Kinh nghiệm đi du lịch biển Hải Tiến ( Eureka Linh Trường)

khoainuongchip

Xe buýt
Tình hình linh trường năm nay thế lào các cụ. Bể bơi chỉ hoạt động khi có trên 20 người ạ???

Chỉnh sửa cuối:

salesvietlong

Xe buýt
Tình hình linh trường năm nay thế lào các cụ. Bể bơi chỉ hoạt động khi có trên 20 người ạ???
Cụ ơi,ở Eureka làm gì,cụ sang Queen Hotel,cách Eureka có 2km. Ở Queen có bể bơi cho trẻ em và người lớn riêng,phòng tốt hơn Eu nhiều.Gía cũng tốt

Son3202

Đi bộ
Nhà e cũng vừa đi Linh Trường về,bãi biển tương đối đẹp mỗi tội nước hơi đục,ở linh trường hơi buồn các cụ muốn vui chơi thì xuống khu Hải Tiến, ăn uống trong ks thì hơi chán, hôm nhà em xuống khu vui chơi mạo hiểm dưới Hải Tiến có ăn ở chỗ Nhà hàng Biển Xanh ngay cạnh khu vui chơi ấy em thấy nấu ăn rất ổn , đồ tươi, giá cả cũng hợp lý,nhà hàng có xe đưa đón miễn phí nên các hôm còn lại nhà e toàn qua đó ăn,chia sẻ số điện thoại nhà hàng cho cụ nào có nhu cầu nhé : 0964346969 hoặc 0911249815

HungNiT

Xe máy
Nnhà em vừa đi tuần trước đúng hôm HN mưa, cảm nhận năm nay sạch sẽ hơn, khu nghỉ dưỡng nhiều hoa đẹp. Dịch vụ tương đối ổn, có bể bơi rồi nên khá là đầy đủ. Thích nhất là gần tiện đi lại cuối tuần. Sẽ tiếp tục ủng hộ trong thời gian tới

HNT24681

Xe hơi
Nhà cháu cuối tuần này cũng đi Hải Tiến, đã đặt 2 phòng ở Ánh Phương 2. Các cụ cho hỏi gần đó có chỗ nào ăn ngon bổ rẻ ko ạ? Thanks các cụ!

kochino

Xe tăng
nhà em mới đi đợt 30/4 ở khách sạn Queen, có bãi biển riêng, buổi chiều mới đến thì nhìn bãi biển hơi chán vì thủy chiều lên tận kè của ks, ko thấy bãi đâu, nhưng sáng thì đẹp tuyệt bãi biển bằng phawnrg trải dài, đồ ăn ở ngay cổng mấy hàng đều tươi ngon ko chặt chém, nói chung đi nghỉ 1,2 ngày đi Hải Tiến e thấy được :)

Kia_Pride_92

Xe hơi
Cụ chủ ơi ngoài những chỗ cụ nói thì còn gì chơi ở điểm du lịch này k ạ

Sao0nlineS

Xe hơi
Mình vừa đi khu này xong.Giờ viết cảm nhận để cho bạn nào muốn đi chỗ này được biết

Đường đi:

1- QL 1 đến sau cầu Tào- rẽ trái đi them 15km nữa là đến (165km, đường tốt-đã làm xong).2- Đi đến Ninh Bình-rẽ trái đi Phát Diệm theo đường 10-Nga Sơn-Bút Sơn, rẽ trái 8km là đến (175km, đường xấu 8km từ Phát Diệm đến Nga Sơn, qua 2 cầu phao)3- Đi đến Bỉm Sơn (cắt QL 1 chỗ đèn đỏ)-rẽ trái đi Nga Sơn-Bút Sơn, rẽ trái 8km là đến (170km, đường tốt, qua 2 cầu phao)

Cơ Sở Khách Sạn:

Ở Eureka có rất nhiều biệt thự.Tầm hơn 200 căn.Gần 100 căn hộ khách sạn.Có 2 nhà hàng.3 quầy bar và cafe.Có 2 phòng karaoke. 1 phòng chiếu phim.Có bể bơi nước biển nóng trong nhà.Nhưng sẽ thu phí.Mùa hè thì 50k/người lớn, 30k/trẻ em.Mùa đông thì 100k/người lớn, 50k/trẻ em và bể bơi này sẽ chỉ hoạt động khi có từ 20 khách trở lên.Có Sauna, massage, bấm huyệt (trong nhà & tại bãi biển). Có Khu vực tiệc nướng và tổ chức sự kiện ngoài trời. Có Bể bơi đại dương cách bờ 1km.

Mỗi phòng sẽ có 1 TV kết nối My TV và wifi riêng.Nhưng đôi khi vẫn còn bị mất điện và mất nước.

Nói chung về cơ sở vật chất thì tạm được.Trong từng phòng ở biệt thự có cả bếp ga và tủ lạnh.Nhưng không có ga để nấu nướng.Ai đi gia đình có thể mang bếp đi để nấu.Buổi sáng thì dan chài ở đó họ kéo cá về,.Và bán trực tiếp ngay tại bãi biển.Mình có thể ra đó mua đồ biển tươi về nấu nướng

Về Giá Cả

Giá cả cũng phải chăng.Ko quá đắt so với các chỗ khác.Đoàn mình đi đợt vừa rồi họ đang khuyến mại nên chỉ có 930k/người lớn và 320k/trẻ em nghỉ 3 ngày 2 đêm.Đoàn mình nghỉ loại phòng Superior và phòng Condotel.Giá này được bao gồm 2 bữa ăn sáng cho tất cả mọi người trong đoàn.2 bữa trưa trị giá 150.000đ/suất, tặng kèm 1 đồ uống với mỗi suất người lớn hoặc 2 suất trẻ em (bia hoặc nước ngọt).01 bữa tối trị giá 200.000đ/suất tại Nhà hàng bờ biển, tặng kèm 1 đồ uống với mỗi suất người lớn hoặc 2 suất trẻ em (bia hoặc nước ngọt).

Đoàn mình cũng có gọi thêm hải sản để ăn.Giá cả cũng rẻ.Nhưng thức ăn nấu không được ngon cho lắm.Hy vọng Eureka sẽ cải thiện khoản này

Thái độ phục vụ

Nói về thái độ phục vụ thì ở đây nhân viên phục vụ khá tốt và chu đáo.Khi cần gọi là có ngay.Hôm mình đi.Phòng mình bị mất mạng.Lúc ấy là 11h.Gọi điện xuống lễ tân.Lễ tân vẫn niềm nở và 10p sau là có 1 bạn IT xuống tận nơi để kiểm tra và hỗ trợ.

Nói chung là mình khá oke về khoản phục vụ và thái độ nhân viên ở đây.

Phong cảnh và bãi biển

Ở Eureka vẫn còn khá hoang sơ vì chưa được khai phá nhiều.Nên vẫn con heo hút và khá yên tĩnh.Rất thích hợp cho ai thích không gian yên tĩnh để nghỉ dưỡng.Về bãi biển thì cũng khá ổn.Nước trong hơn sầm sơn và cát cũng đẹp hơn và phải công nhận nó rất lớn. Eureka quảng cáo cũng khá chuẩn :)).

Đánh giá là oke

Kết Luận

Nói chung với mức giá như vậy để đi biển thì chọn nơi này thì cũng khá là hợp lý rồi.

Mình đến Linh Trường với mục đích nghỉ ngơi, tránh xa ồn ào nên cảm thấy rất hài lòng về kì nghỉ bởi nó phù hợp với mong muốn của mình.Nếu bạn đang cần một kì nghỉ bình yên, êm đềm & lãng mạn thì Linh Trường là một sự lựa chọn hợp lý

Có ít ảnh mình chụp cho các bạn chiêm ngưỡng

Bác cho em hỏi nếu đi Tàu từ Hà Nội vào Linh Trường thì đi như nào ạ ? Xuống ga nào là hợp lý nhất ạ ?