[Funland] Kinh nghiệm chữa bệnh bằng thuốc Nam

RedAndWhite

Xe điện

RedAndWhite

Xe điện
MÀ mật đầu mùa hơi loãng thật, em toàn dung mật hoa cúc của quỳ thấy đặc với nhanh đonga đường mà sang hết rồi

dangkhoa27187

Xe tải
Mang thân thể ra thí nghiệm cho những tin tức vu vơ trên mạng :)
Cụ nói làm em buồn, em chia sẻ hẳn rõ ràng như thế mà cụ lại đi so với mấy bài thuốc vu vơ trên face của mấy con mẹ bán kem trộn, những loại trên bản thân em đã dùng và cho rất nhiều người quen dùng, có hiệu quả với tất cả mọi người em mới chia sẻ cụ nhé. Không phải mấy loại thuốc của lang băm mà đòi "hợp thầy hợp thuốc" mới khỏi đâu.
MÀ mật đầu mùa hơi loãng thật, em toàn dung mật hoa cúc của quỳ thấy đặc với nhanh đonga đường mà sang hết rồi
Mật của Tân Hoa Ban hầu hết là mật ong khoái cụ nhé, tổ ong chỉ bao gồm 1 sáp loại to, mật này dùng chữa ho thì được chứ đau dạ dày thì hiệu quả kém lắm ạ :D, mật chữa dạ dày là sáp nó chỉ từng bánh sáp bằng cỡ trang giấy thôi, trong đó phần cắt lấy mật thì to tầm bàn tay :D

RedAndWhite

Xe điện
Cụ nói làm em buồn, em chia sẻ hẳn rõ ràng như thế mà cụ lại đi so với mấy bài thuốc vu vơ trên face của mấy con mẹ bán kem trộn, những loại trên bản thân em đã dùng và cho rất nhiều người quen dùng, có hiệu quả với tất cả mọi người em mới chia sẻ cụ nhé. Không phải mấy loại thuốc của lang băm mà đòi "hợp thầy hợp thuốc" mới khỏi đâu.

Mật của Tân Hoa Ban hầu hết là mật ong khoái cụ nhé, tổ ong chỉ bao gồm 1 sáp loại to, mật này dùng chữa ho thì được chứ đau dạ dày thì hiệu quả kém lắm ạ :D, mật chữa dạ dày là sáp nó chỉ từng bánh sáp bằng cỡ trang giấy thôi, trong đó phần cắt lấy mật thì to tầm bàn tay :D
vâng là ong khoái cụ ạ, sáp nó khá đặc trưng ko sợ fake
mà mật đầu mùa loãng chưa được tốt cho lắm

Lichphuongtrang

Đi bộ
Em cần loại mật hỗ trợ chữa dạ dày, nhà cũng có mật ong ruồi nhưng nó loãng thấy lên gas nhiều cũng chả dám uống

dangkhoa27187

Xe tải
vâng là ong khoái cụ ạ, sáp nó khá đặc trưng ko sợ fake
mà mật đầu mùa loãng chưa được tốt cho lắm
Cụ nhầm rồi, mật đầu mùa là đặc nhất, càng vào chính vụ thì mật càng loãng ra.
Tất nhiên mật ong khoái hay ong ruồi cũng đều loãng hơn so với ong vàng cụ ạ, do bánh sáp mỏng nên loại ong này có thể quạt mật kĩ hơn, nếu cụ mua uống chơi thì ong nào cũng đc, nếu lấy chữa dạ dày, viêm họng thì nên lấy ong vàng cụ nhé :D
Cụ có thể xem độ đặc của mật, cái này em mua từ tháng 3, sáp nhỏ, mật đặc, vắt khá hao nhưng mật thì bao đặc đẹp, khó mà kiếm đc mật đặc hơn.
Em cần loại mật hỗ trợ chữa dạ dày, nhà cũng có mật ong ruồi nhưng nó loãng thấy lên gas nhiều cũng chả dám uống
Mật lên gas nhiều là do vắt không kĩ, bị lẫn nhụy và sữa con non, mà ong ruồi thì ko chữa được dạ dày cụ ạ, cụ cứ lấy 1l uống thử, khi nào hết thì làm bữa rượu bia thử hiệu quả, ổn thì lấy uống tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

trungunimor

Xe buýt
Tôi muốn mua 1kg tầm gửi cây ngái .Xin chủ thớt chỉ cách chuyển tiền và làm thủ tục nhận hàng.Xin cảm ơn

Xedap4banh2

Xe tăng
Chủ thớt bỏ thớt rùi ạ!

dangkhoa27187

Xe tải
Chủ thớt bỏ thớt rùi ạ!
Thời gian này bận rộn quá thôi cụ ạ, không phải bỏ thớt :D
Thôi thì để thu hút sự chú ý, em sẽ viết về một bệnh mà không phải bệnh, một vấn đề khá được quan tâm: Yếu Sinh Lý :D
Trước tiên em định nghĩa 1 chút về YSL, thực ra ysl chia làm 2 phần chứ không phải 1:
- Thứ nhất, đó là sự suy giảm khả năng cương của dv, khó cương hơn, cương thời gian ngắn đã xìu, độ cứng không đạt max.
- Thứ 2, đó là suy giảm về thời gian và số nhịp vận động, tuy dv vẫn cương cứng tốt nhưng hành sự thì như tập dưỡng sinh vậy (cái này mới thời gian trước có clip đấy ạ =)) ). Trong đó thời gian qh không quan trọng bằng số nhịp vận động, qh 30 phút nhấp đc 300 cái thì thua xa qh 5 phút mà nhấp 200 lần, giống như đi bộ 6km trong 1h thì dễ, nhưng chạy 2km trong 5 phút thì mệt hơn nhiều.
Khi nói ysl tức là yếu về 1 trong 2 thứ này, hoặc là cả 2 (rất tệ :( )

Vậy làm thế nào để đánh giá mình có bị ysl không :D
Trước tiên phải nói rằng ysl hoàn toàn không phải là 1 bệnh, nhưng nó có thể do ảnh hưởng của 1 số loại bệnh tật, bị suy giảm sức khỏe nên dẫn tới ysl, do có ảnh hưởng từ sk, nên nó cũng được phân chia theo độ tuổi, thông thường người trẻ tuổi hầu như không mấy khi ysl, trừ khi lạm dụng các chất kích thích, người ốm yếu hay bệnh tật, hoặc là có tần suất qhtd hay thủ dâm quá nhiều.
Đối với suy giảm khả năng cương, thì rất đơn giản, nếu như buổi sáng ngủ dậy dv của các cụ chào cờ đàng hoàng thì đó là biểu hiện tốt, thời gian chào cờ càng dài thì càng tốt nhé :D. Nếu như sau 1 giấc ngủ dài tỉnh dậy dv chào cờ nhưng rất nhanh xìu (không giữ quá 1 phút sau khi thức dậy chẳng hạn) thì đó là chấp nhận đc. Nếu xìu hẳn ko chào cờ là có vấn đề, đặc biệt nếu như liên tục không qh, ko td trong 3 ngày trở lên mà tỉnh dậy vẫn không thấy chào cờ thì chứng tỏ mức độ yếu đã rất nguy hiểm, cần cải thiện gấp.
Với suy giảm về vận động, thì có thể làm bài test đơn giản, đứng thẳng, chân rộng hơn vai 1/2 bàn chân, 2 tay đặt vào phía sau gáy, thực hiện động tác đứng lên ngồi xuống với tần suất 30 nhịp (mỗi lần ngồi xuống đứng lên là 1 nhịp) trong 1 phút, thực hiện liên tục tới khi mỏi không làm được nữa, nếu thời gian đạt 5 phút trở lên là rất tốt, 3 phút trở lên là ổn, chỉ đc 2-3 phút là hơi yếu, dưới 2p, nên cải thiện.
Tần suất qhtd thì không liên quan tới việc ysl hay không, đối với tần suất qh không làm ảnh hưởng sk thì với độ tuổi 18-22 là 1 tuần 7-10 lần, 22-26 là 1 tuần 6-8 lần, 26-30 1 tuần 4-6 lần, 30-35 1 tuần 2-3 lần, trên 35 1 tuần 1 lần là cũng khá ổn rồi :D. Lưu ý rằng, đây là tần suất qhtd có đối tác, còn với việc thủ dâm thì nên giảm số lần chỉ bằng 1/2 mức trên thì sẽ không ảnh hưởng xấu tới sk.
Em đi uống rượu phát đã tẹo về em viết tiếp :D

Gomtamlinh

Xe tải
Cụ u.r gì đấy p.m e tel nhé

vankhuonthep

Xe tăng
Em đang bị trào ngược dd, viêm thực quản. Chữa mãi chả khỏi. Hóng

dangkhoa27187

Xe tải
Số điện thoại của em là 0987.767.521 nhé các cụ, nếu cần mua gì cứ ới ạ :D
Đảm bảo với các cụ những thứ em chia sẻ có hiệu quả với hầu hết mọi người, có người có thể vì nguyên nhân gì đấy mà không khỏi hẳn nhưng cũng đỡ đi rất rõ rệt. Nếu các cụ có điều kiện hoặc gặp các loại thuốc trên thì có thể tự lấy cho yên tâm.
Em biên tiếp về cái ysl ạ, đánh giá và nguyên nhân như vậy, vậy cách chữa thì như thế nào:
- Trước tiên, em khẳng định rằng không có bất kì loại thần dược nào có khả năng chữa trị ngay lập tức cho căn bệnh ysl, thậm chí có thể nói là nó không hề có thuốc chữa, bởi nguyên nhân nằm ở sự suy giảm về sức khỏe, mà suy giảm sức khỏe thì có thể do bệnh tật, do thói quen sinh hoạt. Những loại thuốc được quảng cáo trên mạng, dù là đông tây hay nam y gì đấy tác dụng cũng cực hạn chế, về cơ bản nó chỉ có tác dụng kích thích nhất thời, làm tăng huyết áp để tăng bơm máu vào các thể hang gây cương cứng, hoặc là các loại thuốc bôi, thuốc xịt kích thích trực tiếp gây cương cứng 1 thời gian, không hề có tác dụng chữa trị triệt để, chưa kể nếu lạm dụng các loại thuốc này sẽ khiến tình hình xấu dần đi, cho tới lúc bị liệt dương luôn - mất khả năng cương cứng, hơn nữa các thuốc này đều có tác dụng phụ rất rõ.
- Vậy cách chữa trị triệt để và lâu dài là như nào: Đó là cải thiện sức khỏe bằng cách vận động thể dục thể thao - hoạt động thể thao cho ra mồ hôi và thở nhiều là tốt nhất, không cần nhiều ngày chỉ cần chạy bộ 5-10 phút, hoặc các môn khác như nhảy dây, cầu lông, đá bóng đều được. Không phải tự nhiên mà dân lao động thường húc khỏe hơn dân văn phòng =)))
- Về sinh hoạt thì cố gắng ngủ sớm (trước 11h), uống nhiều nước, ăn nhiều rau củ quả, hạn chế hoặc bỏ hẳn đồ chứa đường (bánh kẹo, nước ngọt...), không nên quá lo lắng về khả năng tình dục, thực ra khi có tuổi thì rất nhiều người đều có vấn đề, không có gì lạ lùng cả.
- Nếu là người có thói quen thủ dâm thì cần giảm bớt (mức độ thì đọc lại phần cmt phía trên ạ), nhất là người sau khi td cảm thấy mệt mỏi, buồn ngủ, trí nhớ ngắn hạn giảm sút (ví dụ 1 số đt bình thường đọc 2,3 lần là nhớ, td xong đọc 4,5 lần có khi vẫn quên, hoặc là hay quên đồ, quên việc cần làm trong ngày) thì tốt nhất là nên ngưng td 30-50 ngày để cải thiện.
Hic em lại có việc phải đi rồi, gõ cố nốt, tối về em viết tiếp.

