[Funland] Kinh nghiệm dạy vợ lái xe ko bị ức chế????

Đào Tử Thi

Xe container
Em biết rồi....
Em biết rồi.....
Tôi biết rồi.....
Rồi....
Bà biết rồi...
Im...
Cút...

Em mà có gấu em cho học lái xe buýt

uoat_LX

Xe điện
Cụ ngồi bên phụ ,dán trước mặt cụ cái bảng " vượt qua nỗi sợ hãi " sau đó thì cứ mặc kệ gấu đi đâu làm gì ,cụ cứ nhìn bảng dành cho cụ là xong .

kimma

Xe điện
14 năm mà cụ vẫn ngại cơ ạ! Chắc cụ ít cho mợ ấy cầm lái ạ?
Ko đâu cụ ơi. 1 tuần ngan cũng đóng cỡ 300km đó. Nhưng thi thoảng quên ngoái đầu quan sát. Lúc thì nhầm đường rồi phanh dúi dụi. Nhưng về cơ bản thì cũng hơn nhiều cụ trên này :D. Cái em lo là ko đc ngủ ngon giấc vì lạng xe và phanh ko êm .

longnguyenhvn

Xe buýt
Gấu em học xong có bằng, em giao xe ngồi cạnh nhưng không nói 1 câu nào. Kệ, khi nào chạy không được mà có kêu thì em mới chạy hộ qua đoạn khó đấy.
Có lần lanh chanh chạy lấn làn đè vạch liền khi qua ngã 4, thì em mới nhắc chạy như vậy thế nào cũng bị xxx hỏi thăm. Vừa dứt lời y như rằng bị xích. Em xuống xe chỉ hỗ trợ bảo xxx là lái mới căn kém nên đè vạch liền thôi, mà vạch này chả cấm đè, ... thông cảm ...
Được độ 1 tuần rồi cũng đâu vào đấy. Sau này lái vững hơn rồi thì em mới bảo nên tránh trường hợp này, trường hợp kia ...
Kinh nghiệm của em thì lái mới trong vòng 1-2 tuần đầu thì không cần nhắc.

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Dạy gấu lái dễ mà, giá có thêm gấu khác em vẫn dạy đuợc.
Truớc tiên, để gấu ngồi phụ, mình lái cho biết cách, sau đổi gấu lái mình phụ. Quá sang trái hay sang phải thì nắm nhẹ vô lăng kéo hoặc đẩy cho xe đi đúng vệt.
Sau nữa thì chuồn ra băng sau ngủ, kệ gấu với xe.
Khi nào nó hỏi thì ngồi dậy giải thích cách đi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Vk e có bằng mấy tháng rồi, nhưng bận bịu công việc nên e chưa bổ túc cho nàng đc. Trưa nay rảnh, e cho vào khu đô thị vắng ng tập tành, lúc đầu chưa sao, nhưng thấy lái ngon ngon, e bắt đi ra phố, chắc do lo lắng nên hơi run, đi sát lề phải quá e nhắc nhẹ, thì nó kêu lên: e biết rồi. Gần qua ngã tư cách đèn đỏ 50m e nói: e nhả ga mớm nhẹ phanh nhé, là khực, phanh chết luôn, quay sang gắt: e biết rồi.
Đến đoạn cổng trường hơi đông đông, e đang định nhắc thì: anh nói nhiều thế nhờ, e bảo e biết rồi, kệ e...
Định mệnh, chả nhẽ nhảy xuống tát cho phát.
Bực thật các cụ ạ, sao mình dạy nó bật lại tanh tách thế nhỉ, thế dạy thế quái nào đc???
Cụ nào chỉ giáo e phát..
em học kinh nghiệm cụ. em cung chuẩn bị phải dậy con mụ ngan già nhà em, nói không nghe tối về quất cho cái que thịt vào mồm ;))

puskinvina

Xe tải
Em cũng đang học lái đây . Bạn em dậy , em cũng muốn nó nói ít thôi để em tự cảm nhận cảm giác ko ko gian nên nó ok , cái gì em sai nó mới bảo . Đi học mà gặp thầy kiểu nói nhiều mà toàn lí thuyết em cũng ko thích ( em dk học ở trường lái thằng em dậy em nó nói nhiều quá nên em tự học với bạn em thêm )

