[Thảo luận] Kinh nghiệm cho các cụ hút thuốc lá .

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Báo cáo các cụ là em cũng hút thuốc lá , tuy không nhiều nhưng cũng thuộc dạng " con nghiện ", do đút thuốc lá trong túi áo hay túi quần thì hôi mà bao thuốc hay bị bẹp , để cho tiện lợi nên trên bàn làm việc , bàn nước ở nhà và trên xe ô tô lúc nào cũng phải có một gói thuốc , khi mua thuốc thì em hay kèm theo luôn gói thuốc cái bật lửa 2K , hút xong gói thuốc là bỏ luôn . Cách đây hơn tuần ,cũng vào quán quen mua một gói thuốc và một bật lửa bỏ trên xe , chị bán hàng còn bảo , bật lửa chị bán 2K nhưng em chị lấy 1K thôi ( Sướng chưa ) , cái bật lửa vẫn còn nguyên vỏ ni lon , em bóc ra châm một điếu hút còn bỏ cả thuốc và bật lửa vào hộp tỳ tay .
Hôm sau mở cửa xe thấy có mùi là , giống như mùi xăng nhưng thơm hơn , suốt mấy ngày liền đều như vậy , kèm theo là cảm giác khó thở và mệt , hôm qua rảnh mới đưa xe vào gara để kiểm tra xem có hở xăng ở đâu không , giao xe cho thợ xong lấy gói thuốc trong xe ra hút , bật lửa đánh mấy lần không được , xem kỹ thì ôi thôi , hết sạch ga , bèn bảo mấy chú thợ " Thôi , anh không kiểm tra nữa ,có việc phải đi rồi " . Kết quả là sáng nay không khí trong xe lại trong lành như xưa :77:

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Em thấy cụ ko hút thuốc lá tốt nhất:69:

Mazsha

Xe hơi
Cám ơn cụ, trên xe em lúc nào cũng có vài cái bật lửa ( mỗi lần mua một cây được chủ quán km một cái). Em nghĩ nếu có rò ga cũng chỉ mùi thôi, không cháy được đâu vì khoang xe rộng mà em hay hé kính.
Có điều phải để bật lửa trong cốp chứ vứt trên ghế gặp trời nắng nó bùm là tiêu.

Evolution

Xe điện
Cụ ơi, chuyện bật lửa ga trên xe còn ghê hơn là nó nổ. Khi mình để xe ngoài trời nắng hoặc để dưới kinh lái nóng quá là nó nổ đấy. Cũng cần cận thận các loại lon bia hoặc nước ngọt nữa :)

weekdaysman

Xe buýt
Cám ơn cụ, trên xe em lúc nào cũng có vài cái bật lửa ( mỗi lần mua một cây được chủ quán km một cái). Em nghĩ nếu có rò ga cũng chỉ mùi thôi, không cháy được đâu vì khoang xe rộng mà em hay hé kính.
Có điều phải để bật lửa trong cốp chứ vứt trên ghế gặp trời nắng nó bùm là tiêu.
Để trong cốp cũng không an toàn đâu cụ ạ! Chính em bị rồi đây. Hôm mới bị em định viết bài cảnh báo các cụ luôn nhưng rồi nhớ láng máng ở góc nào có rồi nên lại thôi. Chẳng là em để bao thuốc với bật lửa trong hộp cạnh tay lái (mà cái quyển hướng dẫn nó gọi là "hộp đựng tiền xu" - sao mà lắm xu thế không biết?!) để lúc nào không có Gấu thì lấy ra hút, rồi lại đóng kín ngăn lại. Một lần em ra xe thì bỗng thấy cái ngăn đó đang mở, em thấy hơi lạ không lẽ mình quên không đóng, nhưng thôi cũng nhanh tay đóng lại luôn cho Gấu khỏi thấy. Đến chiều hay tận hôm sau gì đó mở ra định hút thuốc thì bỗng nhận ra cái bật lửa thủng một vết chừng 0,5cm X 2cm, chẳng còn tí ga nào. Nghĩ lại lúc trước mới biết nó nổ đẩy tung cái nắp hộp ra. Em nghĩ trong xe đã nóng thì cốp xe không hơn gì đâu cụ ạ!

Hồi có vụ đó thì em chưa dán phim của cụ LLumar, giờ dán rồi nhưng em thấy cẩn thận vẫn hơn, quyết không để bật lửa ga trong xe nữa! (b)

Carens2009

Xe điện
Hồi có vụ đó thì em chưa dán phim của cụ LLumar, giờ dán rồi nhưng em thấy cẩn thận vẫn hơn, quyết không để bật lửa ga trong xe nữa! (b)
Cụ dán film Llumar ,không đi xe để xe ngoài nắng thì nhiệt độ nó ủ càng nóng hơn đấy.Nên bên Llumar khi dán film khuyên khách hàng khi đỗ xe ngoài nằng thì hạ bớt kính xuống

Canon_s3is

Xe điện
...
.
Hôm sau mở cửa xe thấy có mùi là , giống như mùi xăng nhưng thơm hơn , suốt mấy ngày liền đều như vậy , kèm theo là cảm giác khó thở và mệt , hôm qua rảnh mới đưa xe vào gara để kiểm tra xem có hở xăng ở đâu không , giao xe cho thợ xong lấy gói thuốc trong xe ra hút , bật lửa đánh mấy lần không được , xem kỹ thì ôi thôi , hết sạch ga , bèn bảo mấy chú thợ " Thôi , anh không kiểm tra nữa ,có việc phải đi rồi " . Kết quả là sáng nay không khí trong xe lại trong lành như xưa :77:
Em thì bị như thế này:

Trưa. Đang ngồi online OF trong phòng làm việc. Thuốc lá ném trên bàn. Bật lửa (2K) bỏ trong túi quần. Đang yên tĩnh bỗng nghe tiếng nổ cái bụp, giật nảy cả người. Mấy người ngồi bên củng phát hoảng.

Em thấy đùi trái mát lạnh. Chúa ơi! Cái bật lửa bỗng dưng phát nổ. Mùi ga nồng nặc. May mà không gây thương tích gì.

Giờ ngẫm lại vưỡn hoảng :21:

d4e

Xe buýt
Mấy cái thứ bật lửa 1K, 2K mà nhà mình hay mua khá nguy hiểm ạ, có lần em đánh rơi bật lửa từ trên giá sách xuống, đặt lên bàn 1 tí sau quay lại thì giật mình: 1 tia khói trắng xì liên tục từ bật lửa, hóa ra nó bị nứt nên xì ga.
Còn nhớ có lần em thấy mấy nhóc choai đầu khu thi ném bật lửa vào tường xem ai nổ to hơn, chiếc bật lửa còn đầy ga bị ném thẳng vào tường, nổ pạch 1 cái, ghê quá, nhỡ may mảnh vỡ nào bắn vào mặt thì không biết hậu quả sẽ thế nào

djhoangnho

Xe tải
Úi e cũng để như thế, rồi nó bị xì ga cơ, sợ hết hồn:77:

9Dragon

Xe tăng
Trên xe cụ có cái đầu châm thuốc cơ mà. Cụ mua bật lửa làm gì.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
trên xe có cái tẩu châm thuốc sao CỤ không dùng? Mà em lại khuyên CỤ khi lái xe thì chớ có hút thuốc nhé, lúc đó không phải là mùi thơm đâu mà là mùi hối đó

Meo Van

Xe hơi
E thấy cao bồi trong phim Mỹ, nó lầy móng tay quẹt một cái vào tường, cháy, châm thuốc hút. Cụ luyện thử cách này xem. An toàn nhứt lun...:69::69::69: