[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

.lamborghini.

Xe hơi
Website
xecuoihaiphong.vn
Em gặp quả này đến bây giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười và ngượng.
Chưa bao giờ đi xe AT cả toàn đi MT. Lần đấy đang đi trên đường bảo mệt muốn nghỉ tý, bảo em cầm lái. Sung sướng nhảy sang cầm vô vô lăng, nhưng vì quen MT có chân côn rồi, chạy AT thấy thiếu thế nào ấy, thế là chân phải để lên chân gas, chân trái để lên chân phanh, người ngồi vẹo sang 1 bên:)). Ông anh thấy la hỏi em ngồi kiểu gì thế, lúc đây ngượng quá bảo ...Em quen đi như thế rồi anh ahX_X. Đi được lúc, mỏi không chịu được lại về tư thế đúng:D.
Đau cả bụng vs bác.. =)) e cũng quen MT rồi nên mỏi đến mấy vẫn ngồi kiểu đấy vì sợ nhầm chân.. :D

ngây ngô

Xe đạp
Hôm từ Nội Bài về, đứa em lái taxi đến đoạn vắng, em bảo để em lái tí (có bằng rồi nhưng đã được lái mấy đâu). Con gezt em cho bò lên dốc, chả về số gì sất... Nó khực mấy phát rồi lùi, hú hồn mấy ông đằng sau còi inh ỏi, may mà thằng em phanh tay kịp. Nhờ thế mà Gấu nhà em vốn đang nôn ói vì say xe trở nên tỉnh queo luôn...

ngây ngô

Xe đạp
Ô, em tưởng nổ máy thì kim vòng tua nó mới lên chứ nhể!

ngây ngô

Xe đạp
Nhục nhất là hôm em đưa cả nhà đi tảo mộ trên Bất Bạt, thuê 1 em carent số sàn, lúc đi trên đường thì không sao nhưng đến nơi thì xe đông quá, nối nhau thành hàng dài bò lên dốc, xe sau cách xe trước 60cm, càng đi dốc càng cao và lúc này em mới để ý tìm phanh tay thì chẳng thấy ở đâu! toát hết mồ hôi, cả nhà bắt đầu lo lắng khi thấy xe cứ giật đùng đùng vì lúc này em phải vừa phanh vừa ga liên tục vì dốc cao nên xe trôi! cuống quýt bật cả gạt nước sau, mà kính thì bụi đầy lại ko có nước nên cứ kêu ken két! mãi sau mới bò được vào nơi đỗ! sau tìm hiểu mới biết phanh tay nó nằm bên trái và phải dùng chân! :-??
Em nghĩ là đề nổ máy rồi thì xinhan, hạ phanh tay... như thậ ý chứ sao mãi sau bác mới tìm cái phanh tay thế ? Bác đốt cháy giai đoạn rồi!

bien gio

Xe máy
Bao giờ có xe mà thử cảm giác này nhỉ?

Tuanaltis2009

Xe buýt
Mới đi xe em toàn chết máy do quên ko đạp côn, lúc học thì xe dầu ( xe tải) lên xe mình chạy xăng nhậy quá toàn chết máy.
Hai là vào số trang giật cục đó nhả côn nhanh quá,
Nhiều hôm đi quên ko nhả phanh tay. Thả nào ga rồi mà xe chạy chậm quá ko lên hơn đc 60km.
Còn lại e Ok hết. Hi hi

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Dừng xe trên dốc xuống hỏi đường, Oắt con trên xe chuyển P thành R xe lùi khẩn trương. Vội vàng nhẩy lên xe vừa lúc Oắt con trả số về P thế là đập đầu vào volant.

Donph0312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Khóa cửa xe: lúc lên cơ quan rồi ko nhớ là đã khóa xe chưa lại chạy xuống kiểm tra lại
Lúc lấy đồ trong cốp rồi vứt luôn chìa trong đấy, đẩy rầm cái cốp xuống rồi mới nhớ để quên chìa, nhà thì xa ko về lấy chìa dự phòng được đành gọi thợ tới phá
2b: giấy tờ để hết trong cốp, mất xe đi luôn cả đăng ký

Chỉnh sửa cuối:

LADS

Xe hơi
Em thì nhớ mãi cách chuyển pha cốt của Triton. Kéo lên chứ ko phải là gạt xuống

chuotdong

Xe điện
Lại nói chuyện đổ nhầm xăng cho xe dầu.
Lần đấy em với đồng chí nữa cùng Cty đi công tác ở Giao Thủy_Nam Định. Lúc xong việc quay ra, ngay gần cổng có cửa hàng xăng dầu. Em vào đổ dầu.
Đỗ xe hô dõng dạc đổ cho anh 500k dầu. Đưa tiền cho chú bơm rồi chạy vào trong lấy hóa đơn. Tự nhiên nghĩ thế nào em lại chạy ra xe, em đến ngó vào bình dầu thấy nồng nặc mùi xăng. Hét ầm lên, quát tháo chú bơm, chú líu ríu trình bày "em tưởng xe du lịch chỉ chạy xăng thôi..." híc bó tay (xe Cty em là Prado máy dầu).
Báo hại 2 AE chạy đi mượn đồ để tháo bình dầu, hì hục mất 1 tiếng mới xong. May lúc đấy tắt máy rồi không thì lại phải ngủ ở Giao Thủy mất...hic
Vụ này em chưa bị, nhưng phải cẩn thận.Lỗi quên phanh tay nhiều cụ bị nhể. Of có nhiều thớt bổ và hài như thế này mới là otofun chứ. Cá nhân em mới lái, gặp đúng hôm tan tầm cố tý không đc liền quay đầu lại, 1 cua không hết phải bò lên hè.Thế là 2b được thể quây kín quanh đếch xuống lòng đường lại đc,đành ngồi vô lăng 2 tiếng đợi dân tình đi hết

Chỉnh sửa cuối:

luckyhiro

Xe điện
Hồi chưa biết lx, xem trên TV thấy diễn viên chạy thẳng mà vẫn xoay xoay vô lăng, lần đầu lên xe em cũng bắt chước =>> xe nó oánh võng kinh dị >>>hết hồn =)))

Ngo Rung

Xe lăn
Đã cụ nào đi xe mà hỏng trợ lực lái chưa?
Em bị 1 lần khi đang công tác trên Vĩnh Phúc. 2 AE làm xong thì trời tối, nổ máy đi mới phát hiện mất trợ lực. Nhảy xuống kiểm tra sơ bộ thì thấy curoa bình thường, sau một hồi điện thoại thì kết luận hỏng bơm trợ lực, đằng nào cũng muộn rồi nên cố về Hà Nội rồi xử lý sau, xe thì Prado máy dầu, ban đầu thấy nặng kinh khủng, nhưng chợt nhớ đến bài đón lái, tức là khi xe nhúc nhích mới đánh lái thế là em thực hành, chạy về đến HN ngon lành. Nhưng khoai nhất là đánh xe vào bãi đỗ, vì chỗ đỗ hẹp nên loay hoay mất 20 phút mới đỗ được trong chuồng, xuống xe mà người như tắm..hic.

ThLoi

Xe đạp
cụ nói chuẩn ...ko cần chỉnh

tieutruc

Xe buýt
Hồi chưa biết lx, xem trên TV thấy diễn viên chạy thẳng mà vẫn xoay xoay vô lăng, lần đầu lên xe em cũng bắt chước =>> xe nó oánh võng kinh dị >>>hết hồn =)))
Quả này thì ạ cụ luôn, fun quá \m/

ThLoi

Xe đạp
ơ đang lê tê phê có say thì cũng phải nghía cho hết cái thớt nầy đã,nhiều chuyện có thật,vui bổ ích cho những lái mới duyhhhh ah... hehe.

newcarens2011

Xe tải
Em gặp quả này đến bây giờ nghĩ lại vẫn thấy buồn cười và ngượng.
Chưa bao giờ đi xe AT cả toàn đi MT. Lần đấy đang đi trên đường ô anh bảo mệt muốn nghỉ tý, bảo em cầm lái. Sung sướng nhảy sang cầm vô lăng, nhưng vì quen MT có chân côn rồi, chạy AT thấy thiếu thế nào ấy, thế là chân phải để lên chân gas, chân trái để lên chân phanh, người ngồi vẹo sang 1 bên:)). Ông anh thấy lạ hỏi em ngồi kiểu gì thế, lúc đây ngượng quá bảo ...Em quen đi như thế rồi anh ahX_X. Đi được lúc, mỏi không chịu được lại về tư thế đúng:D.
Để tránh lỗi này em thấy có cụ co hẳn chân trái lên ghế :))

newcarens2011

Xe tải
Dừng xe trên dốc xuống hỏi đường, Oắt con trên xe chuyển P thành R xe lùi khẩn trương. Vội vàng nhẩy lên xe vừa lúc Oắt con trả số về P thế là đập đầu vào volant.
E nghĩ hơi khó vì khi đang P thì phải đạp phanh mới sang R hoặc D được còn nếu xe cụ đang trôi ở số R mà Oắt con nhà cụ chuyển được về P thì em cũng chịu xe cụ :-??

hello_oto

Xe tải
Em đi con click của thằng bạn dừng đèn đỏ cũng về N hay P như ai :)e cũng kô nhớ lắm. Đến khi đèn xanh thế mie nào lại về R tý nữa thì lùi vào thằng mẹc E ở đằng sau nó còi ầm ĩ lên, sau nó lên còn tạt đầu em mấy phát.
Quả đấy mà lùi vào nó thì có mà ôm mồm :)

hahaha123

Xe đạp
Em mới lái xe, dừng đền đỏ ở đoạn Nguyễn Chí Thanh- Kim Mã, rất tự tin về mo bỏ phanh chân, thấy xe sau bấm còi tưởng no bắt mình vượt, hóa ra đoạn này đường dốc xe bị trôi. :D