[HĐCĐ] kinh nghiệm ăn chơi biển Hải Tiến

meodautay

Xe tải
30/4 này nhà e cũng đi HT
Hóng các cụ thêm thông tin
Mấy năm trước e có đi eruka thấy bên ERUka hơi buồn và không có hàng quán gì bên ngoài

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
E chưa chạy đường HCM bao giờ, nếu đợi đc đoàn cụ đợi đoàn nhà e xuống rồi ghép cho đoàn e đi cùng ( đoàn e 2 xe từ TN) dự kiến tầm 2h30 nhà e xuống đến HN.
Cụ ơi, phụ nữ nhà em lại còn không muốn phí một buổi tắm biển chiều thứ 6 nên còn định đi từ lúc 12 giờ cụ ạ.
Sau giờ nghỉ buổi sáng là bọn em đi luôn.
Bọn em sẽ ăn dọc đường nên hy vọng sẽ được đi cùng đoàn của cụ ạ.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Ok, em gọi ông bạn nữa là đủ mâm rồi
Móa, nhưng đang sợ đồ biển ngộ độc các lão à :D
Oài oài, em hy vọng là không ảnh hưởng đến chuyến đi của các cụ và em.
Sợ thì ở nhà cùng vợ cụ ơi.
Em fun tí ạ.
Độc tận Hà tĩnh mà cụ, e dự là chưa ngấm đc ra đến ngoài này đâu ah, nên cứ oánh chén thoải mái oh:D

U_OAT

Xe điện
Nhà em xuất phát từ cuối Láng Hòa Lạc, em định đi đường HCM cụ ạ.
Ko nên đi đường HCM cụ ạ. 30-4 năm ngoái em đã đi đường này về Hải Tiến. Xa hơn và khó đi hơn. Mấy mấy chục km từ đường hcm ra quốc lộ 1A. Cứ ngược Hn rồi quất cao tốc là phủ lý nhất cụ ạ.

Hitman67

Xe tăng
đi cao tốc Pháp vân Cầu giẽ qua Ngọc trạo thấy cầu Tào mới là rẽ trái là tới..có biển báo ngay từ ngoài đg mà các cụ

Henrypham

Xe tải
Nhà em đi đợt giỗ tổ Hùng Vương, ở khách sạn Queen, cá nhân em thấy thiết kế đẹp nhất trong mấy khách sạn dưới đấy, bể bơi đẹp. Có chút ảnh cho các cụ nghía ạ. Mà các cụ có đi ăn thì em vote cho nhà hàng Dinh Thanh: Ngon, bổ, rẻ, lịch sự, nhà em ăn 1 bữa ở ks, còn 3 bữa ở Dinh Thanh.

Cháu em đấy ạ :)

Mặt trước ở khách sạn ạ.

Mặt sau ạ, gần biển lắm ạ, 2 bước ra đến bãi biển

Có bể bơi trẻ con và người lớn, em toàn bơi bể bơi :v

Nhà em ăn 3 bữa hải sản ở nhà hàng này ạ.

Nhà em thuê 2 phòng trong tòa biệt thự này, có cả sân bóng cho các cụ đá.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Ko nên đi đường HCM cụ ạ. 30-4 năm ngoái em đã đi đường này về Hải Tiến. Xa hơn và khó đi hơn. Mấy mấy chục km từ đường hcm ra quốc lộ 1A. Cứ ngược Hn rồi quất cao tốc là phủ lý nhất cụ ạ.
Vâng, em sẽ nghe cụ ạ.

nkp2

Xe tải
Dịp 30/4 resort thiên đường xứ Thanh vẫn còn phòng biệt thự các cụ mợ nhé, đang có chương trình giảm giá 30% cho các cụ mợ OF đấy ạ

Resort nhà cụ cách bãi biển Hải tiến xa k? cụ cho cái map để em nghiên cứu với, Tks

lamkhanh868

Xe tải
Resort nhà cụ cách bãi biển Hải tiến xa k? cụ cho cái map để em nghiên cứu với, Tks
Resort cách khu Hải Tiến 1km cụ ơi, cụ vào facebook: thienduongxuthanh868 có sơ đồ đấy, resort nhà cháu có bãi biển riêng, cách biển hàng philao thoai :)

