[Funland] Kinh doanh online giờ sướng quá vậy trời?

Trantulang

Xe hơi
Thỉnh thoảng gửi COD lại gặp mấy khách bùng, gọi dt hỏi sao ko nhận thì khách bảo: tao đặt mấy chỗ cùng nhau, chỗ nào giao sớm nhất tao nhận. Đau! mà ko làm được gì luôn
Mua trên mạng đa số cho bùng tối đa 2 lần trong vòng 1 tháng thôi, bùng quá thì bị khoá chức năng COD, khoá số dt

greenkar

Xe tăng
Mua trên mạng đa số cho bùng tối đa 2 lần trong vòng 1 tháng thôi, bùng quá thì bị khoá chức năng COD, khoá số dt
Trên giao diện bán hàng có thể hiện tỷ lệ hoàn thành đơn hàng của người mua.
Nếu dưới 60% thì loại ngay khỏi mua bán...
Ngoài ra còn có vấn đề vùng miền, nếu ở tỉnh xxxx thì cũng loại ngay đỡ đau đầu.
Hàng nhiều tiền thì để chế độ thanh toán trước online (thẻ)
Làm thế giảm đi khá nhiều phiền toái.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em thấy thời nay kinh doanh online sướng quá, từ bán hàng online (mỹ phẩm, đồ gia dụng,...) trên FB, shopee,...

Đến hàng ăn uống: goviet, now,... mà chẳng tốn tiền mặt bằng (chỉ chi % cho các trang vận chuyển), chẳng đóng thuế, đi học an toàn thực phẩm, giấy phép gì cả,... Lỡ shop đó làm thực phẩm bẩn và ko đủ vệ sinh thì sao nhỉ?

Tính ra làm online ko sợ chết vì mặt bằng mà nguồn sinh lợi cao.

Ko biết có bị chế tài gì ko?

Các bác cùng thảo luận cho em hiểu thêm nhé
Chỗ em có thằng bán online thuê 6 nhân viên , bán mấy năm mua nhà 5 tầng , mua camry , sh .. em vào dò hỏi bán gì mà nv nó đc quán triệt ko đc nói gì .. giờ vẫn ko biết nó bán gì

Trantulang

Xe hơi
Shopee khuyến mãi nhiều nhưng em ko dám đặt ẩu vì sợ hủy 2 lần nó lỗ tiền ship sẽ khoá số đt em. Trước khi mua cái gì cũng cân nhắc dữ lắm

Ngoài ra còn có vấn đề vùng miền, nếu ở tỉnh xxxx thì cũng loại ngay đỡ đau đầu.

mOneYmAker

Xe đạp
Sướng thì ai cũng sướng, ưu đãi thì ai cũng được ưu đãi. Thành ra ai cũng cùng 1 xuất phát như nhau. Và lợi thế mất hết.

hatinh5760

Xe điện
Em bán cái bút bi 10k giá 1k rồi e thu 30k ship, cháy hàng :))
Chuẩn bài.
Mua cái kính 40k, tặng cho 50 bạn đầu tiên. Tặng, nhưng không bán nhé. Chỉ lấy phí đóng gói, và vận chuyển từ Lước ngài về, 149k. Luôn là khách thứ dưới 50. Spam vài cái : chị nhận được rồi, đẹp lắm, cảm ơn. Có lần sơ suất, up 2 cái ảnh dùng thử từ 2 địa chỉ, nhưng lại là ảnh cùng môt người.

Trantulang

Xe hơi
Đã gọi là kinh doanh thì sao ko có thủ đoạn hả bác

Chuẩn bài.
Mua cái kính 40k, tặng cho 50 bạn đầu tiên. Tặng, nhưng không bán nhé. Chỉ lấy phí đóng gói, và vận chuyển từ Lước ngài về, 149k. Luôn là khách thứ dưới 50. Spam vài cái : chị nhận được rồi, đẹp lắm, cảm ơn. Có lần sơ suất, up 2 cái ảnh dùng thử từ 2 địa chỉ, nhưng lại là ảnh cùng môt người.

hungtc82

Xe tải
Nói như cụ này đúng nè. Bán hàng online qua các bên Grab, Goviet, v.v... thì nó có lưu hết; sau này Thuế nó đụng đến là truy thu hết. Chẳng qua bây giờ chưa sờ đến do số nhỏ mà thôi.
Vậy với cụ định nghĩa thế nào là lớn, vài tỷ vài chục tỷ hay vài trăm tỷ.

Em chả biết thế nào là lớn, nhưng mờ giờ KD online mỗi tháng kiếm khoảng 30-50 - 100 củ mà chưa ma nào sờ đến là sướng rồi.

So với làm công ăn lương thì nó ăn đứt, lương đôi ba chục đóng thuế đã mấy củ / tháng, một năm mất cũng mấy chục củ.

Đây KD online bèo nhèo cũng gấp đôi, gấp ba lương đi làm (mà em note thêm lương đôi ba chục thuộc dạng kha khá rồi đấy) mà chả bị sờ đến ------> Quá sướng.

Trantulang

Xe hơi
Vậy hả bác

Em chả biết thế nào là lớn, nhưng mờ giờ KD online mỗi tháng kiếm khoảng 30-50 - 100 củ mà chưa ma nào sờ đến là sướng rồi.

