorento rồi, vừa lấy biển hôm qua ! \:D/
Có lý do nào để Cụ chọn Sorento mà không chọn Sportage không ạ ? cho em biết với

dragonthl

Xe hơi
E thấy e Sportage thiết kế có phần nuột hơn Sorento.
E mà có đk cưới vợ 2 là làm e này rồi.

sepbu

Xe điện
Cụ nào đã xem xe rồi, cho em hỏi ghế có giống như thế này không ạ

hoasua_02

Xe tải
gì mà đẹp dã man quá vậy @_@

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

không có cụ ạ, cái này đẹp thế chắc chỉ để ngắm thui, mấy con nhập về vn phần ngoại thất nói chung ổn đẹp e thấy thích hơn tuc, nhưng nội thất thì lởm vẫn chất liệu nhựa rẻ tiền không tinh không tiểu tiết, ghế vẫn chỉnh cơm, gương trong xe cũng chỉnh cơm cái gương này làm bẩn cả xe. lái thử một đoạn nên không cảm nhận được hết vẫn không đầm lắm hơi ồn thua SO nhiều đấy, và cái vô lăng của e nó không hiểu sao lại nhẹ quá thế nhỉ? nói chung e này khoảng 40 múc tốt và về vẫn phải độ thêm một số thứ thì mới ổn được.

Cuabien

Xe điện
Có lý do nào để Cụ chọn Sorento mà không chọn Sportage không ạ ? cho em biết với

Hình ảnh quảng cáo thôi cụ ợ, nhìn thực tế không nuột nà vậy đâu. Ghế làm Sport nhưng da một mầu toàn bộ và không có họa tiết như trong hình, chất liệu nhựa tương tự như Forte thôi chứ không bọc da phần táp lô và cửa đâu.

Việc em chọn Sor là do với tầm tiền thêm vài K nữa thì Sor xứng đáng và đẳng cấp hơn Sport rõ luôn, mức giá để sở hữu Sport là quá cao do bị tính thuế cao chứ nếu bản TLX khoảng 40k hoặc hơn chút xíu thì chấp nhận được.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
E thấy mông e nó xấu quá, với giá như thế em chọn Tucson LMX 2.0 còn hơn
hồi đầu e cũng nghĩ như cụ nhưng mắt thấy tay sờ thì thấy nó đẹp hơn tuc đấy, trong ảnh nhiều khi không chuẩn.

sepbu

Xe điện
Hôm qua em đã tận mắt thấy , tay sờ con này thì em có nhận xét như thế này
- nhìn hình dáng bên ngoài thật sự bắt mắt , tổng thể trước sau rất hài hòa (phần đầu em kết hơn Tucson vì trông chắc chắn , cứng cáp hơn . Tucson nhiều nét uốn lượn quá , và cái mặt như cái mặt cười trông hơi ngu ngu không có vẻ gì của dòng xe gầm cao )
- Đèn trước và sau đều đẹp, Kết nhất là dải đèn led ở đầu ... đẹp như audi Q5 :x
- opt khá đầy đủ , đủ chơn trượt , đổ đèo ...
- Công nhận là đồ nhựa của thằng này hơi rẻ tiền thật (nếu giá rẻ thêm 1 tí thì không chê được điểm này)
- Vô lăng rất nhẹ , kể cả đánh lái chết , nhưng là trợ lực điện , em chưa đi thử nhưng chắc có nặng nhẹ theo tốic độ , giống KIA fote
- Hàng ghế sau rộng rãi nhưng trần quá thấp , nếu người nào cao khỏang 1m7, chắc chạm đầu ... hoặc nếu chạy vào chỗ xóc chắc cũng biêu đầu luôn
- Của sổ trời rất to, nhưng chỉ mở được đằng trước còn đằng sau thì chỉ là tấm kính thôi (thế là quá tốt rồi)
..... cũng còn nhiều cái hay ... nhưng kể đây các Cụ mất sướng ...các Cụ cứ đến xem tận mắt là hay nhất

langtu_79

Xe hơi
Thấy nhiều lời khen nhưng chưa thấy bác nào làm chuột bạch nhỉ??? Mặc dù thấy rất nhiều showroom có hàng trưng bày rồi. Bác nào thử rồi cho vài reviews đi ạ