Kiến nghị với BTC .

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Sau loạt trận BK vừa qua OFC có kiến nghị với BTC mấy việc như sau :
Đầu tiên là bóng thi đấu . Đề nghị 2 loạt trận cuối cùng, BTC cung cấp thêm bóng thi đấu để giảm thời gian bóng chết. Trong giải BTC phát cho mỗi đội 1 quả tuy nhiên số này phần lớn đã mất do các cầu thủ chân to đá ra ngoài.
Thứ hai là công tác trọng tài: BTC làm việc với bên trọng tài để bắt trận đấu 1 cách có tâm nhất. Quan sát giải từ đầu đến giờ có cảm giác đội TT bắt cho đủ thời gian và thường nhìn sang sân bên cạch để tuýt còi kết thúc hiệp đấu hoặc trận đấu. Tại vòng bảng có những trận đá sau vài phút nhưng nhiều khi kết thúc trước cả trận đấu sớm, có hiệp đấu chỉ đc 23 phút tính cả thời gian bóng chết.
Tiêu biểu là trận đấu ngày hôm qua giữa FFFC và OFC, trận đấu này bị gián đoạn thời gian rất lớn do đổ tường và đi tìm bóng, tổng thời gian chết lên đến hàng chục phút nhưng TT chỉ bù giờ 3 phút, trận đấu kết thúc ngay sau khoảng 1 phút khi TT bắt trận KFC - ĐKFC thổi còi kết thúc trận đấu.
Nói một cách kinh tế thì chúng ta mất tiền thuê họ bắt TT thì phải yêu cầu họ làm hết sức mình. Nếu vẫn còn tình trạng bắt cho xong và mong hết trận để tránh áp lực thì năm sau nên xem xét ko thuê tổ TT này nữa.
Mong BTC lưu tâm để giải thành công tốt đẹp !

minhquoc

Xe điện
Hôm qua thời gian bóng chết phải kéo dài đến 6 chục phút lão Tố ah :D

Hôm qua ko có bóng của FFFC thì sao nhỉ :)

@BTC: lượt cuối đề nghị trước trận đấu giám sát của BTC đích thân vào điểm danh cầu thủ thi đấu trên sân khi hai đội chào khán giả. Tránh việc có thông tin một số đội đã tự bổ sung cầu thủ mà không thông qua BTC.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thay mặt Ban tổ chức giải, em xin ghi nhận ý kiến của hai cụ và cũng có đôi lời trình bày như sau :
- Thứ nhất : Về bóng, trước khi giải diễn ra, BTC đã phát cho mỗi đội 1 quả tự quản lý, phần lớn các đội trong quá trình thi đấu đá ra ngoài không tìm thấy được .
Vì vậy, việc bổ sung thêm bóng mất cho đội mình là việc các đội cần chủ động, đó chưa kể đến việc mỗi đội duy trì hoạt động ngoài giải cũng có một vài quả sử dụng, hoặc nếu không có thì báo sớm để BTC chuẩn bị, tránh tình trạng trên sân chỉ duy nhất 1 quả như trận hôm qua giữa OFC và FFFC.
Tuy nhiên, trong trận chung kết tới, BTC sẽ chuẩn bị thêm bóng dự phòng cho hai đội ạ.
- Thứ hai : Về trọng tài, việc thiếu thời gian thi đấu là có xảy ra ở một số trận trước nhưng không nhiều , vấn đề này em đã nhắc nhở họ rồi ạ.Về trận hôm qua, FFFC với OFC, theo như báo cáo thì bù giờ cho hiệp hai là 4 phút, nghỉ sau trận KFC và Đoàn kết là 2 phút. Ở trận chung kết, em khẳng định sẽ không có chuyện đá thiếu giờ ạ.

- Thứ ba : Về giám sát trận chung kết, hôm đó em đề nghị các đội đến sớm điểm danh trước 30 phút và trực tiếp BTC sẽ làm việc này nên các cụ hoàn toàn yên tâm về tính trung thực, khách quan của trận đấu này.

