Thảo luận Kinh nghiệm chơi xe Ducati Scambler

Ducthuan0446

Xe hơi
Các cụ đã trải nghiệm Ducati sclambler Icon cho em chút kinh nghiệm em này kiểu dáng đa dụng phù hợp đi phố và đi tour, e đang thích liệu có khó chiều k ạ, có bệnh kinh điển và nóng như Monster k thế. Nếu mua xe cũ 2015 chạy ổn k ạ.

Bomimi

Xe tải
Đi phố ngon - rất ngon
đi tour bình thường
xe cơ bản là lành, cứ bảo dưỡng đúng mốc là chạy tẹt - đồ độ rất nhiều, tha hồ tiêu tiền
nóng & nóng - cái này thì cơ bản giống như Du máy gió khác thôi - đi quen thì chịu được tmaj
giá xe cũ cũng hợp lý, tùy đời và ODO
xe 2015 mà có bảo dưỡng, desmo đầy đủ thì chạy tmaj. cẩn thận thì đem qua mấy chỗ chuyên (LT9, ĐG,...) nhờ a e họ check xe để mua bán cho yên tâm.

Website
www.facebook.com
Đi phố ngon - rất ngon
đi tour bình thường
xe cơ bản là lành, cứ bảo dưỡng đúng mốc là chạy tẹt - đồ độ rất nhiều, tha hồ tiêu tiền
nóng & nóng - cái này thì cơ bản giống như Du máy gió khác thôi - đi quen thì chịu được tmaj
xe 2015 mà có bảo dưỡng, desmo đầy đủ thì chạy tmaj. cẩn thận thì đem qua mấy chỗ chuyên (LT9, ĐG,...) nhờ a e họ check xe để mua bán cho yên tâm.
Chạy kiểu bứt tốc quãng ngắn thốc thôi rồi
Mỗi tội chạy đường trường cảm giác ko được thoát ))

Ducthuan0446

Xe hơi
Đi phố ngon - rất ngon
đi tour bình thường
Cám ơn cụ cho em động lực xúc xe.

Song Hân Auto

Xe hơi
Quan điểm của em là chiếc này chủ yếu đi phố là hợp!!
Tour nhẹ nhàng thôi chứ đi theo mấy em sport là k đuổi nổi!
Xe theo em đánh giá là mát nhất trong dòng ducati rồi! Nên bác yêu thích máy V của ducati thì chiếc này là hợp lý quá rồi! Cũng lành như đất! Nhưng không dành cho mấy bác mới đi xe côn :)))!
Bảo dưỡng thì cứ 1v2 là desmo 1 lần dự trù khoảng 10tr-20tr cứ nhân lên giúp em! Ngoài ra còn do người chạy nữa!
Cá nhân em đi rất nhiều xe rồi! Đánh giá rất cao về ducati scrambler( chỉ thích âm thanh nổ của máy V và không đam mê tốc độ)

KSurface

Xe đạp
Số 6 Nghách 1/97 Ngõ 1 Bùi Xương Trạch,Thanh Xuân
Website
www.facebook.com
Các cụ đã trải nghiệm Ducati sclambler Icon cho em chút kinh nghiệm em này kiểu dáng đa dụng phù hợp đi phố và đi tour, e đang thích liệu có khó chiều k ạ, có bệnh kinh điển và nóng như Monster k thế. Nếu mua xe cũ 2015 chạy ổn k ạ.
Ducati dòng này thì vẫn nóng cụ ạ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Quan điểm của em là chiếc này chủ yếu đi phố là hợp!!
Tour nhẹ nhàng thôi chứ đi theo mấy em sport là k đuổi nổi!
Xe theo em đánh giá là mát nhất trong dòng ducati rồi! Nên bác yêu thích máy V của ducati thì chiếc này là hợp lý quá rồi! Cũng lành như đất! Nhưng không dành cho mấy bác mới đi xe côn :)))!
Bảo dưỡng thì cứ 1v2 là desmo 1 lần dự trù khoảng 10tr-20tr cứ nhân lên giúp em! Ngoài ra còn do người chạy nữa!
Cá nhân em đi rất nhiều xe rồi! Đánh giá rất cao về ducati scrambler( chỉ thích âm thanh nổ của máy V và không đam mê tốc độ)
desmo thế thì chớt à cụ :((

