[Funland] Kinh Doanh 0 đồng! Tại sao không?

embecaphao

Đi bộ
Làm được, nhưng khoảng năm 2010- đến 2015... Khi đó biết về web và tự SEO từ khóa, chịu khó tốn cái tên miền và hosting.
Chứ giờ thì chịu , đầy ra . Phải tốn chi phí chứ 0 đồng thì kiếm lời cốc trà đá.

gần nhà tôi có chị kia cũng kd vốn 0 đồng . thành đạt vl . ăn rồi toàn qua s.. Sing du lịch . thật ngưỡng mộ .:)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ làm em nhớ thời 99-2000 e bán máy tính, toàn tay không bắt giặc, loanh quanh kiếm được khách thì lên cấu hình rồi gọi cho A.N hoặc M.H lắp, chiều đến chở đi lắp máy thu tiền, hôm sau qua cửa hàng thanh toán.

Tất nhiên để làm được thì cũng phải có quan hệ tí ti với mấy cửa hàng máy tính, thời đấy thì cũng chỉ bán được cho người quen. Cũng kiếm được vài đồng uống bia :)
hehe, máy tính linh kiện nó cũng có tiêu chuẩn rồi, lắp đặt nó đơn giản chứ với quả nội thất là dễ vỡ mồm lắm. Không có lợi thế đặc biệt gì mà nhẩy vào chỉ có toang.

Langthang_Mercedes

Xe container
Mơ mộng tý thôi, buôn nước bọt về thiết kế, kỹ thuật mà chả có tý cơ sở nào (vốn, kiến thức về đồ gỗ...) toàn sale với nhau không thì................

Rivers

Xe container
Nguyên cái tích tọc, u túp cũng tốn mớ rồi, chưa nói tới chất xám để làm clip nữa, em chửa thấy 0 đồng ở đâu.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Cụ chủ thớt tính tay không bắt giặc đây

intl

Xe tải
Phát kiến vĩ đại đấy. Bánh vẽ ngon quá ;)

piedaide

Xe tải
- Gặp ông thiết kế xịn sò thì làm ko hết việc, thời gian đâu tiếp mấy ông dẫn khách à ơi, khách cầm thiết kế của mình xong đi hỏi giá linh tinh, để tránh việc ăn cắp bản quyền các đội thiết kế giờ cũng khôn đưa ra kích thước thừa 0.5-1cm so với thực tế, đến nơi không lắp được sửa chữa đền ốm.
- Gặp ông xưởng lởm, vài ba hôm các mối lắp ghép gắn keo bung bét, khách nó chửi cho xấp mặt, tiền thì xưởng mình trả cho họ hết tiền rồi, chưa kể gỗ giờ thiên hình vạn trạng, có loại rẻ bằng 1/3 tất nhiên chất lượng chỉ bằng 1/5 đồ xịn...
- Gặp ông khách hàng nhây cứ bắt vẽ đi vẽ lại đến lúc ok hết thì chú không có tiền, tháng này ko làm đc,... để vài tháng nữa nhé, vài tháng đến thì thấy làm xong mịa hết rồi

Tóm lại, buôn hàng chợ hàng 0đ thì chỉ nên dùng đồ xuân hòa, hòa phát....
Cái này thì xin lỗi nhé người ơi [-X, bọn (thợ?) thiết kế giờ khôn rồi, có mứt mà có bản vẽ của nó khi chưa xuống tiền. Còn phác thảo à? ngồi với nhau vẽ phác, vẽ tay, xem mấy cái ảnh trên điện thoại/ipad/laptop thôi, xin chụp lại bản vẽ nháp tay, cũng bị từ chối nhé, chứ đừng nói là xin ảnh. Và lần gặp thứ 2 chưa xuống tiền thì nó cũng lảng dần thôi, đ...éo ai có thời gian tiếp các ông thừa time đi dò giá các xưởng/văn phòng thiết kế như bác già gì đó làm nội thất cách đây 3 năm, dò quãng vài chục xưởng/ vài chục cty thiết kế, chửi gần hết KTS lẫn xưởng trên OF này, cuối cùng làm ra 1 sản phẩm như....ccc (theo đánh giá của cư dần trên OF tại thớt của bác ấy luôn :)) )

