Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng CRV-L

Bopbun

Xe điện
Chả mua cái gì cả. Phí tiền. Apple car play và android auto thì cắm điện thoại vào dây sạc thông qua cổng usb. Xong hết! Em thấy mấy cái android box phí tiền.
Em chạy Toy Cross món này cho em bóng bàn tí. Kể ra Android Box chả hơn gì mấy so với Android Auto như cụ nói đúng rồi. Nhưng em mầy mò Android Auto mãi trơn tru hết rồi. Youtube Tivi Radio cũng lên sạch. Chỉ vì con Cross chỗ cắm usb dây dợ lòng thòng quá. Thế loanh quanh em lại mua Android Box về dùng.

Với lại Android Box nghe gọi zalo rảnh tay được chứ Android Auto chưa cho phép. Android Auto mới cho đến viber. Mà giờ người ta gọi zalo viber là chính. Cũng gọi là thêm tí màu mè. Thêm em kiki nói chuyện cũng đỡ chán hơn chị Google của Android Auto. Nhưng cái em hài lòng nhất của Android Box là cài được PowerAmp chỉnh nhạc cho loa lởm của Cross nghe rất hay luôn.

vkthang

Xe container
Chào các Cụ sau 1 thời gian sử dụng CRV -L ,Em tổng hợp các kinh nghiệm em có và cùng các Cụ chia sẻ để chúng ta có chiếc xe An toàn , ổn định , đi đến nơi về đến chốn. Cũng như các kinh nghiệm khác trong quá trình sử dụng.
CỤ cho em hỏi cụ đang dùng thảm sàn gì và có cần lót sàn da không?

Roby JV

Xe đạp
Chả mua cái gì cả. Phí tiền. Apple car play và android auto thì cắm điện thoại vào dây sạc thông qua cổng usb. Xong hết! Em thấy mấy cái android box phí tiền.
Nhiều cụ đúng là máu độ đẽo thật. Thay mấy đồ rẻ tiền vào trông khác j xe tàu đâu. Có câu đỉnh cao của độ xe là nguyên bản mà.hehe nên để nguyên tập trung mà lái xe cụ nhỉ, box rồi độ linh tinh xem youtube trẻ con nó tranh nhau xem mệt lắm

bigman95

Xe điện
CỤ cho em hỏi cụ đang dùng thảm sàn gì và có cần lót sàn da không?
Em dùng thảm theo xe và lót sàn của đại lý tặng, dưới cái lót sàn em để tấm yoga ( cách âm thêm công dụng êm chân và phẳng chân, cái sàn xe nó không phẳng để chân rất khó chịu)

bigman95

Xe điện
Nhiều cụ đúng là máu độ đẽo thật. Thay mấy đồ rẻ tiền vào trông khác j xe tàu đâu. Có câu đỉnh cao của độ xe là nguyên bản mà.hehe nên để nguyên tập trung mà lái xe cụ nhỉ, box rồi độ linh tinh xem youtube trẻ con nó tranh nhau xem mệt lắm
Đây là cái thú mà Cụ. Cái gì liên quan đến an toàn thì tăng cũng không sao còn ảnh hưởng thì thôi. Đơn giản Cụ muốn đun tý nước nóng pha mỳ tôm giữa rừng thì nếu không độ thêm thì rất bất tiện . Hay muốn có chút âm thanh hay hơn thì cũng phải thay đổi chút. Nguyên bản không có nghĩa là hoàn hảo mà độ cũng không hẳn là tốt , cân nhắc khả năng và mong muốn .

vkthang

Xe container
Em dùng thảm theo xe và lót sàn của đại lý tặng, dưới cái lót sàn em để tấm yoga ( cách âm thêm công dụng êm chân và phẳng chân, cái sàn xe nó không phẳng để chân rất khó chịu)
Lót thêm tấm thảm yoga mà không sợ kích chân phanh chân ga à cụ ơi?

Cơ bản em thấy chừng đó là quá đủ rồi, em chẳng cần thêm thắt gì nữa. Giờ có thêm thì chỉ thêm cái lanewatch thôi nhưng em thấy cũng chả cần thêm làm gì.

Roby JV

Xe đạp
Đây là cái thú mà Cụ. Cái gì liên quan đến an toàn thì tăng cũng không sao còn ảnh hưởng thì thôi. Đơn giản Cụ muốn đun tý nước nóng pha mỳ tôm giữa rừng thì nếu không độ thêm thì rất bất tiện . Hay muốn có chút âm thanh hay hơn thì cũng phải thay đổi chút. Nguyên bản không có nghĩa là hoàn hảo mà độ cũng không hẳn là tốt , cân nhắc khả năng và mong muốn .
Các cụ ở quê có không gian, thời gian thì sướng hơn. Như tôi chỉ lên xe nổ máy đi, xuống xe tắt máy là về, đến hạn thì ra hãng bảo dưỡng. Thi thoảng về quê mới có thời gian rửa hay ngó xem cái xe nó tròn hay méo. Tai thì như tai trâu và cũng chỉ nghe VOV giao thông nên thấy loa ngon chán.hehe

bigman95

Xe điện
Các cụ ở quê có không gian, thời gian thì sướng hơn. Như tôi chỉ lên xe nổ máy đi, xuống xe tắt máy là về, đến hạn thì ra hãng bảo dưỡng. Thi thoảng về quê mới có thời gian rửa hay ngó xem cái xe nó tròn hay méo. Tai thì như tai trâu và cũng chỉ nghe VOV giao thông nên thấy loa ngon chán.hehe
Em giữa thủ đô đây Cụ. Xe thì chỉ để lang thang . Đi làm đi bộ . Xe sang thì không thích ngồi . Thời gian dành cho cái xe cỏ có khi bằng cái xe cỏ đấy không kể U60 rồi ,hehe.

Roby JV

Xe đạp
Em giữa thủ đô đây Cụ. Xe thì chỉ để lang thang . Đi làm đi bộ . Xe sang thì không thích ngồi . Thời gian dành cho cái xe cỏ có khi bằng cái xe cỏ đấy không kể U60 rồi ,hehe.
Hi. Đam mê đấy cụ nhỉ, chắc sau này giàu e cũng sẽ đam me như các cụ, giờ 2 nách 2 đứa quay cuồng như chong chóng. Thời gian uống rượu còn eo hẹp thì k biết bao giờ mới có thời gian chơi xe đây. Chán HN rồi các cụ ạ

bigman95

Xe điện
Hi. Đam mê đấy cụ nhỉ, chắc sau này giàu e cũng sẽ đam me như các cụ, giờ 2 nách 2 đứa quay cuồng như chong chóng. Thời gian uống rượu còn eo hẹp thì k biết bao giờ mới có thời gian chơi xe đây. Chán HN rồi các cụ ạ
Cuộc sống thấy hạnh phúc là được Cụ . Thoả mãn với bản thân là được .

linhbogiong

Xe tăng

bigman95

Xe điện
Các Cụ có để ý chế độ Eco Coaching của CRV trên bảng đồng hồ chưa?
Mầu đèn trên taplo sẽ thay đổi ( mầu xanh lá) . Mầu xanh biến mất là các Cụ đang thốc ga hơi quá đấy!
Chạy theo cách này cũng đỡ nhiên liệu lại không khó chịu như ở eco.

YBinh

Xe hơi
Mầu đèn trên taplo sẽ thay đổi ( mầu xanh lá) . Mầu xanh biến mất là các Cụ đang thốc ga hơi quá đấy!
Cụ nói, nên từ hôm qua e cũng để ý, nhưng em thấy khi đạp phanh thì mầu đèn trên taplo (viền nhỏ phía trên) chuyển từ xanh lá sang trắng (không cần thốc ga), hay là đèn chỗ khác nhỉ

bigman95

Xe điện
Cụ nói, nên từ hôm qua e cũng để ý, nhưng em thấy khi đạp phanh thì mầu đèn trên taplo (viền nhỏ phía trên) chuyển từ xanh lá sang trắng (không cần thốc ga), hay là đèn chỗ khác nhỉ
Cái đèn đó đấy Cụ . Khi phanh nó sẽ bơm xăng vào để giữ xe (phanh động cơ) . nên đều ga hoặc tăng ga từ từ là đèn sẽ luôn xanh --> tiết kiệm

Suri15

Xe tăng
Eco coaching là chế độ nào cụ, em chỉ thấy nó có eco bình thường thôi mà nhỉ