LCM6

Xe hơi
desmo thế thì chớt à cụ :((
Các mốc desmo đi theo bội số 12k km cụ à. Em thấy cứ đều đều quanh cái quy luật 5tr-10-15-20 ... như đếm chơi trốn tìm ngày xưa vậy. Cũng tùy người chạy mà các con số kia nhảy lên hoặc tụt xuống. Mà để đi đến 48k hay 60k km thì chắc cũng cần khối thời gian, nên tính ra chi phí theo tháng cũng ko đến nỗi nào. Bỏ lợn mỗi tháng 500k để chờ desmo ok. Dc cái mỗi lần desmo xong, xe đi khỏe như mới ý ạ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Các mốc desmo đi theo bội số 12k km cụ à. Em thấy cứ đều đều quanh cái quy luật 5tr-10-15-20 ... như đếm chơi trốn tìm ngày xưa vậy. Cũng tùy người chạy mà các con số kia nhảy lên hoặc tụt xuống. Mà để đi đến 48k hay 60k km thì chắc cũng cần khối thời gian, nên tính ra chi phí theo tháng cũng ko đến nỗi nào. Bỏ lợn mỗi tháng 500k để chờ desmo ok. Dc cái mỗi lần desmo xong, xe đi khỏe như mới ý ạ
vâng nhưng e dự đa số sẽ là des chọn lọc cái j dùng đc cứ dùng chứ thay mới cả tốn quá

LCM6

Xe hơi
vâng nhưng e dự đa số sẽ là des chọn lọc cái j dùng đc cứ dùng chứ thay mới cả tốn quá
Vâng cụ. Xưởng cũng xem kỹ lắm rồi mới bốc thuốc cái gì cần thay mới hay ko. Xe hãng khác thì vẫn gọi chung là bảo dưỡng tổng, nghe desmo nó cũng có cái oai riêng :)). Về căn bản thì em thấy xe nào cũng tốn na ná nhau cả

vuitinhhn

Xe tăng
Scambler mà bị tắc đường như ở HN thì có treo máy ko các cụ?

Shine6789

Xe đạp
hồi 2018 em có đập thùng 1 chiếc Icon và chạy vài ngàn km nên có vài thông tin chia sẻ cho bác thớt:
- Về ưu điểm
+ đời này lành, chả có vẹo gì mấy để hỏng. Ít cảm biến
+ máy V bốc,
+ đi tour ko đến nỗi. do dáng ngồi khá thẳng lưng
+ yên sau to dần ra nên hợp chở ghệ mông to.
+ lốp zin nhìn rất chiến: MT60. tuy đi hao lắm do bản chất lốp mềm giúp bám đường hơn.
+ đồ chơi xe giờ cũng đa dạng và rẻ hơn xưa nhiều nên chơi cũng ko quá lục tốn.

- Về nhược điểm:
+ Phuộc sau hành trình ko quá dài, nếu bác to + chở ghệ như em, phi qua ổ gà thì đôi khi kịch nghe cái xót lắm.
+ Yên xe được may chỉ nên nếu rửa xe xong hoặc đi trời mưa mà ko để khô hẳn mút xe, lúc sau ngồi lên hay bị nc mưa ngấm ngược lên quần, nhìn khsa khó chịu. đặc biệt khi dính nc vào háng.
+ Động cơ đời này của Du, đại khá là cứ đi đc thì mát. chứ dừng lại thì nóng đấy ạ. đặc biệt nếu đang đi, có thêm mưa thì ta nói nó ko khác gì món lẩu xông hơi.
+ Cùm đề của hội xe Ý vốn là cái lởm ko chịu đc. xe em mua đc 2k km, đi rửa xe bên ngoài, nó xịt cho mấy cái là tịt luôn. ko đề được. Hồi đó em có mang xe về Hãng thì đc báo đây là lỗi thiết kế và đc thay cho cùm đề mới tinh. nên bác nhớ lưu ý vụ này.

Shine6789

Xe đạp
Scambler mà bị tắc đường như ở HN thì có treo máy ko các cụ?
Để không treo máy thì bạn chỉ cần đừng âm côn. chịu khó về N thì sẽ giảm nhiệt đi kha khá so với việc để số và âm côn chờ.
đặc biệt ko nên vít ga âm côn nhé