[Thảo luận] Kinh nghiệm chống ăn trộm gương chiếu hậu và bóc logo???

bunga

Xe đạp
Chào các cụ
Số là em vừa tậu con CRV tháng trước. Xe mới cứng, lấy chiều hôm trước thì hôm sau em đi nộp thuế. Vừa nộp thuế xong thì bay hơi đôi gương. Phải quay lại hãng để mua gương mới. Sáng hôm sau đi đăng kí xong vào làm tách cafe quay ra thì 2 em gương cũng không cánh mà bay.
Tổng thiệt hại trong 2 ngày em phải nộp cho hãng Honda la 18 triệu.
Đau quá là đau.(source:vnexp)
Cụ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ để tránh trường hợp này xảy ra hộ em với.

Chỉnh sửa cuối:

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Hài za! Chuyện muôn thuở! Cụ chế con gương Dream vào cho nó đỡ ká kiếm của mình! Vừa rẻ lại độc!:77::77::77:

bunga

Xe đạp
Hài za! Chuyện muôn thuở! Cụ chế con gương Dream vào cho nó đỡ ká kiếm của mình! Vừa rẻ lại độc!:77::77::77:
Nhưng mà còn yếu tố thẩm mỹ nữa cụ ơi,an toàn nhưng phải đẹp mới chuẩn cụ ạ.:69:giống như là 2 in 1 vậy.

tranquay

Xe buýt
Cụ ra Trần Quang Khải làm cái xích cam xích đôi gương lại, e thề, trộm ko làm gì gương của cụ nữa đâu

bunga

Xe đạp
Đây rồi,lượm được kinh nghiệm của 1 bác rất hiệu quả và thẩm mĩ:Chống trộm gương chiếu hậu

Tôi đã tìm ra giải pháp xử lý vấn đề này. Kết quả là khoảng 5-6 năm nay tôi không bị mất gương. Cũng đã có nhiều người hỏi tôi về cách làm và đều rất hài lòng với kết quả. Tuy nhiên cũng luôn cẩn thận khi đỗ xe vì đến một lúc nào đó tôi sợ là trộm cắp sẽ đập vỡ kính và lấy những đồ khác trong xe. Giải pháp chống trộm cắp gương chiếu hậu như sau:

1. Mua cáp lụa loại cỡ 3 ly hoặc 4 ly khoảng 80cm cắt ra làm đôi , tôi không nhớ chính xácmà trộm cắp gương không thể dùng kìm để cắt đứt. Lý do là ở các hàng bán phụ tùng ô tô họ chỉ lắp cho anh một cái dây phanh xe máy bé tẹo, sẽ dễ dàng bị cắt đứt. Địa chỉ mua: phố hàng Thiếc - Hà Nội hoặc ở những cửa hàng bán cáp. Lưu ý là loại cáp trên phù hợp, loại to hơn hoặc dài hơn thì sẽ rất khó lăp vào gương.

2. Đến các cửa hàng bán phụ tùng ô tô yêu cầu tháo cả hai củ gương, luồn cáp vào trong củ gương và bắt chặt lại (không cần thò sợi cáp ra bên ngoài xấu và chẳng có tác dụng gì) rồi tiến hành lắp mặt gương, đai inox bảo vệ mặt gương. Sợi cáp này sau khi đã được bắt chặt phải luồn theo đường dây điện vào xe và sau đó khoan lỗ hay bằng cách nào đó bắt chặt vào trong cửa xe, dây điện được đấu lại theo giắc cắm.

