Kinh nghiệm mua chung cư - đừng mua nhà trên giấy. Kinh nghiệm đầu tư BDS cuả các cụ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E có kinh nghiệm mua 2 căn chung cư rồi, giờ e rút ra kết luận là với chung cư cứ gần bàn giao hay bàn giao hãy mua, không nên mua trên giấy, đặc biệt tránh xa thằng Kinh đô ở 93 Lò Đúc ra, khốn nạn vô cùng.
Kính mời các cụ vào chém gió mạn đàm. Cụ nào cùng hay trái quan điểm cùng nhau phân tích ạ.
Với biệt thự, liền kề trong dự án thì có nên mua k các cụ? Nếu hiện nay muốn đầu tư đất cát thì nên đầu tư ở đâu dễ sinh lời ạ?

Chỉnh sửa cuối:

duongepu

Xe tăng
Website
www.otofun.net
em cũng đang có nhu cầu, vào hóng kinh nghiệm các cụ

Jetu

Xe điện
E có kinh nghiệm mua 2 căn chung cư rồi, giờ e rút ra kết luận là với chung cư cứ gần bàn giao hay bàn giao hãy mua, không nên mua trên giấy.
Kính mời các cụ vào chém gió mạn đàm. Cụ nào cùng hay trái quan điểm cùng nhau phân tích ạ.
Với biệt thự, liền kề trong dự án thì có nên mua k các cụ? Nếu hiện nay muốn đầu tư đất cát thì nên đầu tư ở đâu dễ sinh lời ạ?
Thảo nào toàn thấy mợ bán rao.

cadan

Xe container
nếu bảo mua để ở thì đợi bàn giao còn nghe được,mua đầu tư mà đợi xây xong mới mua thì còn vẹo gì là căn đẹp,giá tốt nữa hả các bác
Đầu tư là phải mạo hiểm,làm gì cũng vậy thôi,càng mạo hiểm thì càng lời cao
...và đã móm là móm thẳng cẳng, một đi không trở lại.

Cháu nhớ cách đây khoảng 8 năm, 1 lần ra ngân hàng, có bà bên cạnh U50 tự dưng quay sang bẩu, nhà cô đang mua U silk đấy, chênh chiếc gì đó hơn 30 triệu. Độ 1 năm nữa bàn giao.

Và các cụ có thể gúc gồ xem dự án U silk xi ti này bi giờ dư lào.

Đẳng cấp và trung tâm như 8B Lê Trực 75 triệu /m2 đã được mua hết sạch khi Cất nóc xong - và bây giờ khi chưa Cắt nóc xong, bi giờ ra sao?

Nói 1 cách thực tế, ít ra dự án cũng phải cất nóc cái đã rồi tính chắc cũng chưa muộn...

Cỏ Độc

Xe tải
E có kinh nghiệm mua 2 căn chung cư rồi, giờ e rút ra kết luận là với chung cư cứ gần bàn giao hay bàn giao hãy mua, không nên mua trên giấy.
Toét mới bị trộm mà có tiền mua biệt thự rồi cơ àh.
Kinh nghiệm Toét đưa ra là chuẩn đấy.

Cỏ Độc

Xe tải
...và đã móm là móm thẳng cẳng, một đi không trở lại.

Cháu nhớ cách đây khoảng 8 năm, 1 lần ra ngân hàng, có bà bên cạnh U50 tự dưng quay sang bẩu, nhà cô đang mua U silk đấy, chênh chiếc gì đó hơn 30 triệu. Độ 1 năm nữa bàn giao.

Và các cụ có thể gúc gồ xem dự án U silk xi ti này bi giờ dư lào.

Đẳng cấp và trung tâm như 8B Lê Trực 75 triệu /m2 đã được mua hết sạch khi Cất nóc xong - và bây giờ khi chưa Cắt nóc xong, bi giờ ra sao?

Nói 1 cách thực tế, ít ra dự án cũng phải cất nóc cái đã rồi tính chắc cũng chưa muộn...
Cụ cadan cho em xin ít ý kiến về cái CC bx lương yên của Sun với. Em thấy giá cả có vẻ ổn áp.

cadan

Xe container
Mợ đổi avata xuynh thế.

Cháu chỉ biết vốn cái Lương Yên này của VIID ngày trước, bán lại cho Sun. Cháu hóng chuyện vỉa hè bẩu Côngty này xây xong cái Platinum 6 Nguyễn Công Hoan được tiếng tốt, làm dân tình hóng đợi xây tiếp, ai dè bán luôn cả tháp đôi Cầu Giấy cho FLC, và cái 3 Lương Yên này cho Sun. Năm nay thậm chí còn bán mình nốt cho REE. DN nhà nuóc có khác, có làm ăn được cũng phải thoái vốn.