MeBong_2008

Xe hơi
Nhìn bên ngoài khách sạn này có vẻ ổn quá cụ nhỉ, giá 1 phòng là bn thế cụ? (hix em viết thế này mà còn chưa đủ dài sao)

Nhà em đi đợt giỗ tổ Hùng Vương, ở khách sạn Queen, cá nhân em thấy thiết kế đẹp nhất trong mấy khách sạn dưới đấy, bể bơi đẹp. Có chút ảnh cho các cụ nghía ạ. Mà các cụ có đi ăn thì em vote cho nhà hàng Dinh Thanh: Ngon, bổ, rẻ, lịch sự, nhà em ăn 1 bữa ở ks, còn 3 bữa ở Dinh Thanh.

khanh huy

Xe hơi
Nhà cháu định 30.4 mới đi nhưng ko book được phòng thế đi luôn tuần vừa rồi. Nói chung khá ổn, ăn ở quán Cự Bài ngay giáp biển, ngủ ở Hoàng Anh 500k 1 phòng. Các cụ ko biết cảm giác cả hotel Hoàng Anh chỉ có mỗi nhà cháu ở nó ntn đâu ah. Tuần này cccm đi thì chen nhau chắc thôi rồi. Hy vọng ko xảy ra Hải tiến thất thủ :)

Crim

Xe hơi
em đi Hải Tiến mấy lần, em thấy rất ổn. Có lần em ở ngoài Khách Sạn Ánh Phương có lần em vào Resort Hải Tiến. Mỗi nơi có cái hay của nó ợ. Em thấy đi gia đình thì Hải Tiến là một lựa chọn khá là ổn, đường thì quá dễ đi em cứ đi đến Cầu Tào là rẽ trái đi một chút là đến biển. Em hay ra ăn ở ngoài cách xa bãi biển, ngon bổ rẻ ợ. Muốn cho trẻ con chơi thì em lái vào Linh Trường Resort gọi quả dừa là trẻ con chơi tẹt ga ở bãi biển đầy đồ chơi trong khu Linh Trường.

khanhpro

Xe tải

Cháu em đấy ạ :)

Mặt trước ở khách sạn ạ.

Mặt sau ạ, gần biển lắm ạ, 2 bước ra đến bãi biển

Có bể bơi trẻ con và người lớn, em toàn bơi bể bơi :v

Nhà em ăn 3 bữa hải sản ở nhà hàng này ạ.

Nhà em thuê 2 phòng trong tòa biệt thự này, có cả sân bóng cho các cụ đá.
Cụ cho em hỏi giá bao nhiêu 1 phòng ạ. Từ khách sạn ra nhà hàng thanh dinh di có xa không ah.

Henrypham

Xe tải
Cụ cho em hỏi giá bao nhiêu 1 phòng ạ. Từ khách sạn ra nhà hàng thanh dinh di có xa không ah.
Em cũng không nhớ chính xác vì ông anh em đặt và thanh toán. Phòng bình thường tầm 900-950k gì đấy, phòng khu Villa nhà em ở tầm 1tr3 thì phải. Khách sạn cách nhà hàng Thanh Dinh tầm 300m, đi bộ cũng được ạ. Em thấy có link facebook, cụ châm cứu nhé : https://www.facebook.com/queenhotelhaitien

Henrypham

Xe tải
Nhìn bên ngoài khách sạn này có vẻ ổn quá cụ nhỉ, giá 1 phòng là bn thế cụ? (hix em viết thế này mà còn chưa đủ dài sao)
Dao động từ 900-1tr3 ạ, em cũng không nhớ chính xác ạ. Cụ mợ nào đặt để em nhờ ông anh em đặt cho, nghe nói ông ấy đặt được giảm giá vì là khách VIP thì phải.