[CCCĐ] Kinh hoàng Hà Giang - Chuyến đi đầu Xuân sợ vỡ mật!

Redarmy80

Đi bộ
Chào các bác, Chính vì mọi người nghĩ ngày lễ đông không nên đi mà đợt này dịp 2/9 em đi Hà Giang vắng lắm các bác, gần như toàn ăn một mình 1 quán và đi 1 mình 1 đường, nói chung nghe review ban đầu từ các topic thì hơi ngại vì sợ đông, sợ cung đường khó đi nhưng sau khi trải qua lần đi vừa rồi thì em tổng kết lại như sau:

Ngày 1: Chạy từ Hà nội-Hà Giang-Yên Minh: Đường khá đẹp từ Hà Nội-> Hà Giang-> Quản Bạ, từ Quản Bạ lên Yên Minh nhiều dốc và cua tay áo nhưng nhìn chung đi dễ và đường đẹp, 2 xe tránh tốt.
Ngày 2: Yên Minh -Lũng Cú - Đồng Văn: Đường cũng dễ đi và không có ổ voi ổ gà, đoạn ra khỏi Yên Minh đang làm nên có bị chờ 20 phút thôi.
Ngày 3: Đồng Văn- Mèo Vạc-Bắc Mê-TP Hà Giang: Đường đẹp và phẳng, thỉnh thoảng có đoạn bị sạt lở đất nhỏ do vừa mưa xong nhưng đã được dọn tạm để xe đi lại bình thường.

Ngày 4: Từ Hà Giang-Tuyên Quang-Hà Nội: Ngày cuối cùng lái ít nhưng hơi mệt vì sau 3 ngày lái cua tay áo nhiều nên đầu hơi bị căng cứng do phải tập trung lái xe.

Nói chung đây là lần đầu em đi Hà Giang và em đi dịp lễ mà ăn uống, phòng nghỉ khá vắng vẻ, đường di dễ và không bị tắc nghẽn, cảnh rất đẹp và phê nên chắc sẽ sắp xếp đi lần 2 sớm.

Đường đi thì các loại xe đều đi được bác nhé, yên tâm đi nếu k bị sạt lở, làm đường...

ORIGINHANOIAN

Xe hơi
Mùa mưa nhiều chỗ sạt lở ko báo trước nên tạm thời đi núi hơi kinh