Chi hội Kính các cụ 1 ly, nhờ các cụ bắt bệnh điều hòa Spack

Cù Lần

Xe tải
Con Spack của em chạy khoảng 2km là điều hòa hết lạnh, quạt gió vẫn quạt nhưng hết mát, bật tắt A/C không có tác dụng, mỗi lần bị như vậy em tắt máy, rút con rơle ra và cắm lại thì lại được, (Có lúc phải rút ra, cắm vào 2 hay 3 mới được, khoảng 5km mà em phải bật nắp capo mấy lần để mấy lần luôn), nếu được rồi thì đi hằng trăm km cũng vẫn mát lạnh người luôn, nhưng đỗ xe tắt máy để khoảng 1 tiếng sau mới đi thì lại bị, chỉ đi được khoảng 2km lại hết mát...Có cụ nào bị như thế chưa ợ, các cụ giúp em xem ẻm nó bị thế là sao ợ.

Phương Nga

Xe lăn
Cụ qua cụ sonbatrieu. Ngon bổ rẻ, 964 bạch đằng nhé.

laixeantoan_vip

Xe máy
Lạy cụ chánh, sơn bt ko biết sửa điều hòa nhé.

laixeantoan_vip

Xe máy
Con Spack của em chạy khoảng 2km là điều hòa hết lạnh, quạt gió vẫn quạt nhưng hết mát, bật tắt A/C không có tác dụng, mỗi lần bị như vậy em tắt máy, rút con rơle ra và cắm lại thì lại được, (Có lúc phải rút ra, cắm vào 2 hay 3 mới được, khoảng 5km mà em phải bật nắp capo mấy lần để mấy lần luôn), nếu được rồi thì đi hằng trăm km cũng vẫn mát lạnh người luôn, nhưng đỗ xe tắt máy để khoảng 1 tiếng sau mới đi thì lại bị, chỉ đi được khoảng 2km lại hết mát...Có cụ nào bị như thế chưa ợ, các cụ giúp em xem ẻm nó bị thế là sao ợ.
Cụ mượn ai con role khác thay vào thử coi

chelsea.ntv

Xe buýt
Nói chung có rất nhiều lý do. Thầy bói xem voi thì làm sao mà bắt mạch được cụ ợ.

1. Chưa bao giờ vệ sinh dàn lạnh, làm giảm c/s làm lạnh
2. Chưa bao giờ vệ sinh dàn nóng, làm giảm c/s làm lạnh
3. Quạt dàn nóng chạy chập chờn, không đủ tốc độ quay do tụ điện đạ bị ĐAI. làm giảm công suất lạnh
4. Quạt dàn nóng đã cháy, nên máy nén đóng ngắt liên lục, mất lạnh
5. Điện áp quá yếu sinh lý so với quy định. chuẩn là không quá +/- 10% 220V
6. Máy nén đã ĐAI, cục nóng không chạy. Mất lạnh hoàn toàn
7. Rơle trên bo mạch cấp nguồn khởi động ra cục nóng ĐAI. Mất lạnh. phải sửa bo
8. Cục nóng lắp ở vị trí không giải nhiệt được. bị quẩn gió, bị ánh mặt trời rọi thẳng vào. Làm giảm c/s lạnh
9. Cục nóng lắp quá cao hoặc quá xa cục lạnh. làm giảm c/s lạnh
10. Phòng điều hòa có nhiều vách kích, gây hiệu ứng nhà kính, c/s máy chọn sai. không đủ công suất lạnh
11. Chọn sai công suất máy
12. Lượng ga nạp ban đầu khi lắp không đủ
13. Đường ống dẫn ga bị BẸP ở đâu đó
14. Có hiện tượng bị rò xì g

duongmark44

Xe tải
Cụ cắm lại cái rơ le ở hộp cầu chì phải không. Cắm lại mấy lần mới được. Như vậy chân cắm rơ le trong hộp bị tụt xuống rồi. Cụ tháo hẳn hộp cầu chì ra. Ấn mấy đầu dây vào chân rơ le ngược lên. Nhìn mặt trước thấy chân gần bằng mặt là ok. Chân rơ le ko tiếp xúc nên khi bật điều hoà quạt không chạy. Điều hoà đóng ngắt liên tục

tuancb

Xe buýt
Nghe cụ chủ nói rút role cắm role vậy em nghĩ nó hỏng con role thoi.

duongmark44

Xe tải
Bệnh này rất nguy hiểm đấy. Tuy cùng chung 1 quạt nhưng làm mát máy và làm mát điều hoà là 2 nấc role khác nhau cho ra 2 tốc độ khác nhau. Nếu quạt làm mát mà không chạy là đi nguyên bộ máy luôn

Cù Lần

Xe tải
Bệnh này rất nguy hiểm đấy. Tuy cùng chung 1 quạt nhưng làm mát máy và làm mát điều hoà là 2 nấc role khác nhau cho ra 2 tốc độ khác nhau. Nếu quạt làm mát mà không chạy là đi nguyên bộ máy luôn
Quạt làm mát vẫn chạy bình thường, mỗi cái lốc nó không đóng thôi ợ, thường thì khi bật tắt A/C thì cái lốc nó phải đóng tạch 1 cái, nhưng xe em nó không đóng => không lạnh, mặc dù quạt làm mát vẫn chạy vù vù ợ

Tuấn Auto

Xe điện
do con rơ le của cụ đấy nó bị hỏng rồi.bình thường nó phải đóng mở tự động.khi cụ bật điều hòa nó mát đc đến nhiệt độ mà cụ để thì nó sẽ ngắt nhưng khi nhiệt độ nó lên thì đáng ra nó phải đóng thì nó lại ko đóng

Tuấn Auto

Xe điện
cụ thay con rơ le đó đi là ok thôi

Tuấn Auto

Xe điện
con rơ le cũng rẻ thôi mà cụ

Tuấn Auto

Xe điện
điều hòa sửa tốt ở hn này thì có Nguyên điều hòa ở trần khát chân.trước có 1 cơ sở ở chỗ kim liên ý

Xe ngư

Xe điện
Nói chung có rất nhiều lý do. Thầy bói xem voi thì làm sao mà bắt mạch được cụ ợ.

1. Chưa bao giờ vệ sinh dàn lạnh, làm giảm c/s làm lạnh
2. Chưa bao giờ vệ sinh dàn nóng, làm giảm c/s làm lạnh
3. Quạt dàn nóng chạy chập chờn, không đủ tốc độ quay do tụ điện đạ bị ĐAI. làm giảm công suất lạnh
4. Quạt dàn nóng đã cháy, nên máy nén đóng ngắt liên lục, mất lạnh
5. Điện áp quá yếu sinh lý so với quy định. chuẩn là không quá +/- 10% 220V
6. Máy nén đã ĐAI, cục nóng không chạy. Mất lạnh hoàn toàn
7. Rơle trên bo mạch cấp nguồn khởi động ra cục nóng ĐAI. Mất lạnh. phải sửa bo
8. Cục nóng lắp ở vị trí không giải nhiệt được. bị quẩn gió, bị ánh mặt trời rọi thẳng vào. Làm giảm c/s lạnh
9. Cục nóng lắp quá cao hoặc quá xa cục lạnh. làm giảm c/s lạnh
10. Phòng điều hòa có nhiều vách kích, gây hiệu ứng nhà kính, c/s máy chọn sai. không đủ công suất lạnh
11. Chọn sai công suất máy
12. Lượng ga nạp ban đầu khi lắp không đủ
13. Đường ống dẫn ga bị BẸP ở đâu đó
14. Có hiện tượng bị rò xì g
Cụ viết gì mà e đọc trắng hếu......