Kiếm chỗ rửa xe cẩn thận chu đáo mà khó quá các cụ ạ :(

Bobay

Xe điện
Im iem toàn tự rửa lấy thui...mà iem cũng toàn dùng nước giếng khoan mà có thấy sao đâu? :)
Nước giếng khoan cũng có nhiều loại, tùy từng địa hình, vị trí được khoan, hơn nữa lên rồi còn được xử lý nữa thì quá ngon...còn theo em biết thì quy trình lọc của một số cửa hàng rửa xe thì ko ổn, vậy nên mới có hiện tượng rửa vài lần là cảm thấy xe ko còn trắng như trước nữa ;)

captivaltz

Xe điện
Mùa này các cửa hàng rửa xe kiếm bộn tiền vì số lượng xe rửa quá nhiều, tuy vậy chất lượng rửa càng ngày càng kém đi chưa muốn nói là rất bực mình.
Em đi xe màu trắng nên hay để ý các cửa hàng rửa có phải dùng nước máy hay không, rồi để ý cả cách rửa của các tay thợ....
Với mức giá bình dân cho 1 lần rửa là 50k thì việc đòi hỏi kỹ tới mức mình mong muốn là khá khó, tuy nhiên ko phải ko có cửa hàng đáp ứng được nhu cầu đó.
Các cụ đã rửa và ưng dịch vụ ở cửa hàng nào thì bêu lên đây để anh em trả tiền với đúng dịch vụ mình được hưởng nhé.
Em vẫn chưa ưng được cửa hàng nào trong bán kính 3km khu vực Vũ Trọng Phụng - Khuất Duy Tiến, nhờ các cụ mách giúp :)
Kụ qua thử chỗ thým [@meguiars;138846] rửa 1 lần xem, cá nhân em thấy ổn

huyetanhtuxd

Xe tăng
Nước giếng khoan cũng có nhiều loại, tùy từng địa hình, vị trí được khoan, hơn nữa lên rồi còn được xử lý nữa thì quá ngon...còn theo em biết thì quy trình lọc của một số cửa hàng rửa xe thì ko ổn, vậy nên mới có hiện tượng rửa vài lần là cảm thấy xe ko còn trắng như trước nữa ;)
Giếng khoan thì người ta thường hút lên cái thùng phi để sẵn rồi mà. Sắt 2+ và 3+ sẽ bị oxy hoá tránh hiện tượng bị vàng. Xe Cụ bị đổi màu e dự là do lớp sơn bóng cũng bị xước nhiều rồi.

Bobay

Xe điện
Giếng khoan thì người ta thường hút lên cái thùng phi để sẵn rồi mà. Sắt 2+ và 3+ sẽ bị oxy hoá tránh hiện tượng bị vàng. Xe Cụ bị đổi màu e dự là do lớp sơn bóng cũng bị xước nhiều rồi.
Xe em mua mới mà cụ :) và em nhận ra sau vài tháng rửa chỗ quen ở Lê Văn Lương, ngày đó có xe mới nên chả để ý gì, thấy rửa là rửa thôi.

Bobay

Xe điện

captivaltz

Xe điện
Thank cụ đã tư vấn, nhưng chắc khi nào em mua Mẹc hay Bỉm em mới nghĩ tới cụ ấy ạ :)
Em đi Cap nhưng vẫn cố gắng tháng qua chỗ thým ý đôi lần khú khú khú

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Những gì cụ viết đến đoạn tránh hiện tượng ố vàng quả thực em không hiểu. Nó có phải là một loại phản ứng gì đó không ạ ? Còn nếu xước quá nhiều màu vẫn khác bị ố vàng, cụ có thể rất dễ nhìn thấy hiện tượng đó trên các chi tiết mạ crom, các vị trí dễ đọng nước bị đóng cặn cứng, lazang màu sáng ... cụ nhé.

