Thảo luận Kinh nghiệm mua xe đạp đi làm của mình

Caoan85

Đi bộ
Tiện các cụ nào có địa chỉ trên hà nội ko? Cho em xin em lên lấy luôn, vòng vo dưới tỉnh hỏi mấy cọ các cụ giới thiệu mà không có. Có mấy em giant hàng đài loan xuất nhật bãi em không ưng lắm. Kiếm em giant mới luôn.

Caoan85

Đi bộ

Em xem qua thấy xe giant có đại lý xế độp này lad hàng giant thật ko phải nhái, các cụ biết xe có địa chỉ nào cho em xin. Lên dinh em. Thank các cụ

aloha_88

Xe buýt
Lên HN thiếu gì chỗ bán cụ ơi, xế độp cũng được.

BlueBubble

Xe tải
Chỗ xế độp này cũng được đó cụ à, giá hợp lý, cụ nhớ hỏi giá km nhé :D. Cụ lưu ý chọn size cho chính xác nhé, đạp nó mới thoải mái. Cụ cũng nên tham khảo chọn mua phụ kiện luôn

Caoan85

Đi bộ
Chỗ xế độp này cũng được đó cụ à, giá hợp lý, cụ nhớ hỏi giá km nhé :D. Cụ lưu ý chọn size cho chính xác nhé, đạp nó mới thoải mái. Cụ cũng nên tham khảo chọn mua phụ kiện luôn
Giá km là sao cụ. Thank các cụ tư vấn em chấm chỗ xedop rồi. Nhiều quá không biết chọn em nào. Hôm nào có thời gian em lên dinh em đi về quê luôn, khoảng cách tầm 50km .

BlueBubble

Xe tải
Giá km là sao cụ. Thank các cụ tư vấn em chấm chỗ xedop rồi. Nhiều quá không biết chọn em nào. Hôm nào có thời gian em lên dinh em đi về quê luôn, khoảng cách tầm 50km .
Shop xedop có nick trên này đó cụ, cụ có thể pm cụ ý, thường thì có giá tốt hơn giá niêm yết trên web đấy. Cụ cũng xem kỹ xem chọn xe nào, như những xe trước cụ xem là thuộc dòng city hoặc hybrid với kiểu lốp nhỏ, trơn giúp chạy nhanh hơn, phù hợp đi đường phố đẹp, còn dòng mtb thì lốp to, đi đa dụng hơn. Nhưng cùng tầm giá thì xe mtb thường có cấu hình tốt hơn.
Cụ đã đạp xe hay chơi môn thể thao nào ko, vì mới đạp thì 50km cũng mệt đó, nhưng cụ chọn hôm trời mát thì cũng đạp được,nếu đi tối thì phải trang bị cái đèn trước sau cho an toàn

Caoan85

Đi bộ
Shop xedop có nick trên này đó cụ, cụ có thể pm cụ ý, thường thì có giá tốt hơn giá niêm yết trên web đấy. Cụ cũng xem kỹ xem chọn xe nào, như những xe trước cụ xem là thuộc dòng city hoặc hybrid với kiểu lốp nhỏ, trơn giúp chạy nhanh hơn, phù hợp đi đường phố đẹp, còn dòng mtb thì lốp to, đi đa dụng hơn. Nhưng cùng tầm giá thì xe mtb thường có cấu hình tốt hơn.
Cụ đã đạp xe hay chơi môn thể thao nào ko, vì mới đạp thì 50km cũng mệt đó, nhưng cụ chọn hôm trời mát thì cũng đạp được,nếu đi tối thì phải trang bị cái đèn trước sau cho an toàn
thank cụ, em chỉ có chơi môn đi bộ buổi sáng thôi, định tậu em xe để tối có cái đi lòng vòng cjo mát mẻ. Cũng xác định là khá xa, lên cũng tính vừa đi vừa nghỉ, bao giờ về thì về. Em tính mua xe xong cũng nhờ anh chủ cửa hàng chế cho cái đèn. Giờ phong trào đạp xe mạnh quá, nhiều ông vừa uống bia xong cũng nhẩy lên xe đạp đua phóng vù vù

dungsocola

Xe tải
Khiếp, cụ ở Hải dương mà nói như là ở đâu xa trung tâm lắm :D
Cụ nhảy xe khách lên Hà nội mất 50k xong xúc 1 con xe, đạp phát về quê luôn, khỏi nghĩ :D
Trên này cũng có mấy cụ buôn đó, cụ cứ trao đổi giá rổ ngâm cứu trước rồi xúc thôi.
Cụ nói hay quá đấy. Tiện bác chủ thớt trải nghiẹm luôn.

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Mình đang kiếm cái xe đạp tầm 3tr có ko nhỉ. Đi phố thay xe máy

hikaru92dn

Xe máy
ngày nào cũng đi làm bằng chiếc này, giá 62tr chưa tính phụ kiện mua thêm và 1 cục pin dự phòng

wagon2004

Xe buýt
Em thấy cụ chủ chẳng hiểu biết gì về xe đạp Nhật bãi.
Thứ nhất hàng thay thế: Đối với 1 chiếc xe Nhật bãi hoặc xe đạp nói chung thì cái gì cần thay: Xích, bộ chuyển động, phanh, dây phanh, lốp, vành. Những thứ này trên thị trường không thiếu, Bộ chuyển động hàng Nhật bãi 100% là Shimano hoặc Sram, cụ tra mạng ra đầy. Lốp thì hầu hết vành 700 cụ lại search mạng xem sao.
Thứ hai là về độ bền: Đối với xe cũ Nhật bãi như em đang kinh doanh thì hàng Nhật ai cũng biết rồi, chuẩn từng chi tiết, các cụ mua hàng mới đi vài năm chưa chắc đã bằng hàng cũ này. (Xe mới của chính hãng chuẩn zin thì em ko nói).
Thứ 3 về giá thành: Thì đối với xe nhật bãi chi phí bỏ ra còn rẻ hơn cả xe mới đét hàng kém chất lượng kiểu Tầu, đài... mà đi 2 đến 3 năm sau không bằng xe Nhật bãi.
Thứ 4 về người mới chơi xe thì nên chọn xe nào: Theo em là mỗi người mỗi quan điểm. Có tiền đến đâu xài đến đấy. Quan trọng là chất lượng chứ lấy hình thức thì em ko bàn.
Còn nhiều nữa nhưng em ko muốn nói vì em thấy cụ trên đánh giá kiểu trên theo em là chưa phù hợp.
Bài em không phải í PR cho xe Nhật bãi, mà em viết theo cảm nhận của em, em chơi xe xong mới bán xe chứ ko phải là bán chứ không chơi.
Xe cụ bán cấu hình thấp chỉ hợp cho mấy người đạp Hồ Tây thôi , còn đi xa phải cấu hình cao , đấy là hạn chế của dòng xe bãi , nâng cấp rất khó và không phù hợp

Thienlvq

Xe hơi
hikaru92dn: cụ làm việc gì mà phải chở lắm đồ thế ạ?

Xe cỏ cũ

Xe điện
Nếu không chuyên cứ làm con xe mới, xe cũ trục trặc kiếm chỗ sửa tử tế cũng khó, đồ có khi còn đắt hơn xe máy.

Lezyne

Xe hơi
Rất nhiều mục viết chung chung,viết điều ai cũng biết " Bộ chuyển động có 2 hãng shimano và sram,các bạn k nên chọn hãng khác" Hài vãi :))