tomtep251208

Xe tải
Đảm bảo với các cụ những thứ em chia sẻ có hiệu quả với hầu hết mọi người, có người có thể vì nguyên nhân gì đấy mà không khỏi hẳn nhưng cũng đỡ đi rất rõ rệt. Nếu các cụ có điều kiện hoặc gặp các loại thuốc trên thì có thể tự lấy cho yên tâm.
Em biên tiếp về cái ysl ạ, đánh giá và nguyên nhân như vậy, vậy cách chữa thì như thế nào:
- Trước tiên, em khẳng định rằng không có bất kì loại thần dược nào có khả năng chữa trị ngay lập tức cho căn bệnh ysl, thậm chí có thể nói là nó không hề có thuốc chữa, bởi nguyên nhân nằm ở sự suy giảm về sức khỏe, mà suy giảm sức khỏe thì có thể do bệnh tật, do thói quen sinh hoạt. Những loại thuốc được quảng cáo trên mạng, dù là đông tây hay nam y gì đấy tác dụng cũng cực hạn chế, về cơ bản nó chỉ có tác dụng kích thích nhất thời, làm tăng huyết áp để tăng bơm máu vào các thể hang gây cương cứng, hoặc là các loại thuốc bôi, thuốc xịt kích thích trực tiếp gây cương cứng 1 thời gian, không hề có tác dụng chữa trị triệt để, chưa kể nếu lạm dụng các loại thuốc này sẽ khiến tình hình xấu dần đi, cho tới lúc bị liệt dương luôn - mất khả năng cương cứng, hơn nữa các thuốc này đều có tác dụng phụ rất rõ.
- Vậy cách chữa trị triệt để và lâu dài là như nào: Đó là cải thiện sức khỏe bằng cách vận động thể dục thể thao - hoạt động thể thao cho ra mồ hôi và thở nhiều là tốt nhất, không cần nhiều ngày chỉ cần chạy bộ 5-10 phút, hoặc các môn khác như nhảy dây, cầu lông, đá bóng đều được. Không phải tự nhiên mà dân lao động thường húc khỏe hơn dân văn phòng =)))
- Về sinh hoạt thì cố gắng ngủ sớm (trước 11h), uống nhiều nước, ăn nhiều rau củ quả, hạn chế hoặc bỏ hẳn đồ chứa đường (bánh kẹo, nước ngọt...), không nên quá lo lắng về khả năng tình dục, thực ra khi có tuổi thì rất nhiều người đều có vấn đề, không có gì lạ lùng cả.
- Nếu là người có thói quen thủ dâm thì cần giảm bớt (mức độ thì đọc lại phần cmt phía trên ạ), nhất là người sau khi td cảm thấy mệt mỏi, buồn ngủ, trí nhớ ngắn hạn giảm sút (ví dụ 1 số đt bình thường đọc 2,3 lần là nhớ, td xong đọc 4,5 lần có khi vẫn quên, hoặc là hay quên đồ, quên việc cần làm trong ngày) thì tốt nhất là nên ngưng td 30-50 ngày để cải thiện.
Cụ ko viết nữa à.

chạy cảnh sát

Xe điện
Em đánh dấu để lúc cần sử dụng. Cảm ơn cụ thớt, đề nghị các Chã xem xét cho những topic này sống lâu vì nó rất hữu dụng.

