KIAFORTE Si BROWN giá 28500usd đắt hay vừa

GARU

Xe hơi
mình đã mua xe KIAFORTE bản SiBROWN giá 28500usd chi thua bản SLi full là ghế nỉ da,khôngVDC thôi cho mình hỏi giá đó thế nào ạ!:^):^):^):^):^)

Cuabien

Xe điện
mình đã mua xe KIAFORTE bản SiBROWN giá 28500usd chi thua bản SLi full là ghế nỉ da,khôngVDC thôi cho mình hỏi giá đó thế nào ạ!:^):^):^):^):^)
Option bao gồm những gì hả cụ ??? Vì bản SLi Basic anh em lấy khoảng 28,3k thì bản Si Brown bao gồm những gì em cũng chưa tìm hiểu kỹ lắm, chẳng lẽ bản Si lại hơn bản SLi ??? :^)

scb360

Xe tăng
em nghĩ giá đó lấy được, cũng chưa phải là giá tốt

GARU

Xe hơi
Ôi nó chỉ thiếu hai thứ ghế da và VDC(chống trơn trượt)là như của cụ CUA thôi!:69::69::69::69:

GARU

Xe hơi
Cụ thể nó có thế này:2tui khí trước;gương chinh điện ,sấy gương ,kính sau;A/C auto; ghế da+nỉ có sưởi;vô lăng tích hợp volum âm thanh,điện thoại rảnh tay;bluetooth,MP3 audio;phanh ABS,EBD;cửa nóc;4 số tự động;215/45R17,đèn pha cảm ứng;gương chiếu hậu chống chói...và ống xả thể thao.

Cuabien

Xe điện
Em thấy như vậy tức là bản Si Brown có phần nhỉnh hơn bản Sli Basic đấy cụ ạ ! Nếu thế em nghĩ giá đó là OK rồi ! Chắc cụ lấy xe rồi ? Hôm nào cho em ngó qua xem bản Brown này thế nào tí cụ nhé ! :6:

GARU

Xe hơi
À xe mình đặt cọc rồi và đang có mai mình trả nốt tiền rồi lấy,mà sao công tơ mét đã chay 210km rồi.Chữ ECO ở mặt đồng hồ báo xăng bên phải,khi nào xong :101:mời cụ CUA xem(b)(b)(b)

billnantes

Xe container
À xe mình đặt cọc rồi và đang có mai mình trả nốt tiền rồi lấy,mà sao công tơ mét đã chay 210km rồi.Chữ ECO ở mặt đồng hồ báo xăng bên phải,khi nào xong :101:mời cụ CUA xem(b)(b)(b)
210 Km là số KM chạy từ nhà máy ra cảng bên HQ và từ cảng về HN ,cụ không phải nghĩ đâu .

canhtruc

Đi bộ
Cụ thể nó có thế này:2tui khí trước;gương chinh điện ,sấy gương ,kính sau;A/C auto; ghế da+nỉ có sưởi;vô lăng tích hợp volum âm thanh,điện thoại rảnh tay;bluetooth,MP3 audio;phanh ABS,EBD;cửa nóc;4 số tự động;215/45R17,đèn pha cảm ứng;gương chiếu hậu chống chói...và ống xả thể thao.
Option như vậy là hơn SLI basic rồi, cụ mua giá đó cũng hợp lý. Xe đã chạy 210km thì chưa phải lăn tăn gì, xe em lấy đồng hồ báo gấp đôi cụ 400Km cơ

nguyentienbinh

Xe hơi
giá đó còn lăn tăn nỗi gì, múc cháo húp khẩn trương, hihi, mình lấy basic cũng 28.3 roài

GARU

Xe hơi
Xin cảm tạ mọi người; mình vừa lấy về đến nhà,mai mới đăng ký,về để ở N không thể khóa cửa bằng smatkey tưởng bị hỏng loay hoay mãi tức khí khóa bằng chìa rồi gọi cậu sâu đến xem thế nào.Ối giời!thời tiền sử chẳng chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng hóa ra phải để ở P mới được,chưa thử USB,bluetooth không biết thế nào HDSD toàn tiếng Hàn?Chỉ được cái A/C auto nhàn thật.À còn cái này các cụ chỉ giáo:bật đèn pha sao đèn vàng bên xi nhan R&T cũng sáng nghĩa là thế nào?:^):^):^)

dunlopillo

Xe buýt
Thế thùi bản này hơn bản SLI basic quả điều hòa tự động các cụ nhỉ. Nếu chênh 200 USD để có option này thì nên.

dunlopillo

Xe buýt
Xin cảm tạ mọi người; mình vừa lấy về đến nhà,mai mới đăng ký,về để ở N không thể khóa cửa bằng smatkey tưởng bị hỏng loay hoay mãi tức khí khóa bằng chìa rồi gọi cậu sâu đến xem thế nào.Ối giời!thời tiền sử chẳng chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng hóa ra phải để ở P mới được,chưa thử USB,bluetooth không biết thế nào HDSD toàn tiếng Hàn?Chỉ được cái A/C auto nhàn thật.À còn cái này các cụ chỉ giáo:bật đèn pha sao đèn vàng bên xi nhan R&T cũng sáng nghĩa là thế nào?:^):^):^)
Em thấy bảo để P ở ngoài đường không tốt. Lỡ bọn nó ủn xe mình là hỏng luôn bộ số. Nếu thế, khi để N chỉ khóa bằng tay được thôi hả các cụ?

accord_89

Xe tăng
Em thấy bảo để P ở ngoài đường không tốt. Lỡ bọn nó ủn xe mình là hỏng luôn bộ số. Nếu thế, khi để N chỉ khóa bằng tay được thôi hả các cụ?
Không để P thì mua thêm cái ắc quy à cụ?

