Kinh nghiệm lái xe HN - Huế

expedition

Xe tải
Em định đưa gấu đi phượt HN-Huế bằng FF 1.8 AT, mục đích là đi chơi, chỗ nào đẹp là dừng, không có hạn chế về thời gian, Bác nào đã đi kiểu này chia sẻ kinh nghiệm đi quốc lộ nào, chia các chặng để dừng, nghỉ ngơi như thế nào, cũng như các điểm nên dừng lại ngắm cảnh, các vấn đề trên đường, các thông tin có liên quan đến phương tiện cũng như cần phải chuẩn bị......càng nhiều càng tốt ạ.

Em cảm ơn các bác.

bes

Xe lăn
Cụ hỏi thế này khó, chịu khó lọ mọ đọc về các chuyến đi của mọi người, rồi cụ tự xây dựng chuyến đi của nhà mình
Sau đó post lên để được tư vấn thì tốt hơn.
Trong câu chuyện các chuyến đi nhiều lắm.

2fast2fear

Xe tăng
Em định đưa gấu đi phượt HN-Huế bằng FF 1.8 AT, mục đích là đi chơi, chỗ nào đẹp là dừng, không có hạn chế về thời gian, Bác nào đã đi kiểu này chia sẻ kinh nghiệm đi quốc lộ nào, chia các chặng để dừng, nghỉ ngơi như thế nào, cũng như các điểm nên dừng lại ngắm cảnh, các vấn đề trên đường, các thông tin có liên quan đến phương tiện cũng như cần phải chuẩn bị......càng nhiều càng tốt ạ.

Em cảm ơn các bác.
Theo em nên đi thêm 1 tẹo vào Đã Nẵng đi, khoái hơn chứ Huế buồn mà dọc đường từ HN đến Huế phong cảnh cũng chẳng có gì đẹp mấy.

expedition

Xe tải
Cụ hỏi thế này khó, chịu khó lọ mọ đọc về các chuyến đi của mọi người, rồi cụ tự xây dựng chuyến đi của nhà mình
Sau đó post lên để được tư vấn thì tốt hơn.
Trong câu chuyện các chuyến đi nhiều lắm.
em cũng đã đọc nhiều bài của mọi người nhưng chủ yếu là các bác ấy làm một lèo vào đến nơi, có chăng là chỉ nghỉ ăn uống chứ không ngắm cảnh, chắc phải thiết kế chặng và tìm hiểu thông tin của từng chặng xem có gì nghiêng ngó được không rồi post lên nhờ các bác tư vấn từng chặng vậy.

bes

Xe lăn
Em mới đi 1 chuyến hôm Tết, lịch trình nghỉ là Quảng Bình.
Vẽ tạm những điểm chơi, rồi cụ tự sắp xếp thời gian.
Lúc đi đường HCM ~750km:
Hà Nội, Suối cá thần Cẩm Thủy, Ngã 3 Đồng Lộc, Nghĩa Trang Trường Sơn, lên cửa khẩu Lao Bảo, Huế (các lăng tẩm, điểm du lịch ở Huế đi thong thả khoảng 3 ngày)
Về QL1A ~650km : Huế, Suối khoáng nóng Thanh Tân, Vĩ tuyến 17, thành cổ Quảng Trị, ghé Quảng Bình , Phong Nha Kẻ Bàng, Động Thiên ĐƯờng (mới tìm thấy), Nam Đàn - Nghệ An Quê Bác, rừng Cúc Phương, Bái Đính, Hà Nội.

lion_small

Xe hơi
Website
www.vayvonnganhang.net.vn
em vừa chở mấy anh chị em trong cty đi đà nẵng lịch trình của bên em như sau ( để bác tham khảo ):
từ ha nội em khởi hành lúc 4h ( đi h đấy cho nó mát ) chạy nhẹ nhàng đến hơn 10 vào đến vinh ( nghỉ ở khách sạn hoa phượng đỏ tiện cho việc sáng hôm sau đi )
sáng hôm sau khi ăn sáng xong(khách sạn có buffet ăn sáng ) thì 8h30 em khởi hành đi đến thiên Cầm khoảng 10h cho mọi người chơi biển và ăn hải sản xong rồi đi tiếp.
đến khoảng 6h30 em vào đến huế nhưng em không ở lại huế mà em vào thẳng Đà Nẵng (xem bắn pháo hoa ) sau đó em đi sang hội an nghỉ đêm (vì ở hội an nhà nghỉ rẻ hơn Đà nẵng ) em nghỉ ở hội an 2 ngày ( ở đây đồ ăn rẻ và tắm biển cũng thích ).
sau đó em về Huế cho chị em đi chơi lăng và nội đô. đến chiều ngày hôm sau em khởi hành về. đến vinh là lúc 6h30 ăn uống xong em phi thẳng về đến HN là khoảng 1h45 đêm.
theo kinh nghiêm của em đi đêm nhanh hơn và không bị bắn tốc độ

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nếu thời gian thoải mái thì nên cố thêm cả Đà Nẵng và Hội An nữa, đi một quệt luôn cho đỡ phí.