Thảo luận Kích hoạt Cruise control cho Ford Escape - Không khó như các cụ nghĩ

willboy

Xe buýt
Hôm nay có thời gian mới viết bài report cho các cụ. Chả là em cũng đã có thời gian 5 năm học điều khiển tự động và hơn 10 năm làm CNTT, đam mê công nghệ cũng có sẵn trong người. Em cũng có đọc diễn đàn các cụ trao đổi về kích hoạt các tính năng ẩn cho các dòng xe Ford và cũng đã bỏ thời gian tìm hiểu.
Em rứt ruột đầu tư bộ máy và phần mềm chính hãng để phục vụ cho con Ếch còi nhà em lúc hắt hơi xổ mũi. Lúc mua về thì cũng xót vì nó gần bằng 1/10 cái xe của em nhưng đúng là đắt xắt ra miếng. Sau đúng 1 tuần em đã chinh phục thành công con ngựa nhà em. Giờ đi cao tốc hoặc khu nhấp nhô không ngại Pikachu nữa. Xăng thì đều đều 8.7l cao tốc với điều hòa và 4 người lớn.
Vì đây là thành phần quan trọng của hệ thống điều khiển tốc độ nên tất cả vật tư em đều order hàng Mỹ (dòng Mazda Tribute) và Úc (Escape ZD). Tổng thiệt hại cho con Ếch 2009 của em là 2.9 triệu vật tư (công tắc chân phanh, công tắc cruise control, dây dợ và công lính), máy móc và phần mềm thì của nhà trồng được. Nếu xe các cụ là dòng từ 2010 trở lên thì sẽ tiết kiệm được 400k tiền công tắc chân phanh.

Công tắc em order ebay:

Máy móc phần mềm chính hãng:

Và lắp lên nó ntn ạ.

Sẵn có máy móc phần mềm, không dùng cũng mất tiền theo license hàng năm rồi nên thời gian tới em sẽ nghiên cứu các dòng xe Ford khác. Em sẽ bắt đầu với Ford Fiesta và Ecosport.
Cháu định votka cụ 2 lần, nhưng otofun bắt em rót 20 cụ khác, đủ cháu sẽ quay lại Votka cụ lần 2 vì tinh thần của cụ!

ufo7200

Xe hơi
Còn 3 cụ chưa xếp lịch được là ufo7200, chungnguyentgddngugat. Lúc nào qua được thì các cụ nhắn trước cho em 1 ngày nhé. Nếu không qua được trước thứ 7 tuần sau thì các cụ PM em. Còn 3 bộ công tắc chân phanh em lắp cho mấy người đăng ký sau ạ. Em đã order thêm rồi nhưng cuối tuần sau hàng mới về được.
Dạ có em, cụ cho em xin cái hẹn vào tối mai luôn được không ạ?
Số em O9O423O984 có gì cụ sms em cái nhé!

anhtt10

Xe buýt
Thứ 7 vừa rồi 21/5 em test cái cc trên esc 2.3 XLT đường cầu Nhật Tân:
Nói chung là ngon, nhưng em cảm giác là tiếng máy có vẻ hơi gào tí (tốc độ set là 90km/h, vòng tua tầm 1900v/phút). Ko hiểu là dùng cc thì nó như thế chăng? Em dùng lần đầu tiên ạ
Các cụ khác thì như thế nào ạ?
anhtt10

ufo7200

Xe hơi
Cảm ơn cụ pabela nhá, em từ tối qua đến giờ toàn đi vành đai 3 với trục Nhật Tân nên cứ hý hoáy Set với Resume suốt hehehe.

min18vn

Xe điện
Hôm nay có thời gian mới viết bài report cho các cụ. Chả là em cũng đã có thời gian 5 năm học điều khiển tự động và hơn 10 năm làm CNTT, đam mê công nghệ cũng có sẵn trong người. Em cũng có đọc diễn đàn các cụ trao đổi về kích hoạt các tính năng ẩn cho các dòng xe Ford và cũng đã bỏ thời gian tìm hiểu.
Em rứt ruột đầu tư bộ máy và phần mềm chính hãng để phục vụ cho con Ếch còi nhà em lúc hắt hơi xổ mũi. Lúc mua về thì cũng xót vì nó gần bằng 1/10 cái xe của em nhưng đúng là đắt xắt ra miếng. Sau đúng 1 tuần em đã chinh phục thành công con ngựa nhà em. Giờ đi cao tốc hoặc khu nhấp nhô không ngại Pikachu nữa. Xăng thì đều đều 8.7l cao tốc với điều hòa và 4 người lớn.
Vì đây là thành phần quan trọng của hệ thống điều khiển tốc độ nên tất cả vật tư em đều order hàng Mỹ (dòng Mazda Tribute) và Úc (Escape ZD). Tổng thiệt hại cho con Ếch 2009 của em là 2.9 triệu vật tư (công tắc chân phanh, công tắc cruise control, dây dợ và công lính), máy móc và phần mềm thì của nhà trồng được. Nếu xe các cụ là dòng từ 2010 trở lên thì sẽ tiết kiệm được 400k tiền công tắc chân phanh.

Công tắc em order ebay:

Máy móc phần mềm chính hãng:

Và lắp lên nó ntn ạ.

