[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

Mr.Chem

Xe điện
chuyện, 20 năm dồi, vật đổi sao dời nữa là 1 thành phố.
nhưng em vẫn thấy thích sự hoang sơ, vẫn còn ít tính thương mại của QN, mịa, vn cứ dính nhiều tí mật mía là y như rằng bố láo ăn cắp ngay
Về độ hoang sơ thì sợ không được như ý lão, em dân QN xa xứ đây. Vài năm gần đây khách du lịch (nhất là giai đoạn hè) cũng đông đúc nhộn nhịp lắm rồi. Đưa bọn nhóc về thăm ông bà nội mà nhiều lúc em không còn nhận ra QN khi mình sống lúc bé nữa cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
Về độ hoang sơ thì sợ không được như ý lão, em dân QN xa xứ đây. Vài năm gần đây khách du lịch (nhất là giai đoạn hè) cũng đông đúc nhộn nhịp lắm rồi. Đưa bọn nhóc về thăm ông bà nội mà nhiều lúc em không còn nhận ra QN khi mình sống lúc bé nữa cụ ạ.
hồi em ở trỏng, gặp cơn mưa bất chợt nó dài từ tháng 10 âm đến cmn ... Tết, ủng mẹ nó cả người, chả làm éo gì ngoài diệu với bạc, vài hôm lại đi cắt tóc, 10k cái quán vợ chồng em gì ở nhà hát tuồng Đào Tấn, có 10k mà nó mần từ sáng đến quá trưa, nào cắt tóc, ngoáy tai, lột da vvv, cứ nằm ngủ cho giết thời gian đợi đến Tết

Mr.Chem

Xe điện
ngã 3 xung xướng bán cá ngựa tươi sống như cá chọi và quán nước mắm ông già Đỏ ý nhỉ cụ? em tính khảnh ăn, éo đá đc bãi đó, dân xe tải thôi=))
Em mất đời chai ở đấy, vẫn nhớ động tác vứt cái chiếu đánh ịch cạnh ngay cái mộ dưới chân núi mà em nhớ "chị" ấy quá. Hôm đấy nửa lớp cấp 3 bọn em "hi sinh" lần đầu ở đấy, đang nhấp nhổm ngẩn đầu lên nhìn như đang ngồi học trong lớp.

Votrongviet742

Xe máy
quy nhơn giờ đầu tư nhiều cũng đẹp phết

NNS

Xe ngựa
tầm t6 e sẽ đi, vừa bôk vé mái bai xong
em chưa tính vụ xe cộ thế nào? cụ nào ở trỏng rảnh mần tí xe giúp em thì hay quá

QueViet

Xe tăng
hồi em ở trỏng, gặp cơn mưa bất chợt nó dài từ tháng 10 âm đến cmn ... Tết, ủng mẹ nó cả người, chả làm éo gì ngoài diệu với bạc, vài hôm lại đi cắt tóc, 10k cái quán vợ chồng em gì ở nhà hát tuồng Đào Tấn, có 10k mà nó mần từ sáng đến quá trưa, nào cắt tóc, ngoáy tai, lột da vvv, cứ nằm ngủ cho giết thời gian đợi đến Tết
Hic, Khoái nhất cắt tóc ngoáy tai ở Quy Nhơn .....:)):)):)):D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tks các bác.

Trước em ra QN thường ở ks của anh Thản ( MTQN) nhưng nó cũng cũ kỹ rồi, ngoài ra ở Sài gòn QN, Hoàng yến ( cuối đường Nguyễn Huệ) cũng tạm đc giá dưới 1 củ.

Nói chung QN giờ vào mùa du lịch nên nhiều khi cháy phòng. Phải book trước 1-2 tuần mới chắc chắn.

Khi cháy phòng phải ở những ks dưới 3 sao thì nhiều khi cũng tệ lắm. Giá phòng ks ở QN theo em là cũng khá đắt !

Được cái ở QN thì ẩm thực ngon và tương đối rẻ, Không khí trong lành, đường phố không đông đúc lắm. Nói chung là dễ chịu !
Giờ cũng thương mại hết rồi cụ. Eo gió đẹp thế, bây giờ có đường bê tông, tượng phật phục vụ khách du lịch....!
Chán hết chỗ nói!

muachieukyniem

Xe điện
Cháu vừa book QN 13-17/4. Ở FLC 3 ngày, HA 1 ngày.
Các cụ chia sẻ thêm kn với

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Ở flc hoang vu giữa đầm ruộng, cách thành phố đến mười mấy km, hình như gần cái quán bánh hỏi lòng heo nổi tiếng, chán chết mẹ, em ở Royal thấy vui hơn, tuy bé nhưng ngay giữa tp, đi bộ cũng có quán ngon, ngồi trc cổng resort uống 10k cốc sinh tố mãng cầu, rẻ như bèo, éo hiểu giờ đắt hơn chưa?
Năm 97 em nằm ở Quy nhơn gần 2 năm, hồi đó như cái làng chài, mà giờ đẹp phết. Thời đó bà con cư dân thành phố Quy nhơn tuyền ra biển ỉa nên có mẹ cả danh eo Nín thở, giờ thành cái quảng trường to vật vã=))
Ngày xưa có câu :
Bãi biển Quy nhơn đẹp tuyệt vời
Hàng trăm lỗ mít chĩa ra khơi
Hàng ngàn cục mứt trôi......
À mà thôi , mất hình ảnh quá :)):)):))

197716102003

Xe container
Ở flc hoang vu giữa đầm ruộng, cách thành phố đến mười mấy km, hình như gần cái quán bánh hỏi lòng heo nổi tiếng, chán chết mẹ, em ở Royal thấy vui hơn, tuy bé nhưng ngay giữa tp, đi bộ cũng có quán ngon, ngồi trc cổng resort uống 10k cốc sinh tố mãng cầu, rẻ như bèo, éo hiểu giờ đắt hơn chưa?
Năm 97 em nằm ở Quy nhơn gần 2 năm, hồi đó như cái làng chài, mà giờ đẹp phết. Thời đó bà con cư dân thành phố Quy nhơn tuyền ra biển ỉa nên có mẹ cả danh eo Nín thở, giờ thành cái quảng trường to vật vã=))
Giờ quay lại QN có dám oánh trẻ con không lão?:))

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
0905474244, trước em thuê xe tự lái của mợ này, thủ tục đơn giản chỉ nhất cái CMND và xem bằng lái, đi lang thang thoải mái, sang Phú Yên cũng gần.
Mà đúng là nên ở trong TP vui hơn, đi chơi xung quanh gần, chứ FLC cách gần 20km chỉ nghỉ dưỡng thôi

NNS

Xe ngựa
0905474244, trước em thuê xe tự lái của mợ này, thủ tục đơn giản chỉ nhất cái CMND và xem bằng lái, đi lang thang thoải mái, sang Phú Yên cũng gần.
Mà đúng là nên ở trong TP vui hơn, đi chơi xung quanh gần, chứ FLC cách gần 20km chỉ nghỉ dưỡng thôi
xe gì hả cụ? em muốn nhặt 1 con 7 chỗ đi cho tiện

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
xe gì hả cụ? em muốn nhặt 1 con 7 chỗ đi cho tiện
năm ngoái em thuê xe Morning thôi vì nhà em đi 4 người, giá 450k hay 500k ko nhớ chính xác nữa, nhưng mợ ấy có cả xe 7 chỗ đó