[Funland] Kinh nghiệm cho người mới chơi Golf

Bright Đinh

Xe máy
Chào các cụ
Hiện e có nhu cầu tập chơi golf mà chưa có tí kinh nghiệm nào?
Các cụ nào am hiểu tư vấn dùm e được không
1. Đầu tư bộ golf nào hiệu quả?
2. Nên học và tập chơi ntn?
E cũng mới đi tập được mấy buổi sân viettime, cụ thick thì tập chung cho vui. Hỏi nhiều lại hoang , thick thì nhích rồi tính tiếp...

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đã chơi môn ma túy xanh này đã tư vấn cho cụ chủ ở trên rồi.
Có mấy thứ cần đầu tư càng xịn càng tốt, tùy theo khả năng:
1. Trang phục: Giày, quần áo, găng, mũ - môn này nó chú trọng đến hình thức.
2. Thầy thợ: Thuê thầy tốt mà tập, xịn thì đôi củ/buổi, thường thường thì 1 củ/buổi.
Còn gậy thì cụ chỉ cần cây gậy sắt 7, tập khoảng 5 buổi thì cần thêm gậy, chỉ cần gậy cũ. Hỏi anh em bạn bè đã chơi thường sẽ có gậy thừa, mua lại hoặc mượn tập tạm.
3. Khi cụ xuống cap 25 hoặc thấp hơn thì mới nên tính mua bộ gậy tốt, phù hợp với vóc dáng và sức của cụ.

Nhân tiện đây có cụ nào dư cây gậy sắt 4, 5 tay trái thì để lại cho em nhé! :D
Dạo này trên off nhiều cụ pháp biểu về golf chuẩn ghê.

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Thấy thớt xôm tụ em sẽ hướng dẫn các cụ miễn phí vào các buổi chiều thứ 7 chủ nhật. Hiện nay anh đang hướng dẫn cho 2 cụ trên này.

Chi moon

Xe buýt
E hỏi câu k liên quan ạ: e xem phim hàn hay tvb đều thấy tập tenis ở trong nhà, đánh bóng vào tường ấy các cụ. Ở VN mình có cái chỗ nào tập như thế k các cụ?

Vasia_haha

Xe hơi
Mua bộ golf cũ ở đâu các Bác? Có địa chỉ cửa hàng hay là chợ giời nào bán đồ này không ạ?

White Dragon

Xe tăng
Mới chơi thì cụ chỉ cần mua/ mượn 4 gậy sau là đủ cả tập và lên sân:
1. Driver
2. 7 sắt
3. S (dùng cho cả chip và cát)
4. Put.
Sau 6 tháng thì tính thêm và mua gậy cho phù hợp.

Còn học thì theo em học thầy cho chuẩn từ đầu, sau đó kết hợp bổ sung trên youtube sau.

Chào các cụ
Hiện e có nhu cầu tập chơi golf mà chưa có tí kinh nghiệm nào?
Các cụ nào am hiểu tư vấn dùm e được không
1. Đầu tư bộ golf nào hiệu quả?
2. Nên học và tập chơi ntn?

Dâu đất

Xe tải
Cụ mang gậy iron5 trái để lại cho e nhé? :D .
Các cụ oánh kém thế! Em 20 nhá. :))
Gậy của em nó liền bộ 4-S rồi, nếu cụ muốn chơi gậy số 5 thì tham khảo trên fb có ng chuyêb bán gậy cũ, gậy lẻ đấy. Em thấy dễ tìm mà

An_Vi

Xe điện
Gậy của em nó liền bộ 4-S rồi, nếu cụ muốn chơi gậy số 5 thì tham khảo trên fb có ng chuyêb bán gậy cũ, gậy lẻ đấy. Em thấy dễ tìm mà
Em cũng xới tung cả mấy shop ở PĐ, HĐ... nhưng chửa có. Vì gậy ý cũng ít người sd nên họ ngại nhập, đặc biệt lại là tay trái, thường thì 1 bộ full set chỉ có từ 6 ->. :D

bebon-car

Xe máy
Các cụ cho em hỏi mua quần áo, giầy ... mới môn này ở đâu trong Hà Nội là chuẩn ạ, Em cảm ơn cccm !