dangkhoa27187

Xe tải
Em viết tiếp đây ạ, dạo này đi sửa máy nhiều cũng bận, về thì trời nóng chỉ muốn ngủ :D
Tất nhiên rồi, nhiều cụ đọc xong sẽ bảo, thế mà cũng đòi viết, tưởng có thuốc gì hay, chứ cái việc thể dục thể thao là tốt ai chả biết, nhưng mà bận, rồi lười, rồi bla bla... trong những trường hợp như thế vậy có cách nào không nhỉ :D
Vẫn có thôi, nhưng tất nhiên hiệu quả sẽ không thể nào so với thể dục thể thao đều đặn được.
- Thứ cứu cánh cho những người lười tốt nhất là rượu, rượu có khả năng hoạt huyết rất tốt, làm loãng máu (khi uống rượu say bị chảy máu thì máu thường chảy rất nhiều), khả năng hoạt huyết của nó cũng giống như là tập thể dục thể thao dù hiệu quả không bằng, không phải tự nhiên mà hầu hết các loại thuốc dân gian được quảng cáo là bổ thận tráng dương đều mang ngâm rượu, thứ có hiệu quả là rượu chứ không phải thuốc đâu =))). Nên chọn rượu nặng 40-50 độ, rượu nguồn gốc an toàn, mỗi tối trước khi đi ngủ (hoặc nếu không phải làm gì thì uống trong bữa cơm tối, tốt nhất là cách 2-3 tiếng trước khi ngủ) thì uống 1-2 ly tùy vào cân nặng và tửu lượng (người càng béo thì uống nhiều hơn), uống đều đặn trong tầm 1 tháng sẽ thấy cải thiện kha khá.
- Các loại lá thuốc có khả năng cải thiện sức khỏe tổng hợp, thường là các loại có khả năng lợi tiểu tốt, giúp uống được nhiều nước, thải độc cơ thể (nói đến việc thải độc thì đừng có tin mấy cái loại detox, uống ngang phè phè mà chả có tác dụng gì đâu). Có thể kể ra vài loại là cây cam thảo, bông mã đề, atiso, râu ngô... trong các loại này thì cây tầm gửi sung/ngái là tốt nhất nhé, lại dễ uống vì vị chát chứ không đắng, không biết có mấy cụ đã mua uống có thấy tác dụng không :D
- Thêm các loại gia vị có tính cay nhẹ, ấm vào đồ ăn hàng ngày, gừng là loại tốt nhất, rồi tỏi, hành tây, bột quế - hồi, các loại rau thơm như kinh giới, rau húng...
Tất nhiên cách tốt nhất vẫn là vận động thể dục thể thao, không cần phải nhiều, mỗi buổi sáng hoặc buổi tối chạy bộ 5 phút, chạy sao cho ra mồ hôi, thở hồng hộc là được, tầm 2 tháng là thấy hiệu quả cực rõ ràng, nếu ở nơi ô nhiễm quá hoặc hay mưa thì kiếm cái phòng gym vào chạy máy cũng ok.

BKHN1989

Xe hơi
Những chia sẻ của cụ rất bổ ích, e vẫn đang chờ các bài chất lượng của cụ cũng như các cụ khác có kinh nghỉệm thì chia sẻ ở đây.

dangkhoa27187

Xe tải
Những chia sẻ của cụ rất bổ ích, e vẫn đang chờ các bài chất lượng của cụ cũng như các cụ khác có kinh nghỉệm thì chia sẻ ở đây.
Đợt này mải đi lấy với thu mua mật ong rừng nên ít ol, mà chả thấy các cụ khác viết thêm gì nhỉ :D

quainhan383

Xe tải
E cho bé nhà e uog tầm gửi của cụ cũng bắt đầu thấy có hiệu quả, đợt tháng này ko thấy đau bụng nhiều như trước..... Để theo dõi thêm 1tháng nữa, nếu ổn e lại phải lấy thêm. E là ng có sdt đuôi 383 gọi cho cụ đây ạ! Còn mật ong e dùng chữa dạ dày cho vk thì chưa thấy hiệu quả lắm.....

dangkhoa27187

Xe tải
E cho bé nhà e uog tầm gửi của cụ cũng bắt đầu thấy có hiệu quả, đợt tháng này ko thấy đau bụng nhiều như trước..... Để theo dõi thêm 1tháng nữa, nếu ổn e lại phải lấy thêm. E là ng có sdt đuôi 383 gọi cho cụ đây ạ! Còn mật ong e dùng chữa dạ dày cho vk thì chưa thấy hiệu quả lắm.....
Em đoán chắc là vợ cụ sợ béo nên uống ít, cụ lấy có 1 lít từ lâu lắm rồi mà giờ còn chưa uống hết thì hiệu quả thế nào được.
Bảo vợ cụ là uống nửa lít liên tục trong nửa tháng, uống đặc luôn không pha loãng, trong thời gian uống thì không sử dụng bánh kẹo, nước ngọt là sẽ không lên cân đâu :D