[Funland] Kích sữa mẹ

Duy Trọc

Xe buýt
Nghe đồn chân Dê hầm hạt sen F1 nhậu cũng thoải mái Cụ ạ \m/

sidecardesigner

Xe điện
Chè vằng cụ ơi.
Kinh nghiệm của em thì em chuyên xơi sữa ông thọ uống nóng, phun phè phè :P

Dan du an

Xe cút kít
Nếu mổ đẻ thì it sữa là bình thường cụ ạ. Sau một tuần tự khắc sẽ ngon dần lên.

27091403

Xe tăng
Chân chó + ý dĩ + hạt sen + đu đủ ninh dừ.( Phải chínhTay Cụ nấu nhé) Đảm bảo Sữa lại như Sông Đà.
Nhà em trước cũng áp dụng cái này , có thể thay bằng chân dê và thêm thông thảo + vẩy tê tê nữa .
Cũng tại cụ lười kích sữa từ trước nữa :))

pie

Xe đạp
Nếu chỉ kích sữa thì mồm cụ kích là chuẩn nhất đới ạ. Con bú yếu mình là bố nó phải giúp nó cụ ạ. Rồi cũng tùy cơ địa gấu nhà cụ nữa. Em khuyên cụ là cụ cú bú cật lực đừng lo hết phần của con. Theo tự nhiên thì sữa mẹ chính là món " hết lại có, vơi lại đầy " đấy cụ ạ. Kinh nghiệm bản thân em, mỗi lần vợ đẻ là cứ béo nõn ra. Hehe

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Sữa mẹ sản xuất theo nguyên tắc cung cầu. Trẻ càng bú nhiều thì mẹ càng sx nhiều sữa. Vợ của cụ cần chú ý:
- Cho con bú theo nhu cầu (8-10 lần/ngày). Để kích thích tuyến sữa tạo nhiều sữa
- Ngủ đủ
- Tinh thần thoải mái.
- Hạn chế ăn sữa ngoài.

Gửi cụ bài làm cách nào để có nhiều sữa trong facebook: https://www.facebook.com/MedelaVietnam

Làm cách nào để có nhiều sữa

Lượng sữa do người mẹ sản xuất tùy thuộc vào việc em bé bú nhiều hay ít. Sữa về tăng lên để phù hợp với nhu cầu bú của em bé nếu các chị cho con bú thường hơn- một, hai hoặc ba giờ một lần, hoặc bất cứ khi nào em bé thấy trong người bứt rút hoặc đói.

Càng lớn, con của các chị sẽ có những lúc thấy trong người không yên vì em thấy đói nhiều và muốn bú nhiều hơn. Thời gian này thường xảy ra khi các em được khoảng 6 tuần, 3 tháng và 6 tháng, nhưng cũng có thể xảy ra bất cứ lúc nào.

Nhiều bà mẹ sau khi cho con bú được vài tuần thấy bầu vú mình nhỏ hơn. Như thế không có nghĩa là sữa đã hết, nhưng lại có nghĩa là bầu vú của các chị sản xuất sữa hữu hiệu hơn.

Làm cách nào để có nhiều sữa hơn ?
• Cho con bú thường hơn :
+ Khi con khóc các chị nên cho con bú vú mình, chứ không nên dùng vú giả.
+ Để cho con bú từ từ cho đến hết sữa ở bầu vú thư nhất trước, trước khi cho con bú sang bầu vú thứ nhì.
+ Cho con bú thường hơn. Cho bú dù em bé đang còn thức và không quấy.
+ Đánh thức con dậy để cho bú thêm, trước khi các chị đi ngủ.
• Xem lại tư thế mình đang cho con bú và cách cho con bú. Em bé sẽ bú dễ dàng hơn nếu được cho bú đúng cách.
• Cho bú nhiều hơn. Cứ 20 – 30 phút lại cho con bú một lần thường có thể đủ làm cho em bé không thấy đói và giúp gia tăng lượng sữa do vú sản xuất. Không giống như bình sữa, vú của các chị không bao giờ cạn sữa cả. Càng cho con bú nhiều, cơ thể các chị sẽ càng sản xuất nhiều sữa hơn.
• Nếu em bé không chịu bú thêm, các chị nên nặn sữa sau khi đã cho con bú, hoặc giữa hai lần cho con bú.
• Tránh đừng cho con bú bình (sữa bột), cho uống nước thường hoặc nước cốt trái cây ( Trừ trường hợp được nhân viên y tế dặn), vì làm như vậy sẽ làm cho em bé không còn thấy thích sữa mẹ nữa và cũng không cần bú nữa. Hậu quả là sẽ ảnh hưởng đến vấn đề sữa ra nhiều hay ít.
• Nghỉ ngơi càng nhiều càng tốt – ăn nhiều và uống nước khi thấy khát. Trong người thoải mái sẽ giúp cơ thể sản xuất nhiều sữa hơn (Xem tài liệu hướng dẫn 2).
• Lúc đang cho con bú, nếu xoa nắn vú có thể giúp cho bầu vú sản xuất nhiều sữa hơn.

phucbonguyen

Xe điện
Gấu nhà e cứ chân giò, lợn,dê,chó ăn cật lực sữa nhìu vô biên đủ cho cả gấu Bố luôn hiiii

crane car

Xe tải
Gấu nhà em xơi hết mấy trăm quả trứng gà với gần tạ chân giò=)), F1 nhà em ti đến 2 tuổi mới thôi.

playboy258

Xe tải
Chân cho ninh vơi đu đủ thử đi cụ

lct162

Xe hơi
Cái này ko lo. Cụ đi mua ngay hộp mother Love ve. Lọ 60 viên ấy. bọn tuticare hay bibo... kid cũng được. Hơi nóng tí nhưng tốt lắm

water123

Xe máy
Kinh nghiệm của em nuôi vợ đẻ là ăn chân dê nấu cháo rất hiệu quả, sữa mẹ về ngay , con cũng có sức đề kháng rất tốt, mẹ thì ko bị béo như ăn chân giò. F1 nhà em năm đầu ko mất một viên thuốc nào.

philiat

Xe tải
Tình hình là vợ em mới sinh ở quê
nhưng gần 1 tuần rồi mà sữa ít quá
em đã làm đủ các mẹo nào là ăn chân giò,uống rễ đinh lăng...
Các cụ nào trải qua có kinh nghiệm nào hay chỉ em cái
Nhìn con khóc thiếu sữa sót ruột quá,
Cho uống sữa ngoài lại không an tâm
Phải kiên trì bạn à, dặn vợ phải cho con bú liên tục, càng bú nhiều càng ra nhiều sữa, con có bú thì mới kích thích ra sữa mà
Nếu cơ địa bình thường, kg bà mẹ nào thiếu sữa cả đâu.