Cá nhân cháu thấy thiết kế ngày xưa có DA này có vẻ hay hơn, và nếu VIID xây thì chắc giá không quá 40 (gốc). Hợp lý hơn so với vị trí và dân trí khu này.

http://www.viid.vn/detail-project/10-Du-an-Platinum-Complex.html

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em vào học hỏi cái :)
Vâng, e mời cụ
Toét mới bị trộm mà có tiền mua biệt thự rồi cơ àh.
Kinh nghiệm Toét đưa ra là chuẩn đấy.
E đang hóng thôi cụ

nếu bảo mua để ở thì đợi bàn giao còn nghe được,mua đầu tư mà đợi xây xong mới mua thì còn vẹo gì là căn đẹp,giá tốt nữa hả các bác

Đầu tư chung cư giờ k sinh lợi đâu bác. Nếu giao nhà đúng hẹn còn đỡ, bị chậm tiến độ thì lỗ là chắc
Thảo nào toàn thấy mợ bán rao.
Mà toàn lỗ cụ ạ :D
em cũng đang có nhu cầu, vào hóng kinh nghiệm các cụ
E mời cụ hóng ạ
Ngon đấy cụ, nhưng to vốn e k dám mơ.

Dê râu dài

Xe tải
Mợ đổi avata xuynh thế.

Cháu chỉ biết vốn cái Lương Yên này của VIID ngày trước, bán lại cho Sun. Cháu hóng chuyện vỉa hè bẩu Côngty này xây xong cái Platinum 6 Nguyễn Công Hoan được tiếng tốt, làm dân tình hóng đợi xây tiếp, ai dè bán luôn cả tháp đôi Cầu Giấy cho FLC, và cái 3 Lương Yên này cho Sun. Năm nay thậm chí còn bán mình nốt cho REE. DN nhà nuóc có khác, có làm ăn được cũng phải thoái vốn.

Cá nhân cháu thấy thiết kế ngày xưa có DA này có vẻ hay hơn, và nếu VIID xây thì chắc giá không quá 40 (gốc). Hợp lý hơn so với vị trí và dân trí khu này.

http://www.viid.vn/detail-project/10-Du-an-Platinum-Complex.html
Cụ cho hỏi cái dự án An Bình city ở Pham văn Đồng có ổn không cụ? Cụ có thông tin gì ko ạ. Tks

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Cháu dính cái chung cư binh đoàn 12 ở Ngọc Hồi sợ tới già rồi. Ném vào gần 400 cả chênh sau 4 năm năm 2014 may mắn đòi đc có gần 200. Thêm thắt mua mảnh đất Đà Nẵng sổ đỏ sang tay. Cô thương tính tới giờ theo giá thị trg cũng bù đc khoản lỗ rồi. Thôi cứ đắt tí mà yên tâm

stone_lamp

Xe điện

Câu trả lời này nói lên đủ ý rồi ạ

vimaru_gawa

Xe tăng
cụ mang cái ví dụ của Usilk 8 năm về trước làm ví dụ thì e cũng ạ cụ
thứ nhất:8 năm về trước làm gì có dự án BĐS phải có bảo lãnh của ngân hàng,bảo lãnh ngân hàng bắt buộc mới có hơn 1 năm nay
Thứ 2: mua đầu tư mà gần bàn giao mới mua thì gọi gì là đầu tư,người đầu tư mua sớm và bán lại khi được giá,giá nhà chung cư tăng dần tỷ lệ thuận với chiều cao công trình ( gần như là như vậy,trừ vài trường hợp cá biệt) người mua ở đa số nhìn thấy tài sản hình thành mới mua,người đầu tư thì nghiên cứu và đầu tư ngay từ đầu

cadan

Xe container
đầu tư CC có 2 loại : 1 là phải nhanh tay chọn căn thật đẹp,bán chênh lại ngay sau khi đặt cọc;thứ 2 là đầu tư cho thuê lâu dài,nếu được giá thì bán luôn
vậy thì phải xem chủ đầu tư là ai,dự án đã hợp pháp lý chưa.
thực tế rất nhiều người mua ở cũng góp vốn theo giai đoạn vì đợi hoàn thành thì phải đóng 1 cục,ko phải ai cũng có tiền trả ngay 1 lúc đâu.số người mua trả tiền 1 lần khi nhà đã hoàn thành là ko nhiều đâu
cụ mang cái ví dụ của Usilk 8 năm về trước làm ví dụ thì e cũng ạ cụ
thứ nhất:8 năm về trước làm gì có dự án BĐS phải có bảo lãnh của ngân hàng,bảo lãnh ngân hàng bắt buộc mới có hơn 1 năm nay
Thứ 2: mua đầu tư mà gần bàn giao mới mua thì gọi gì là đầu tư,người đầu tư mua sớm và bán lại khi được giá,giá nhà chung cư tăng dần tỷ lệ thuận với chiều cao công trình ( gần như là như vậy,trừ vài trường hợp cá biệt) người mua ở đa số nhìn thấy tài sản hình thành mới mua,người đầu tư thì nghiên cứu và đầu tư ngay từ đầu
Và vi thế không dễ ăn - không phải tự nhiên mà mợ chủ thớt với một cơ số cụ còm men báo cáo các thành quả đau thương trong quá khứ. Còn bây giờ - cứ cho là ngân hàng bảo lãnh đi chăng nữa, nhưng vẫn có 2 rủi ro: 1 là theo kiểu số 8B Lê Trực, 2 là bản thân chi phí NH bảo lãnh cũng đã cộng hết vào giá căn hộ và vì vậy khả năng tăng giá khi sút đi không còn nhiều nữa.

Nói ví dụ nóng hổi cho các cụ nghe là cái Mipec đang hót ở Long Biên ở giai đoạn bàn giao này: giá gốc 25-28 triệu, sau 3 năm chờ đợi, giá lên tầm 41-42 triệu. Lời to đúng không ạ. Nhưng lời chủ yếu vì nó có giá gốc dưới 30. Còn như gờ, các dự án cũng quảng cáo vị trí nhìn sông nhìn hồ, có dự án nào giá dưới 50 không ạ. Mà 50 thì lên bao nhiêu nữa cho vừa lòng các cụ đầu tư?

Kể cả đầu tư thì sợ nhất cũng sẽ là không sút được ngay sau khi hớt được căn đẹp. Nếu không sút được thì các cụ làm thế nào - bám theo tiến độ đóng tiền cho đủ như chủ ĐT yêu cầu ư? Vốn có đủ không và có chịu đựng được cảnh ngâm vốn tính bằng vài tháng tới 1 năm - 2 năm không .v.v.

haipn

Xe hơi
Em cũng có kinh nghiệm đau thương khi mua chung cư đang xây, một cái bị chậm 2 năm, một cái chậm 2 tháng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em cũng có kinh nghiệm đau thương khi mua chung cư đang xây, một cái bị chậm 2 năm, một cái chậm 2 tháng.
Chậm cụ có đc phạt tiến độ k? E đang dính thằng chủ đầu tư củ chuối nó phạt khách trả chậm tiền mà k chịu trả chậm bàn giao cho khách. Mình cầm đằng lưỡi giờ nó khốn nạn mình chịu đấy cụ ạ. Còn mua một đằng giờ đòi tiền một nẻo nữa cơ. Còn lật lọng như trở bàn tay với khách hàng mà e kể ra chắc các cụ k tin có một thằng chủ đầu tư cũng lớn mà làm ăn k khác trẻ con, mơ e còn k tưởng tượng đc nữa. E đợi nó trả lời e thế nào k e làm bung bét lên hết các diễn đàn, thậm chí e seo cả tên nó, dự án nó cho ai ng ta định mua hàng biết nó mà quyết có mua hay k.
Túm cái váy của e lại là mua chung cư chả có lời đâu nên cứ xong hẵng mua, đừng hơi đâu mà mang tiền thật mua nhà ảo.

bé bự 0401

Xe buýt
Đấy cũng là kinh nghiệm của em sau khi mua chung cư

tintucvn

Xe tăng
thì thế mới là đầu tư,làm gì có đầu tư nào an toàn 100% đâu:
-mua nhà đất thì có lợi cho tương lai có thể bán với giá cao hơn nhưng vốn ban đầu lớn và người dân sau này sẽ chuyển sang ở chung cư nhiều hơn
-mua chung cư thì sau vài năm bán lại ko có lãi
-đầu tư bất động sản nghỉ dưỡng thì lại sợ
-để tiền trong ngân hàng thì trượt giá
-mua vàng an toàn nhưng lãi thấp
-chứng khoán thì nay đây mai đó
-tự đầu tư kinh doanh buôn bán thì lại ko đủ khả năng về thời gian,quản lý...
Đầu tư sao cho phù hợp với bản thân mình thôi
nghe cụ nói, em thấy làm thuê có vẻ an toàn hơn.
Cố gắng update cái não mình để làm được lương cao hơn là okie :)

oliu

Xe buýt
Em thì ko đầu tư bds nhưng thu xếp được là em cứ mua vào và tình cờ là những chỗ em mua đều tử tế và lên giá dù em ko có ý định bán.