[Funland] Kinh nghiệm thi tuyển công chức thuế?

taibeo

Xe đạp
Thuế và Hải quan, luôn thi rất rầm rộ, nhưng tất cả ... an bài
Biết thì ậm ặc, không biết thì ngậm ... mà nghe, trong này rất nhiều cụ không biết gì nhưng rất hay tỏ ra nguy hiểm. Rảnh mời cụ nghía qua tiêu chuẩn vòng hồ sơ thi CC hải quan, trừ các tỉnh nhỏ lẻ 5.5 còn đâu tối thiểu phải ielts 6.5, an bài được vậy e cũng mừng. Bạn em 2 đứa vừa tự thi đỗ HQ Đà Nẵng, trong đó 1 đứa thủ khoa.

pho_mai_la_pho

Xe tải
Cụ nên chăm học. Đừng nghe gì khác.
Cụ giỏi kèm chút may mắn cụ tất sẽ đỗ

Nuhoangracroi

Xe tải
Thi thố gì thì e k biết nhưng e biết kha khá cán bộ thuế ở đống đa, thì 100% cocc. Đi làm cho vui thôi còn nhà k có gì ngoài tiền và quyền . E đc đi dự hầu 1 lần của ông cb 1 cửa thôi mà ông í toàn cầm cọc 500 k phát 🤤🤤🤤

Tnawerstle13

Xe đạp
Cá nhân mình thấy thi mấy ngành hot như các ngành dọc thì tỉ lệ tự lực vô đc hơi ít, trừ trường hợp đối tượng có cơ cấu kia ỷ lại ko học hành và bạn lại có kiến thức rất giỏi.

dongnat123

Xe container
Nhiều chỗ còn vòng thi phỏng vấn cuối cùng nữa và trượt vô số trừ những trường hợp quá xuất sắc.
Đùa gì cụ, em thi rồi và chẳng quen biết ai. Vòng cuối ngồi phỏng vấn với giám đốc, trưởng phòng tổ chức và hai ông trưởng phòng đang tuyển dụng. Sau kể chuyện thằng bạn cùng lớp, nếu nói cv thì của nó đẹp hơn em nhiều, sếp trên bộ giới thiệu và thêm 30 củ mà vẫn trượt vỏ chuối. Chắc số em hên, giờ vẫn giữ hđlđ làm kỷ niệm

ca_kiem

Xe container
Các cụ cho rằng thi công chức 100% đã chắc suất hết là không đúng. Chỉ có 99% thôi, 1% còn lại vẫn vào được nhưng nếu không có cơ, xèng thì chỉ dặt dẹo, vật vờ mà còn đếch được cắp ô về đâu. Phải làm như trâu chó cho bọn cắp ô ấy.
Hiện nay... 100% thi công chức vào được... số có việc ngon.. giỏi lắm được 5%

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đọc comment mà đến nản với nhiều cụ. Kì thi công chức thuế là một trong những kì thì tập trung lớn nhất và minh bạch nhất mà em biết rồi. Bạn em tự thi đậu vô số kể. Nhiều tỉnh còn không tuyển đủ chỉ tiêu vì điểm thấp chứ suất củ cải gì, như năm nay đến vòng 2 một số tỉnh thì số thí sinh còn lại < chỉ tiêu. Thiên vị chỉ xảy ra khi đc biên chế về cục thì được bố trí làm việc ở đâu do cục tự sắp xếp.
Thì hơn thua nhau ở cái vị trí làm việc mà cụ, suất tự đỗ nó khác xuất quan hệ nhiều lắm =)) =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Năm 2012, công ty em có bạn thi tuyển đượcvào công chức thuế,lại còn được phân công vào cục thuế HN. Bạn ấy cũng chịu khó học chuyên môn, tiếng anh..Bạn ấy nói tự thi đỗ!. Liên hoan chia tay chuyển công tác về cục thuế. Mọi người ngưỡng mộ lắm. Thế là có em nghe vậy nên cũng ôn và năm nào cũng đăng ký và thi công chức thuế nhưng vẫn tạch. Em có lại thằng bạn làm cùng với chồng bạn thi đỗ kia. Em bảo " em đấy gỏi phết, tự thi được vào cục thuế.." . Ông kia bảo " Tự cái gì, chồng nó làm cùng cơ quan tôi, nó bảo phải có quan hệ đúng chỗ và mất toi con Altis đấy ông ạ"
Vì vậy em mới commet ở trên là " Theo em phải hội tụ đủ 3 yếu tố: Kiến thức + Tiền + Quan Hệ "
Vâng

Những câu chuyện "chạy chọt" hoặc vô tư, tự làm tự thi... sẽ không bao giờ được người ta kể thật ra cả. Chỉ có người trong cuộc mới biết mà thôi. Thậm chí có những chuyện chỉ có chính người đó biết được gì/mất gì... trong chuyện đó.

bohong88

Xe tải
Vừa rồi cả 2 đứa đều tích cực ôn thi, Một đứa tự ôn: tạch ngay vòng đầu, đứa thứ 2 có tham gia lớp ôn thi online qua vòng 1 đang ôn tích cực chờ thi vòng 2 . Năm ngoái thời gian thi vòng 2 cách vòng 1 10 ngày. Năm nay chưa biết. Chắc phải chờ khu vực 1 thi xong vòng 1
Giờ bác vẫn còn tin vào việc thi cử hả??? Trừ khi cháu bác thuộc dòng quá xuất sắc, còn ko đã có đáp án hết rồi. Thi cho vui thôi.

bohong88

Xe tải
Em biết có trường hợp thi tay bo vào BKH & đỗ. Vòng cuối thì có Thứ trưởng & Hội đồng phỏng vấn trực tiếp, do vậy cụ động viên đồng chí cháu vững tin mà thi, cơ quan nào cũng cần người giỏi cụ ah :)
Vẫn có những đc thi tay bo đỗ, nhưng đó là xác suất rất nhỏ mà cụ. Kiểu như năm ấy, trên chỉ đạo gắt phải minh bạch, có người làm đc việc...,vv Thì đồng chí nào giỏi nhất sẽ đc chọn để đảm bảo tính công bằng ấy mà....Còn lại vẫn quan hệ và tiền hết cụ ạ. Một người đã từng thi cho hay

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Giờ bác vẫn còn tin vào việc thi cử hả??? Trừ khi cháu bác thuộc dòng quá xuất sắc, còn ko đã có đáp án hết rồi. Thi cho vui thôi.
Vẫn có những đc thi tay bo đỗ, nhưng đó là xác suất rất nhỏ mà cụ. Kiểu như năm ấy, trên chỉ đạo gắt phải minh bạch, có người làm đc việc...,vv Thì đồng chí nào giỏi nhất sẽ đc chọn để đảm bảo tính công bằng ấy mà....Còn lại vẫn quan hệ và tiền hết cụ ạ. Một người đã từng thi cho hay
Tự thi vẫn đỗ, nhưng vào nó phân công cho toàn việc cực khoai ko có màu mè hoặc cho ngồi chơi xơi nước làm mấy việc vớ vẩn thì lại chán rồi tự out ngay í mà =)) :P

hoviethung

Xe lăn
Tự thi vẫn đỗ, nhưng vào nó phân công cho toàn việc cực khoai ko có màu mè hoặc cho ngồi chơi xơi nước làm mấy việc vớ vẩn thì lại chán rồi tự out ngay í mà =)) :P
Như vậy có thể đỗ nhưng sau này có được vị trí ngon thì lại phải phụ thuộc vào năng động của bản thân cụ nhể?

Hoangsonacv

Xe tải
Em biết có người thi mà không mất gì. Có thể là số ít nhưng nói vậy cho cụ chủ yên tâm là không phải là không có cơ hội nhé
Em cũng gặp, học được + máy mắn là cái suất lẽ ra vào thì có chỗ tốt hơn nên bỏ. Bạn ý là người kế tiếp nên vẫn được! Ko mất đồng nào

Vumath

Xe hơi
Em thấy các cụ nói chuẩn hầu hết ạ. Công chức hay thậm chí viên chức giờ khó vô lắm nếu không biết đường, sau 1 thời gian ra ngoài làm giờ em mới chui vô lại đây, em chỉ thi ở ngoại thành thôi. Giáo viên như em làm ở ngoài vã quá vô nhà nước cho chắc. Trước em dạy thpt, giờ thì chuyển xuống dạy cấp 2.

CongChuc24h.Com

Đi bộ
Website
congchuc24h.com
Hiện nay Tổng cục Thuế đang tổ chức thi tuyển công chức năm 2020. Mình có 2 đứa cháu tham gia. Một đứa trượt ngay từ vòng thi kiến thức chung. Một đứa qua vòng 1 nay đang chờ thi vòng 2. Cụ mợ nào đã và từng thi món này cho mình ít kinh nghiệm. Cám ơn mọi người nhiều
Đợt này TCT lại tuyển thêm 1.700 chỉ tiêu đó, cụ bảo các cháu cụ vào đây https://congchuc24h.com/300-de-thi-cong-chuc-thue-mon-kien-thuc-chung/ mà ôn, miễn phí và đảm bảo ôn đc 300 đề này xong thì bao qua vòng kiến thức chung