Đánh giá Kinh nghiệm đại tu kia morning kinh nghiệm sửa chữa kia morning 2012 (Gara nào tốt)

dangquocvietanh

Xe đạp
Các cụ ra gara ABM ở số 1 Tôn Thất Thuyết nhé (ngay mặt vòng xuyến). Gặp em Quang 033.855.8267 hoặc e Sơn xử lý cho. Bảo a Việt giới thiệu.
Xe mình morning MT nhập 2008 từ năm 2023 đến nay toàn vứt ra đây sửa; dầu nhớt, nước mát, phụ tùng thì mình tự mua ra đưa cho gara sửa lấy công. Các em thợ ở đây ngoan, chịu khó. Trước kia mình tin tưởng toàn làm ở gara ông chú trong họ, sau này tìm hiểu mới biết thay đồ gì cũng bị kênh tiền lên; lúc mình tự mua đồ mang đến thay thì thợ thái độ khó chịu. Từ đó bye bye luôn.
Rồi 1 lần ra chỗ gara ABM cân bằng động lốp, bảo dưỡng phanh thì thấy mấy cu em thợ ở đấy thân thiện, nhiệt tình nên từ đấy thành khách quen luôn. Em cũng vừa đại tu máy ODO 20 vạn do xe bị hao nhớt. Tất cả đồ của xe e tự check mã phụ tùng, đọc kỹ hướng dẫn sử dụng để mua hàng chuẩn, xịn như: Phụ tùng e mua của MAST (xéc măng, zoăng đại tu, bạc biên, bạc balie, đĩa côn/bàn côn/bi tê/dây côn, dây cam/bi tăng cam, đường ống nước động cơ, các loại rôtuyn, ty chống cốp, ống cuối bô,... nhớt máy e mua JLM 5W30 tổng hợp toàn phần, nhớt hộp số vào hãng KIA mua loại ZIC 75W85 GL4, lọc gió động cơ/điều hoà/lọc nhớt KIA chính hãng, nước làm mát Flamingo xanh lá đặt mua shopee mall...