GARU

Xe hơi
Xong rồi!Gớm đăng ký mất suýt soát 1 ngày,cụ CUA cho cái đường dây nóng cái nhể để mời cụ CUA nghía em 30p-Tắm không cháu...cháu:))(nói như cụ CUA đấy)sau đó xin mời (b)(b)(b)cụ CUA nhỉ.Còn xe mình gửi ở bãi thì phải để ở N nhưng acqui chẳng làm sao mà hết điện cả,điện nó tiêu đi đâu mà hết chứ?Riêng buetooth hôm nay thử rồi không được mới lạ chứ trong khi đó đã có đến 3 số đt của sâu ở list trên màn hình có sử dụng bluetooth rồi,cụ nào có HDSD về môn này pỏt lên cho anh em trên diễn đàn với.

quangnd

Xe buýt
Giá đó cao cụ à, cụ qua Xe Cũ Hyundai ở Long Biên có giá mềm hơn đấy. (b)

DMA

Xe máy
Theo em thấy,về khoản giá thì thật là vô cùng, sau cả tháng cân đo đong đếm em đã quyết múc con vẹo Fòtơ này và em bắt đầu đi mài mặt nghiên cứu ở các sâu rum và theo tình hình chung thì nếu ko muốn đợi lâu mà ăn sẵn thì chỉ có bản SLi Basic dao động khoảng 28200 -> 28600$ còn muốn Full thì phải đặt. Chỗ em hỏi dc cảm thấy rẻ nhất thi là 28700$ đắt thì nhiều chỗ nó tưởng mình bò nó còn hét 30 ( cụ thể đắt rẻ ở đâu em ko tiện nêu tên sợ các bác lại nghĩ em là sêu mà ném đá em thì khổ )
Sau 1 thời gian tìm kiếm phát chóng mặt thì em nản, nghĩ bụng thôi chắc giá nghe mấy cụ quảng cáo là mua ở HG khá yên tâm tuy hơi nhỉnh hơn 1 tí tẹo so với vài chỗ khác.

Thế rồi hôm trước (1 ngày thật đẹp zời) chắc bụng là sẽ đi múc thôi ko còn lăn tăn j thêm nữa thì vô tình em đi ăn sáng gặp cụ hàng xóm mời nhau ăn sáng, tiện đĩa lòng chén rượu 2 anh em ngồi chém tí về xe cộ thì cụ hàng xóm mới chỉ cho 1 con dg sáng vì cụ hàng xóm nhà em làm ở cảng hàng ko quen biết cũng nhiều. Ngay chiều hôm đó em khăn gói quả mướp và dc bác hàng xóm đưa sang 1 chỗ gọi là đầu nậu chỉ bán buôn cho các sâu rum và nhờ bác í đặt 1 chiếc theo diện ng quen giá buôn.
Chốt lại em đã đặt lễ ăn hỏi 1 cô Fòtơ SLi Full, nguyên quán Củ Sâm, nước da lông chuột. Và theo như thỏa thuận hợp đồng thì hàng họ của cô ấy đầy đủ nội thất ghế da 100%( 2 ghế trước có tay vịn), điều hòa tự động, VDC ( chưa chắc chắn, nếu có thì thêm 300$) màn hình định vị + xem DVD ( loại chìm ) 2 túi khí, vè mưa, mấy cái ABS - EBD sấy gương sấy ghế, bô lồi cửa nóc ... thì khỏi phải bàn rôi.
Cuối cùng là rổ giá của em í thì rẻ hơn 1 chút so với bản basic bán ở các showroom lẻ ạ.
Giờ thì em đang từng ngày đếm ngược để rước nàng về dinh và xin đăng kí với cụ CUA cho em 1 chân vào hội những người mê gà rán ạ(b)(b)(b)

quangnd

Xe buýt
Chúc mừng cụ nhé! Dưới 30K giờ chạy Fòtơ full options là nhất rồi. (b)

csc

Xe máy
Em vừa lấy một em forte giá 28k7
Option như thế này ạ, chẳng biết là đắt hay rẻ nhưng được tham gia hội KFC với các bác là vui rồi.

* Hệ thống chống bó cứng phanh ABS
* Hệ thống phân phối lực phanh điện tử EBD
* Trợ lực lái EPS
* Gương kính điện, gương gập điện
* Điều hòa tự động
* Khóa cửa trung tâm
* Vô lăng điều chỉnh cao thấp
* Hộp số tự động 4 cấp.
* Hệ thống kiểm soát tiêu thụ nhiên liệu ECO.
* Cửa kính lái cảm ứng vật cản.
* Đèn pha cảm ứng chiếu sáng tự động, đèn gầm.
* Túi khí an toàn hàng ghế trước.
* Kết nối điện thoại Bluetooth, tích hợp điều khiển âm thanh trên vô lăng và chế độ thoại rảnh tay.
* Cửa sổ trời.
* Nội thất da, sấy ghế hàng ghế trước.
* La răng đúc hợp kim nhôm, 17 inch
* Ống pô thể thao
* Hệ thống âm thanh CD, MP3, cổng kết nối USB, AUX, Bluetooth
* Cảnh báo lùi
* Gương chống chói ECM
* Chìa khóa điều khiển từ xa, khóa Key Les't Go ; nút khởi động Start/Stop.
* Đồng hồ hành trình
* Xi nhan gắn trên gương
* Tay nắm cửa mạ crôm.

Rất mong nhận được chia sẻ kinh nghiệm của các bác đi trước
Em xin gia nhập hội KFC và tuân thủ quy định của hội ạ :6: