Kinh nghiệm lái xe Hà nôi_ Quảng bình

darklion3011

Xe hơi
Bẩm cccm !
Đọc xong nhiều bài cụ mợ đi mà cháu ko kìm được máu đi trong người .
Sau bao đêm trăn trở cháu quyết tâm làm chuyến Hn -QB cùng gấu và 2 F1 boy 8 tuôi -gỉrl 5 tuổi
cháu lái xe lâu rồi nhưng thực sự Ko kinh nghiệm chạy đường dài ,xa nhất chỉ 200 km đường quen thuộc trở lại .
Dự kiến cuối tháng 5 bọn trẻ nghỉ hè là cháu lên đường
Vợ cháu có bằng nhưng ko lái bao giờ nên chỉ mình cháu ôm vô lăng santafe 2016
cụ mợ thông thái đường xá ,ăn chơi dành cho gd tư vấn cháu nhé
-Lich trình dự kiến 6 ngày 5 đêm mêt thì nghỉ ko chạy đêm
Ngày 1 :
cháu chạy qua Thạnh hoá cơm trưa nghỉ ngơi rồi chạy thằng đến quê bác,sau đó có qua ông hoàng 10 rồi về cửa lò ở 1 đêm
Ngày 2 :
Từ cửa lò ăn sáng cfe check in rồi đi ĐÔNG HỚI
- Trên đường cháu qua lăng bác Giáp sau đó về Thành phố thăm quan ăn uống ở biển Nhật lệ và loanh quanh .
Ngày 3 :
Đi thăm động và suối nước mooc tối loanh quanh biển và TP
Ngày 4 :
Ăn sáng xong cfe tầm 9h sáng lến đường đi ra ơ QUỲNH VIÊN resort 1 đêm
Ngày 5 :
Chưa biết đi đâu ,định đi thanh hoá hoặc cháu đi ra ninh bình ở 1 hôm chới ( cần cccm tư vấn thêm)
Ngày 6
Về Hoàng quốc Viêt HN ^^^^

Rất mong ccccm tư vấn nhiệt tình để e có chuyến đi an toàn và ý nghĩa cho gd

Ảnh chống trôi bài :D

k66473

Xe tăng
Ngày 5 chưa biết đi đâu thì nên rút ngắn hành trình, về sớm một ngày nghỉ ngơi.
Không nên cố vẽ thêm chương trình./.

bigman95

Xe điện
Nếu Cụ còn 1 ngày thì đi theo lịch này xem sao Ngày 1: HN --Nghe an ,Ngày 2 : Nghệ an -- Đồng hới ,ngày 3: Đồng hới --Lăng cô, ngày 4 Lăng cô-- hà tĩnh, ngày 5 Hà tĩnh -- HN

bamhinh

Xe tải
Đồng Hới thì sáng đi, chiều đến. Nhưng nhà cụ rẽ ngang dọc như này thì khó.
1 ngày cũng vẫn đi được quê Bác và mộ Đại tướng. Nhà cụ khởi hành sớm, ăn sáng ở Tam Điệp, ăn trưa ở Vinh, 5h30 là đến Đồng Hới rồi.
Khi quay về thì nhà cụ mới đi lên rừng thăm hang động, rồi về Cửa Lò nghỉ 1 đêm là đẹp.
Hôm sau, từ Cửa Lò túc tắc về Hà Nội.

bachanhpm

Xe tăng
Ngày 1: cụ chạy ăn trưa quán cơm xe tải cuối đường tránh tp.thanh hóa hoặc qua tp tầm 20km nhiều. Chạy đến hoàng mai rẽ xuống biển quỳnh chơi, ăn uống dưới đó về mường thanh nghỉ cách 4km.
Ngày 2: chạy tới đồng hới, nghỉ ở mường thanh, tối phi xuống gần cuối đường trương pháp chỗ gần ks.sunrise thì phải nhiều tôm hùm rẻ tươi 900k/kg con tầm 4 đến 5 lạng
Ngày 3: chơi suối, động, chiều về chơi cát cuối đường trương pháp
Ngày 4: trưa cụ về vũng áng, chiều về cửa lò.

Hà tĩnh quỳnh viên resort đường vào khá heo hút, đoạn vài km cuối xấu do xe chở đá, chục hôm trước nhà em phi vào đến cổng thấy đóng im ỉm, loay hoay có bảo vệ ra hỏi đi đâu đấy, nhà em mất thiện cảm bảo đi về.
Cụ lái mới đường trường đi ql 1a nên đi ngắn thong thả thôi.

giangthu1998

Xe buýt
Ngày 3 thừa sức đi thêm động Thiên Đường, ngủ 1 đêm ở Phong Nha cũng dc và sáng ra đi thêm động Phong Nha.
Nhà em đi chiều thứ 6, nghỉ đêm tại tp Thanh Hóa, trưa thứ 7 đến Bác Giáp. Chiều về Phong Nha và nghỉ đêm. Chủ nhật: động Thiên Đường, Suối Mọc.
Thứ 2 tp Đồng Hới tắm biển. Chiều thứ 3 về đến HN

darklion3011

Xe hơi
E vẫn hóng chờ tư vấn thêm của cccm ,nơi ăn nghỉ ,kinh nghiệm trên đường ,e định sẽ đi google map

long.spc

Xe container
Em thì chạy cung này mấy lần. Tháng trước e vào Thanh Hoá có việc tiện bảo dưỡng xe xong tầm 4h e bdau chạy qua trạm thu phí Hoàng Mai phía bên kia đường có quán gà ăn cực ngon xong một mạch vào đến Đồng Hới.
Kinh nghiệm nhỏ của em thì ban ngày thì đi đường tránh các thành phố, ban đêm thì đi đường trong thành phố. Vừa rồi em đi đến tận SG - Đà Lạt đều tự lái.
Quảng Bình thì cụ nên đi cả bãi đá nhảy và buổi tối nên ra vỉa hè Mường Thanh nhậu mực một nắng và cua đá ăn rất ngon. Ban ngày thì cụ ăn mực tươi, hải sản ở mấy quán bờ biển lối ra đồi cát.
Em ở ĐH khá lâu nên có nhiều tgian hay ra mấy quán cf chỗ trung tâm hành chính mới đường 39m thì phải, rất nhiều quán đẹp.
Ở thì em ở ks Royal phía hồ gần Trần Quang Khải. Ăn khuya thì ra mấy quán gà chỗ tháp nước.
Đi chơi mấy điểm kia thì ko phải bàn rồi.

long.spc

Xe container
E vẫn hóng chờ tư vấn thêm của cccm ,nơi ăn nghỉ ,kinh nghiệm trên đường ,e định sẽ đi google map
Cụ để ý đoạn đường từ Bác Giáp về, đường đẹp bon bon mà hay có biển giới hạn 60 chỗ Ba Đồn, hai bên cầu, về chỗ Bố Trạch đều có và có cả camera, công an gọi em 1 lần nhưng em không dừng ko biết có ăn cái biên bản nguội ko

Doinhucaitoi

Xe buýt
HN- QB chạy 1 lèo đơn giản mà cụ, 5h đi đến 14,15h là đến Nhật Lệ thôi. Theo quan điểm cá nhân e thì e sẽ bỏ qua Cửa Lò, e đi 1 mạch đến nhật lệ, nghỉ ở khu vực Trương Pháp, hôm sau thăm thú động và suối Mooc ( 1 ngày chơi 2 nơi chắc bọn trẻ sẽ hơi mệt). Ngày 3 đi Huế , ngày 4 thăm thú trong tp Huệ và tối du thuyền sông Hương. Ngày 5 lên đường về HN, chiều ngày 5 cụ về Thiên Cầm hoặc Cửa Lò nghỉ ngơi. Chiều ngày 6 về HN .

long.spc

Xe container
HN- QB chạy 1 lèo đơn giản mà cụ, 5h đi đến 14,15h là đến Nhật Lệ thôi. Theo quan điểm cá nhân e thì e sẽ bỏ qua Cửa Lò, e đi 1 mạch đến nhật lệ, nghỉ ở khu vực Trương Pháp, hôm sau thăm thú động và suối Mooc ( 1 ngày chơi 2 nơi chắc bọn trẻ sẽ hơi mệt). Ngày 3 đi Huế , ngày 4 thăm thú trong tp Huệ và tối du thuyền sông Hương. Ngày 5 lên đường về HN, chiều ngày 5 cụ về Thiên Cầm hoặc Cửa Lò nghỉ ngơi. Chiều ngày 6 về HN .
Đồng ý cụ này khoản cửa lò. Em đi qua chẳng có gì sất.
Bổ sung thêm nếu ở Thanh Hoá thì cụ chủ phi hẳn xuống Bãi Đông.
Em thấy ở đó đơn giản nhẹ nhàng thích hợp nghỉ ngơi

titrangden

Xe đạp
Quảng Bình bác chạy 1 ngày thừa sức, đường đẹp mà, ko cần phải chia lộ trình như thế trừ khi bác thích vừa đi vừa nghỉ thôi

Ui mơ thật, em cũng mơ lắm mà k dám bỏ ra mấy chục để làm 1 chuyến như thế

PBHN

Xe tải
Cụ có cái tour giống em thế, em chuẩn bị đi, lộ trình gần giống cụ, khác ở chỗ nghỉ là em ra biển.
Sau 3 ngày ở QB, em đi Huế du lịch và đưa phụ huynh đi thăm bạn bè.
Ngày 5 hoặc 6 (tùy điều kiện sức khỏe) về Hà Nội.

PhungQuangThanh

Xe tải
Lịch trình cụ đưa ra thế này về thời gian thì khá thoải mái, cung đường thì e không giám tư vấn gì thêm vì điểm đến cụ đã lựa chọn rồi, ăn nghỉ thì dọc đường thì cứ quán cơm xe tải mà vào vừa ngon vừa rẻ, chỉ lưu ý là gần vào TP nghệ an, hay bắn tốc độ, Hà tĩnh đoạn đg chánh và đoạn qua đèo ngang gần vào đến thành phố quảng bình cũng thường xuyên bắn tốc độ thì cụ hết sức chú ý.

DungTNHMH

Xe máy
Đầu t6 e cũng đi quảng nam định làm 1 phát vào quảng bình đi đường mòn cụ đi cùng cho vui.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Cụ có cái tour giống em thế, em chuẩn bị đi, lộ trình gần giống cụ, khác ở chỗ nghỉ là em ra biển.
Sau 3 ngày ở QB, em đi Huế du lịch và đưa phụ huynh đi thăm bạn bè.
Ngày 5 hoặc 6 (tùy điều kiện sức khỏe) về Hà Nội.
Hè năm nao nhà e cũng hay lang thang mà cụ, và cung đường này chỉ nằm trong phần nào cung đường của e đã đi cụ ợ.

Hikari

Xe buýt
Em hỏi các cụ thông thái chút: Từ HN đóng vào NB thì đi đường cao tốc rồi, nhưng từ đoạn NB rẽ sang TH có đường nào đi vắng và nhanh hơn QL1A không ạ. Đợt Tết em cũng muốn làm cung HN-QB mà chạy vào Vinh đi đúng tốc đã hết 5-6h rồi. Mà đi đúng biển toàn 60 nên rất chậm. Đi nhanh nghỉ sớm thì sẽ vui hơn.