Sau đó thì thử kiểm tra xe gương đã hoạt động trơn tru chưa, có vướng dây cáp không, nếu chưa được thì yêu cầu thợ chỉnh sửa lại cho chuẩn. Voize là, lúc này thì nhìn ở ngoài anh sẽ không thấy một sợi dây cáp bé tẹo thò ra bên dưới và bắt vào nhựa phía ngoài mà trộm cắp vẫn lấy như bình thường nữa, thay vào đó là gương chiếu hậu được lắp gọn gàng mà lại không thể bị mất nữa. Dĩ nhiên nếu trộm bẻ thì vẫn phải đi hàn lai nhưng thế còn tốt hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

sssvietnam

Xe tải
Dạ kinh nghiệm hay, nhưng bọn trộm cắp do không nhìn thấy dây bảo hiểm nên việc đầu tiên là nó vặn cổ 1 phát sau đó nó cắt dây, nếu không cắt được thì quả gương của bác đầu cũng lìa khỏi cổ roài.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Bác làm cả hai loại, cáp ngoài để báo là bọn gương tặc là đã có có bảo hiểm, cáp trong là để chống củ gương lìa khỏi cành. Em làm như thế ạ.

vietran

Xe ba gác
Bác làm cái chụp như ở quán bia ấy, gia cố thêm cho chắc. Không phải lúc nào cũng chụp mà chỉ chỗ nào thấy k an toàn mới chụp. Bọn bẻ tai nhìn thấy thì đi chỗ khác thôi.

hungbot_000

[Tịch thu bằng lái]
vỏ quít dày có móng tay nhọn.mình lắp cáp thì nó tìm cách phá.muôn thủa ko hết.tốt nhất tim chỗ an toàn mà đỗ.con ko thi chịu khó để ý vào.tiên 1 đông đấy chứ chả ít đâu:mad::mad::mad::mad: điên với bọn trộm cắp này mất

manhn72

Xe tải
Bác làm cái chụp như ở quán bia ấy, gia cố thêm cho chắc. Không phải lúc nào cũng chụp mà chỉ chỗ nào thấy k an toàn mới chụp. Bọn bẻ tai nhìn thấy thì đi chỗ khác thôi.
Em thấy có chỗ còn chụp và gia cố bằng dây kim loại, rồi buộc vào gạt mưa. Chắc chỉ có ý báo hiệu "đã được trông coi" hoặc "đã được bảo kê"

Gcar

Xe lăn
các bác nghiên cứu ráp cái gương rẻ thôi, gương của Morning chỉ 600 ngàn 1 cái hay 1 cặp gì đấy.

nhbinhdbp

Xe tải
Theo em bác chế lắp gương bằng các chốt, khi đỗ ở đâu thì tháo ra, khi đi ta lại lắp vào. Thế mới đẳng cấp CRV.

Max cabin

Xe tải
Từng đấy xiền kụ thuê lấy một thằng cu đi cùng ngồi trông xe, lương tháng trả 2tr thì 9 tháng mới hết nhỉ:21: chia buồn kụ(b)

son_pm

Xe tải
Chào các bác,

Tôi chẳng hiểu đến cả con Lac Ex nhà tôi cũng bị nó bóc sạch phần logo đằng sau, đủ bộ L a c e t t i + LOGO + E x :( ? Cái mớ đấy quy ra thóc mất mấy lít để mai tôi ra hãng mua dán lại?

Thanks.

inzagol

Xe đạp
công nghệ khắc gương chốm trộm ô tô của Liberty cũng hạn chế được nạn vặt gương đấy bác ợ. xe em đã in biển số xe lên kính chiếu hậu rồi. làm như vậy tụi nó cũng ngán vì bác đâu thể nào mua chiếc kính có khắc biển số xe khác được, chỏi nhau lắm.xxx lấy đó làm bằng chứng để phanh phui cái bọn bất lương ấy cũng đáng

Hiep CTM

Xe tải
lày, hai ngày bay 18 triệu, rõ khổ, vụ này em nghi lắm, có khi nào bọn ăn cắp hợp tác với bọn showroom ko nhỉ:77:

icarevn

Xe hơi
Chịu khó mất ít tiền để gửi xe cho nó yên tâm thôi cụ chủ thớt ợ.