[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

hattrick

Xe buýt
Cái này thực ra không phải tài mới, nhưng em 1 lần mượn xe ỷ y không hỏi cách về số lùi của Lanos ^^. Nâng lên hạ xuống toát mồ hôi, cuối cùng gọi chủ xe he he
trước e đc giao chạy nissan Navara, chủ quan quay đầu trên phố , lúc lùi thôi rồi mẹ ơi, ko móc như lanos mà đấm xuống :(( loay hoay 5 " pà con nhìn với ánh mắt rực lửa . e ko nói chắc các cụ lên xe này cũng thế :">

Chỉnh sửa cuối:

hoanglee94

Xe tăng
Có bằng trong tay, mua xe từ lúc mới thi xong nhưng... 1 tuần sau đó vẫn chưa biết chỗ bật đèn, bật điều hoà.
1 tháng sau, vỡ ra là Matiz phải tắt điều hoà mới lên được dốc 45 độ :))
5 tháng sau, lùi và ghép dọc xe vẫn phải ngoái đi ngoái lại... giờ thì nhìn 3 gương thoải mái

anhtho

Xe ngựa
Có bằng trong tay, mua xe từ lúc mới thi xong nhưng... 1 tuần sau đó vẫn chưa biết chỗ bật đèn, bật điều hoà.
1 tháng sau, vỡ ra là Matiz phải tắt điều hoà mới lên được dốc 45 độ :))
5 tháng sau, lùi và ghép dọc xe vẫn phải ngoái đi ngoái lại... giờ thì nhìn 3 gương thoải mái
Ặc, dốc 45 độ thì may ra có xe tăng mới leo được :))

bsphongnb

Xe container
Ngày đầu lái xe ngon vì có ông anh ngồi cạnh nhắc bài. Hôm sau lấy xe đi 1 mềnh, lên xe thắt dây an toàn, kéo cân số, nhả phanh tay, đạp phanh chân cho chắc, loay hoay mãi ếch nổ đc máy, vã hết cả mồ hôi mít.

windmill

Xe buýt
Sáng đi làm. Trời mưa phùn. Ghi Lái mới ở kính sau. Bò qua Ô Chợ Dừa. Các xe trước 1 đoạn. 1 chú đưa báo đi ngược chiều, tạt đầu. Chạm nhẹ, đổ xe, báo rơi xuống đường. Chú xe máy ăn vạ. Hạ kính thò đầu ra hỏi có sao không. Lần đấu tiên, chú xxx nói xuống xem xem thế nào. Quên về số, xe bò từ từ. Chú xxx nhắc chưa trả số kìa. Lần này tắt máy cho chắc. Xuống xe. Cùng 2 chú xxx nhặt báo. Bị bẩn mấy chục tờ. Chú xxx nói cho ít tiền, họ cũng vất vả. Đưa chú xe máy 2 tờ 50K. Chú xe máy nhận 2 tay mừng run.
Mấy lần khác, xe không nổ. Toát mồ hôi. Hóa ra quên về số.

hoanglee94

Xe tăng
Chắc cụ leo đỉnh Phan xi păng,e đi đèo Hải Vân có mười mấy đđã thấy cao lắm rồi.:D
Các cụ muốn thử sức thì ra đúng địa điển nhé, giờ làm đường xong xuôi chắc vẫn 30 độ
Đèo là nó dốc và dài, cần xe dai sức, còn dốc này lút ga cái là qua :)

anhtho

Xe ngựa
Các cụ muốn thử sức thì ra đúng địa điển nhé, giờ làm đường xong xuôi chắc vẫn 30 độ
Đèo là nó dốc và dài, cần xe dai sức, còn dốc này lút ga cái là qua :)
Độ dốc đường đo bằng % chứ ko đo bằng độ cụ ạ. Độ dốc 30 độ tương đương khoảng 57%, trong khi xe thường chỉ leo được 43% thôi.
Đường đèo dốc khoảng 12% đã thấy cao, nhưng cũng chỉ tương đương 7 độ , bởi vậy dốc 30 độ em cũng ko dám leo đâu.

kienvinh

Tháo bánh
Giúp cụ Anhtho: Toán ứng dụng trong cuộc sống :D

Đừng nói 30 độ, chứ 23 độ cũng không leo được đâu các bác nhá.

nguyentoyotahn

Xe buýt
E thấy chuối nhất quả thiết kế số lùi kiểu này, móc lên không hết cẩn thận nó phang vào số 1...có lần e tý phang vào tường :D
Vụ này hoàn toàn có thể với cả tài già, dưng mừ vào lùi nó kêu tách 1 cái rất ngọt nhưng nếu mải nói chuyện với gấu ở ghế phụ chẳng hạn thì dễ nhầm lắm.

anhtho

Xe ngựa
Giúp cụ Anhtho: Toán ứng dụng trong cuộc sống :D

Đừng nói 30 độ, chứ 23 độ cũng không leo được đâu các bác nhá.
Thực ra 23,5 độ là giá trị max, có thể leo được, nhưng là điều kiện dốc lý tưởng: ma sát tốt, xe mới khự ... chứ đường đất, sỏi, gồ ghề thì 20 độ là may lắm rồi
(23.5 độ tương đương dốc 43% )

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Em có chuyện này mới xấu hổ cơ. Thuê đk con xe cỏ chở nhà vợ đi đám cưới. Xe đỗ dưới nắng ko có mái che nên lúc về em chạy ra trước hạ hết kính rồi bật quạt gió cho hết khí nóng. Quay vào gọi cả nhà lên xe. Cả nhà yên vị trên xe, em hạ phanh tay, đạp côn vào số rồi từ từ xi nhan đánh lái .... ***,,,, thế lào mà xe léo chạy các cụ ạ >.< Mặt đần thối ra, có tí bia mặt đã đỏ sẵn lại càng đỏ vì xấu hổ ko biết làm sao. Thằng em rể ngồi bên cạnh thò tay lắc thử cái cần số xong rồi bảo em làm lại (mà nó lại chưa lái xe bao giờ mới kinh chứ :) ) . Vẫn ko chạy các cụ ạk @.@
Cuối cùng phát hiện ra là đã nộ máy đếu đâu mà xe nó chạy đc ^^. Trời nóng, em bật quạt gió nấc to nhất kêu ù ù nên cứ nghĩ là nổ máy rồi #.#

janglac

Xe tăng
Em có chuyện này mới xấu hổ cơ. Thuê đk con xe cỏ chở nhà vợ đi đám cưới. Xe đỗ dưới nắng ko có mái che nên lúc về em chạy ra trước hạ hết kính rồi bật quạt gió cho hết khí nóng. Quay vào gọi cả nhà lên xe. Cả nhà yên vị trên xe, em hạ phanh tay, đạp côn vào số rồi từ từ xi nhan đánh lái .... ***,,,, thế lào mà xe léo chạy các cụ ạ >.< Mặt đần thối ra, có tí bia mặt đã đỏ sẵn lại càng đỏ vì xấu hổ ko biết làm sao. Thằng em rể ngồi bên cạnh thò tay lắc thử cái cần số xong rồi bảo em làm lại (mà nó lại chưa lái xe bao giờ mới kinh chứ :) ) . Vẫn ko chạy các cụ ạk @.@
Cuối cùng phát hiện ra là đã nộ máy đếu đâu mà xe nó chạy đc ^^. Trời nóng, em bật quạt gió nấc to nhất kêu ù ù nên cứ nghĩ là nổ máy rồi #.#
:))

Sent from my Nexus 7 using Forum Runner

tiennm

Xe tải
Ngồi con MEC đời cũ tí không tài nào vào được số lùi :^o

haipx

Xe hơi
Lái xe mà tây tây thì nhiều trò zui lắm. Hôm trc buổi tối em và thằng bạn uống tây tây đi về trên đê. Về số 1 mà cứ tưởng số 2, xe đi giật khùng khục. Cứ tưởng bị làm sao! May thằng bạn ( chủ xe) ngủ say như chết nên ko bít!

njnjnj

Xe máy
E thấy chuối nhất quả thiết kế số lùi kiểu này, móc lên không hết cẩn thận nó phang vào số 1...có lần e tý phang vào tường :D
đi quen xe thì không bị nhầm đâu cụ ạ, chỉ sợ lúc đi mượn mới nhầm thôi

seadogs

Xe tăng
Hôm em mới lấy xe, mang ra hàng rửa cho nó mới tí, để N rồi đàng hoàng đóng cửa hô to rửa em cái xe, rồi quay đi. Bỗng thấy ông rửa xe kêu ối ối, hóa ra nền dốc xe tự trôi. Em nhào vào xe loay hoay chưa biết phanh hay cài số cho nó dừng thì xe đã dừng lại. Hóa ra ông rửa xe lấy tay kéo xe em lại. Ngượng chín cả mặt. May mà xe còi morning nó nhẹ chứ xe tải thì ông rửa xe khéo phải lao mình vào bánh để chèn ấy chứ :)). Còn mấy vụ quên hạ phanh tay, khóa vô lăng, để D không nổ máy được giống các cụ thì em đầy đủ cả:D

philong0404

Xe hơi
Em là em lao lên xe chạy 1 hồi dừng lại nghỉ ( trên 20km/h xe nó tự lock cửa), vẫn để nổ máy nhưng không biết mở cửa ra bằng cách nào.. hơi chuối các cụ nhỉ =))