trinhleminh

Xe tăng
Em đang định làm 1 bộ Sonax gồm ít món như dưỡng lốp, xịt rửa nội thất, dưỡng da,wax siêu tốc kể cả xà phòng rửa xe để đem ra hàng rửa cho nó sạch, tính ra chi phí mỗi lần rửa ko đắt hơn nhiều mà xe lúc nào cũng được tắm bằng xà phòng xịn pha đúng tiêu chuẩn, hoá chất chuẩn thì lo gì xe không bóng đẹp :D

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em đang định làm 1 bộ Sonax gồm ít món như dưỡng lốp, xịt rửa nội thất, dưỡng da,wax siêu tốc kể cả xà phòng rửa xe để đem ra hàng rửa cho nó sạch, tính ra chi phí mỗi lần rửa ko đắt hơn nhiều mà xe lúc nào cũng được tắm bằng xà phòng xịn pha đúng tiêu chuẩn, hoá chất chuẩn thì lo gì xe không bóng đẹp :D
Còn thiếu 1 thứ rất quan trọng cụ ạ. Chỗ cụ rửa xe phải dùng nước máy và nhân viên phải rửa đúng quy trình kĩ thuật cụ nhé. Mấy bố rửa taxi kể cả cụ đưa cho Sonax để rửa thì xe của cụ chưa chắc đã đẹp như cụ muốn đâu.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Những gì cụ viết đến đoạn tránh hiện tượng ố vàng quả thực em không hiểu. Nó có phải là một loại phản ứng gì đó không ạ ? Còn nếu xước quá nhiều màu vẫn khác bị ố vàng, cụ có thể rất dễ nhìn thấy hiện tượng đó trên các chi tiết mạ crom, các vị trí dễ đọng nước bị đóng cặn cứng, lazang màu sáng ... cụ nhé.
Em phán đoán, ố vàng (chuyển màu khác) đều là từ mặt lớp sơn bóng thôi. Mà nếu vậy chỉ do là lớp đó bị xước nên khi rửa sẽ bám vào đấy. Lâu ngày sẽ thấy có sự khác với các khu vực xung quanh. Những khu vực nào dùng nước giếng khoan, vùng có nhiều Fe2+ hoặc Fe3+, sẽ thấy rất rõ.

DuongLamCarSpa

Xe điện
Website
sites.google.com
Em phán đoán, ố vàng (chuyển màu khác) đều là từ mặt lớp sơn bóng thôi. Mà nếu vậy chỉ do là lớp đó bị xước nên khi rửa sẽ bám vào đấy. Lâu ngày sẽ thấy có sự khác với các khu vực xung quanh. Những khu vực nào dùng nước giếng khoan, vùng có nhiều Fe2+ hoặc Fe3+, sẽ thấy rất rõ.
Cảm ơn cụ đã trả lời.

lenovox1

Xe tải
Trong khu Văn Quán có chỗ nào rửa xe ngon lành không các cụ? Cuối tuần nào em cũng có việc phi về đấy, định tiện thì cho vợ hai tắm rửa luôn. Làm khách hàng chung thân luôn :))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN đặc biệt là HN, bụi nhiều, mưa linh tinh phải rửa xe liên tục, giá cả thì thôi rồi, các cụ kinh doanh thì muốn tiền trăm, người tiêu dùng thì muốn càng hạt dẻ càng tốt
Nếu tuần nào cũng phải rửa 1 đến 2 lần, mỗi lần 9 chục đến 100 thì cũng xót lắm, nhiều cụ làm xếp hay kiếm tốt thì ok, đa phần còn lại làm công ăn lương thì cả 1 vấn đề.
Theo em 40 -50 là OK,
Có cụ chuyên nghiệp phát biểu thằng tưng cụ chủ thớt không nằm trong nhóm phục vụ em thấy choáng :)
Em cũng đã từng rửa chỗ đó và theo em giá các cụ phục vụ quả là kén khách, em rửa 2 lần và cũng thấy chả cần thiết quay lại
:)

