[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

Khoai ha

Xe máy
Nhục nhất là hôm em đưa cả nhà đi tảo mộ trên Bất Bạt, thuê 1 em carent số sàn, lúc đi trên đường thì không sao nhưng đến nơi thì xe đông quá, nối nhau thành hàng dài bò lên dốc, xe sau cách xe trước 60cm, càng đi dốc càng cao và lúc này em mới để ý tìm phanh tay thì chẳng thấy ở đâu! toát hết mồ hôi, cả nhà bắt đầu lo lắng khi thấy xe cứ giật đùng đùng vì lúc này em phải vừa phanh vừa ga liên tục vì dốc cao nên xe trôi! cuống quýt bật cả gạt nước sau, mà kính thì bụi đầy lại ko có nước nên cứ kêu ken két! mãi sau mới bò được vào nơi đỗ! sau tìm hiểu mới biết phanh tay nó nằm bên trái và phải dùng chân! :-??

anhtho

Xe ngựa
Nhục nhất là hôm em đưa cả nhà đi tảo mộ trên Bất Bạt, thuê 1 em carent số sàn, lúc đi trên đường thì không sao nhưng đến nơi thì xe đông quá, nối nhau thành hàng dài bò lên dốc, xe sau cách xe trước 60cm, càng đi dốc càng cao và lúc này em mới để ý tìm phanh tay thì chẳng thấy ở đâu! toát hết mồ hôi, cả nhà bắt đầu lo lắng khi thấy xe cứ giật đùng đùng vì lúc này em phải vừa phanh vừa ga liên tục vì dốc cao nên xe trôi! cuống quýt bật cả gạt nước sau, mà kính thì bụi đầy lại ko có nước nên cứ kêu ken két! mãi sau mới bò được vào nơi đỗ! sau tìm hiểu mới biết phanh tay nó nằm bên trái và phải dùng chân! :-??
Thế hả cụ, thế này thì không bao giờ em mua Caren MT.

hao100

Xe hơi
Em ứ tin chuyện của cụ, vì khi cụ lên xe đi thì cụ phải nhả phanh tay chứ, chả nhẽ cụ cứ để thế mà bon bon.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em còn kinh khủng thế này các cụ này: Từ lúc nhận xe mới đến giờ...Hichic...Lúc thì quên cái điện thoại di động, lúc quên cái áo, lúc vứt cái ba lô ở xe. Hôm nay thì rút mãi không ra cái chìa khóa (quái lạ). Thế là hóa ra quên không kéo cần số về vị trí P mới củ chuối chứ.

anhtho

Xe ngựa
Em còn kinh khủng thế này các cụ này: Từ lúc nhận xe mới đến giờ...Hichic...Lúc thì quên cái điện thoại di động, lúc quên cái áo, lúc vứt cái ba lô ở xe. Hôm nay thì rút mãi không ra cái chìa khóa (quái lạ). Thế là hóa ra quên không kéo cần số về vị trí P mới củ chuối chứ.
Có gì mà kinh khủng đâu cụ. Giờ em vẫn thi thoảng quên. Lại phải chạy xuống lấy.

gunner_hp

Xe tăng
Có gì mà kinh khủng đâu cụ. Giờ em vẫn thi thoảng quên. Lại phải chạy xuống lấy.
Cụ còn chạy xuống, chứ em nhiều lần phải chạy ra đầu ngõ...lấy chìa khóa vào nhà,lấy điện thoại, balo đồ đạc của F1.Ức chế ! Chỉ tại Gấu ko cho để xe trong nhà.

HANOICity

Xe điện
Xe cụ thuê là số tự động AT, không phải số sàn MT.

mylove8x

Xe hơi
Em thì có 1 lần đi ăn cỗ các bác chén chú chén anh thế là nhờ em đưa phụ nữ trẻ em về trước. Khổ nỗi từ trước jo toàn ngồi xe cỏ, hôm ấy đi hẳn Rx400h, cắm chìa khóa vào vặn mãi ko nổ @@. Hóa ra là nổ rồi mà ko biết, công nhận con này nổ êm thật, đã thế bà bác ngồi sau cứ bảo đi thôi cháu, nông dân thật!

Maybach 62S

Xe tăng
Nhà cháu trước mới lái hay bị..... tụt dốc X_X
cứ lên được nửa dốc là chả hiểu sao tụt huýt áp mới nị hoa mắt chóng mặt... rồi lại tụt ~X(

kodomo

Xe điện
Con Vịt của e nó tiêu mất quả đèn phanh tay trên táp lô nên e thường xuyên dính lỗi ko hạ phanh tay đã nhả côn đạp ga.

Hoang Vu 2003

Xe đạp
Đọc lỗi các Cụ nêu ra, e cũng bị dính lỗi ko khóa đc cửa ợ, gọi điện thoại cho con pé sale, nó lại bẩu do pin yếu a ạ (pin chìa khóa thông minh). Cuối cùng điên quá sau 1h ngồi trông xe, đọc cái sách hướng dẫn của xe==> mình không vặn hết về nút off :D. hy vọng đọc cái thớt này rút đc nhiều kn ạ. Thanks các Cụ

gau bo

Đi bộ
em bi 2 phat roi bac a. 1 phat vao xe ben canh, 1 phat vao cong cong ty.

BIBI111

Xe tải
hi hi, nhiều lỗi hài nhỉ các bác, em lấy xe xong mời ông bạn (chưa có xe) đi thử một vòng, trời thì tháng 7 nóng kinh người, em bật quạt gió nhưng không bật AC, ngồi lúc ông bạn cứ đòi xuống vì điều hòa không mát, em thì bảo bật điều hòa rồi mà đợi lúc nó mát mà lượn gần nửa tiếng mồ hôi vã hết ra mà đh vẫn không mát, sau nó bảo là được mẻ xông hơi miễn phí, nó cạch không đi xe em nữa :((

phamquangthai

Xe hơi
Em mới lái, đi trời mưa đường 2 chiều đông buổi chiều tối, xe máy vượt tạt đầu ầm âm. Đi đang cứng tay tự nhiên có 1 chiếc xe từ ngõ phi ra, em cuống tay ngoành tay lái nhẹ 1 cái, thế là quyệt ngay 1 em xe máy ngã vào. HIz may ko việc gì nhưng em xe bị lõm 1 vệt do xe máy va vào. Chắc là phải chịu khó sủa xe nhiều nhiều nữa mới lái ngon được.

AcidS

Xe điện
hi hi, nhiều lỗi hài nhỉ các bác, em lấy xe xong mời ông bạn (chưa có xe) đi thử một vòng, trời thì tháng 7 nóng kinh người, em bật quạt gió nhưng không bật AC, ngồi lúc ông bạn cứ đòi xuống vì điều hòa không mát, em thì bảo bật điều hòa rồi mà đợi lúc nó mát mà lượn gần nửa tiếng mồ hôi vã hết ra mà đh vẫn không mát, sau nó bảo là được mẻ xông hơi miễn phí, nó cạch không đi xe em nữa :((
Ôi trời, làm ông bạn được quả thưởng thức xe mới nhớ đời. Còn hơn vào Tài Thu...

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em có bằng, lấy xe phi ngay về quê, đường đẹp nhưng chạ hiểu sao đèn pha tối quá, không dám đi nhanh, cứ phải nháy pha cốt để đèn sáng xa 1 chút để chạy và lẩm bẩm, đèn phe xe này tệ thế, tối thế này đi thế éo nào được, cứ phải chạy lò dò 40km/h thế này thì bao giờ mới đến nơi.

.......................
2 hôm sau em mới biết cách bật pha bằng cách đẩy cái lẫy về phía trước để bật pha :">

Transporter 999

Xe buýt
Em thì có 1 lần đi ăn cỗ các bác chén chú chén anh thế là nhờ em đưa phụ nữ trẻ em về trước. Khổ nỗi từ trước jo toàn ngồi xe cỏ, hôm ấy đi hẳn Rx400h, cắm chìa khóa vào vặn mãi ko nổ @@. Hóa ra là nổ rồi mà ko biết, công nhận con này nổ êm thật, đã thế bà bác ngồi sau cứ bảo đi thôi cháu, nông dân thật!
Nổ máy rồi em đảm bảo với bác đặt ly nước đầy ắp lên nắp ca pô mà không tràn giọt nước nào ra ngoài. Cực êm luôn.

mylove8x

Xe hơi
Nổ máy rồi em đảm bảo với bác đặt ly nước đầy ắp lên nắp ca pô mà không tràn giọt nước nào ra ngoài. Cực êm luôn.
Hôm ấy em đi về xong cũng không để ý, con này không biết nhìn vòng tua máy có biết là nổ hay chưa không cụ nhỉ?

trxbach

Xe tải
Hôm ấy em đi về xong cũng không để ý, con này không biết nhìn vòng tua máy có biết là nổ hay chưa không cụ nhỉ?
Con 450h này là dòng lai nên khi cụ bấm start thì máy nó chưa đề nổ đâu ạ. Chỉ khi nào acquy chính gần cạn hoặc cụ đạp thốc ga thì động cơ mới đề nổ để xạc và kéo xe thôi ạ.

QuangDuong304

Xe buýt
Không hạ phanh tay, vừa đi vừa chửi Xe như mứt, đi số 2 mà máy chạ bốc gì cả :))