Cuối cùng, BTC xin cám ơn sự đóng góp ý kiến của đại diện các đội, BTC sẽ hoàn thiện hơn nữa để giải đấu thành công tốt đẹp ạ.

anhcobra

Xe container
Trận hôm qua nát vụn vì những lý do vớ vẩn. Tất nhiên đó là một phần của bóng đá nhưng mà hem có sướng. Riêng việc nghỉ sau trận KFC có 2 phút đã là không chấp nhận được rồi. Hiệp 2 bóng bay sang sân tennis 1 lần, bay ra sau tường bên phần sân FFFC 1 lần, thủ môn FFFC đau 1 lần, bóng bay sang sân 1 vài lần em không nhớ (sân 1 không có đội thi đấu nên mỗi lần nhặt bóng chắc cũng hơn 1 phút) bù giờ 4 phút mà nghỉ sau trận kia 2 phút thì rõ ràng trọng tài ăn gian vì 2 đội bắt đầu hiệp 2 cùng lúc.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Trận hôm qua nát vụn vì những lý do vớ vẩn. Tất nhiên đó là một phần của bóng đá nhưng mà hem có sướng. Riêng việc nghỉ sau trận KFC có 2 phút đã là không chấp nhận được rồi. Hiệp 2 bóng bay sang sân tennis 1 lần, bay ra sau tường bên phần sân FFFC 1 lần, thủ môn FFFC đau 1 lần, bóng bay sang sân 1 vài lần em không nhớ (sân 1 không có đội thi đấu nên mỗi lần nhặt bóng chắc cũng hơn 1 phút) bù giờ 4 phút mà nghỉ sau trận kia 2 phút thì rõ ràng trọng tài ăn gian vì 2 đội bắt đầu hiệp 2 cùng lúc.
Vâng, em ghi nhận ý kiến của cụ để làm căn cứ nhắc nhở họ ở trận chung kết ạ.
Việc bóng như em đã nói ở trên, sẽ không còn tình trạng thiếu bóng, chờ bóng làm gián đoạn trận đấu xảy ra nữa, BTC sẽ tăng cường bóng dự phòng ạ.

anhcobra

Xe container
Trận hôm qua thế là xong rồi. Bên em mà là FFFC có khi còn lắm trò hơn. Gì chứ phá bóng đi xa thì là nghề chính của em. Cơ mà vẫn ấm ức, keke

minhquoc

Xe điện
Chắc gì bên các anh đã phá bóng giỏi hơn bên tôi. Hay là tổ chức thi phá s bóng :D

minhquoc

Xe điện
Em cũng có ý kiến về 2 trọng tài bắt trận KFC vs Đoàn Kết hôm qua .....quá kiệm còi => dẫn đến những phản ứng do tâm lý bị ức chế.
Đâu phải cứ thổi nhiều là hay. Bạn chơi được thì mình cũng chơi được, thế thôi. Quán triệt tư tưởng vào đá với OFC nhé. :D

hwng80

Xe buýt
Em cũng có ý kiến về 2 trọng tài bắt trận KFC vs Đoàn Kết hôm qua .....quá kiệm còi => dẫn đến những phản ứng do tâm lý bị ức chế.
Thời gian mỗi hiệp cũng ngắn, sân lại hẹp, va chạm nhiều. Thành ra trọng tài thổi nhiều quá cũng bị kêu là làm nát trận. Bác Hoangnn cũng thông cảm cho trọng tài. Khả năng ng ta cũng có hạn. Mà bác nghĩ mà xem, thật ra bên nào, thắng hay thua đều ít nhiều cũng kêu ca trọng tài cả thôi mà.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Ông này phải cắt chym, hẹnhof tái đấu làm bên này thấy kfc thua 2-0 đíu đá nữa

mandylanh2011

Xe buýt
Hôm qua nếu kg có bàn" rùa nổi" bên e thì kg biết kết quả ntn cụ nhỉ? Yếu tố may mắn nhiều khi cũng quyết định đấy ajh.hôm nào xong giải e mời đội cụ giao lưu một trận cụ nhé.