[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Dungha

Xe điện
Hôm nay em đi Hà Nội- Nam Định - Hà Nội mà vhar thấy bóng aoa,vàng nào cả.

EPL

Xe tăng
Đọc báo thấy hôm nay có cụ đi xe máy bị thôi đoạn Giả Phóng - Kim Đồng, đòi biếu xe cho Csgt

Cụ Găm

Xe buýt
Trưa nay mấy anh em nhà em gặp nhau, cấp cho mỗi ông đúng 1 chén lưng, rồi nâng lên đặt xuống hơn 20 lần nhấp môi, sầu chung sầu riêng đồng khởi quăng chài :))

Kể ra cũng thấy thiếu thiếu :)

Visa Du Lich

Xe buýt
Hôm nay em đi chưa thấy chốt nào làm (mấy điểm này thường là ngày nào cũng có), chắc các chú ấy còn nghỉ tết đến hnay, mai mới ra quân

Xe cỏ cũ

Xe điện
Tết không có chén rượu đúng là kém vui đi nhiều, các bữa ngày tết giải tán sớm hơn hẳn so với năm trước. Nhưng em ủng hộ không cồn khi lái xe và chốt phải làm nghiêm, chứ lúc bắt lúc không chả tác dụng ngăn bia rượu lái xe và ối cụ sẽ bị túm.

Vvtvvt

Xe tải
Nội thành HN từ mồng 1 đến hết mồng 2 chau đi mà ko gặp bóng CSgt nào.
Chắc cũng nghỉ tết.
12g trưa hôm nay (3 tết) em bị dừng ktra nồng độ cồn cubgf 2 chiếc xe nữa đoạn rẽ từ Thiên đường Bảo sơn ra đại lộ Thăng Long . Trước khi ktra em tự tin hỏi chú Xxx đội 11 là ống thổi có mới, có an toàn hay không. Chú xxx trả lời Anh yên tâm . Em thổi ngay vì mấy hôm tết k dám uống gì cả . Xxx báo anh k có cồn trong người mời anh đi.Hai cụ còn lại ktra sau k biết có dính không.Phải nói là k uống khi lái xe ra đường thời gian này em thấy tự tin hơn rất nhiều các cụ ạ

Parejo_10

Xe điện
Bọn em tết nhất cứ thế này.

đi xe dịch vụ cho đỡ phải lo:D

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ chủ cứ lái xe. Khi nào thấy chốt, cụ lấy chai riệu ra, rót vào nắp rồi đưa cho vợ & các F1 uống chút.
Khi thổi vào máy, cụ nhìn màn hình rồi kết luận chắc nịch: "Tôi cam đoan máy các anh có vấn đề, vì tôi chẳng hề đụng tới giọt riệu nào. Ko tin, các anh hãy đưa máy cho vợ con tôi thổi thử xem sao". CSGT làm thử thì ai cũng dính, anh ta lẩm bẩm: "Ừ nhỉ, chả tin vào ba cái máy này đc!"
Rồi khoát tay:"Mời anh tiếp tục hành trình. Thành thật xin lỗi anh vì sự bất tiện này".
P/s: Mùng 3 tết, nhà cháu fun tí. :))

tieunhupha

Xe điện
Em qua làm choác đến đêm nên sáng nay uống bổ sung mấy cốc nước to to rồi lượn lờ loanh quanh thôi. Vụ nồng độ >0 cứ ý kiến mãi chưa thấy có thay đổi nên cứ chắc ăn thực hiện theo luật thôi.

money_talk

Xe tăng
Cụ chủ cứ lái xe. Khi nào thấy chốt, cụ lấy chai riệu ra, rót vào nắp rồi đưa cho vợ & các F1 uống chút.
Khi thổi vào máy, cụ nhìn màn hình rồi kết luận chắc nịch: "Tôi cam đoan máy các anh có vấn đề, vì tôi chẳng hề đụng tới giọt riệu nào. Ko tin, các anh hãy đưa máy cho vợ con tôi thổi thử xem sao". CSGT làm thử thì ai cũng dính, anh ta lẩm bẩm: "Ừ nhỉ, chả tin vào ba cái máy này đc!"
Rồi khoát tay:"Mời anh tiếp tục hành trình. Thành thật xin lỗi anh vì sự bất tiện này".
P/s: Mùng 3 tết, nhà cháu fun tí. :))
Xxx bảo - ông đưa tôi thổi thử cho ông xem. Cả đội xxx vào thổi tất cả đều báo max.
Xxx vui vẻ mời anh đi, bọn tôi làm mấy chai từ giao thừa mà giờ thổi vẫn bị, chắc máy hỏng.

tomtomchát

Xe container
Chắc kiểm tra từ giờ đón tết thôi.
Nay mùng3, còn 362 ngày nữa ;))

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tết không có chén rượu đúng là kém vui đi nhiều, các bữa ngày tết giải tán sớm hơn hẳn so với năm trước. Nhưng em ủng hộ không cồn khi lái xe và chốt phải làm nghiêm, chứ lúc bắt lúc không chả tác dụng ngăn bia rượu lái xe và ối cụ sẽ bị túm.
Thằng Singapore, cũng "lúc bắt lúc không" bác ạ, và cực kỳ tác dụng trong nhiều chuyện bác ạ: Riệu bia (đắt), xả rác (2000-5000SGD), ....