Website
m.facebook.com
Trong khu Văn Quán có chỗ nào rửa xe ngon lành không các cụ? Cuối tuần nào em cũng có việc phi về đấy, định tiện thì cho vợ hai tắm rửa luôn. Làm khách hàng chung thân luôn :))
Khu Văn Quán cụ có thể tham khảo địa chỉ
Passion Autospa
Cụ chủ là Hoàng Anh 0972449999
E không nhớ địa chỉ lắm nằm ngay trục đường...chỗ bãi gửi xe đối diện siêu thị Văn Quán

baonguyenjsc

Xe đạp
Đa phần các cửa hàng rửa xe ở HN đề rửa xe không có quy trình. Nếu cụ có nhu cầu rửa bằng hóa chất xin như Sonax mà nhờ mấy tiệm rưa xe ven đường thì theo em cũng chỉ cần sài 1 chai Sonax Gloss Shampoo là đủ. Rửa xe bằng hóa chất đó luôn giữ độ bóng cho bề mặt sơn.
Các công đoạn trên mà cụ không tự làm hay không sử dụng dịch vụ ở những nơi làm đúng quy trình thì không có mấy tác dụng.

lenovox1

Xe tải
Ở VN đặc biệt là HN, bụi nhiều, mưa linh tinh phải rửa xe liên tục, giá cả thì thôi rồi, các cụ kinh doanh thì muốn tiền trăm, người tiêu dùng thì muốn càng hạt dẻ càng tốt
Nếu tuần nào cũng phải rửa 1 đến 2 lần, mỗi lần 9 chục đến 100 thì cũng xót lắm, nhiều cụ làm xếp hay kiếm tốt thì ok, đa phần còn lại làm công ăn lương thì cả 1 vấn đề.
Theo em 40 -50 là OK,
Có cụ chuyên nghiệp phát biểu thằng tưng cụ chủ thớt không nằm trong nhóm phục vụ em thấy choáng :)
Em cũng đã từng rửa chỗ đó và theo em giá các cụ phục vụ quả là kén khách, em rửa 2 lần và cũng thấy chả cần thiết quay lại
Em nghĩ cũng bình thường, ví dụ như có dịch vụ tẩm quất mát xa, còn có dịch vụ khác là spa. Em thì cứ rửa bình thường, 1-2 tháng cho vợ 2 đi spa 1 lần cũng được. Chứ tuần nào cũng diễu vào spa thì chết tiền :D

Khu Văn Quán cụ có thể tham khảo địa chỉ
Passion Autospa
Cụ chủ là Hoàng Anh 0972449999
E không nhớ địa chỉ lắm nằm ngay trục đường...chỗ bãi gửi xe đối diện siêu thị Văn Quán
Em cảm ơn cụ nhé :D gọi cho cụ chủ có phải nói anh Minh giới thiệu không ạ b-)b-)

ltrphuc

Xe tăng
em cũng ngắm chỗ rửa xe bên khu vực Long Biên mà cũng hiếm có shop nào rửa uy tín theo quy trình, đặc biệt là tìm shop có cầu nâng phụt rửa gầm thì không có luôn

Genghis Khan

Xe hơi
Theo em 40 -50 là OK,
Cụ qua Dương Lâm ở 96 Nguyễn Hữu Thọ - Linh Đàm hay Long Thịnh Nguyễn Thị Định chưa? Hôm nào thử qua đi, em cũng đã làm dv và rửa ở đó rồi, cá nhân em thấy ok

Genghis Khan

Xe hơi
Đa phần các cửa hàng rửa xe ở HN đề rửa xe không có quy trình. Nếu cụ có nhu cầu rửa bằng hóa chất xin như Sonax mà nhờ mấy tiệm rưa xe ven đường thì theo em cũng chỉ cần sài 1 chai Sonax Gloss Shampoo là đủ. Rửa xe bằng hóa chất đó luôn giữ độ bóng cho bề mặt sơn.
Các công đoạn trên mà cụ không tự làm hay không sử dụng dịch vụ ở những nơi làm đúng quy trình thì không có mấy tác dụng.
Đúng vây !