Kinh nghiệm du lịch Tam Đảo, Vĩnh Phúc

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em cảm ơn cụ. Em cũng biết thế nên đã tìm phòng và đặt rồi ạ. Cái resort cụ nói em cũng xem qua rồi mà giá thì hơi căng và cũng k gần trung tâm lắm. Thôi em chọn KS 2 sao vừa vừa ở là ngon cơm rồi cụ ạ. Nếu được cụ cho em xin số của Gia Lê để em lưu ý không lần này thì lần sau ạ. Thanks cụ
Khi nào cụ cần đặt ới em! Có giá tốt hơn cụ đặt trực tiếp đó!
Chúc cụ chuyến đi vui vẻ!

KITTOTET

Xe buýt
E cũng định đi lên tuần sau. BUt sau khi cân nhắc e chuyển hướng đi Mộc Châu vào đầu tháng 10

hero24631

Xe buýt
Em cảm ơn cụ. Em cũng tin tưởng là sẽ ngon lành. Leo dốc hoặc xuống dốc chắc em sẽ để số L để chạy tằng tằng thôi. Chấp nhận tốn xăng hơn chút nhưng yên tâm hơn. Em cũng mới book phòng ở Suối Bạc rồi, cụ ở đây lần nào chưa ạ? Em thấy KS này cũng thuận tiện đi bộ ở quanh thị trấn.
Em thì chưa ở đó, lần đầu thuê ở resort cách 2-3km sau đấy rút kinh nghiệm thuê ở trên thị trấn luôn cụ à. Mà em đi chủ yếu là nghỉ ngơi chứ ko tham quan nhiều

SON NGOC

Xe tải
Em thì chưa ở đó, lần đầu thuê ở resort cách 2-3km sau đấy rút kinh nghiệm thuê ở trên thị trấn luôn cụ à. Mà em đi chủ yếu là nghỉ ngơi chứ ko tham quan nhiều
Em cũng thế thôi cụ ơi. Chủ yếu là nghỉ ngơi thôi. Chứ giờ cũng k hứng thú đi nhiều. Vì đã đi địa điểm này nhiều rồi, chủ yếu muốn nghỉ ngơi và hưởng không khí trong lành thôi ạ

SON NGOC

Xe tải
E cũng định đi lên tuần sau. BUt sau khi cân nhắc e chuyển hướng đi Mộc Châu vào đầu tháng 10
Tam Đảo gần nên đi cũng dễ mà cụ, đi nghỉ ngơi cũng tốt mà. Em thì chưa được đi Mộc Châu, còn nhiều điểm muốn đi lắm mà vk cả bầu nên giờ chả đi được nữa. Hip hip. Chắc chờ con lớn rồi làm lại thôi

KITTOTET

Xe buýt
Tam Đảo gần nên đi cũng dễ mà cụ, đi nghỉ ngơi cũng tốt mà. Em thì chưa được đi Mộc Châu, còn nhiều điểm muốn đi lắm mà vk cả bầu nên giờ chả đi được nữa. Hip hip. Chắc chờ con lớn rồi làm lại thôi
Vâng, e cũng tam đảo nhiều rồi và gấu thích mộc châu hơn nên e tính sang tháng 10 làm 1 chuyến

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

haitm

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Công nông leo thoải mái cụ ơi ^^ Tuân thủ luật , chạy cẩn thận và một số nguyên tắc leo đèo là đc. Cảm giác cho yên tâm nữa thì giữa đường lên , cụ dừng lại 15-20p ở đoạn nào rộng rộng, cho máy nghỉ là đc. 2vc e bò lên Tam Đảo cách đây 2 năm, bằng Matiz đời 2001 còn đc mà. Mỗi tội tắt điều hòa khi leo thoi. Hehe. Chúc cụ mợ có chuyến đi an toàn và vui vẻ
p/s: khách sạn thì đợt đấy e ở Ngôi sao Tam Đảo, ngay mặt đường, có chỗ để xe ngay trc cửa, phòng cũng sạch sẽ rộng rãi, phòng tắm cũng vậy. tầng 2 thì có ban công rộng

Chỉnh sửa cuối:

hornet_600

Xe tăng
3 đảo thì qua s quen thuộc và quá nhiều bài report rồi search gg ra 1 rổ

SON NGOC

Xe tải
Công nông leo thoải mái cụ ơi ^^ Tuân thủ luật , chạy cẩn thận và một số nguyên tắc leo đèo là đc. Cảm giác cho yên tâm nữa thì giữa đường lên , cụ dừng lại 15-20p ở đoạn nào rộng rộng, cho máy nghỉ là đc. 2vc e bò lên Tam Đảo cách đây 2 năm, bằng Matiz đời 2001 còn đc mà. Mỗi tội tắt điều hòa khi leo thoi. Hehe. Chúc cụ mợ có chuyến đi an toàn và vui vẻ
p/s: khách sạn thì đợt đấy e ở Ngôi sao Tam Đảo, ngay mặt đường, có chỗ để xe ngay trc cửa, phòng cũng sạch sẽ rộng rãi, phòng tắm cũng vậy. tầng 2 thì có ban công rộng
Vâng, để mai vc em trải nghiệm thử xem sao. Em cũng đặt phòng ở đó rồi cụ ạ. Chắc ở trên đó chỗ đỗ xe k khó kiếm như ở Hn. hihi. Nếu k leo lên đường thì em xuống dắt bộ lên vậy :))

SON NGOC

Xe tải
3 đảo thì qua s quen thuộc và quá nhiều bài report rồi search gg ra 1 rổ
Chủ yếu em muốn hỏi đường đi cho công nông và qua kinh nghiệm thực tế của các cụ OF nhà mình cụ ạ. Mạng thì cũng nhiều thông tin lắm mà đôi lúc nhiễu loạn.

thick4b

Xe tải
Chủ yếu em muốn hỏi đường đi cho công nông và qua kinh nghiệm thực tế của các cụ OF nhà mình cụ ạ. Mạng thì cũng nhiều thông tin lắm mà đôi lúc nhiễu loạn.
Cụ đi về thì cho ae cái report nhé. Em cũng đang muốn lên đó 1 chuyến mà chưa đi được.

SON NGOC

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi em bận quá nên k có time để report cho các cụ. Em đã hoàn thành chuyến đi ngon lành ạ. Nc đường đi thì rất dễ và nhiều đi lên, em chọn đi qua cao tốc Hn - Lc vì đi nhanh nhất. Từ Nam Thăng Long lên đến nơi mất khoảng hơn tiếng thôi ạ, đi cao tốc mất 40k/lượt phí cầu đuờng, đi đường Vĩnh Yên thì k mất phí. Em thấy leo dốc cũng hết sức đơn giản, em cẩn thận đi số L chứ số D cũng ngon lành. Miễn sao các cụ đi đều đều, tốc độ vừa phải, chú ý quan sát để chủ động phòng tránh các xe đang xuống dốc. Em còn leo cả vào vườn quốc gia Tam Đảo mà vẫn ok luôn, xuống dốc thì các cụ nên để số thấp, cố gắng giữ khoảng cách với các xe trước, k rà phanh liên tục (vđ này các cụ đã rõ rồi). Về địa điểm thăm quan em nghĩ các cụ cũng dễ tìm hiểu rồi, có khu nhà thờ, thác bạc, tháp truyền hình, đền bà chúa thượng ngàn, cổng trời, quán cafe gió. Nc là đi 2 ngày 1 đêm là thoải mái vui chơi, các cụ nếu thích nên mua thịt lợn về ăn cũng khá ổn. Su su mùa này bán có vẻ đắt 30k/kg nên em k mua. Phòng ks thì khá nhiều, các cụ nên đặt trước để cho yên tâm và tránh bị ép giá, cuối tuần thường cao hơn, mấy cái ks ở vị trí đẹp chút ttì giá tầm 500-600k/đêm cuối tuần. Các cụ có thể tham khảo mấy cái gần nhà thờ như Vân Anh, Thanh Tâm, Kim Liên gì đó, Gia Lê hoặc Suối Bạc hôm rồi em ở cũng ổn, giá rẻ hơn thì có nhà nghỉ hoặc cả homestay cũng ok. Nc đi TD cũng đơn giản và chi phí vừa phải, các cụ đơn giản muốn giảm stress và đưa gia đình đi thay đổi kk thì quá ok. Cụ nào có gâu gđ đang yêu thì càng toẹt vời. Kaka

manuever

Xe buýt
có cụ nào quen ks gia lê hay ks 3* nào ngon trên này không ạ. gia lê cuối tuần giá 1 củ lận ạ :(

SON NGOC

Xe tải
có cụ nào quen ks gia lê hay ks 3* nào ngon trên này không ạ. gia lê cuối tuần giá 1 củ lận ạ :(
Em mới đi về đây. KS suối bạc cũng được đấy cụ ạ. 5-600k cuối tuần thôi. Phòng đẹp, sạch sẽ cùng gần trung tâm. Cụ cần thì em cho số.

hoangan56

Xe máy
Xuất phát từ hà Nội, đi xe máy thì đi đường nào các cụ nhỉ, em nữ nhi mà muốn đi chơi quá

manuever

Xe buýt
Em mới đi về đây. KS suối bạc cũng được đấy cụ ạ. 5-600k cuối tuần thôi. Phòng đẹp, sạch sẽ cùng gần trung tâm. Cụ cần thì em cho số.
vâng cụ inbox em với ạ

trauvang261

Xe tăng
em hóng , muốn đi 2 ngày cuối tuần cụ nào có kinh nghiệm phọt lên cháu tham khảo

Em cảm ơn cụ. Công nông nhà em đời cũng hơi cũ rồi cụ ạ. 2 lẻ 4 lận. Nhưng máy 1.8 at em nghĩ chắc k đến nỗi k lên được dốc cụ nhỉ? Em thì chưa thử cung này bằng xe riêng lần nào nhưng em nghĩ là có thể được. Em đã chạy cung ở Quảng Ninh, tuy không phải đèo dốc nhiều nhưng đường cũng quanh co và có dốc cao. Thôi thử trải nghiệm xem thế nào. Em đi đến những nơi lạ thì cũng không mấy khi dám đi láo nên hi vọng là k phải nc với xxx. Dù sao cũng cảm ơn 1 số lưu ý và tư vấn của cụ ạ
Chuồng gà 1 chấm của em còn leo Tam Đảo ngon lành thì xe 1.8 của cụ thả mái đuê