[Funland] Kinh nghiệm chạy thận của người già

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi truyền đạm và cả truyền máu bao lâu 1 lần và mỗi lần truyền bao nhiêu là vừa ạ ?
Tuỳ vào độ tuổi và tình trạng thiếu hụt của người bệnh, bsy sẽ chỉ định bồ sung, cái này đc bảo hiểm cụ ạ. Bố em hình như 1 tháng/1 lần ạ

Em có người nhà đang chạy thận, cccm ai có người nhà đã và đang chạy thận, và ccm có chuyên môn cho em hỏi là trong quá trình chạy bình thường thì có cần truyền bổ sung thêm các loại gì khác không ạ? Nhằm để cho người bệnh khỏe mạnh và tránh ứ dịch.
Nữa là em hỏi luôn về lọc tinh ạ, cái này lọc bao lâu 1 lần. Em xin cám ơn ccm tư vấn.
Truyền abumin tự túc cụ ạ. Cách đây và năm thì 800k/ lọ. Và tiêm hồng cầu có BH chi trả.

Cụ cho hỏi tác dụng của nó và trong bao lâu truyền 1 lần.
Em cũng không rõ nhưng lúc cụ chạy vẫn bị phù và dịch tràn vào tim phổi. Truyền 1 tuần 1 lọ trong 4 tuần về bt luôn. Còn bt thì chỉ truyền lọ đạm hơn 100k thôi.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Bà Nhạc em trước cũng chạy BM. Tốt thì có tốt nhưng bs ăn tiền ghê lắm. Trước có bà Thu giờ không biết vì bà Nhạc em chuyển sang viện Thận hn và giờ ghép rồi.
Đối với bệnh nhân thận họ ăn tiền không ghê đâu. Bác sỹ và y tá thân thiện. Ngày tết có chút quà

silver1

Xe điện
Đối với bệnh nhân thận họ ăn tiền không ghê đâu. Bác sỹ và y tá thân thiện. Ngày tết có chút quà
Bệnh nhân ung thư ko có bảo hiểm thì kiệt quệ mà chết, có bh tù loại thuốc và thời gian trị. Ở BM ko ít case ở quê k có bh bán trâu ruộng đất sau 1 time suy kiệt phải dừng đó cụ, có case chạy 4 năm bh trả 80% thì có tháng tt gần 20 củ, dc 100 thì đỡ hơn rất rất nhiều... chạy thận ít tốn hơn nhưng vẫn nhiều vấn đề, bảo hiểm là cứu cánh khi bệnh nặng ạ. Phong bì gọi là lì xì năm mới thôi, chứ bs ăn ngoài thì em ko rõ... còn bsi BM rất trẻ kém mình đôi chục tuổi cứ xưng tôi và giọng khá cao thì em ko cảm tình lắm, với ng già cũng tôi tôi ...

Bệnh nhân ung thư ko có bảo hiểm thì kiệt quệ mà chết, có bh tù loại thuốc và thời gian trị. Ở BM ko ít case ở quê k có bh bán trâu ruộng đất sau 1 time suy kiệt phải dừng đó cụ, có case chạy 4 năm bh trả 80% thì có tháng tt gần 20 củ, dc 100 thì đỡ hơn rất rất nhiều... chạy thận ít tốn hơn nhưng vẫn nhiều vấn đề, bảo hiểm là cứu cánh khi bệnh nặng ạ. Phong bì gọi là lì xì năm mới thôi, chứ bs ăn ngoài thì em ko rõ... còn bsi BM rất trẻ kém mình đôi chục tuổi cứ xưng tôi và giọng khá cao thì em ko cảm tình lắm, với ng già cũng tôi tôi ...
Cái dòng có tháng thanh toán gần 20 củ ( đã trừ bh 80%) em hỏi thật là cụ nghe nói hay cụ chứng kiến. Bà Nhạc em BH 80% chưa tháng nào qua 10 củ ( đã bao gồm tự túc quả lọc 1 lần để chờ ghép). Còn thuốc và tiền chạy BH đã thanh toán thì chỉ trên 2 củ/ tháng thôi cụ nhé.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Cái dòng có tháng thanh toán gần 20 củ ( đã trừ bh 80%) em hỏi thật là cụ nghe nói hay cụ chứng kiến. Bà Nhạc em BH 80% chưa tháng nào qua 10 củ ( đã bao gồm tự túc quả lọc 1 lần để chờ ghép). Còn thuốc và tiền chạy BH đã thanh toán thì chỉ trên 2 củ/ tháng thôi cụ nhé.
Chắc là hóng hớt thôi cụ. Người nhà em 8 năm nay rồi chạy ở bạch mai

silver1

Xe điện
Nghe ông chồng hơn 70 tuổi có bà vợ 4 năm điều trị bên Huyết học BM đó cụ, em và bác đó nc chứ ko qua ai. Phí 1 tháng hơn 80 củ x 20% còn lại là ra thôi. Vào đó là xác định tháng vài chục củ 1 tháng.

Nghe ông chồng hơn 70 tuổi có bà vợ 4 năm điều trị bên Huyết học BM đó cụ, em và bác đó nc chứ ko qua ai. Phí 1 tháng hơn 80 củ x 20% còn lại là ra thôi. Vào đó là xác định tháng vài chục củ 1 tháng.
Đang nói về thận cụ lại quay sang huyết học. Cụ chém ẩu vừa thôi.

silver1

Xe điện
Đang nói về thận cụ lại quay sang huyết học. Cụ chém ẩu vừa thôi.
Cụ ko đọc kĩ phần em ghi à, ý chính là UT dòng đầu, dưói mới là về chạy thận, đây là nói thêm về chi phí chữa trị, đọc kĩ đã cụ : Bệnh nhân ung thư ko có bảo hiểm thì kiệt quệ mà chết, có bh tùy loại thuốc và thời gian trị. Ở BM ko ít case ở quê k có bh bán trâu ruộng đất sau 1 time suy kiệt phải dừng đó cụ, có case chạy 4 năm bh trả 80% thì có tháng tt gần 20 củ, dc 100 thì đỡ hơn rất rất nhiều... chạy thận ít tốn hơn nhưng vẫn nhiều vấn đề, bảo hiểm là cứu cánh khi bệnh nặng ạ.