[Funland] Kiểm tra sơn kova chính hãng

mazda929

Xe tăng
Em dân xây dựng đây toàn mua sơn chỗ ông anh ở Phú Thượng và đại lý có máy pha sơn mình nhìn thấy trực tiếp e hay mua jotun và dulux chưa dùng kova tuy rằng biết đây là sơn của người việt, k lẽ mày pha bình thường k pha màu dòng sơn kova này đc sao?! ( nếu nói như cụ chủ thì bất kể đại lý nào bán cũng vẫn phải về nhà máy sản xuất để pha sơn sao quá mất thời gian và k thuận tiện)

Jonykey

Xe tải
Món sơn này dễ bị ăn lừa lắm, em quen thằng ku tiếp thị cho một hãng sơn, nhưng nó bảo chủ công trình mua sơn gì nó cũng có, mà nó còn chiết khấu cho rất cao giá rẻ hơn đại lý nhiều. Nhưng hỏi ra mới biết là nó lấy sơn của hãng nó đang làm còn vỏ thì của hãng khác đóng vào dán tem mác như thật đố ai biết được.

Clear

Xe buýt
Đến rượu còn giả đc huống chi sơn. Rượu ngon thì mới có giả chứ rượu không ngon chả có ai làm giả. Cứ ra cửa hàng dõng dạc bảo, lấy cho mấy thùng sơn rẻ nhất ra đây, đảm bảo không hề có hàng giả hay tình cảnh thợ sơn đổi tráo sơn của chủ.

vieteuro

Xe container
E đang hoàn thiện cũng đau đầu món này
Chắc xuống tận cổng công ty lấy thôi vì cũng gần

mr-justin

Xe tải
Đến rượu còn giả đc huống chi sơn. Rượu ngon thì mới có giả chứ rượu không ngon chả có ai làm giả. Cứ ra cửa hàng dõng dạc bảo, lấy cho mấy thùng sơn rẻ nhất ra đây, đảm bảo không hề có hàng giả hay tình cảnh thợ sơn đổi tráo sơn của chủ.
Mua thế này chỉ được giá rẻ thôi cụ ah. Chất lượng sơn thì lởm và độc lắm, không khác gì nước vôi pha với tinh màu. Qua 2 đến 3 năm sơn bay màu và mốc khi sửa lại quá là khổ luôn.

volvo.XC90

Xe tăng
Kiểm tra trên sản phẩm xem tem có chuẩn ko, nếu ko chuẩn là hàng giả :D

HƯỚNG DẪN CÁC ĐẶC ĐIỂM NHẬN BIẾT TEM CHỐNG HÀNG GIẢ CỦA KOVA

A. Xác thực sản phẩm chính hãng KOVA qua tin nhắn SMS
Quý khách hàng chỉ cần cào lớp tráng bạc trên mặt tem để lấy mã số xác thực, sau đó nhắn tin theo cú pháp "KOVA (dấu cách) mã số xác thực” gửi về tổng đài 8077. Ngay lập tức, tổng đài sẽ trả về tin nhắn hồi đáp.
Mã số chỉ được xác thực duy nhất 01 lần. Bởi vậy, Quý khách hàng chỉ nên xác thực sau khi đã chắc chắn giao dịch mua hàng.
B. Các đặc điểm nhận biết tem chống hàng giả KOVA
  1. Quý khách hàng có thể dễ dàng nhìn thấy logo chuẩn của KOVA ở góc phải của con tem.

1. Quý khách hàng có thể thấy dòng chữ KOVA ở phía dưới góc phải của con tem bị che khuất một phần bởi phần phủ cào.

1. Quý khách hàng có thể thấy được hình tròn với hiệu ứng ánh sáng Fresnel tại vị trí dưới số “8077”

1. Quý khách hàng thay đổi góc nhìn tại vị trí trên hình sẽ thấy chữ “KO” hoặc “VA” được thay đổi hiệu ứng trên cùng một vị trí

1. Quý khách hàng thay đổi góc nhìn tại vị trí phía trên chữ “phủ” sẽ thấy lần lượt 4 ký tự “K-O-V-A” được lồng vào nhau thay đổi theo hiệu ứng 90˚ Kinetic Wireframe.
Cụ gặp và check kiểm tra KV nam định chưa, chuẩn KV cứ lên thẳng nhà máy mà lấy