Phamthai

Xe buýt
Sư tử nhà cháu lấy bằng từ 2010, khi đang chửa vượt mặt, nhưng từ hồi đó đến giờ nhất quyết không lái. Khổ thân bố cháu, đi nhậu méo có ai lái xe về, tuyền phải grab.

ghetcongaixau

Xe tăng
Bước 1: cụ mở ví rút tiền
Bước 2: cụ thuê 1 ông thầy bổ túc tay lái cho nàng.
Bước 3: cụ ngồi nhà xem tivi.
Xong :D.
Đây là phương án gần tối ưu. Chỉ thay bước 3, cụ rảnh rang rủ bạn bè đi nhậu, hoặc em chưn dài nào đó đi nhà lao động

Fordmegaidep

Xe buýt
Cụ đổi con xe AT cho nó bào bản, dạy vợ chạy cho nhẹ nhàng....đường nào cụ cũng muốn và vợ cụ chắc chắn sẽ có cơ hội sử dụng xe ấy, mà phụ nữ mà côn kiết chi phức tạp...mua con AT cho nhẹ người. Minh lúc vợ đi học cũng có con MT, học xong đổi sang xe mới-AT...đi nhẹ nhàng, thỏa mái.

lee hair ahn

Xe hơi
Đúng là bổ túc tay lái cho vk cả đúng là cả một vấn đề. vk e cũng giống vk cụ chủ, cái j cũng "e biết rồi". Đi xe AT thì kiên quyết chân ga chân phanh, bảo gặp sự cố thì e giẫm cả 2 chân là an toàn nhất, chả bị nhầm, ai tham gia cũng bỏ ngoài tai hết. Chân cũng ko ngắn lắm nhưng hễ lái là phải kéo ghế cho cái Volang gần chạm vòng 1 mới chịu. Xin chia sẻ với cụ chủ và cccm ạ!

Jack Frost

Xe buýt
Vk e có bằng mấy tháng rồi, nhưng bận bịu công việc nên e chưa bổ túc cho nàng đc. Trưa nay rảnh, e cho vào khu đô thị vắng ng tập tành, lúc đầu chưa sao, nhưng thấy lái ngon ngon, e bắt đi ra phố, chắc do lo lắng nên hơi run, đi sát lề phải quá e nhắc nhẹ, thì nó kêu lên: e biết rồi. Gần qua ngã tư cách đèn đỏ 50m e nói: e nhả ga mớm nhẹ phanh nhé, là khực, phanh chết luôn, quay sang gắt: e biết rồi.
Đến đoạn cổng trường hơi đông đông, e đang định nhắc thì: anh nói nhiều thế nhờ, e bảo e biết rồi, kệ e...
Bực thật các cụ ạ, sao mình dạy nó bật lại tanh tách thế nhỉ, thế dạy thế quái nào đc???
Cụ nào chỉ giáo e phát..
Thuê hẳn thầy xịn cụ ạ. Chứ dao sắc ko gọt đc chuôi!

anh kéo mo cau

Xe điện
cụ cứ để yên cho mợ ấy lắc. quyệt nhiều nó thành quen. em xưa tập lái thầy cũng lèm nhèm em khỏi học luôn

thtvuf

Xe điện
Đệch, ăn hết phần thiên hạ, gọi 1 ông thày kèm cho nó nhã, ô phở chỉ dạy được bồ với rau là không cáu thôi, lạ gì

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cụ nào chỉ giáo e phát..
Thôi cụ nhịn chút giữ an toàn cho dân chúng