Sẵn có máy móc phần mềm, không dùng cũng mất tiền theo license hàng năm rồi nên thời gian tới em sẽ nghiên cứu các dòng xe Ford khác. Em sẽ bắt đầu với Ford Fiesta và Ecosport.
Cụ ăn chơi thật, mua bản quyền cả IDC cả VCM, 2 cái này chắc tầm 2-3k ý nhở, cụ xem ngoài up cái script vào pcm còn trò gì hay ko ạ, vd thay đổi các chế độ hộp số, động cơ v.v...

Pabeda

Xe tải
Uầy càng ngày càng chuyên nghiệp.
Chúc anh sức khoẻ để cần mẫn tích phúc cho đời. Em bắt đầu lười đạp ga đâm ra chân ko mỏi nhưng hơi bị oải (vì lười). Đôi khi nghĩ sao nó ko kích hoạt từ lúc 5km/h, lái xe chỉ việc gẩy tay.:">
Mấy anh nói cũng đúng đấy em, đừng mất tập trung. Vẫn phải có phản xạ chân phanh nhé!

Pabeda

Xe tải
Em hóng vụ này. Em cũng tìm hiểu có sơ đồ đi dây của fiesta. Đời 2014 2015 thì chỉ cần cắm rắc từ núm điều khiển xuống chân ở vô lăng ngay dưới túi khí. Kích hoạt phần mềm thì dùng phần mềm IDS thì phải. Đời trước đấy hình như phải đi cả dây từ vô lang xuống dưới nữa thì phải. Không biết cụ kích hoạt phần mềm cho ếch thì dung soft nào và cáp nào,cáp ODB hay ELM? Có gì không đúng cụ chỉ thêm chứ em cung chỉ tìm hiểu được như thế thôi ạ!
Vâng, cũng chỉ vậy thôi cụ ạ. Cá nhân em thấy 1Ford đã giúp anh em có thể tiếp cận được với các tính năng cao cấp của các dòng xe. Hy vọng là ngoài việc bịt các lỗ thì Ford ko đầu tư cắt giảm phần firmware.

Pabeda

Xe tải
Cảm ơn cụ pabela nhá, em từ tối qua đến giờ toàn đi vành đai 3 với trục Nhật Tân nên cứ hý hoáy Set với Resume suốt hehehe.
Em là người thứ 2 vào hầm nhưng lần này có khá hơn :)

Pabeda

Xe tải
Của em bản S, cái mặt dưỡng Vô Lăng nó bằng hợp kim Nhôm bác ạ, bác xem có loại mặt dưỡng nào như vậy gắn cho đẹp ạ, em thấy oại này của bác hình như nó sơn Bạc, chứ ko phải sáng choang như oại bằng nhôm của em.

Vẫn mong tin cụ, cả kích hoạt Arlam, Auto Lock Door luôn cụ nhe!
Cụ cho em xin mấy cái ảnh để em hỏi hãng nhé. Em chưa biết là bản S thì mặt dưỡng là kim loại

Pabeda

Xe tải
Cụ ăn chơi thật, mua bản quyền cả IDC cả VCM, 2 cái này chắc tầm 2-3k ý nhở, cụ xem ngoài up cái script vào pcm còn trò gì hay ko ạ, vd thay đổi các chế độ hộp số, động cơ v.v...
Tiền nhiều là cái phần mềm thôi cụ ạ. Cái gì kích hoạt được và các nước làm rồi thì em mới nghịch thôi cụ ạ. Thực tế là em cũng không biết nhiều về cơ khí nên chưa dám chỉnh các thông số.

Pabeda

Xe tải

Pabeda

Xe tải
Đã có tin vui cho các cụ Fiesta và Ecosport. Lúc nào có thời gian em report trong 1 topic riêng nhé.

Pabeda

Xe tải
Cháu định votka cụ 2 lần, nhưng otofun bắt em rót 20 cụ khác, đủ cháu sẽ quay lại Votka cụ lần 2 vì tinh thần của cụ!
Em cũng có đọc bài cụ mày mò làm Fiesta và học nhiều từ cụ. Em cám ơn cụ!

Pabeda

Xe tải

Pabeda

Xe tải
Còn 2 cụ ngugatchungnguyentgdd chưa hẹn lịch và em cũng đã dùng cho cụ Kiz và cụ Minh rồi nhé. Em đang order về cho các cụ mới PM nên nếu các cụ còn nhu cầu thì sms em. Nếu đầu tuần sau không có thông tin thì em hiểu là cancel nhé.

Pabeda

Xe tải
Nói chung là ngon, nhưng em cảm giác là tiếng máy có vẻ hơi gào tí (tốc độ set là 90km/h, vòng tua tầm 1900v/phút). Ko hiểu là dùng cc thì nó như thế chăng? Em dùng lần đầu tiên ạ
anhtt10
Anh thử so sánh giữa có đặt Cruise control và không ở cùng 1 vận tốc nhé. Xe em xls thì khoảng 2000 v/p ở 90km và không có gì khác biệt. Về lý thuyết thì ga bằng chân hay ga tự động thì động cơ vẫn phải hoạt động như nhau ở cùng 1 vòng tua nhưng anh cứ kiểm tra kỹ cho yên tâm anh nhé.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
anhtt10
Em xác nhận có hiện tượng này, tuy nhiên chỉ xảy ra khi đang đi vận tốc thấp hơn tương đối so với vận tốc target. Kiểu em đang chạy 70km rồi Restore 90km-100km.
Và điều này chả bõ bèn gì so với tiếng máy gầm rú khi em dùng chân đạp : )))))))

P.S): Lần sau sắm xe em tự hứa với lòng ko mua dưới 3.0 = ))))))