[Funland] Kiếm tiền từ chứng khoán-kênh đầu tư trí tuệ hay trò lừa đảo đỉnh cao?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

vothuongss

Xe đạp
Có cụ nào đầu tư vào quỹ EFT ko ah, lãi ít hơn nhưng dài hạn thì ok hơn gửi NH đấy nhỉ

Sent from SM-G9750 via OTOFUN

babeo

Xe điện
Cụ dự như thần ấy ạ, tiện thể cụ dự thêm mấy phiên nữa cho chắc :D
Lái sẽ đánh cho các cụ cầm tiền muốn mua nhưng sợ mua hớ, còn các cụ cầm cổ thấy muốn bán nhưng sợ bán hớ, ôm tiếp thì lại sợ nó xuống giá 😂. Khó chịu lắm 😅. Đến khi các cụ cầm tiền ko chịu nổi phải ào ào leo lên tàu là bị đổ bô kkk.
Tất cả chỉ có vậy thôi, lên xong xuống , xuống mãi rồi lại lên, chỉ là không biết bao giờ lên, bao giờ xuống 😆

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Lái sẽ đánh cho các cụ cầm tiền muốn mua nhưng sợ mua hớ, còn các cụ cầm cổ thấy muốn bán nhưng sợ bán hớ, ôm tiếp thì lại sợ nó xuống giá 😂. Khó chịu lắm 😅. Đến khi các cụ cầm tiền ko chịu nổi phải ào ào leo lên tàu là bị đổ bô kkk.
Tất cả chỉ có vậy thôi, lên xong xuống , xuống mãi rồi lại lên, chỉ là không biết bao giờ lên, bao giờ xuống 😆
Kịch bản dễ hiểu cụ nhỉ, cụ là lái phải ko ạ

babeo

Xe điện
Mợ chủ thớt còn muốn chơi chứng nữa không 😁, nếu muốn chơi mai đi mở Tk nạp tiền canh mua hàng Sale of 😝

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Chứng khoán vừa là kênh đầu tư, vừa là đầu cơ, tuỳ thuộc vào nhận định của từng người. Ví dụ như em là đầu tư, mua 2-3 dn làm ăn tốt, tăng trưởng, khi thị giá rẻ , rồi sau đó chỉ ngồi theo dõi tình hình theo quý. Em chỉ kì vọng 20%/năm.

Nhưng lại có rất nhiều người tham gia, họ mua bán theo ngày, lập hội nhóm, xây thớt nhanh như điện… hình như trên OF này cũng có, nhưng em chịu ko thể hiểu đc logic nhóm này.
Em có ông bạn mứt cũng là tổ lái, đã từng chén hơn 50 tỷ FLC, nó cung cay đắng nhận ra là khi hết gà thì tổ nhóm này quay ra thịt nhau hehe

Tiền của em nên em chả tin bố con ông nào, em mà kiếm đc là do kiến thức, phân tích, nhận định và quan trọng là bản lĩnh gồng lỗ, gồng lãi thôi =))
——
Thêm 1 chút về hội nhóm chứng cháo, sry trước là nhận định của e sẽ động chạm 1 số cụ ở đây
- hiệu quả đầu tư cá nhân sẽ chỉ ở mức trung bình của hội nhóm.
- theo hội nhóm là gắn với bản chất thiếu tự tin vào kiến thức-bản lĩnh cá nhân, lười suy nghĩ, tâm lí thích làm giàu nhanh nhưng lại dựa dẫm người khác.
- hội nhóm kể cả có cắt máu ăn thề, bán cùng bán, mua cùng mua, nhưng chỉ cần bị úp bô 1 phát là rã đám. Bao tấm gương hụi họ…
- hội chứng bias, fomo… chi phối mạnh.
Vậy là đã tròn 3 tháng khi em ngẫu hứng viết post ở trên, mọi thứ diễn ra quá nhanh và quá nguy hiểm =)) Chủ tịch bán chui, THM bom hàng, vỡ bong bóng cổ phiếu rác =))

babeo

Xe điện
Vậy là đã tròn 3 tháng khi em ngẫu hứng viết post ở trên, mọi thứ diễn ra quá nhanh và quá nguy hiểm =)) Chủ tịch bán chui, THM bom hàng, vỡ bong bóng cổ phiếu rác =))
Các "nhà đầu tư" nhanh quên lắm, nên rồi đâu lại vào đấy thôi cụ ạ.

whitewood

Xe buýt
Mua TTF của gỗ Trường Thành. DN tái cơ cấu thành công và CP đang ở chân con sóng lớn.

Airbus A350

Xe điện
Các "nhà đầu tư" nhanh quên lắm, nên rồi đâu lại vào đấy thôi cụ ạ.
Hôm qua em vừa thề với vợ: nếu bán được CII với FLC sẽ nghỉ chứng, Thế quái nào sáng nay em lại lao vào múc thêm giá sàn, đến giờ vẫn lang thang không dám về nhà đây cụ.

babeo

Xe điện
Hôm qua em vừa thề với vợ: nếu bán được CII với FLC sẽ nghỉ chứng, Thế quái nào sáng nay em lại lao vào múc thêm giá sàn, đến giờ vẫn lang thang không dám về nhà đây cụ.
Không sao đâu cụ, với CII cùng lắm là kẹp thôi mà 😅! Còn hàng nhà thằng mặt dơi tai chuột nhà cháu không bao giờ dây vào.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít