Kiện toàn danh sách thành viên chính thức

B.V.C

Xe tải
Kính thưa cả nhà,
để phục vụ cho thớt Điều lệ và Đăng ký thành viên BVC được Ofer hiểu rõ hơn trước khi trở thành BVCer, nay BVC tiến hành khâu kiện toàn lại BVCer, với một số tiêu chí rõ ràng như sau:

1. Thực hiện nghiêm túc các mục 7, 8, 9

"7. Khi tổ chức offline, mọi người phải tuân thủ giờ giấc đã quy định. Ai đã đăng ký mà không đến được do vô số lý do đột xuất phải thông báo trước. Những người đến muộn và vắng mặt sẽ có hình thức xử lý, cụ thể như sau:
- Mỗi phút đến muộn nộp 1000 đồng VN vào quỹ từ thiện BVC. Maximum là 100.000 đồng VN. Không cần phải trình bày lý do đến muộn.

- Đã đăng ký đi offline nhưng vắng mặt mà không thông báo: Nộp 150.000 vào quỹ từ thiện.

8. BVC thành lập một quỹ từ thiện mang tên BVC Fund để giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn thật sự. Sự giúp đỡ là trực tiếp đến tay người nhận. Không qua bất kỳ một tổ chức nào và tài chính sẽ được minh bạch. Nguồn thu của quỹ chính là sự đóng góp của các thành viên dưới mọi hình thức.

Kể từ tháng 04/2009, tất cả các thành viên BVC đều có trách nhiệm đóng góp.

Mức đóng góp: 50.000 VND/người/tháng(Hơn thì càng tốt)
:D.
Tài chính cũng sẽ
được minh bạch tại đây.

Hàng tháng nhà BVC cũng sẽ tổ chức đấu giá gây quỹ TT BVC Fund. Ai có cái gì ở nhà thừa ra không dùng đến mang ra ủng hộ QTT BVC đê. Không phải hàng quốc cấm là OK.
Ủng hộ tại đây.

9. Quỹ Bơ Vơ lập ra nhằm mục đích duy trì các hoạt động chung của BVC (Tương tự quỹ công đoàn, he he) như thăm hỏi người ốm đau, hiếu hỉ, quà sinh nhật cho thành viên và chi cho các hoạt động chung của BVC. Kể từ năm 2010, tất cả các thành viên BVC đều có trách nhiệm đóng góp.

Mức đóng góp: 50.000 VND/người/tháng(Hơn thì càng tốt).

Tài chính cũng sẽ
được minh bạch tại đây.:69:"

2. Tách Danh sách thành viên thành 2:
- Thành viên chính thức
- Thành viên dự bị
"
+ Danh sách thành viên chính thức: bao gồm các thành viên tích cực tham gia các hoạt động của BVC.

+ Các thành viên đã đóng các loại quĩ (sẽ được thống kê lại từ thời điểm tháng 6/2011).

+ Các thành viên không đạt các tiêu chí trên sẽ được đưa vào danh sách thành viên không chính thức.

+ Đối với các thành viên mới, khi đăng ký sẽ có danh sách riêng. Sau thời gian dư bị, nếu đạt đủ điều kiện (tham gia hoạt động, đóng góp quĩ...) sẽ được kết nạp chính thức là thành viên BVC.

- Chủ Tịch Bụp có trách nhiệm thông báo bằng PM tới tất cả các thành viên hiện đang có trong danh sách cũ, yêu cầu xác nhận lại việc có tiếp tục đăng ký là thành viên chính thức của BVC hay không? Việc xác nhận lại yêu cầu thực hiện trước ngày 30/4/2012."

BN
Thời gian cuối để kết thúc thớt này là ngày 26-5-2012, cả nhà lưu ý, cho ý kiến, xác nhận và hoàn thành thủ tục.

Thưa cả nhà, Để tiện cho việc cập nhật danh sách thành viên BVC, em xin mạn phép lập cái thớt này, chuyên dùng để đăng danh sách TV BVC. Đề nghị các cụ ko xì pam ở đây.

I. Điều lệ của Bơ Vơ Club, sau đây gọi là BVC.

1. Tất cả mọi người đủ những điều kiện sau đều có thể trở thành thành viên của BVC:
- Là thành viên của OF (Đương nhiên rồi, nếu không post bài thế qué nào được)
- Đồng ý với Điều lệ của BVC.
- Thật sự nghiêm túc muốn gia nhập. Cụ nào đăng ký xong rồi bỏ lửng, coi như trò vui sẽ bị BVC tẩy chay.

2. Khi đăng ký gia nhập đề nghị để lại số ĐT liên lạc. Nếu không tiện post lên đây có thể PM riêng cho cụ chủ tịt. Thành viên được tính là thành viên chính thức khi đã có ít nhất một buổi offline. Trừ các cụ ở xa quá.

3. Không lăng mạ và xúc phạm lẫn nhau, ở đâu cũng phải áp dụng điều này.

2. Mọi phát ngôn trên diễn đàn đều có giá trị pháp lý như ngoài đời.

3. Không bàn luận chuyện Chính trị ( tội này đi tù đấy )

4. Khuyến khích mọi người quan tâm lẫn nhau ngoài đời cũng như trên mạng ( cái này gọi là khuyến khích giao lưu , he he )

5. Không được có hành vi lừa đảo cũng nhưng lợi dụng tín nhiệm (Nhắc điều này thì hơi thừa vì chúng ta đều là người "tốt bụng" nhưng em cứ nói )

6. Sòng phẳng trong mọi vấn đề, chơi hay làm cũng vậy "Tiền nong sòng phẳng tình ái phân minh". Cụ thể:
- Mọi cuộc Offline sẽ có sự góp mặt của ca sỹ Lệ Quyên và khách mời là Quốc vương Campuchia để tưởng nhớ tổng thống Góp Ba Chốp. He he.
- Nếu có bác nào mời mọc do trúng quả thì phải nói trước , còn ko thì cứ thế mà làm .

7. Khi tổ chức offline, mọi người phải tuân thủ giờ giấc đã quy định. Ai đã đăng ký mà không đến được do vô số lý do đột xuất phải thông báo trước. Những người đến muộn và vắng mặt sẽ có hình thức xử lý, cụ thể như sau:
- Mỗi phút đến muộn nộp 1000 đồng VN vào quỹ từ thiện BVC. Maximum là 100.000 đồng VN. Không cần phải trình bày lý do đến muộn.
- Đã đăng ký đi offline nhưng vắng mặt mà không thông báo: Nộp 150.000 vào quỹ từ thiện.

8. BVC thành lập một quỹ từ thiện mang tên BVC Fund để giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn thật sự. Sự giúp đỡ là trực tiếp đến tay người nhận. Không qua bất kỳ một tổ chức nào và tài chính sẽ được minh bạch. Nguồn thu của quỹ chính là sự đóng góp của các thành viên dưới mọi hình thức.
Kể từ tháng 04/2009, tất cả các thành viên BVC đều có trách nhiệm đóng góp.
Mức đóng góp: 50.000 VND/người/tháng(Hơn thì càng tốt):D.
Tài chính cũng sẽ được minh bạch tại đây.

Hàng tháng nhà BVC cũng sẽ tổ chức đấu giá gây quỹ TT BVC Fund. Ai có cái gì ở nhà thừa ra không dùng đến mang ra ủng hộ QTT BVC đê. Không phải hàng quốc cấm là OK. Ủng hộ tại đây.

9. Quỹ Bơ Vơ lập ra nhằm mục đích duy trì các hoạt động chung của BVC (Tương tự quỹ công đoàn, he he) như thăm hỏi người ốm đau, hiếu hỉ, quà sinh nhật cho thành viên và chi cho các hoạt động chung của BVC. Kể từ năm 2010, tất cả các thành viên BVC đều có trách nhiệm đóng góp.
Mức đóng góp: 50.000 VND/người/tháng(Hơn thì càng tốt).
Tài chính cũng sẽ được minh bạch tại đây.:69:

10. Thành viên bị xóa tên khỏi Danh sách Thành viên BVC trong những trường hợp sau:

a. Không tham gia bất kỳ hoạt động nào của BVC kể cả online & offline trong vòng 6 tháng (Bao gồm cả việc đóng quỹ BVC Fund và quỹ Bơ Vơ :D)

b. Vi phạm điều 5.

c. Xin rút tên khỏi danh sách BVC.

d. Bị xóa nick OF hoặc bị bem vĩnh viễn (Sẽ được thay thế bằng nick mới, nếu có)

Ai có đóng góp gì vể điều lệ, xin mời cho ý kiến ở thớt khác BVC.
BK

Mẫu đăng ký thành viên BVC. Các cụ mợ vui lòng điền đầy đủ.

Chỉnh sửa cuối:

B.V.C

Xe tải
Danh sách

Chỉnh sửa cuối:

hana147

Xe điện
anh Kẹo fix lại lỗi font ạh và nên thống nhất trong cùng 1 cột ngày tháng năm sinh thì ngày trước hay tháng trước, e thấy phía trên là tháng trước, phía dưới lại là ngày trước!

fanfan

Xe buýt
Cái Nick khoaimon010 xấu lắm, bỏ nó ra khỏi danh sách đi.

ducmanh

Xe điện
Trong thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay, cũng do em ứ có thời gian để tham gia các buổi off của nhà mình, mà có đi off cũng chỉ làm quẩn chân của các bác nhà mình. Nay em tự thấy mình không còn đủ tiêu chí của nhà BVC nữa, Vậy từ nay em xin rút khỏi danh sách chính thức của nhà BVC.
Em kính mong quý lãnh đạo cho em được rút ạh.
Em xin chân thành cảm ơn.

LiemBlue

Xe lăn
Trong thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay, cũng do em ứ có thời gian để tham gia các buổi off của nhà mình, mà có đi off cũng chỉ làm quẩn chân của các bác nhà mình. Nay em tự thấy mình không còn đủ tiêu chí của nhà BVC nữa, Vậy từ nay em xin rút khỏi danh sách chính thức của nhà BVC.
Em kính mong quý lãnh đạo cho em được rút ạh.
Em xin chân thành cảm ơn.
Bản thân cá nhân em thấy như cụ ducmanh nói cũng khá có lý và hoàn cảnh như em,vậy em thiết nghĩ cho em cũng xin phép rút ra khỏi danh sách nhà BVC ạ.Vì bên thớt kiện toàn thành viên thì em cũng không có tên nên em nghĩ rằng cho em xin dút khỏi danh sách luôn ạ.
Kính mong ban lãnh đạo cho em cũng được rút khỏi danh sách BVC ạ!
Em xin trân trọng cảm ơn ạ!

B_e

Xe điện
Offline là phụ, góp sức cho công tác xã hội của BVC mới là chính. Em mong vẫn được gặp 2 lão trong mọi công việc của BVC :x

kia7238

Xe tăng
Em không biết em đang ở đâu huhuhu:(( Bác nào rỗi ra đón em với

zen_teen

Xe tải
nhận thấy mình ít có thời gian đi off và tham gia các hoạt động xã hội với moị người trong BVC vậy nay em cũng xin rút khỏi danh sách BVC.
@ Mỳ: khi nào cần em giúp, e luôn có mặt nhé:D. Giúp đc chị e thấy giống như giúp cô giáo mình - đó là ấn tượng lần đầu tiên e gặp chị:P

ducmanh

Xe điện
Bản thân cá nhân em thấy như cụ ducmanh nói cũng khá có lý và hoàn cảnh như em,vậy em thiết nghĩ cho em cũng xin phép rút ra khỏi danh sách nhà BVC ạ.Vì bên thớt kiện toàn thành viên thì em cũng không có tên nên em nghĩ rằng cho em xin dút khỏi danh sách luôn ạ.
Kính mong ban lãnh đạo cho em cũng được rút khỏi danh sách BVC ạ!
Em xin trân trọng cảm ơn ạ!
Ơ hay cái lão này, lão có hoàn cảnh khó khăn như em đâu mà theo em.

Offline là phụ, góp sức cho công tác xã hội của BVC mới là chính. Em mong vẫn được gặp 2 lão trong mọi công việc của BVC :x
Trong công tác xã hội, nếu điều kiện cho phép thì em không quản khó khăn đâu ạh. :)

LiemBlue

Xe lăn
Ơ hay cái lão này, lão có hoàn cảnh khó khăn như em đâu mà theo em.

Trong công tác xã hội, nếu điều kiện cho phép thì em không quản khó khăn đâu ạh. :)
Em thì cũng thế thôi mà lão,tuy em xin rút tên khỏi danh sách nhưng em vẫn tận tâm với nhà BVC ạ.

nangct

Xe tăng
vậy em là chính thức hay ko chính thức, hay là thành viên bơ vơ bác ơi

Linhlovely

Xe tăng
Ơ, thế ở bển có văn hóa từ chưc, ở Bvc mình lại có trào lưu Xin Rut ạ?
Nếu thế, chăc E fai? đánh đu xin rut đầu tiên, đảm bảo... ứ ai ju'~