Xét như thế, Hiệu quả nằm ở Tổng chi phí cho vụ việc (nhiều khi Tổng chi phí chỉ bằng 50% mức phạt).

qkace

Xe điện
Thằng Singapore, cũng "lúc bắt lúc không" bác ạ, và cực kỳ tác dụng trong nhiều chuyện bác ạ: Riệu bia (đắt), xả rác (2000-5000SGD), ....

Xét như thế, Hiệu quả nằm ở Tổng chi phí cho vụ việc (nhiều khi Tổng chi phí chỉ bằng 50% mức phạt).
Thằng nào không biết chứ thằng Sing là bố láo lắm cụ ạ, uống rượu bia xong lái xe thường xuyên. Em đi Sing đôi chục lần, chúng nó hết thằng này đến thằng khác đón đi ăn nhậu, đi bar, karaoke quần quật. Uống xong chúng nó tự lái xe về, cử 1 thằng tiện đường đèo em về xong thằng ấy mới về. Thế mà chẳng thằng nào sợ phạt. Chỉ duy nhất một lần chúng nó đồn nhau một thằng trong hội bị phạt 3k Sing vì tội uống rượu.

Còn xả rác thì ra mấy khu Lavender hay Joo Chìa chơi chúng nó hút thuốc xả rác đầy đường. Bọn ấy nó suy thoái lắm, cụ ví dụ làm gì.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào không biết chứ thằng Sing là bố láo lắm cụ ạ, uống rượu bia xong lái xe thường xuyên. Em đi Sing đôi chục lần, chúng nó hết thằng này đến thằng khác đón đi ăn nhậu, đi bar, karaoke quần quật. Uống xong chúng nó tự lái xe về, cử 1 thằng tiện đường đèo em về xong thằng ấy mới về. Thế mà chẳng thằng nào sợ phạt. Chỉ duy nhất một lần chúng nó đồn nhau một thằng trong hội bị phạt 3k Sing vì tội uống rượu.

Còn xả rác thì ra mấy khu Lavender hay Joo Chìa chơi chúng nó hút thuốc xả rác đầy đường. Bọn ấy nó suy thoái lắm, cụ ví dụ làm gì.
1 cậu Luật sư bên đó chia sẻ với tôi: Tụi nó ít bắt thôi, nhưng án nặng và hoàn toàn bất ngờ, nên dân tình sợ.
Tôi không thấy vụ Lái xe có cồn, vì xe bus + Metro của họ quá quá tốt.

Tôi đi đường, cũng không dám vứt tàn thuốc ra đường, vì mình cũng sợ và phải đợi đến thùng rác có cái nắp inox, để vứt vô.

qkace

Xe điện
1 cậu Luật sư bên đó chia sẻ với tôi: Tụi nó ít bắt thôi, nhưng án nặng và hoàn toàn bất ngờ, nên dân tình sợ.
Tôi không thấy vụ Lái xe có cồn, vì xe bus + Metro của họ quá quá tốt.

Tôi đi đường, cũng không dám vứt tàn thuốc ra đường, vì mình cũng sợ và phải đợi đến thùng rác có cái nắp inox, để vứt vô.
Vâng em đi một mình ngoài phố cũng ngoan lắm ạ. Nhưng đêm đi cùng bọn nó mình đâm biến chất. Bọn nó có xe là chạy chứ không có chuyện đi bus hay MRT đâu. Tối cụ cứ dạo quanh mấy khu ăn chơi như Geylang hay Joo Chìa sẽ thấy chúng nó ăn nhậu xong trèo lên xe phóng tít, không coi pháp luật ra gì đâu.

Cụ cứ hỏi cậu luật sư đó là cậu ấy có lái xe sau khi uống rượu bia không là sẽ có câu trả lời ngay, không như những gì cụ nghĩ đâu.

Thái cực

Xe tải
Từ m1 đến nay em đi khá nhiều nơi mà chưa thấy chặn thổi cồn vụ nào, mấy thằng ngồi cùng xe còn kháo "khéo sợ lây cúm nên xxx tạm dừng kiểm tra cồn".