Kính lái bị mờ sau khi gạt mưa

taductoan

Xe điện
Khi trời mưa nhỏ em bật gạt mưa thì thấy kính bị mờ trong khoảng 1~2 giây rồi trong trở lại bình thường. Các cụ mợ cho em hỏi như thế cần gạt mưa có vấn đề gì ko ạ?
Mấy lần đầu tiên thường là vậy vì kính chắn gió còn bẩn. Cụ rửa kính đi là hết hoặc là gạt của cụ cũ lắm rồi thay cái mới thôi

GlasWeld

Xe tăng

Kính rửa nước giếng khoan thường bị bám cặn khiến cho bề mặt kính có 1 lớp váng ố khá dày khiến cho gạt nước không sạch.
Sau một vài năm nên đánh bóng kính để cải thiện tầm nhìn và gạt nước trơn tru.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Kinh nghiệm chia sẻ cho các bác:
1. Các bác đỗ xe nên tránh chỗ có nhựa cây, có máng nước trên mái tôn tòa nhà chảy xuống để tránh bị rít kính do nhựa cây và mảng bám.
2. Gạt mưa rất dễ hỏng nhanh nếu đỗ nắng thời gian dài, nên bỏ tấm bìa carton che cho cái gạt mưa.
3. Dùng nước rửa kính loại tốt các bác nhé :) loại không gây rít, bôi trơn gạt mưa, tự bốc hơi sau khi sử dụng.

phiductrang.1109

Đi bộ
Khi trời mưa nhỏ em bật gạt mưa thì thấy kính bị mờ trong khoảng 1~2 giây rồi trong trở lại bình thường. Các cụ mợ cho em hỏi như thế cần gạt mưa có vấn đề gì ko ạ?
Của e cũng bị y như vậy. Trời mưa gạt mưa xong mờ tịt ko nhìn thấy gì luôn. khoảng 3-4 giây sau mới trong lại. Thay gạt mưa rồi vẫn vaayjy.không biết có phải do kính không nữa. Mà xe mới lấy được 2 tháng. Đi đêm gặp mưa 2 lần đều bị tình trạng này

MaTeo

Xe tăng
Trước em thay 1 bộ gạt mưa Bósch, hỏi han bác bán hàng đến tận nơi thay cho em. Là xe em không để trong hầm mà để mưa nắng ở ngoài, thì gạt được bao lâu ?
Bác ấy bảo chắc chắn năm rưỡi
Em gạt đến bây giờ mới gần được 1 năm mà đã muốn thay rồi. Haiz
Em toàn thay lưỡi cao su. 1 năm thay 1 lần hết 50 k

Vnpoca

Đi bộ
Xe em cũng bị như vậy, thay gạt cũng ko hết ạ

ThanhThaoshop

Xe đạp

babypimp

Xe hơi
Kính lái tẩy ố e gặp quá nhiều xe bị lóa sau khi tẩy,
Nhưng nếu để nguyên vết ố thì đi còn lóa hơn, nhất là khi đi ngược nắng, kể cả đi trời tối gặp đèn đường ánh sáng mạnh cũng khó chịu. Gặp trời mưa thì nhòe nhoẹt thôi rồi.
Em đã từng chịu đựng cái kính lái ố vẩy cá trước khí quyết định tẩy. Cảm giác tẩy xong cải thiện rõ rệt.

ThanhThaoshop

Xe đạp
Đùng xúi dại tẩy ố lại hỏng hết kính nhé, riêng kính lái dính tẩy ố là mệt.
Ôí sao bác lại bảo em xúi dại thế ạ. Tẩy ố kính Em thấy là rất cần thiết trong việc an toàn của người lái xe, có điều kiện mình nên tẩy định kỳ. Nhưng bác phải chọn những cơ sở uy tín để làm, thợ phải là người cẩn thân, tỷ mỉ và sử dụng máy đánh bóng chuyên dụng, kết hợp với loại phớt đánh bóng phù hợp với bề mặt kính.

ThanhThaoshop

Xe đạp
Kính lái tẩy ố phải hiểu chứ ra gara họ tẩy xog đa phần bị lóa cụ ạ, kính sườn thì tẩy thoải mái chứ lái e gặp hơi nhiều bị tẩy hỏng.
Vâng, vậy em mới bảo phải lựa gara uy tín và thợ cứng. Chứ thợ mới học việc vào làm thì khó ạ