Levangiang44

Xe đạp
Có bác nào có hướng dẫn luật chơi với các thuật ngữ của golf thì chia sẻ cho ACE diễn đàn, EM ngồi nghe các sếp chém gió mà như vịt nghe sấm, ù ù cạc cạc chẳng hiểu mô tê gì :(((

love_all

Xe hơi
E hỏi câu k liên quan ạ: e xem phim hàn hay tvb đều thấy tập tenis ở trong nhà, đánh bóng vào tường ấy các cụ. Ở VN mình có cái chỗ nào tập như thế k các cụ?
cụ hỏi chỗ tập tường tennis hay tập tường cho golf.!
Nếu tường cho tennis thì dạo này ở HN chỉ có sân Ngoại giao đoàn - Vạn phúc có tường tập được, vài sân khác có tường nhưng không kẻ vạch cũng tập được như sân 5A Đào Tấn.
Còn tường cho golf thì có mấy chỗ tập golf ảo, cụ nghiên cứu xem, thấy bảo hơn hẳn tường của mấy trung tâm Hàn quốc ạ.!

love_all

Xe hơi
Có bác nào có hướng dẫn luật chơi với các thuật ngữ của golf thì chia sẻ cho ACE diễn đàn, EM ngồi nghe các sếp chém gió mà như vịt nghe sấm, ù ù cạc cạc chẳng hiểu mô tê gì :(((
híc.! Hỏi đến "thuật ngữ" .... là ....
Em cũng lót dép hóng xem nó trông thế nào.!.

Chi moon

Xe buýt
cụ hỏi chỗ tập tường tennis hay tập tường cho golf.!
Nếu tường cho tennis thì dạo này ở HN chỉ có sân Ngoại giao đoàn - Vạn phúc có tường tập được, vài sân khác có tường nhưng không kẻ vạch cũng tập được như sân 5A Đào Tấn.
Còn tường cho golf thì có mấy chỗ tập golf ảo, cụ nghiên cứu xem, thấy bảo hơn hẳn tường của mấy trung tâm Hàn quốc ạ.!
E hỏi tường cho tập tennis ạ
Cám ơn cụ nha :)

love_all

Xe hơi
E hỏi tường cho tập tennis ạ
Cám ơn cụ nha :)
Thì ra là mợ không phải cụ... "Quần vợt" tập tường trên phim Hàn - TVB mợ xem chắc là môn Squad. Chủ đề thể thao quần vợt ngay với Hollywood cũng phải "né ra" không mấy khi chạm tới, nó không phải môn chơi mà diễn viên có thể action - cut - again mà được. Ngoài một phim về wimbledon, thì thỉnh thoảng trên TV chỉ có vài cảnh cầm vợt vung vẩy chút xíu thôi.!

Tập tennis với tường không phải là "món ăn" thú vị ngay cả với dân chuyên nghiệp hàng đầu TG - đạt tới cấp độ nghệ thuật thì hãy tập với nó. Về cơ bản kỹ thuật "nuôi bóng" đã khó vì tường thẳng đứng, trong khi mặt vợt volley chuẩn có độ nghiêng, bóng bật từ tường ra đa số là khó xử lý với kỹ thuật cơ bản, tập phản xạ thì OK. Về khung hình thực tế thì người tập không thật sự nhìn rõ những gì sẽ diễn ra với bóng của mình sau khi "xuyên qua tường", nếu không có phương pháp thì khi tập tường cứ tưởng hay - ra sân chơi càng "bậy".!.?.

Nếu mợ ở HN muốn vận động tennis thì ra chỗ em mà chạy cùng cho vui, em làm tường cho mợ tập cũng được.!.