atk234

Xe tăng
Cái hình thức như cụ tả không khác gì môi giới. Nhưng để có thành quả thì chi phí cũng không thể là 0 đ đâu ah. Giờ buôn nước bọt cũng phải có chi phí, chưa kể lập page, lập web, tạo kênh ticktoc như cụ nói...vân vân và mây mây. :)

piedaide

Xe tải
VP nhỏ thì làm sao bày được hết mẫu cụ. Hàng <1tr họ mua onl được chứ giá trị cao họ toàn đến tận xưởng xem thôi ạ. Mà xuống đế làng nghề thì 1 đội sale đã trực sẵn từ đầu làng rồi, tà tà là đc mời vào tận xưởng xem luôn cụ ạ.
Xin nói luôn, dân trong nghề nhiều khi còn không mua nổi hàng ở làng nghề, nữa là tay mơ. Cứ vào, chắc chắn mua được, nhưng đảm bảo luôn luôn mua được hàng không tương xứng với số tiền bỏ ra ( dù rẻ hay đắt).
Cái xanh xanh: mình lượn suốt mà chả bao giờ gặp sale làng nghề như này[-X

JeryFan

Xe đạp
Cụ làm được những cái này 0đ ko, qua làm giúp cửa hàng của em, em bao hẳn cơm hàng ngày.

Ngon thì cụ mời ng nhà cụ làm rồi chứ ngồi đó mà đãi gà rừng
E nhìn thấy cụ thuê văn phòng, chạy quảng cáo, bỏ công đi gặp gỡ các xưởng, mang hàng mẫu về bày, rồi tiếp xúc tư vấn khách hàng...chi phí đấy ai trả cho cụ.
Mà rồi tư vấn xong, khách có mua của cụ không thì zời biết
Mà cứ mở miệng ra là 0đ

Laman1214

Xe buýt
em có quả tồn kho thời trang gần 5 tỉ. Cụ nào máu thì ôm hàng về bán ăn chiết khấu cao, khỏi mất đồng vốn nào. Làm chăm chỉ tháng kiếm chục củ là bình thường.

Linh Danh Thue

Xe tải
Xin nói luôn, dân trong nghề nhiều khi còn không mua nổi hàng ở làng nghề, nữa là tay mơ. Cứ vào, chắc chắn mua được, nhưng đảm bảo luôn luôn mua được hàng không tương xứng với số tiền bỏ ra ( dù rẻ hay đắt).
Cái xanh xanh: mình lượn suốt mà chả bao giờ gặp sale làng nghề như này[-X
cụ xuống Hữu Bằng thử xem ạ, đi tà tà từ đầu làng là có 1 vài chị lượn xe hỏi han quan tâm ngay ạ

Jake CNK

Xe buýt
em có quả tồn kho thời trang gần 5 tỉ. Cụ nào máu thì ôm hàng về bán ăn chiết khấu cao, khỏi mất đồng vốn nào. Làm chăm chỉ tháng kiếm chục củ là bình thường.
Cụ tồn gì mà tận 5 tỷ, ib em nhé, em giải quyết

Jake CNK

Xe buýt
Nói chung là mỗi người 1 ý, em đang bắt tay vào việc rồi, em sẽ báo cáo các cụ các mợ theo thớt này về tiến độ và tình hình triển khai.
Thua thì em xin nhận lỗi
Còn có khởi sắc thì mời các cụ tâm huyết cùng góp sức
3 ngày em báo cáo thớt 1 lần ạ

megacal

Xe đạp
Mua thực tế còn chưa ăn ai, đây lại tư vấn online nữa thì khoai