Clear

Xe buýt
Mua thế này chỉ được giá rẻ thôi cụ ah. Chất lượng sơn thì lởm và độc lắm, không khác gì nước vôi pha với tinh màu. Qua 2 đến 3 năm sơn bay màu và mốc khi sửa lại quá là khổ luôn.
Thành phần của sơn thì là như nhau thôi cụ ạ, khác nhau chủ yếu là ở bột đá nhiều hay ít, nhựa nhũ hoá tan trong nước chất lượng là như nhau vì là công nghệ cao, đều phải mua của các hãng hoá chất nên không có làm giả được. Sơn mà không mốc ấy mới là độc, vì có nhiều hoá chất diệt nấm mốc, cụ dùng sơn chuyên trị độ ẩm chưa? Thợ ngửi còn choáng ngây ngất.

biển xanh06

Xe điện
Lúc pha màu có được cậy nắp ra không ??? Không phải màu thông dụng sx sẵn
Kova 100% pha màu tại nhà máy Kova. Pha xong màu mới dán tem chống giả và 1 tem phụ mã màu, ngày pha lên nắp.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đánh dấu.

Laihongthinh

Xe máy
Em có cái phiếu xuất kho này mà nó ko có số lô để đối chiếu với vỏ thùng. Nên cũng ko biết thế nào đc các bác ạ

biển xanh06

Xe điện
Em có cái phiếu xuất kho này mà nó ko có số lô để đối chiếu với vỏ thùng. Nên cũng ko biết thế nào đc các bác ạ
Ngày xuất xưởng 25/8 kia kìa. Ít nhất có 2 thùng màu .

No Problem

Xe tăng
Em dân xây dựng đây toàn mua sơn chỗ ông anh ở Phú Thượng và đại lý có máy pha sơn mình nhìn thấy trực tiếp e hay mua jotun và dulux chưa dùng kova tuy rằng biết đây là sơn của người việt, k lẽ mày pha bình thường k pha màu dòng sơn kova này đc sao?! ( nếu nói như cụ chủ thì bất kể đại lý nào bán cũng vẫn phải về nhà máy sản xuất để pha sơn sao quá mất thời gian và k thuận tiện)
Cụ xưng dân xây dựng mà viết vậy thì cụ chẳng hiểu gì. Máy pha có thể cơ bản giống nhau. Quan trọng tổ hợp gốc màu để ra màu cần. Ví dụ : cho cụ 50 chữ số tự nhiên, cụ cho ra rất nhiều cặp số có 2,3,4,5,6,7...chữ số khác nhau. Nhưng người khác lại tổ hợp ra kiểu khác, cụ đã học toán tổ hợp chưa? Còn sơn Kova chính xác là nhà máy pha. Nên đặt màu Kova bao giờ cũng phải báo trước. Jotun và Dulux thì họ cho đại lý pha.

mazda929

Xe tăng
Cụ xưng dân xây dựng mà viết vậy thì cụ chẳng hiểu gì. Máy pha có thể cơ bản giống nhau. Quan trọng tổ hợp gốc màu để ra màu cần. Ví dụ : cho cụ 50 chữ số tự nhiên, cụ cho ra rất nhiều cặp số có 2,3,4,5,6,7...chữ số khác nhau. Nhưng người khác lại tổ hợp ra kiểu khác, cụ đã học toán tổ hợp chưa? Còn sơn Kova chính xác là nhà máy pha. Nên đặt màu Kova bao giờ cũng phải báo trước. Jotun và Dulux thì họ cho đại lý pha.
Có phải cứ dân XD là phải hiểu cặn kẽ công nghệ pha sơn đâu cụ và e cũng chẳng cần quan tâm làm gì cho mệt não chỉ điều hành và quản lý vài ctrinh đã đủ mệt rồi. Cái em và các cụ khác quan tâm là sự độc quyền pha sơn dẫn đến bất cập trong khâu cung ứng cho các nhà phân phối cũng như ng tiêu dùng sp sơn Kova này, có nhất thiết hãng sơn phải phức tạp và cầu kỳ khi phải đưa mã sơn về nơi sx để trực tiếp pha k?!

No Problem

Xe tăng
Có phải cứ dân XD là phải hiểu cặn kẽ công nghệ pha sơn đâu cụ và e cũng chẳng cần quan tâm làm gì cho mệt não chỉ điều hành và quản lý vài ctrinh đã đủ mệt rồi. Cái em và các cụ khác quan tâm là sự độc quyền pha sơn dẫn đến bất cập trong khâu cung ứng cho các nhà phân phối cũng như ng tiêu dùng sp sơn Kova này, có nhất thiết hãng sơn phải phức tạp và cầu kỳ khi phải đưa mã sơn về nơi sx để trực tiếp pha k?!
À cái đấy là việc của hãng, mình quan tâm làm gì cụ cho mệt đầu ra như cụ nói ấy. Còn mua hay ko là quyền mình mà, mỗi hãng có cách làm riêng

blackbery1205

Xe máy
Mình thấy mua trên nguyễn khuyến đảm bảo đấy chứ có giả diếc gì đâu