So với làm công ăn lương thì nó ăn đứt, lương đôi ba chục đóng thuế đã mấy củ / tháng, một năm mất cũng mấy chục củ.

Đây KD online bèo nhèo cũng gấp đôi, gấp ba lương đi làm (mà em note thêm lương đôi ba chục thuộc dạng kha khá rồi đấy) mà chả bị sờ đến ------> Quá sướng.

Laixetruongson

Xe container
Vâng cụ, online là xu thế tất yếu. Như hiện nay e đang kinh doanh thì lợi nhuận từ online vượt xa lợi nhuận từ mặt phố. Nên e đang tính dừng mặt phố và lui về nhà bán online thôi ạ.
Điển hình là máy lọc nước cleansui mợ nhể :))

vjtcon

Xe điện

Nếu công văn sang bên Thuế hỏi đc phúc đáp là k fai nộp thuế thì mới kê cao gối ngủ đc cụ nhé. Ko thì 1 ngày đẹp trời đc cộng dồn vui đừng hỏi.
- KD online có 3 kiểu e hay gặp:
1- Hàng chính hãng (đly cấp 1,2,3...)
2- Hàng nhập lậu.
3- Hàng đặc sản vùng miền, handmade....

Loại 1 thì thuế chắc nộp đủ
Loại 2 thì....thôi chả fai bàn.
Loại 3 nhỏ thì thuế k để ý, to oành lên thì....hên xui tùy qhe.
Quan điểm cá nhân thì mỗi tp/tỉnh chỉ nên 1 cửa hàng dạng gthieu sp trừ mấy shop tạp hóa, siêu thị bán đồ lặt vặt. Còn lại nên bán online, giảm chi phí. Kể cũng hài, cho thuê nhà mặt tiền....Ko cần lđ mở mắt là có tiền xài :))

hungtc82

Xe tải
Nếu công văn sang bên Thuế hỏi đc phúc đáp là k fai nộp thuế thì mới kê cao gối ngủ đc cụ nhé. Ko thì 1 ngày đẹp trời đc cộng dồn vui đừng hỏi.
- KD online có 3 kiểu e hay gặp:
1- Hàng chính hãng (đly cấp 1,2,3...)
2- Hàng nhập lậu.
3- Hàng đặc sản vùng miền, handmade....

Loại 1 thì thuế chắc nộp đủ
Loại 2 thì....thôi chả fai bàn.
Loại 3 nhỏ thì thuế k để ý, to oành lên thì....hên xui tùy qhe.
Quan điểm cá nhân thì mỗi tp/tỉnh chỉ nên 1 cửa hàng dạng gthieu sp trừ mấy shop tạp hóa, siêu thị bán đồ lặt vặt. Còn lại nên bán online, giảm chi phí. Kể cũng hài, cho thuê nhà mặt tiền....Ko cần lđ mở mắt là có tiền xài :))
Em cũng ko làm nên ko nắm rõ hết thủ tục, nhưng xung quanh thấy nhiều người mình biết bán online hết cụ ơi.

Chưa thấy làm sao cả, mà có khi đến "ngày đẹp giời" như cụ nói thì cũng xuống lỗ hoặc gần xuống lỗ rồi.

Xu hướng kinh doanh Online đã được hơn chục năm rồi, và nhiều người khá/hơi giàu lên là nhờ nó.

Em kém chả dám làm, "dôn dốt" nên làm công ăn lương thui [-([-([-(. Cá nhân em vẫn nể những người nhìn ra xu hướng, và đủ dũng cảm để tiến vào nó kiếm xiền, "thời thế tạo anh hùng" các cụ nói cấm sai, tiếc là trong đám anh hùng đấy ko có mình thôi (:|(:|(:|

Trantulang

Xe hơi
Bác có hay mua hàng trên shopee ko?

ngldung

Xe máy
Website
www.alpicool.net.vn
Giờ nhiều người bán lắm ah, thu hút khách là quan trọng nhất, với xây dựng uy tín của mình thật tốt mới cạnh tranh được

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ còn có hình thức bán mỹ phẩm thực phẩm chức năng mà cảm giác như đa cấp ấy, toàn thấy mua dc nhà lầu xe hơi sau có 1,2 năm !! ngưỡng mộ
Đa cấp xấu ở điểm nào vậy cụ ?. Em thấy ở mình cho phép, cấp phép cho 1 số công ty hoạt động theo mô hình, hệ thống đa cấp mà. Sản phẩm cũng có giấy tờ đầy đủ mà cụ kỳ thị là sao ạ ?!

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em bán thanh lý lô mặt phật bọc bạc 30K/cái.
Có shop online lấy về bán tặng 150K bao gồm: đã trì chú, bao ship, có hộp.
Bán ào ào luôn.

Hako_Le

Xe hơi
Em bán thanh lý lô mặt phật bọc bạc 30K/cái.
Có shop online lấy về bán tặng 150K bao gồm: đã trì chú, bao ship, có hộp.
Bán ào ào luôn.
Lâu lâu mới thấy một người lạc quan như bác, mời bác vào đây để chia sẻ: