Kinh nghiệm thi bằng lái ôtô

night_fury

Xe hơi
Chỗ em thi có được chọn/đổi xe đâu, mỗi buổi thi cả mấy trăm học viên, đến lượt gọi tên kém số của xe nên chỉ kịp ra xe và đi luôn, chả kịp kiểm tra gì cả, gương em còn phải chỉnh khi xe đã chạy nữa :-s

toCurT36

Xe đạp
Các cụ tập lái sa hình thường 99% là đã thuộc và tương đối nhuyễn rồi. Hồi e học thấy các cụ, các mợ đi xe chip toàn 90-100, ít khi trượt lắm. Nhưng đến khi thi thì vẫn nhiều người trượt như thường. Vậy lí do là mần răng lại rứa? Chỉ có 1 lí do duy nhất là tâm lý. Ví dụ đơn giản như cụ camơrun quá nên bị trừ điểm do không thắt dây an toàn, do quên xinhan khi xp hay quên tắt xinhan khi đi qua vạch xp... Những lỗi nhỏ đó chỉ 5đ thôi nhưng đôi khi cụ mợ lại gây áp lực cho mình (bt mình ngon thế mà sao giờ lại thế), rồi những bài sau sẽ mất chuẩn khi tâm lý bị căng cứng. Điều tốt nhất các cụ nên làm thay vì dằn vặt là tập trung vào bài thi, mất 5đ thì vẫn còn 15đ làm vốn mà, qua được đề-pa dù mất 5đ nữa thì vẫn còn 10đ, thoải mái tâm lý thì chắc chắn đậu. Có 1 kn với những cụ hay hồi hộp và khó thở là không nên uống nhiều nước + trước bài thi hãy hít sâu và thở ra thật đều (cách này giúp cơ thể cân bằng và tỉnh táo hơn). Chúc các cụ chưa thi sẽ cầm tấm bằng với 1 tâm lý vững!

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Kinh nghiệm của e chỉ đơn giản là: Tự tin - Bình tĩnh xử lý, ko đề cao điểm là qua ý mà !

MOTOYA

Xe tăng
KInh nghiệm của em là thi ở đâu thì cứ đến đó tập xe... nó bảo cho mấy mẹo thi qua... thế thôi... thuê khoảng 2 ca là ok.

meogunny

Xe tải
em xin đóng góp chút kinh nghiệm vì vừa thi xong. 10 bài tổng hợp thì các cụ cứ đi chậm và hết sức bình tĩnh. em thì phần dễ die nhất là dốc thì qua ngon lành. nhưng khi đến gara do mất bình tĩnh nên bị chém vach( bình thường rất là ok). Khi học thì các thầy đã chỉ dẫn hết rồi, khi thi thì hãy hết sức bình tĩnh mà run nhất là các mợ.. qua phần sa hình thì ra đường trường thì dùng bùa hộ mệnh ( bùa mà ai cũng biết đấy ah) thì ngon lành thoy :)
Chúc các cụ /mợ đang học thi đat kết quả tốt :)