Kinh nghiệm mua BMW X6 cũ

luxury235

Xe buýt
E với k tới xe mới nên tìm hiểu qua về bim X6 cũ!
Giá cả dạo qua 1 vòng Lê Văn Lương và Ng Văn Cừ dao động khoảng 1 tủ 8 đến 2 tỉ tùy đời 2008 hay 2009 và full option hay chưa!
Hình thức thì nói chung cũng còn mới vì xe dòng sang này ai đi cũng giữ xe!
Nhưng e chỉ phân vân là sợ xe bị luộc đồ hoặc tua công tơ mét!
Vì chiều qua e coi 1 chiiecs Bmw trắng 2008 ở Lê Văn Lương giá 1 tỉ 7 xong qua bên Ng Văn Cừ coi chiếc màu đỏ thì bên đó nói biết con màu trắng này, đọc đúng biển số luôn, rồi kêu là xe đấy nát lắm rồi, chính họ vừa tua công tơ mét lại xong đấy chứ xe chạy nhiều rồi (vì e nhìn mới hơn 2 vạn, trong khi e đang xem xe của họ là 4 vạn 3 rồi thì họ nói e thích cho về 0 họ cũng làm dc,) nên e lo quá!
Vào xe e dung bàng điều khiển trong máy chek engine thì báo 2 lỗi màu vàng cần thay thế sớm, còn con xe bên LVL thì báo OK xanh hết!

Vậy e hỏi các cụ kinh nghiệm mua BIM x6 cũ đời tầm 2009 thì chek thế nào ạ, chứ g thợ nó siêu lắm!

Cửa hàng nào cũng nói là e ok đặt cọc thì đi cùng e lên BMW hãng để test xe luôn cho yên tâm là xe ngon!

Nhung e sợ là có khi bên thợ lại móc với hãng phần trăm trước rồi nên test thì sẽ ok thôi, về sau hư hỏng gì thì bắt thay thế cũng chết!

Đúng là mua cũ thì hiệu suất hơn, tầm 2 tỉ là có x6 mơ ước nhưng nhiều cái lo quá các cụ ạ!

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Giá cả dạo qua 1 vòng Lê Văn Lương và Ng Văn Cừ dao động khoảng 1 tủ 8 đến 2 tỉ tùy đời 2008 hay 2009 và full option hay chưa!
Vì chiều qua e coi 1 chiiecs Bmw trắng 2008 ở Lê Văn Lương giá 1 tỉ 7 xong qua bên Ng Văn Cừ coi chiếc màu đỏ thì bên đó nói biết con màu trắng này, đọc đúng biển số luôn, rồi kêu là xe đấy nát lắm rồi, chính họ vừa tua công tơ mét lại xong đấy chứ xe chạy nhiều rồi (vì e nhìn mới hơn 2 vạn, trong khi e đang xem xe của họ là 4 vạn 3 rồi thì họ nói e thích cho về 0 họ cũng làm dc,) nên e lo quá!
Vào xe e dung bàng điều khiển trong máy chek engine thì báo 2 lỗi màu vàng cần thay thế sớm, còn con xe bên LVL thì báo OK xanh hết!

Vậy e hỏi các cụ kinh nghiệm mua BIM x6 cũ đời tầm 2009 thì chek thế nào ạ, chứ g thợ nó siêu lắm!

Cửa hàng nào cũng nói là e ok đặt cọc thì đi cùng e lên BMW hãng để test xe luôn cho yên tâm là xe ngon!

Nhung e sợ là có khi bên thợ lại móc với hãng phần trăm trước rồi nên test thì sẽ ok thôi, về sau hư hỏng gì thì bắt thay thế cũng chết!

Đúng là mua cũ thì hiệu suất hơn, tầm 2 tỉ là có x6 mơ ước nhưng nhiều cái lo quá các cụ ạ!
Riêng quả đặt cọc rồi mang xe đi Test thì cụ chớ có nghe nhé. Theo kinh nghiệm của em thì những con xe này các saloon đều tua lại cả, nhưng quan trọng nhất là bác phải kiểm tra được chất lượng xe
- Thân vỏ: kiểm tra sẽ biết được xe đã bị đâm đụng hay chưa
- Xem lốp, đĩa phanh, má phanh: cho rất nhiều thông tin để biết mức độ sử dụng xe
- Nội thất: mặt ghế, vo lăng xem mức độ hao mòn
- Nổ máy kiểm tra tiếng kêu bất thường
- Quan sát thân máy tổng thể để biết máy đã bị làm gì chưa\
- Chạy thử kiểm tra gầm, số,,,
- Test lỗi tổng thể xe
Nói chung là có rất nhiều cái cụ cần quan tâm trước khi chốt

luxury235

Xe buýt
Riêng quả đặt cọc rồi mang xe đi Test thì cụ chớ có nghe nhé. Theo kinh nghiệm của em thì những con xe này các saloon đều tua lại cả, nhưng quan trọng nhất là bác phải kiểm tra được chất lượng xe
- Thân vỏ: kiểm tra sẽ biết được xe đã bị đâm đụng hay chưa
- Xem lốp, đĩa phanh, má phanh: cho rất nhiều thông tin để biết mức độ sử dụng xe
- Nội thất: mặt ghế, vo lăng xem mức độ hao mòn
- Nổ máy kiểm tra tiếng kêu bất thường
- Quan sát thân máy tổng thể để biết máy đã bị làm gì chưa\
- Chạy thử kiểm tra gầm, số,,,
- Test lỗi tổng thể xe
Nói chung là có rất nhiều cái cụ cần quan tâm trước khi chốt
Thế e mới nói là e cũng phân vân đau đầu quá mà!
Mình cũng chỉ hiểu về xe chút chút thôi nhưng 1 khi các a thợ đã muốn cho mình vào tròng thì kiểu gì cũng chết!
Mia cái đt cũ đã khó chek kỹ rồi, cái xe oto cả ngàn linh kiện, cùng lắm e chỉ xem dc là xe k xây xát gì, máy móc nhìn còn mới, nội thất còn mới, chứ cái vòng KM chắc tua lại hết, khổ thế đấy!
Còn ai cũng biết là mua cũ dc thì lợi nhất, nhưng chỉ lợi khi gặp đúng xe tốt và cần bán nữa, chứ Salon thì e cũng lo quá mà k ra Salon thì k có nhiều xe để chọn, vì g biết cụ nào bán X6 full đồ còn đẹp đâu?
Cụ nào có xe X6 đẹp ới e cái nhá!

pipe

Xe tăng
Mua cái lo vào người... Salon ko tin dc đâu cụ ơi... Trừ khi nói nó bảo hành cho vài k km...

luxury235

Xe buýt
Đây là 2 con xe e đã xem
Con thứ nhất ở LVL show Trúc Anh, xe X6 đời 2008, xe chưa full, thiếu hắt kính, còn lại đủ camera lùi, cốp điện, DVD! Xe chạy dc gần 3 vạn, lúc e vào coi xe thì xe k nổ máy dc, show nói là do hết ắc qui, sạc acqui rồi vẫn chưa dc thì do hết xăng, su khi đổ xăng đề lên ngon lành!
Xe màu trắng, nội thất đen cũng OK, báo giá tầm 1 tỉ 7!

Con thứ 2 coi ở 15 Ng Văn Cừ, show gì quên tên, xe màu đỏ đun, đời 2008 full op, có hắt kính, xe báo là 2 vạn nhưng bật lên nhìn là gần 4 vạn 3. E có hỏi thì show nói là k nhớ rõ nên báo nhầm, e thích thì a làm về 0km cho e, hic hic. Nói chung xe đẹp!

Nhưng CÁI ĐIỀU e ngại ở đây là salon này cũng biết luôn cả cái xe X6 trắng e coi ở trên, nói là các show thường cho nhau mượn xe qua lại suốt, rồi cam đoan là con xe trắng kia làm lại hết rồi, chính tay ông ở show Ng Văn Cừ này tua lại Km cho xe rồi kêu là vo lăng, ghế da làm lại luôn!
Vậy thì lấy gì đảm bảo các con xe khác của show k dc mông má lại, thế mới đau đầu???

E chỉ muốn mua con xe cũ mà khổ thế sao? Chả lẽ thị trường xe cũ lúc nào cũng nguy hiểm vậy! Show nảo cũng hứa là sẽ đưa vào hãng cho chek hết toàn bộ để đảm bảo xe mình uy tín, g cũng chả biết tin ai nữa!

luxury235

Xe buýt
Mua cái lo vào người... Salon ko tin dc đâu cụ ơi... Trừ khi nói nó bảo hành cho vài k km...
Vâng, con xe vài tỉ bạc chứ đâu ít, đi về mà có vấn đề gì chắc e chết, mua xe mới bám vào BH hãng mà đôi khi còn mệt mỏi nữa là bám vào salon,

pipe

Xe tăng
Vâng, con xe vài tỉ bạc chứ đâu ít, đi về mà có vấn đề gì chắc e chết, mua xe mới bám vào BH hãng mà đôi khi còn mệt mỏi nữa là bám vào salon,
Dòng SUV Đức này chạy 4,5 vạn là đã phải thay ối thứ rồi... cụ dầm tiền thì mua về rồi thay theo đúng bảo dưỡng mỗi cái là nặng đô thôi... Có những cái salon người ta cũng chả đảm bảo được cho cụ... Chứ còn mua con xe cũ còn bao nhiêu thứ dớp, va quệt, bệnh kinh niên.... gara nó mua lại của chủ cũ thì nó biết cũng chẳng nói ra với cụ... Nói chung mua xe cũ thì tốt nhưng nên mua của NSD hoặc mình biết rõ nguồn gốc xe... Dòng này thay cái dây dẫn dầu phanh hay tuy ô dầu của nó đã vài chục củ rồi...

Chỉnh sửa cuối:

dienthoaivertu

Xe máy
Thank bài chia sẻ của các cụ. Rất hữu ích

Xuankhu2013

Xe đạp
Website
fitgroup.com.vn
Mình cũng đang tìm hiểu về cái này cảm ơn nhé

luxury235

Xe buýt
Vâng e cảm ơn các cụ tư vấn, nếu bí bách quá chắc e lấy 320i GT dáng cũng na ná X6 mà lại xe mới 2013 của hãng luôn cho nó lành vậy, nhưng vẫn mơ X6 ợ!

xacu69

Xe hơi
Salon mông má không bao giờ dùng đồ tốt mà sẽ chọn phương án chế cháo rẻ nhất đối với phần khung gầm máy móc, tôn chỉ của nhiều Salon là chỉ quan tâm vẻ bề ngoài nội thất ngoại thất để gây ấn tượng khách hàng. Cụ cứ theo hướng dẫn của cụ Chiểu là ổn, nhưng mà chưa đi X6 thì biết thế nào là mòn nhiều mòn ít, tốt nhất nhờ các cụ chuyên Bim đi xem thù lao xem 10-20 cái xe cũng chưa đến 5-10 triệu so với giá trị mang lại của cái xe gần 2 tỏi không đáng bao nhiêu, xe thật ngon thì mới mang vào hãng kiểm tra lịch sử lần nữa cho chắc.

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Thế e mới nói là e cũng phân vân đau đầu quá mà!
Mình cũng chỉ hiểu về xe chút chút thôi nhưng 1 khi các a thợ đã muốn cho mình vào tròng thì kiểu gì cũng chết!
Mia cái đt cũ đã khó chek kỹ rồi, cái xe oto cả ngàn linh kiện, cùng lắm e chỉ xem dc là xe k xây xát gì, máy móc nhìn còn mới, nội thất còn mới, chứ cái vòng KM chắc tua lại hết, khổ thế đấy!
Còn ai cũng biết là mua cũ dc thì lợi nhất, nhưng chỉ lợi khi gặp đúng xe tốt và cần bán nữa, chứ Salon thì e cũng lo quá mà k ra Salon thì k có nhiều xe để chọn, vì g biết cụ nào bán X6 full đồ còn đẹp đâu?
Cụ nào có xe X6 đẹp ới e cái nhá!
cụ cứ đi ngắm đi, thấy kết con nào nếu thấy cần cụ cứ ới cho nhà cháu ra soi hộ cụ...

Le Anh Tu

Xe máy
đừng có mua salon cụ ơi! mua rồi thấy hối hận đấy. cụ cứ mua mới hoặc mua người sử dụng cho yên tâm. em mua 1 lần là nản luôn.

hieuvn

Xe tải

Chào cụ...E có X6 2008-2009 chạy đúng 4v3 muốn bán. Cụ check mật thư nhé. Thanks cụ!

luxury235

Xe buýt
Vâng e vừa coi rùi và gửi box cụ rùi ạ!

kembui

Xe buýt
Ủn giúp bác chủ nào. Em vào hóng lấy tí kinh nghiệm

luxury235

Xe buýt
Dạ, thanks các cụ, e đã đặt cọc và hẹn lấy 320i chính hãng rùi ạ, thôi kém 1 chút nhưng đi xe mới cho nó yên tâm ạ!

VietFord

Xe hơi
Híc, các bác buôn xe cũ mà cứ toàn đá đểu nhau, chả hiểu thế nào
Hay là bác vào hãng mua xe cũ cho chắc
hình như hãng nào cũng có phòng bán xe cũ ý nhỉ
bên em cũng có
:D